[Funland] Phát sợ Sân bay Tân Sơn Nhất nhiều vấn đề bắt taxi quá

Đào Tử Thi

Xe container

Bài viết đây phản ánh tương đối đầy đủ về vấn đề đưa đón khách tại sân bay TSN sau khi phân luồng lại, tuy nhiên em thấy khốn khổ cho khách quá. Có hành khách nào đi máy bay mà không đem theo vali đâu, vác cầu thang bộ lên tầng 3-4-5 là cả vấn đề, trong khi thang máy thì nhỏ. Chỉ hơi băn khoăn là sân bay nhà ga phục vụ đối tác là taxi hay hành khách đi máy bay nữa đây.

Sợ kinh hoàng mỗi khi có việc phải đi TP HCM, từ việc xếp hàng đợi check in an ninh cho đến ra ngoài chờ đón xe. Tuần rồi mới đi Tp HCM về tới Nội Bài mới thấy Nội Bài còn tử tế hơn nhiều lần.

Các cụ đi TP HCM lưu ý đừng mang vali nặng nhé, leo mệt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Taxi nhượng quyền người ta đấu giá để được đón khách trong sân bay, taxi công nghệ muốn không mất tiền lại được chỗ ngon hả cụ?
Tương tự như bến xe, bệnh viện, khách sạn... thôi, không nhượng quyền thì đón ở ngoài.
Muốn nhanh gọn thì bắt taxi, chênh tý tiền thôi. Ra ngoài rồi gọi Grab.

vo nho

Xe điện

Bài viết đây phản ánh tương đối đầy đủ về vấn đề đưa đón khách tại sân bay TSN sau khi phân luồng lại, tuy nhiên em thấy khốn khổ cho khách quá. Có hành khách nào đi máy bay mà không đem theo vali đâu, vác cầu thang bộ lên tầng 3-4-5 là cả vấn đề, trong khi thang máy thì nhỏ. Chỉ hơi băn khoăn là sân bay nhà ga phục vụ đối tác là taxi hay hành khách đi máy bay nữa đây.

Sợ kinh hoàng mỗi khi có việc phải đi TP HCM, từ việc xếp hàng đợi check in an ninh cho đến ra ngoài chờ đón xe. Về tới Nội Bài mới thấy Nội Bài còn tử tế hơn nhiều lần.

Bọn TSN chơi bẩn đây mà.
Bán chổ rước khách cho mấy hãng taxi nên đẩy taxi công nghệ lên 1 chỗ (vừa trật vừa bất tiện cho hành khách muốn sử dụng taxi công nghệ) lại còn thu thêm tiền. Chơi bẩn đến thế là cùng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Sợ kinh hoàng mỗi khi có việc phải đi TP HCM, từ việc xếp hàng đợi check in an ninh cho đến ra ngoài chờ đón xe. Tuần rồi mới đi Tp HCM về tới Nội Bài mới thấy Nội Bài còn tử tế hơn nhiều lần.

Tại hành khách 100% bác ạ.
Mang nhiều hành lý làm giề.
Ờ, nhỡ rồi thì đi chuyến 12h đêm, tôi đi thang máy nhanh gọn tiện, nhõn 1 mình 1 thang ạ.
Nhỡ đi giờ khác, ờ, thì đi taxi MaiLinh hay VinaXun, cũng được mà; và không phải leo trèo gì sất.

Phỏng ạ?

Kacar1102

Xe buýt
Sân bay họ cũng kinh doanh. Các cụ đi taxi truyền thống có phải leo đâu. Rẻ hơn đón xe công nghệ ko mua làn thì phải chịu leo vậy. Thời cạnh tranh mà. Còn lẽ ra anh Grab,Bee... cũng phải mua làn đẹp như các hãng kia để đón khách mới chuẩn.

vo nho

Xe điện
Tại hành khách 100% bác ạ.
Mang nhiều hành lý làm giề.
Ờ, nhỡ rồi thì đi chuyến 12h đêm, tôi đi thang máy nhanh gọn tiện, nhõn 1 mình 1 thang ạ.
Nhỡ đi giờ khác, ờ, thì đi taxi MaiLinh hay VinaXun, cũng được mà; và không phải leo trèo gì sất.

