[Funland] Phiền lòng vì tối ngày bị réo tên đi đổi CCCD gắn chip

tausuot

Xe buýt
nhiều cụ nói vắng chứ em rình sáng thứ Bảy của tháng 11 này ra quận ĐĐa làm mà vẫn phải đợi từ 8h30 đến hơn 12h trưa mới xong, cán bộ cứ than máy tính bị treo phải khởi động đi khởi động lại

SunshineA

Xe tăng
Khu nhà em hô hào dân ra phường làm CCCD gắn chip ngay trong mấy ngày. Vừa làm xong được1-2 tháng thì nó thay đổi tên phố và địa chỉ của tất cả khu luôn. Giờ chắc phải làm lại hết. Lộn cả ruột x-(

buwscxucs

Xe tải
Rồi hôm sau tích hợp các dịch vụ công vào CCCD các cụ lại lên đây chửi tiếp. Tôi lạ gì.
Lúc đó ai người ta kê máy, chụp ảnh hầu mình cụ?
Cái này là nghĩa vụ công dân, nếu cụ ko làm hoặc ko muốn thì có thể từ chối các dịch vụ công của nhà nước.
Cụ nên gõ phím chậm lại một chút để hiểu rõ vấn đề hơn.

Cap nhi tan

Xe buýt
Không hẳn là thành tích đâu cụ, nếu vì thành tích thì người ta đã chọn mục tiêu khác cho dễ làm rồi cụ, CCCD gắn chíp để tích hợp kiểm tra truy suất thông tin khác nữa, nên nó không phải là vấn đề thành tích, làm xong thì nó sẽ tiết kiệm được nhiều công việc khác, bảo lấy thành tích thì em thấy phiến diện quá.
Hạn đến 7/2021 được xx triệu cccd có gắn chíp nên ép làm ngày đêm, xong giờ nhầm thông tin, thiếu tt bắt nhân dân đi làm lại kia kìa, ko thành tích thì là gì cụ, cái chính là thể hiện sự tiện lợi dân sẽ tự đi làm, nhưng e để thấy tiện lợi thì còn đến mùa quýt....

HnA

Xe tăng
E cứ kệ, để giục 5 lần 7 lượt cho chán đi. Hết đông e làm. Vậy mà làm xong đến 3 tháng chả thấy phát cccd mới.

Lance81

Xe hơi
Năm ngoái cháu đã nhanh chân thực hiện theo chính sách làm CCCD theo mẫu mới. Mới nhận được mấy hôm thì có chiến dịch đổi CCCD sang gắn chip và hiện tại cháu ở trong diện ko phải đi làm CCCD gắn chip do hồ sơ đã có trên CSDL dân cư quốc gia (do làm cccd chưa có chip).
1-2 tháng nay loa ở xã cứ gọi cháu đi làm cccd gắn chip suốt và đòi phải có hộ khẩu mang theo khi đi làm cccd trong khi quy định thì với người như cháu thì không cần mang theo hộ khẩu này.
Hiện tại cháu đang công tác ở HN và cũng rất ngại về quê trong tình hình dịch ở hn căng thẳng thế này.
Cháu quá là phiền lòng các cụ ạ.
Cụ có CCCD mã vạch rồi thì ra số 4 Phạm Ngọc Thạch,mang CCCD cũ đi thôi,không cần hộ khẩu hoặc cụ có hộ khẩu thường trú ở quận nào thì ra quận làm cho vắng,cũng chẳng cần hộ khẩu

dpbd90

Xe tải
Sáng cháu lên otofun kêu ca rồi quyết tâm nhảy xe về quê làm luôn rồi cụ ạ. Nhưng cảm giác phiền lòng của cháu vẫn y nguyên.

Về cho dăm 3 hôm nữa xã ko réo tên nhà cháu con ông bố mẹ cháu ở quê :))

hoang.nguyen

Xe tải
Bây giờ đang chỉ tiêu nên xxx khu vực lò dò số gọi từng nhà có ai chưa làm hay gì thì ra phường. Cơ mà mệt thật sự ctm 12 số còn hạn mà 2 năm sau mơia hết. Thì đổi làm gì các cụ nhỉ. Không thì 2 năm nữa lại mò đi cấp đổi.giữa cơn bão covid cộng với mùa hắt hơi sổ mũi bố bảo em cũng chả dám đi.thôi giục thì ậm ừ xong kệ

Pati2215

Xe hơi
E cứ kệ, để giục 5 lần 7 lượt cho chán đi. Hết đông e làm. Vậy mà làm xong đến 3 tháng chả thấy phát cccd mới.
3 tháng thì còn đợi. Chỗ em có bác làm từ tháng 5 đến giờ còn chả thấy đâu.
Làm ở Phường đúng là tiện, nhưng lại rất dễ bị lỗi, bị chờ. Còn cụ nào muốn làm phát ăn ngay, có hẹn hò đầy đủ thì phi lên Phạm Ngọc Thạch.

victory_1980

Xe điện
Ở chỗ em công an họ phát giấy hẹn cho từng người, ép tiến độ kinh người, trong khi em vừa làm thẻ CCCD năm ngoái chưa gắn chip.

