Thảo luận Phiền các cụ tư vấn giúp e nên trọn xe 7 chỗ nào

Sim_Ba

Xe tải
Em đang lăn tăn tăn Nissan X-TRAIL 2.0L (2wd Mid) - toyota fortuner - Mítubishi pajero sport...... xe 7 chỗ. Các cụ tư vấn giúp em nên xơi em nào ạ.

HoVaMeo

Xe tải
X-TRAIL 2.0L (2wd Mid) là xe 5+2 , ko phải 7 chỗ , loại rồi
Vậy còn 2 em toyota fortuner - Mítubishi pajero sport
cứ thánh lật mà xơi thôi cụ ơi

Sim_Ba

Xe tải
X-TRAIL 2.0L (2wd Mid) là xe 5+2 , ko phải 7 chỗ , loại rồi
Vậy còn 2 em toyota fortuner - Mítubishi pajero sport
cứ thánh lật mà xơi thôi cụ ơi
Em thấy bẩu x-trail đăng ký là 7 chỗ mà cụ?

Taxulo

Xe buýt
Em thấy bẩu x-trail đăng ký là 7 chỗ mà cụ?
X-Trail là Crossover 5+2 khung gầm liền khối còn Fortuner với Pajero Sport là SUV 7 chỗ dựa trên khung gầm xe bán tải. Nên cả 3 xe đều là xe 7 chỗ nhưng bản chất hoàn toàn khác nhau bác nhé :D

SiRiUs_V29

Xe hơi
cụ phân tích sâu sâu hơn tý giúp e nữa nhé

Sim_Ba

Xe tải
X-Trail là Crossover 5+2 khung gầm liền khối còn Fortuner với Pajero Sport là SUV 7 chỗ dựa trên khung gầm xe bán tải. Nên cả 3 xe đều là xe 7 chỗ nhưng bản chất hoàn toàn khác nhau bác nhé :D
Cụ phân tích thêm giúp e với ạ. Nhà em muốn 7 chỗ ngồi thì mua xe nào ạ

Taxulo

Xe buýt
Cụ phân tích thêm giúp e với ạ. Nhà em muốn 7 chỗ ngồi thì mua xe nào ạ
Bác có tiêu chí gì cụ thể ko hay chỉ cần xe 7 chỗ là đc? Như em đã viết ở trên thì Fortuner (FT) với Pajero Sport (PS) là SUV 7 chỗ nên hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái hơn X-Trail (XT). Nhưng xét về giá thì XT rẻ hơn nhiều do là xe lắp ráp trong nước nên nếu chỉ thường xuyên ngồi 2 hàng ghế đầu thì XT vẫn rất rộng rãi và có cửa gió cho hàng ghế 2 nên đi mùa hè ko lo bị nóng. Về vận hành cảm giác lái thì nhiều bác đang sử dụng XT đánh giá khá cao, đầm chắc đầy đủ trang bị an toàn. PS thì nhập Thái nên cách âm tốt hơn XT, còn FT thì em ko tìm hiểu nhiều nên ko dám chém bậy bạ. Nhìn chung thì em ủng hộ cho XT, nhưng nếu bác có điều kiện thì mua PS nhập cũng ngon. Còn FT thì bác có thể sang box Toyota tìm hiểu thêm xem sao :D

Sim_Ba

Xe tải
Bác có tiêu chí gì cụ thể ko hay chỉ cần xe 7 chỗ là đc? Như em đã viết ở trên thì Fortuner (FT) với Pajero Sport (PS) là SUV 7 chỗ nên hàng ghế thứ 3 ngồi thoải mái hơn X-Trail (XT). Nhưng xét về giá thì XT rẻ hơn nhiều do là xe lắp ráp trong nước nên nếu chỉ thường xuyên ngồi 2 hàng ghế đầu thì XT vẫn rất rộng rãi và có cửa gió cho hàng ghế 2 nên đi mùa hè ko lo bị nóng. Về vận hành cảm giác lái thì nhiều bác đang sử dụng XT đánh giá khá cao, đầm chắc đầy đủ trang bị an toàn. PS thì nhập Thái nên cách âm tốt hơn XT, còn FT thì em ko tìm hiểu nhiều nên ko dám chém bậy bạ. Nhìn chung thì em ủng hộ cho XT, nhưng nếu bác có điều kiện thì mua PS nhập cũng ngon. Còn FT thì bác có thể sang box Toyota tìm hiểu thêm xem sao :D
Dạ vâng. Em đội ơn cụ. Chắc em phải thuê XT và PS trải nghiệm xem sao ạ