[Funland] Phát rồ với bọn nhà mạng.

khanhnguyen09

Tháo bánh
Có lần nào các cụ nghị họp mà ko bị tôm hùm cắn cáp quang dưới biển đâu cụ, cụ cứ thống kê là biết ngay, hehe
Thảo nào đi ăn hải sản nhưng hết tôm hùm.:))

HenryFord

Xe điện
Đạo đức bị bỏ sọt rác lâu rồi. Chán.

67ChùaLáng

Xe hơi
Cụ cho em xin thông tin cục asus và hướng dẫn cách cắm cụ thể để em bắt chước với. Em cảm ơn cụ!
Cục router em đang dùng là asus 88u ah,cục nhà mạng thì em chuyển nó thành chỉ có chức năng chuyển tín hiệu(bridge mode),rồi lấy giây lan cắm từ cục nhà mạng sang cục router và bây giờ thì đăng nhập thông tin tài khoản mình đang dùng trên cục router asus này và chỉnh tên wifi theo ý mình vậy là dùng thôi,lúc này cục asus nó làm tất cả nhiệm vụ không liên quan gì tới cục nhà mạng nữa ah.

Daisynguyen78

Xe buýt
Em tưởng mỗi nhà em bị, mấy hôm nay chập chờn lắm. Nhà em dùng vnpt

Ducphuc1072dlt

Xe tải
mạng fpt nhà em dạo này lag giựt, khó chịu, ko phải đang dịch với các cháu học online thì em vòng cmn sang VNPT, covid coveo cũng ngại gọi NV nhà nó đến,
giục đóng tiền thì nhanh vãi, chậm nộp 2 hôm nó bóp mịa nó băng thông lại, ức đếu chửi đc, đang lúc thiên tại dịch họa thôi đành nhịn vậy..........

yeu_vo_2

Xe tăng
Website
yeuvo2.com
Cục router em đang dùng là asus 88u ah,cục nhà mạng thì em chuyển nó thành chỉ có chức năng chuyển tín hiệu(bridge mode),rồi lấy giây lan cắm từ cục nhà mạng sang cục router và bây giờ thì đăng nhập thông tin tài khoản mình đang dùng trên cục router asus này và chỉnh tên wifi theo ý mình vậy là dùng thôi,lúc này cục asus nó làm tất cả nhiệm vụ không liên quan gì tới cục nhà mạng nữa ah.
Có thể bỏ cái cục nhà mạng và chỉ dùng cục asus 88u này ko cụ? Cắm trực tiếp với đầu cáp quang

Skoda_Favorit

Xe container
Thấy bảo đứt cáp quang aag đi quốc tế nên các mạng quốc tế bị chậm. Nhất là buổi tối thì càng chậm. Em xem mạng VN vẫn ổn, xem vtvgo vẫn mượt.
Mịa vào chính cái thớt này mà mãi mới được! E kg tin OTF là mạng quốc tế :D

ManT

Xe đạp
Lâu lâu lại phải gọi thắc mắc....điên vl. Thêm ức chế,đù...mất tiền chứ xin nhà chúng nó đâu.
cụ bình tĩnh ạ. Dãn cách nên ai cũng dùng, nghẽn băng thông đâý ạ. e nhớ đợt giãn cách tháng 4 năm ngoái, xem phim mà lag phát hờn . Đời nó tréo ngeo , đi làm thì tắc đường mà ở nhà thì tắc mạng :D

67ChùaLáng

Xe hơi
Có thể bỏ cái cục nhà mạng và chỉ dùng cục asus 88u này ko cụ? Cắm trực tiếp với đầu cáp quang
Bắt buộc phải dùng cục nhà mạng để còn chuyển tín hiệu quang sang ah,chứ chẳng có cục nào thay được cục nhà mạng cả ah,nó mà khả thi như cụ yêu cầu trên thì em đã bỏ cục nhà mạng rồi.

Hoangraptor

Xe cút kít
mạng fpt nhà em dạo này lag giựt, khó chịu, ko phải đang dịch với các cháu học online thì em vòng cmn sang VNPT, covid coveo cũng ngại gọi NV nhà nó đến,
giục đóng tiền thì nhanh vãi, chậm nộp 2 hôm nó bóp mịa nó băng thông lại, ức đếu chửi đc, đang lúc thiên tại dịch họa thôi đành nhịn vậy..........
Nhà em cả fpt,cả vnpt.

mrQuick8x

Xe điện
Bắt buộc phải dùng cục nhà mạng để còn chuyển tín hiệu quang sang ah,chứ chẳng có cục nào thay được cục nhà mạng cả ah,nó mà khả thi như cụ yêu cầu trên thì em đã bỏ cục nhà mạng rồi.
Vâng em hiểu rồi ah, cục nhà mạng VNPT nhà em có 4 cổng lan thì cắm cổng nào cũng được cụ nhỉ.

Sent from Pixel 3 XL via OTOFUN

khanhnguyen09

Tháo bánh
Em cũng đang dùng fpt đây, mấy hôm nay mạng lag quá, đang định gọi tổng đài hỏi nguyên nhân. Mà sao nó bảo đường truyền là 80mb cơ mà.

piston

Xe container
Tôi dùng vnpt thấy 4 lắm, tầm 19h30 -0h các trang ebay, az, fb, gmail cực khó vào. Xem netflix quay tít, chir xem đc SD vỡ hình, lag... Nhưng đao phim từ fshare thì vẫn 6mb/s. Nói chung là cực chán.

:@)

67ChùaLáng

Xe hơi
Vâng em hiểu rồi ah, cục nhà mạng VNPT nhà em có 4 cổng lan thì cắm cổng nào cũng được cụ nhỉ.

Sent from Pixel 3 XL via OTOFUN
Vâng,thường cắm công1 or cổng nào tùy cụ,or nếu cục router không kiêm được nhiều,thì cụ cứ để cục nhà mạng làm modem và tắt wifi của cục nhà mạng đi,cắm lan sang cục phát wifi chỉ để phát cũng ổn ah.