Saviah

Xe buýt
Người OF
Hạn đến 7/2021 được xx triệu cccd có gắn chíp nên ép làm ngày đêm, xong giờ nhầm thông tin, thiếu tt bắt nhân dân đi làm lại kia kìa, ko thành tích thì là gì cụ, cái chính là thể hiện sự tiện lợi dân sẽ tự đi làm, nhưng e để thấy tiện lợi thì còn đến mùa quýt....
Xưa em cũng nghĩ như cụ, sau rồi đi làm nhiều mới biết nhiều thứ tưởng vậy mà không phải vậy, cách đây 17 năm nói chuyện phải đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy người ta bảo thần kinh, giờ thì khác, cách đây 12 năm người ta nghĩ đường sắt trên cao chạy nội đô nhiều cụ chửi cho u đầu, cách đây 2 năm cũng chửi như hát hay, giờ nó chạy tuyến đầu rồi. Nhiều thứ thay đổi lắm, duy có một thứ chê chửi thì mãi không thay đổi, nó chỉ khác chỗ lúc này chửi cái này, lúc khác chửi cái khác, chửi những cái chưa có chưa xong thì dễ, nó có rồi, xong rồi thì lờ lớ lơ đi. Nên em thấy cứ đi rồi khắc đến, giữa chừng cứ lấn bấn là dễ lỡ làng lắm.

Cap nhi tan

Xe buýt
Xưa em cũng nghĩ như cụ, sau rồi đi làm nhiều mới biết nhiều thứ tưởng vậy mà không phải vậy, cách đây 17 năm nói chuyện phải đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy người ta bảo thần kinh, giờ thì khác, cách đây 12 năm người ta nghĩ đường sắt trên cao chạy nội đô nhiều cụ chửi cho u đầu, cách đây 2 năm cũng chửi như hát hay, giờ nó chạy tuyến đầu rồi. Nhiều thứ thay đổi lắm, duy có một thứ chê chửi thì mãi không thay đổi, nó chỉ khác chỗ lúc này chửi cái này, lúc khác chửi cái khác, chửi những cái chưa có chưa xong thì dễ, nó có rồi, xong rồi thì lờ lớ lơ đi. Nên em thấy cứ đi rồi khắc đến, giữa chừng cứ lấn bấn là dễ lỡ làng lắm.
Ý em là các dịch vụ phía sau liên thông, tiện lợi khi có cccd trong tay thì dân sẽ tự đi làm, có khi còn "chạy" để được làm í, chứ cái món này tây, tàu nó kiểm chứng là tốt rồi, chỉ dân ta chưa đc hưởng thụ thôi, chỉ thấy họ làm cho đủ, chống đối theo lệnh chứ chưa có tính khoa học....

pig_dragon_83

Xe tải
Cái gì tốt thì mọi người sẽ tự làm. Hữu xạ tự nhiên hương.
Đi đường ghét nhất mấy thằng cứ mời vào quán ăn, chạy ra tận đầu xe mời. Càng nhiệt tình càng cảm giác phiền phiền.

s7evenseven

Xe máy
EM nói thật là em làm khá nhiều việc cho tổ dân phố bên em rồi. Hôm nọ ngồi cài cái hệ thống cam cho tổ tại nhà văn hóa. Ông tổ trưởng ngồi gọi điện cho từng người, em nghe thấy có câu là cháu thu xếp về làm đi không ảnh hưởng đến thành tích của tổ.
Thế có phải là bệnh thành tích không ?
Như cái này thì nói bệnh thành tích thì hơi quá.
Không chỉ riêng gì mấy ông làm trong CQ NN, em đi làm công ty cũng vậy. Đi làm thì phải rán làm làm cho tốt công việc của mình, cũng rán có cái thành tích gì đó mà có thưởng cuối năm rồi tăng lương các kiểu.
Lãnh đạo cấp trên cũng phải đưa ra thi đua này thi đua kia để công việc nhanh hơn. Chứ mấy ông cứ ì à ì ạch, ai đến thì tôi làm CCCD cho, ai k đến thì thôi, rồi cụ nghĩ đến bao giờ mới đổi xong.

vephiadong

Xe điện
Em cmt 9 số còn hạn, ở trong nhóm zalo của cskv mà cệ vụ kêu gọi làm cccd gắn chíp, cứ luật mà thực hiện thôi

Đá Ốp Lát

Xe điện
Hộ khẩu không ở Hà nội có làm căn cước ở Hn được không các cụ nhỉ? Hay phải về đúng nơi đăng ký HKTT?

trinhhunghb

Xe lăn
Thành thực là bác nên đi làm CCCD 12 nhanh nhất có thể, có hay không chip, cũng được.

Lý do không phải là Thành tích, mà là: Chẳng may bác mất CMT 9 số thì sao?
Đợi hôm nào tiện rảnh mới làm Cụ ah