Phanh có hiện tượng bất thường...Các Bác chẩn đoán giúp em!

xe.tang

Xe buýt
Ngày hôm qua chủ nhật em đi đường đèo thì bỗng nhiên thắng có hiện tượng như thế này, xe đang xuống dốc, vào cua nên em đạp phanh để giảm tốc độ thì khi vừa nhấp vào phanh ăn rồi đột nhiên chân phanh tụt sâu vào một đoạn nữa rồi mới ăn (dĩ nhiên khi chân phanh tụt vào thì lúc đó phanh không ăn nên xe trôi nhanh lên) em thấy hiện tượng đó giống như khi chưa nổ máy mà chân phanh đang đạp vào mà khi đề nổ thì lúc đó chân phanh tụt vào một đoạn vậy đó...nó bị 2 lần...sau đó em nhồi phanh mấy cái thì hết không thấy nữa...em đoán là bị lẫn gió trong đường ống dầu phải không các Bác...Các bác gia các lượng giúp em với! Cảm ơn các Bác đã quan tâm!

Báo cáo các Bác em đã tìm ra bệnh...hệ thống thắng xe em không bị gì hết (xe em mới đi hơn 60K km thôi)...mà nguyên nhân là do cái thảm lót chân bằng cao su...hôm thứ 7 em rửa xe, chắc lúc đặt tấm lót vào nó bị vênh mà vướng vào càn thắng mà không biết...nhưng do mấy ngày vừa rồi lạnh quá nên cao su nó cứng lại nên khi đạp nó vướng vào nên có cảm giác như thắng đã ăn nhưng thực tế là chưa...và khi càn thắng thoát qua chỗ vướng thì mới có tác dụng...làm hôm qua đem xe đi qua Gara trách mấy anh em..., Ga ra nâng lên cũng kiểm tra hết những thứ mà các Bác tư vấn...nhưng tìm không ra...hôm nay em về quyết tìm cho ra nguyên nhân chứ không làm sao mà yên tâm được, Đà Lạt toàn đèo dốc không...và nghi ngờ tình hướng như ở trên nên làm lại bị y chang....Hy vọng đây là một kinh nghiệm....Cảm ơn các Bác đã quan tâm chia sẽ kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

Thich-wagon

Xe buýt
cụ xem 2 dây ống dẫn dầu 2 bên, nếu nứt hở thì phải thay (cái này cháu hóng đc vì mấy cụ bị mất phanh do cái này giá rổ tầm 750k 1 dây)

xe.tang

Xe buýt
Dạ cảm ơn Bác, em sẽ kiểm tra rồi báo cáo ạ...

xe.tang

Xe buýt
Dạ, xe em cũng mới được chăm sóc, bảo dưỡng cách đây 2 tuần thôi...nhưng chắc thợ kiểm tra qua loa...em sẽ khám lại tổng thể theo kinh nghiệm các bài viết của Các Bác mà em đã đọc8->

xe.tang

Xe buýt
Cảm ơn Bác, em sẽ kiểm tra theo trình tự...

kangta160

Xe tải
xe của cụ rất dễ bị tổng phanh.... để đi tết cho thoải mái cụ qua chỗ bác hậu ở hà đông, giàu kinh nghiệm và sẵn phụ tùng xịn. .giá cả hợp lí , làm việc nhiệt tình

dung37c1

Xe tăng
Ngày hôm qua chủ nhật em đi đường đèo thì bỗng nhiên thắng có hiện tượng như thế này, xe đang xuống dốc, vào cua nên em đạp phanh để giảm tốc độ thì khi vừa nhấp vào phanh ăn rồi đột nhiên chân phanh tụt sâu vào một đoạn nữa rồi mới ăn (dĩ nhiên khi chân phanh tụt vào thì lúc đó phanh không ăn nên xe trôi nhanh lên) em thấy hiện tượng đó giống như khi chưa nổ máy mà chân phanh đang đạp vào mà khi đề nổ thì lúc đó chân phanh tụt vào một đoạn vậy đó...nó bị 2 lần...sau đó em nhồi phanh mấy cái thì hết không thấy nữa...em đoán là bị lẫn gió trong đường ống dầu phải không các Bác...Các bác gia các lượng giúp em với! Cảm ơn các Bác đã quan tâm!
Cụ sang gặp cụ Tân sóc Sơn ngay nhé, hôm trc cháu cũng bảo dưỡng phanh. Nhiệt tình, cẩn thân, giá hạt rẻ mỗi tội phải alo trc ko cụ ấy nhiều xe quá

themoto

Xe tải
Nhìn cái nick của cụ chủ thớt đã thấy sợ, đọc bài của cụ thấy xe của cụ hỏng phanh lại càng sợ X_X

lvtuan

Xe tải
Cụ chủ nhớ không nhầm thì là ở Đà Lạt, mà các cụ toàn tư véo qua cụ Hậu với lên cụ Tân, heheh.

kiavuong

Xe điện
CỤ ơi cụ nhòm lại cái tổng phanh nhá . Nếu nó chưa rỗ , cúp pen hỏng thôi thì thay cúp pen và thay cả dầu phanh đi cụ nhá . Nếu nó rỗ rồi thì thay mới luôn cho an toàn cụ ạ .

gau1106

Xe hơi
tổng phanh đấy cụ ơi, nó bị trầy xước lòng xylanh . thay tổng phanh mk báo 4450k, thay hàng ngoài fiat 1150. xử lý thay cupen chạy đc nửa-1 năm, hết tầm 500k thôi làm ở mk cũng rất tốt.
Của cụ chủ thớt em dự hỏng tổng phanh. MK TT hôm trước gạ em thay chứ ko sửa, lý do không có cupen thay, giá rổ hơn 3 củ. Ra ngoài làm cái hơn củ, thay xong ăn rít rịt

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Cụ mua cái tổng bãi nhật mà lắp giá khoảng 300 nghìn gần như mới cứng . Em dự 5 năm sau mới hỏng lại được

TRUNGHIEU_FORTE

Xe hơi
xe của cụ rất dễ bị tổng phanh.... để đi tết cho thoải mái cụ qua chỗ bác hậu ở hà đông, giàu kinh nghiệm và sẵn phụ tùng xịn. .giá cả hợp lí , làm việc nhiệt tình
Cụ cho e địa chỉ với ah! Nhà e ở Hà Đông mà ko rõ lắm! Tks cụ!

xe.tang

Xe buýt
Dạ em ở Đà Lạt nên hôm trước phải nhờ Bác Thich wagon mua giúp cái chắn nắng ngoài Bác Hậu gửi vào đậ....hôm nay em đi khám, có kết quả em sẽ báo cáo các Bác. Cảm ơn các Bác gia các lượng!

Thich-wagon

Xe buýt
Dạ em ở Đà Lạt nên hôm trước phải nhờ Bác Thich wagon mua giúp cái chắn nắng ngoài Bác Hậu gửi vào đậ....hôm nay em đi khám, có kết quả em sẽ báo cáo các Bác. Cảm ơn các Bác gia các lượng!
cụ đã nhận được hàng chưa

xe.tang

Xe buýt
cụ đã nhận được hàng chưa
Dạ Bác gửi giúp em thứ 2 nên em nghĩ nhanh thì hôm nay thứ 4 hoặc mai thứ 5 em sẽ nhận được...nhận được là em sẽ phone cho Bác ngay. Một lần nữa cảm ơn Bác nhiều!