[Funland] Phiền lòng vì tối ngày bị réo tên đi đổi CCCD gắn chip

dpbd90

Xe tải
Năm ngoái cháu đã nhanh chân thực hiện theo chính sách làm CCCD theo mẫu mới. Mới nhận được mấy hôm thì có chiến dịch đổi CCCD sang gắn chip và hiện tại cháu ở trong diện ko phải đi làm CCCD gắn chip do hồ sơ đã có trên CSDL dân cư quốc gia (do làm cccd chưa có chip).
1-2 tháng nay loa ở xã cứ gọi cháu đi làm cccd gắn chip suốt và đòi phải có hộ khẩu mang theo khi đi làm cccd trong khi quy định thì với người như cháu thì không cần mang theo hộ khẩu này.
Hiện tại cháu đang công tác ở HN và cũng rất ngại về quê trong tình hình dịch ở hn căng thẳng thế này.
Cháu quá là phiền lòng các cụ ạ.

Có mỗi việc này mà cụ cũng phiền lòng mai mốt đỡ dịch các em gái nó đến nhà bắt đền thì cụ giải quyết làm sao nổi:))

Website
www.facebook.com
Năm ngoái cháu đã nhanh chân thực hiện theo chính sách làm CCCD theo mẫu mới. Mới nhận được mấy hôm thì có chiến dịch đổi CCCD sang gắn chip và hiện tại cháu ở trong diện ko phải đi làm CCCD gắn chip do hồ sơ đã có trên CSDL dân cư quốc gia (do làm cccd chưa có chip).
1-2 tháng nay loa ở xã cứ gọi cháu đi làm cccd gắn chip suốt và đòi phải có hộ khẩu mang theo khi đi làm cccd trong khi quy định thì với người như cháu thì không cần mang theo hộ khẩu này.
Hiện tại cháu đang công tác ở HN và cũng rất ngại về quê trong tình hình dịch ở hn căng thẳng thế này.
Cháu quá là phiền lòng các cụ ạ.
CCCD gắn chip giờ làm ở đâu chả được? Sao cứ phải về quê.
Loa ở xã gọi mà cụ ở tận HN thì kệ loa chứ?

catking113

Xe điện
E vẫn dùng cmnd 9 số, chả mấy ma nào gọi đi làm cccd.

TRANHUONG

Xe tải
CCCD cụ làm trên Hà Nội cũng được nhé, cụ làm việc ở đâu thì làm CCCD ở đấy, bây h các anh CA đang lấy chỉ tiêu nên cũng tạo điều kiện lắm. Công ty em ở Vĩnh Hưng, Hoàng mai nên từ sếp đến nhân viên ai chưa có CCCD gắn chíp đều ra công an phường Vĩnh Hưng làm, không quan trọng quê ở đâu, và không cần mang hộ khẩu nhé.

JangScar

Xe hơi
Bệnh chỗ nào vậy cụ?
EM nói thật là em làm khá nhiều việc cho tổ dân phố bên em rồi. Hôm nọ ngồi cài cái hệ thống cam cho tổ tại nhà văn hóa. Ông tổ trưởng ngồi gọi điện cho từng người, em nghe thấy có câu là cháu thu xếp về làm đi không ảnh hưởng đến thành tích của tổ.
Thế có phải là bệnh thành tích không ?

SPL

Xe container
Em làm cách đây nửa năm mà có đâu, trong khi bà nội làm cùng lại có, mặc dù địa chỉ thường trú trên đó ghi giống nhau nhưng nó không còn tồn tại lâu lắm rồi, có thể do bà đã có CCCD mã QR trước đó, tức là đã được cấp mã định danh còn vc em thì lần đầu làm nên chưa có mã, CSKV thì họ sao biết thế nào mà cấp mã, cứ đòi địa chỉ thực tế hiện nay

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là vì lời hứa của ngài Tô mà tất cả đều bị phiền... e cũng đã có CCCD 12 số, đợt cao điểm tổ dân phố chắc do thiếu chỉ tiêu vào nhà réo suốt e kệ, tuần rồi tranh thủ ra quận làm mất đúng 10 phút, vắng tanh

dpbd90

Xe tải
CCCD gắn chip giờ làm ở đâu chả được? Sao cứ phải về quê.
Loa ở xã gọi mà cụ ở tận HN thì kệ loa chứ?
Phiền chứ cụ, cứ thi thoảng lại réo tên cháu với con bố mẹ ông này... trên loa đấy cụ

PCI for car

Xe tăng
Em cũng được nhận giấy mời của công an phường mời về làm cccd gắn chip, dưng qua tết là em đủ tuổi để làm tới mốc 60 tuổi nên em chờ tới đó rồi làm, chứ cmt của em còn gần chục năm nữa mí hết hạn.

Saviah

Xe buýt
Người OF
100% công dân làm xong cccd gắn chíp... đơn vị làm cccd hoàn thành nhiệm vụ trước thời hạn quy định x ngày....
Thì sao cụ ơi, chả nhẽ cụ thích cơ quan cái méo gì cũng không làm được để các cụ chửi trong khi chính rất nhiều cụ cảm thấy phiền lòng trên này khiến nó không làm được.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa thấy bao giờ làm cccd thích như bây giờ, ra xxx chào từ xa, từ cu xxx khu vực đến đám phát giấy tờ. Thôi mình đang đc làm thượng đế, các cụ đi đi chứ cái cảnh chen chúc ra quận, thành phố khai xong ngồi hóng nhọc lắm rồi. Cụ nào có đc gọi đi làm thì đi đi, chứ hết đợt này lại quay lại xếp hàng thì nhọc lắm.

Website
www.facebook.com
EM nói thật là em làm khá nhiều việc cho tổ dân phố bên em rồi. Hôm nọ ngồi cài cái hệ thống cam cho tổ tại nhà văn hóa. Ông tổ trưởng ngồi gọi điện cho từng người, em nghe thấy có câu là cháu thu xếp về làm đi không ảnh hưởng đến thành tích của tổ.
Thế có phải là bệnh thành tích không ?
Ơ thế cụ áp cái nghe được ở 1 tổ của cụ cho toàn quốc à?

hoangtubac

Xe tải
Em chưa thấy bao giờ làm cccd thích như bây giờ, ra xxx chào từ xa, từ cu xxx khu vực đến đám phát giấy tờ. Thôi mình đang đc làm thượng đế, các cụ đi đi chứ cái cảnh chen chúc ra quận, thành phố khai xong ngồi hóng nhọc lắm rồi. Cụ nào có đc gọi đi làm thì đi đi, chứ hết đợt này lại quay lại xếp hàng thì nhọc lắm.
Cụ này chuẩn luôn, giờ làm CC nhàn vãi, chả phải đi đâu hay xếp hàng lâu gì, in toét cái giấy ra ngồi 5 phút đã xong rồi.
Được phục vụ tận răng các cụ lại không thích à.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn luôn, giờ làm CC nhàn vãi, chả phải đi đâu hay xếp hàng lâu gì, in toét cái giấy ra ngồi 5 phút đã xong rồi.
Được phục vụ tận răng các cụ lại không thích à.
Chắc cụ trên vừa làm ít cần vẫn đang chưa tỉnh. Chứ em thấy đợt này làm quá ngon lành luôn. Hồi tháng 4 em ra, xxx còn bảo anh ơi giờ đang đông, anh cầm cái số này khoảng abc giờ anh ra. Xxx khu vực còn lấy cả số giúp mình, còn gì bằng cụ hề.