Phỏng ạ?
Em cũng thông cảm cho các bác tài lên tài lâu nên thích đi cút xa nhưng nhà em cách sân bay TSN có 3km mà lúc nói địa chỉ xong bên taxi MaiLinh hay VinaXun lơ luôn. Thái độ phục vụ như thế thì...

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Bọn TSN chơi bẩn đây mà.
Bán chổ rước khách cho mấy hãng taxi nên đẩy taxi công nghệ lên 1 chỗ (vừa trật vừa bất tiện cho hành khách muốn sử dụng taxi công nghệ) lại còn thu thêm tiền. Chơi bẩn đến thế là cùng
Vãi cả bẩn. Thế không đóng phí nhượng quyền lại đòi hỏi được ăn như mấy ông taxi chắc? Người ta mất tiền phế đóng sân bay lại chẳng hơn gì mấy thằng công nghệ thì ai muốn làm ăn nữa?

Chả hiểu TSN bẩn chỗ nào hay cụ là dân xe công nghệ?

vo nho

Xe điện
Vãi cả bẩn. Thế không đóng phí nhượng quyền lại đòi hỏi được ăn như mấy ông taxi chắc? Người ta mất tiền phế đóng sân bay lại chẳng hơn gì mấy thằng công nghệ thì ai muốn làm ăn nữa?

Chả hiểu TSN bẩn chỗ nào hay cụ là dân xe công nghệ?
Bẩn ổ chỗ bắt đóng 25k. Có lý nào phải đóng 25k?
Ngay cái chay vào nhả khách ra là mất phí đã sai luật rùi mà *** ai sử lý. Nên càng ngày càng làm tới.

thanhphong1998

Xe điện
Sân bay quá tải và lộn xộn nên phải sắp xếp lại chứ xe công nghệ bây giờ nhiều gấp mấy taxi truyền thống.

juve99

Xe cút kít
Taxi xe ôm TSN còn có kiểu chọn khách, khách gần k đi, có đi cũng phải gấp nhiều lần tiền

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Bẩn ổ chỗ bắt đóng 25k. Có lý nào phải đóng 25k?
Ngay cái chay vào nhả khách ra là mất phí đã sai luật rùi mà *** ai sử lý. Nên càng ngày càng làm tới.
Cụ có đọc báo không ạ? Vốn dĩ sân bay không có trách nhiệm phải "phục vụ" xe công nghệ. Nếu không phải vì ngại dư luận, họ hoàn toàn có quyền cấm cửa hoàn toàn luôn, bởi đất nhà họ mà. Còn cụ mất 25k vì cụ đi vào bãi gửi xe. Ai biết cụ vào đón khách hay làm gì gì đó, thì cứ xì tiền ra thôi.

Thực ra câu hỏi phải là tại sao các hãng công nghệ không đại diện ký hợp đồng nhượng quyền giống như mọi hãng taxi khác, rồi tính toán cân đối làm sao đó. Đằng này gào hét ăn vạ, mượn dư luận gây áp lực. Em thấy mấy hãng công nghệ mới thực sự bẩn. Đóng tiền nhượng quyền đi, kiểu gì chả được đi đàng hoàng?

Nó giống như cụ có nhà mặt phố, tầng trệt cho người khác thuê kinh doanh. Nhưng cứ có mấy thằng bán hàng rong vỉa hè đứng chắn cửa nhà cụ cả ngày vậy. Là cụ, bị khách thuê phản ánh cụ có ra mặt mắng mấy người hàng rong một trận ko?

