Thảo luận Phân vân 3 em CANNONDALE QUICK 5 MY14 Vs ESCAPE SL2 Vs ESCAPE 2 CITY

bong dung muon

Xe đạp
Tình hình em cần một chiếc để tập thể dục trong thành phố. đường cũng đẹp nên e quyết định chọn dòng Touring, giá tầm 7tr - 10 tr. Sau khi tham khảo qua diễn đàn và ngâm cứu một thời gian, em rút gọn lại được 2 em Giant và một e Cannodale, giá cũng vừa tầm với ngân sách của em. Chủ yếu là đạp thoải mái, nhẹ và dùng phải mượt mà và cũng không yêu cầu quá cao với một người mới bắt đầu như em, có thể là sử dụng trong tầm 2 hoặc 3 năm không nâng cấp. Nhờ các bác cao nhân trong diễn đàn tư vấn giúp để em có sự lựa chọn hợp lý tránh hối hận, do e hơi ở xa, khó thanh lý hơn.
P/s: Riêng bản thân em đang đang thiên về xe của Cannodale

aloha_88

Xe buýt
Vote cho em cannondale Quick 5, rất đẹp.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cannondale đi cụ ơi. Giant nhiều quá rồi đâm ra...nhàm.

bong dung muon

Xe đạp
Thật sự là cũng ko tận mục sở thị và cũng mới bắt đầu nên e cũng không chắc với sự lựa chọn của mình, mời mấy bác vào phân tích giúp ưu nhược giúp để e có sự lựa chọn hợp lý hơn ạ:-?

dat1102192

Xe đạp
Cá nhân em thì thích cannondale nhìn trông ok hơn giant ạ :))) Đơn giản là ý kiến cá nhân !

Leo M

Xe tải
Tình hình em cần một chiếc để tập thể dục trong thành phố. đường cũng đẹp nên e quyết định chọn dòng Touring, giá tầm 7tr - 10 tr. Sau khi tham khảo qua diễn đàn và ngâm cứu một thời gian, em rút gọn lại được 2 em Giant và một e Cannodale, giá cũng vừa tầm với ngân sách của em. Chủ yếu là đạp thoải mái, nhẹ và dùng phải mượt mà và cũng không yêu cầu quá cao với một người mới bắt đầu như em, có thể là sử dụng trong tầm 2 hoặc 3 năm không nâng cấp. Nhờ các bác cao nhân trong diễn đàn tư vấn giúp để em có sự lựa chọn hợp lý tránh hối hận, do e hơi ở xa, khó thanh lý hơn.
P/s: Riêng bản thân em đang đang thiên về xe của Cannodale

con canondale va Escape có cấu hình tương đối giống nhau, 2 con này chạy thể dục quanh thành phố đều ổn cả
con SL2 dùng phanh đĩa cơ, dây âm sườn, con này sau này có thể nâng cấp lên phanh đĩa dầu được
E nghiêng về con SL2 hơn, nhưng k thích màu trắng, nhanh bẩn.

dat1102192

Xe đạp
Hi thực ra đi trong phố , mấy dòng này nó cũng ngang ngửa nhau thôi cụ ạ , con nào mình thích hơn thì nhích thôi , dù rằng phụ tùng của giant cao hơn cannondale chút .

Altec604

Xe máy
Nhìn thì vote cho canandale, còn tùy vào cấu hình nữa cụ ợ

bong dung muon

Xe đạp

bong dung muon

Xe đạp
Em đang phân vân là mua Cannondale ở Việt Nam là hàng chính hãng hay ko ạ:-?

lautuoisong

Xe tải
con canondale va Escape có cấu hình tương đối giống nhau, 2 con này chạy thể dục quanh thành phố đều ổn cả
con SL2 dùng phanh đĩa cơ, dây âm sườn, con này sau này có thể nâng cấp lên phanh đĩa dầu được
E nghiêng về con SL2 hơn, nhưng k thích màu trắng, nhanh bẩn.
SL2 dùng phanh đĩa dầu tecktro bác ạ, em đang đi.
Em đang phân vân là mua Cannondale ở Việt Nam là hàng chính hãng hay ko ạ:-?
Ý kiến cá nhân em, với nhu cầu thể dục bt thì cả 3 con trên đều ok bác ạ.
Về con ca thì nghe đồn giá hãng hơi cao so với giá trị sử dụng, vừa rồi có đợt giảm giá khá mạnh, với lại kiểu nó có vẽ nữ tính, nếu bác nhỏ con chắc hợp.
Về con sl 2 thì e đang đi nên biết, chất lượng cũng ổn nhưng dòng sl chỉ có hàng nội địa trung quốc, mức độ hoàn thiện các chi tiết chưa đc ngon như dòng xe quốc tế (ko phải nói chất lượng nhé, e mới đi 3 tháng nên ko đánh giá đc). Ngoài ra, dòng xe này ít màu, bộ đề dòng thấp nên đi ko ổn định, muốn đi mượt bác phải biết cách chỉnh đề và phải chỉnh thường xuyên. Hiện có dòng SL1 2017 đc nâng cấp bộ đề, nhiều màu khá đẹp nhưng giá lại hơi cao.
Em thì vote con gian escape city 2, tr định mua nhưng ko đủ đạn, vừa thanh thoát cổ điển, vừa mạnh mẽ nam tính.
Cơ bản là bác thích kiểu dáng em nào thôi. Nếu thích kiểu SL2 thì bác đề nghị bên bán đổi bộ đề cao tý cũng ok.

