[Funland] Phao tự ngắt ở bồn

Nguyenthao.utc

Xe tải
Sau mấy vụ bị điện giật trên bồn nước e phải tự chế mạch 12v cho phao, 5năm nay e phải thay cái nguồn 12v 1lần. Giờ có cái bộ cách ly các cụ đỡ phải lọ mọ.
Em sợ nhất đó cụ.
Cảm ơn cụ, để em note lại

Nguyenthao.utc

Xe tải
Dây điện cụ có lồng vào ống gen như nhà cháu ko, hay để trần ? Dây điện để ngoài trời mưa nắng dễ bị lão hoá lắm, ko để ý đến là dây nứt hở, chạm, chập sẽ rất nguy hiểm.
Nghe điện giật mà em lạnh cả sống lưng

Nguyenthao.utc

Xe tải
Có gì mà ghê, bác kia nói bác ko hiểu thôi, cái phao đó nó sẽ nối với 1 ổ điện, cái máy bơm ở tầng 1 sẽ luôn cắm ở ổ này.

Lúc đầy bồn Inox, hoặc mực nước vẫn trên 1 mức nào đó thì ổ điện đó ngắt, không có điện, máy bớm không hoạt động.

Khi mực nước hạ xuống dưới 1 mức nào đó, phao sẽ làm cho ổ điện đóng mạch và có điện, bơm sẽ hoạt động để bơm lên tầng, khi đầy bồn inox đến 1 mức nào đó nó lại ngắt điện.

"Rút điện" ý là như vậy thôi, để bọn thợ nó làm, thời gian đó mình ngồi làm việc khác... Mỗi người mỗi nghề thì xã hội nó mới phát triển
Em đọc thì cứ đọc, nhưng chẳng hiểu gì
Em note lại rồi đưa cho thợ đọc ý của cụ

Nguyenthao.utc

Xe tải
Lúc sửa phao phải ngắt hết điện hoặc làm ổ cắm để cắm dây nối vào pháo.
Thường đấu dây mát lên phao nhưng nhiều vụ tèo rồi. Bố lên sửa phao con ở dưới chờ cả ngày không thấy bố xuống
Cụ tả nghe lạnh sống lưng quá

muoibaconcho

Xe điện
Vâng. Em thì rất ngu và gà món này
Nên thuê thợ là chăc rối
Chỉ là không biết thơ nào có tay nghề và có tâm thôi
Lắp cái phao mà cũng cần tay nghề mí lại có tâm có tầm cơ á.
Đây là một món rất đơn giản trong nghề điện nước, nhiều cụ ở nhà tự làm bình thường. Cho nên chẳng cần có tâm có tầm gì đâu, cứ ra thuê thợ cho nó nhàn cái thân.

Nguyenthao.utc

Xe tải
Lắp cái phao mà cũng cần tay nghề mí lại có tâm có tầm cơ á.
Đây là một món rất đơn giản trong nghề điện nước, nhiều cụ ở nhà tự làm bình thường. Cho nên chẳng cần có tâm có tầm gì đâu, cứ ra thuê thợ cho nó nhàn cái thân.
Em thì chắc thuê rồi
Nhưng em cần là phao tốt, không gjật rồi dây cắm ngoài gì đó cho an toàn...
Đọc các cụ mà em mông lung quá
Đang note lại các ý của các cụ
Để thợ đến đưa cho họ chú ý
Cảm ơn cụ

Thanh.AeA

Xe máy
Phao cơ inox cụ ợ.
Sau vụ tràn bể vì phao điện chập e thay phao cơ inox luôn, nó bịt đc nguyên con bơm 1500w.
Cụ biết hãng nào tốt ko ạ , e lắp cái phao inox đc 2 năm thì thỉnh thoảng bị tràn , đợt này chuyển cái phao mua trên mạng kiểu mới cũng ko khóa kín đc

Nguyenthao.utc

Xe tải
Em tha thiết đề nghị các cụ nào biết cụ thể.
Tả rõ giúp em:
Phao nào tốt
Mua ở đâu
Thợ nào tốt
Số của thợ
Các lưu ý khi lắp
Em cảm ơn các cụ nhiều lắm luôn

muoibaconcho

Xe điện
Em thì chắc thuê rồi
Nhưng em cần là phao tốt, không gjật rồi dây cắm ngoài gì đó cho an toàn...
Đọc các cụ mà em mông lung quá
Đang note lại các ý của các cụ
Để thợ đến đưa cho họ chú ý
Cảm ơn cụ
Đầu tiên là phải kiểm tra xem nước có tự lên tầng 2 đc không, nếu tự lên được (99,99% đêm sẽ lên được) thì khỏi bơm mí lại điện, khỏi tốn xèng, chỉ mua cái phao cơ.
Thứ 2, nếu phải lắp thì thuê thợ và cứ nói hết các yêu cầu đó, thợ sẽ tuỳ theo yêu cầu mà báo giá. Đòi hỏi nhiều tiêu chuẩn thì giá sẽ cao chút.

Nguyenthao.utc

Xe tải
Đầu tiên là phải kiểm tra xem nước có tự lên tầng 2 đc không, nếu tự lên được (99,99% đêm sẽ lên được) thì khỏi bơm mí lại điện, khỏi tốn xèng, chỉ mua cái phao cơ.
Thứ 2, nếu phải lắp thì thuê thợ và cứ nói hết các yêu cầu đó, thợ sẽ tuỳ theo yêu cầu mà báo giá. Đòi hỏi nhiều tiêu chuẩn thì giá sẽ cao chút.
Vâng, em đã note lại
Em ưu tiên là không bị điện giật, rồi mới đến các yêu cầu khác
Cảm ơn cụ

Pumzen

Xe ba gác
Cụ biết hãng nào tốt ko ạ , e lắp cái phao inox đc 2 năm thì thỉnh thoảng bị tràn , đợt này chuyển cái phao mua trên mạng kiểu mới cũng ko khóa kín đc
Cụ tìm mua loại phao của Turkey( Thổ nhĩ Kỳ) í, phao này ngoài quả bóng nhựa ra thì 100% là đồng thau, phao có kết cấu rất bền. Nhà cháu khốn khổ vì loại phao ngắt nước vào bồn này rồi nên khá nhiều kinh nghiệm. Nhà cháu đã dùng phao Niox, phao Ý (chắc loại lởm?) cuối cùng đến loại phao Thổ Nhĩ Kỳ này thì mới yên tâm đc mấy năm nay.

formen

Xe lăn
loại này nhé cụ, nó đóng bằng cách xoáy như khóa van nước.
loại inox nhưng cơ chế đòn bẩy đóng không đủ khít nếu bơm áp lực mạnh.

muoibaconcho

Xe điện
Vâng, em đã note lại
Em ưu tiên là không bị điện giật, rồi mới đến các yêu cầu khác
Cảm ơn cụ
Nước mà tự lên đc thì ko phải dùng điện, đỡ tốn tiền điện, đỡ lo hỏng máy bơm, ko phải lo giật, tiện lợi đủ điều mà tầng 2 thì hầu hết nhà là tự nước lên đc.

Pumzen

Xe ba gác
Nước mà tự lên đc thì ko phải dùng điện, đỡ tốn tiền điện, đỡ lo hỏng máy bơm, ko phải lo giật, tiện lợi đủ điều mà tầng 2 thì hầu hết nhà là tự nước lên đc.
Nhưng có lúc nó yếu thi nhục phết đấy cụ.