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Ối thần linh ơi,,, không ngờ người Việt lười đi bộ thế này... cụ đi sang Đức hay Pháp ... mà xem... đi từ chỗ ra máy bay đến chỗ lên tầu điện hay đớn taxi tính bằng cả km đấy... chịu khó đi bộ cho khỏe người đi... đừng vì 100 m mà kêu ca...
Không phải lười cụ ơi mà là lên xuống bất tiện lắm.
Chỗ bắt taxi công nghệ cầu thang bộ lên xuống thì hẹp đốc khó đi, ngày mưa mà dính nước vào thì trơn ko cẩn thận ngã dập mặt. Thang máy thì nhỏ hẹp...Nếu làm ngon như tây thì chả ai than vãn rùi.

X.Gáo

Xe máy

Lâu lắm mới thấy cụ Thi lên sóng.

AlexHEO

Xe tăng
Taxi nhượng quyền người ta đấu giá để được đón khách trong sân bay, taxi công nghệ muốn không mất tiền lại được chỗ ngon hả cụ?
Tương tự như bến xe, bệnh viện, khách sạn... thôi, không nhượng quyền thì đón ở ngoài.
Muốn nhanh gọn thì bắt taxi, chênh tý tiền thôi. Ra ngoài rồi gọi Grab.
Cụ nói cũng đúng. Đơn giản như khách có quyền lựa chọn dịch vụ. Muốn rẻ, tk thì phải chấp nhận đánh đổi cái gì đó. Ví dụ phải đi bộ xa hoặc qua cầu vượt.. thôi. Đời làm gì có cái Ngon - Bổ lại Rẻ.
Thằng bạn em đi chơi ở Quy Nhơn lần đầu mà nó còn mò ra được chỗ taxi quay đầu đỗ rồi đi bộ ra hẳn bên ngoài để đi xe đấy về tp cho rẻ.

toimuondie

Xe container
Không phải lười cụ ơi mà là lên xuống bất tiện lắm.
Chỗ bắt taxi công nghệ cầu thang bộ lên xuống thì hẹp đốc khó đi, ngày mưa mà dính nước vào thì trơn ko cẩn thận ngã dập mặt. Thang máy thì nhỏ hẹp...Nếu làm ngon như tây thì chả ai than vãn rùi.
Em đi bộ ra cây xăng bắt, chẳng sao
Giờ thả ra không quản lý thì sẽ lộn xộn, tắc đường rồi lại kêu.

vo nho

Xe điện
Cụ có đọc báo không ạ? Vốn dĩ sân bay không có trách nhiệm phải "phục vụ" xe công nghệ. Nếu không phải vì ngại dư luận, họ hoàn toàn có quyền cấm cửa hoàn toàn luôn, bởi đất nhà họ mà. Còn cụ mất 25k vì cụ đi vào bãi gửi xe. Ai biết cụ vào đón khách hay làm gì gì đó, thì cứ xì tiền ra thôi.
Nó mà có cái quyền đó hả cụ?Thách nó đấy luật nào cho phép...
- 25k vì đi vào bãi gửi xe. Thế nó có gửi xe không cụ?
Cho đón khách ở 1 khu riêng( xa ok luôn? cao ok luôn?). Không đóng phí thuê chỗ thì đành phải chịu đó là chuyện thường.
Nhưng nó ko gửi xe mà chỉ vào rước khách mà tính tiền gửi xe nó thì... :> :> :>

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Taxi xe ôm TSN còn có kiểu chọn khách, khách gần k đi, có đi cũng phải gấp nhiều lần tiền
Giờ em toàn gửi xe trực tiếp tại TSN. Tính theo tiền thì nghỉ Tết 9 ngày cũng chỉ ngang xe ôm khứ hồi. Mà tiện cho mình cực kỳ. Chẳng may bay chuyến muộn hoặc bị delay đến đêm là mấy anh xe ôm cắt tiết ngay. Em bị cắt 2 nhát từ đó trở đi xe bố bố đi, đếch dính dáng gì tụi bay nữa =))

Patriots

Xe lăn
Bắt taxi thường ra chỗ công nghệ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E toàn bee hay grab, trc e về gần ngay chỗ đầu bigC Truong Chinh họ có vẻ k tươi tỉnh lắm vì gần quá :D.