Chỉnh sửa cuối:

bong dung muon

Xe đạp
SL2 dùng phanh đĩa dầu tecktro bác ạ, em đang đi.

Ý kiến cá nhân em, với nhu cầu thể dục bt thì cả 3 con trên đều ok bác ạ.
Về con ca thì nghe đồn giá hãng hơi cao so với giá trị sử dụng, vừa rồi có đợt giảm giá khá mạnh, với lại kiểu nó có vẽ nữ tính, nếu bác nhỏ con chắc hợp.
Về con sl 2 thì e đang đi nên biết, chất lượng cũng ổn nhưng dòng sl chỉ có hàng nội địa trung quốc, mức độ hoàn thiện các chi tiết chưa đc ngon như dòng xe quốc tế (ko phải nói chất lượng nhé, e mới đi 3 tháng nên ko đánh giá đc). Ngoài ra, dòng xe này ít màu, bộ đề dòng thấp nên đi ko ổn định, muốn đi mượt bác phải biết cách chỉnh đề và phải chỉnh thường xuyên. Hiện có dòng SL1 2017 đc nâng cấp bộ đề, nhiều màu khá đẹp nhưng giá lại hơi cao.
Em thì vote con gian escape city 2, tr định mua nhưng ko đủ đạn, vừa thanh thoát cổ điển, vừa mạnh mẽ nam tính.
Cơ bản là bác thích kiểu dáng em nào thôi. Nếu thích kiểu SL2 thì bác đề nghị bên bán đổi bộ đề cao tý cũng ok.
Cảm ơn Bác:-bd, nghe bác phân tích e mới để ý bộ đề con SL2 cấp thấp, e quan trọng sự mượt mà, vừa tập thể dục nhưng cũng là vừa tận hưởng và cũng không quá quan trọng về kiểu dáng hay mẫu mã, chủ yếu là chất lượng xe mang lại thôi. Do vậy chắc em phải ngâm cứu lại các dòng khác có bộ đề chất lượng tí (chủ yếu là bộ đề sau)

lautuoisong

Xe tải
Thế bác nên tốn thêm ít time tìm hiểu thwem về bộ đề, xem bộ nào ổn định thì mua, em thấy giá con sl 2 là 7140k (giảm 15%), bác tìm cửa hàng nào cho đổi thì để lại bộ group của bác rồi lên group alivio không phanh tầm giá 2,5 tr là ok như con dê :D.

lautuoisong

Xe tải
Em quên nói thêm vs bác là con sl2 không có chổ bắt vè chắn bùn, ba ga full đâu nhé, nên nếu lâu dài bác có ý định phượt này nọ tý thì chỉ dùng đc baga bắt cốt yên, chở đc ít hành lý, con escape city 2 có đầy đủ lỗ vít bắt baga cả phía tr, phia sau cia sẵn rồi, rãnh muốn đi chơi xa tý vẫn ngon. Nếu đi 1, 2 ngày thì con sl2 vẫn đáp ứng đc.

bong dung muon

Xe đạp
Em quên nói thêm vs bác là con sl2 không có chổ bắt vè chắn bùn, ba ga full đâu nhé, nên nếu lâu dài bác có ý định phượt này nọ tý thì chỉ dùng đc baga bắt cốt yên, chở đc ít hành lý, con escape city 2 có đầy đủ lỗ vít bắt baga cả phía tr, phia sau cia sẵn rồi, rãnh muốn đi chơi xa tý vẫn ngon. Nếu đi 1, 2 ngày thì con sl2 vẫn đáp ứng đc.
Tks những ý kiến đóng góp thiết thực của Bác=D>, để e nghía lại mấy bộ truyền động tí nếu cần sẵn sàng thêm ngân lượng để chuyển sang các em khác để có bộ truyền động tốt hơn, còn baga...các kiểu e cũng không quá quan trọng bởi mục đích của e thể thao là chính Bác ạ, còn phượt chắc cũng chưa mạnh dạng chơi xế độp để phượt

lautuoisong

Xe tải
Lên hẵn deore đi cho máu bác ui, nhưng mua riêng chứ xe hãng lắp deore chắc đội giá lên nhiều. Mua riêng ko có phanh tầm 3,5 đến 4tr thôi.

bong dung muon

Xe đạp
Lên hẵn deore đi cho máu bác ui, nhưng mua riêng chứ xe hãng lắp deore chắc đội giá lên nhiều. Mua riêng ko có phanh tầm 3,5 đến 4tr thôi.
Hãng mà có deore thì có con GIANT FCR 5300 đây, kiểu này chắc lại từ từ lại ngâm cứu tiếp. Giống xưa nghiên cứu mua laptop quá, từ dòng trung cấp nghiên cứu một thời gian lên hẵng dòng Business luôn. Em xài gì cũng vậy cần thiết nuột, mượt, ngoại hình thì ít quan tâm