[Funland] Phiền lòng vì tối ngày bị réo tên đi đổi CCCD gắn chip

Milan AC

Xe tải
Ko đâu rách như Phường nhà em, đi đi lại lại 3 lần ko xong

Victor Ban

Xe buýt
Cháu làm mà chả giả căn cước cho cháu, h hỏi ai đây?

Saviah

Xe buýt
Người OF
Cái chính là kiểu làm lấy thành tích, thực tế nhiều nơi làm 4,5 tháng vẫn chưa nhận được, cách làm còn cứng nhắc, ép cmt cũ kèm hộ khẩu... nếu làm theo nhu cầu của dân thì ổn hơn, khi kê khai, tự chịu trách nhiệm về lời khai của mình, mặc định theo thuật toán cấp cho mỗi người 1 định danh, thực tế có công cụ lọc nhận dạng, chụp ảnh vân tay rồi, cụ khác làm giả là cực khó, nên mỗi ông đi kê 1 lần....
Không hẳn là thành tích đâu cụ, nếu vì thành tích thì người ta đã chọn mục tiêu khác cho dễ làm rồi cụ, CCCD gắn chíp để tích hợp kiểm tra truy suất thông tin khác nữa, nên nó không phải là vấn đề thành tích, làm xong thì nó sẽ tiết kiệm được nhiều công việc khác, bảo lấy thành tích thì em thấy phiến diện quá.

aliabu2

Xe buýt
Năm ngoái cháu đã nhanh chân thực hiện theo chính sách làm CCCD theo mẫu mới. Mới nhận được mấy hôm thì có chiến dịch đổi CCCD sang gắn chip và hiện tại cháu ở trong diện ko phải đi làm CCCD gắn chip do hồ sơ đã có trên CSDL dân cư quốc gia (do làm cccd chưa có chip).
1-2 tháng nay loa ở xã cứ gọi cháu đi làm cccd gắn chip suốt và đòi phải có hộ khẩu mang theo khi đi làm cccd trong khi quy định thì với người như cháu thì không cần mang theo hộ khẩu này.
Hiện tại cháu đang công tác ở HN và cũng rất ngại về quê trong tình hình dịch ở hn căng thẳng thế này.
Cháu quá là phiền lòng các cụ ạ.
Ủa sao cụ nghe đc cái loa đấy vậy ;)) hay các cụ ở quê bẩu

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em vừa đi làm về đây, chú cskv gọi bảo cháu nó đủ tuổi ròi anh cho lên quận làm, chỉ phải mang hộ khẩu, khai sinh và ảnh. Lên quận thì lại bảo quay về phường lấy xác nhận, bố cháu muốn tiện làm luôn thì em CA bảo hộ khẩu anh ở quận khác về đó mà làm cho nhanh chứ ở đây lâu lắm đấy.

tomtomchát

Xe container
Thấy phiền thì vất bớt 2 cái cũ đi thôi cụ. :D
Tội là tội các cụ U80 thoai, ý thức chấp hành của các cụ rất tốt, rất thích được nhắc tới, nhớ tới, mời tham gia, và rất hăng hái...
sẵn sàng chờ (chắc vì tầm này các cụ chờ cái gì cũng đc miễn không phải là chờ... chết), không ngại đi lại (đi chậm đi lâu vẫn hơn là nằm ngồi 1 chỗ), thời gian thì như tiền của tỷ phú rồi tiêu thoải mái thôi giữ lại có để làm gì đâu :D
Đi vài lần chưa được, lại tự đi tiếp không cần con cháu đưa đi nữa :)) Ra cán bộ hỏi cụ học đại học chưa thì cứ nhăn răng ra cười: Con giai đi làm. Hỏi nhà cụ ở đâu thì: Ăn sáng ở Tô tịch.......... Rách ruột lắm, em trót nhường mà vừa đứng chờ các cụ khai vừa mót đái vừa hóng giờ đón con vừa ngóng về cơ quan chấm công vân tay =))
và cán bộ thì vẫn 0.4 giữa mùa dịch: gọi miệng (không loa), ghi bản khai bằng tay, lăn tay thủ công (cán bộ đi găng còn người lăn tay thì cứ thằng sau tiếp xúc thằng trước qua găng của cán bộ...
Ngay dốn dùa quận nhứt nhà e nhá!
Rất nhiều cụ trẻ đi làm CCCD sớm (trước đợt giãn cách) thì đến giờ mất sạch dữ liệu và được đề nghị đi làm lại :)

Em đang ngồi ở 44 Phạm Ngọc Thạch đây.
tên mẹ em thiếu dấu sắc, cán bộ bảo gọi điện về xã để họ sửa trên cổng dữ liệu. Thế này thì cán bộ đánh đố em rồi. Về xã mang giấy tờ ra họ còn chả sửa chứ lại bảo em gọi điện!?
Cán bộ vui tính vãi

kobold_alone

Xe hơi
Năm ngoái cháu đã nhanh chân thực hiện theo chính sách làm CCCD theo mẫu mới. Mới nhận được mấy hôm thì có chiến dịch đổi CCCD sang gắn chip và hiện tại cháu ở trong diện ko phải đi làm CCCD gắn chip do hồ sơ đã có trên CSDL dân cư quốc gia (do làm cccd chưa có chip).
1-2 tháng nay loa ở xã cứ gọi cháu đi làm cccd gắn chip suốt và đòi phải có hộ khẩu mang theo khi đi làm cccd trong khi quy định thì với người như cháu thì không cần mang theo hộ khẩu này.
Hiện tại cháu đang công tác ở HN và cũng rất ngại về quê trong tình hình dịch ở hn căng thẳng thế này.
Cháu quá là phiền lòng các cụ ạ.
sao e ở BD mà chả ông nào loa đài đi làm cả. Ai thích cứ làm thôi chứ e thì chưa. Cơ mà e thấy vẫn còn đông quá, chờ đợi mệt mỏi nên thôi cứ từ từ rồi làm.

Huthasa

Xe lăn
Chiều em vừa đi ra CA nơi công tác làm xong. Nói chung mất khoảng 15p từ lúc bước chân vào cổng.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Hóng

buwscxucs

Xe tải
Thẻ CMNN 12 số, CCCD thường đã bắt đầu triển khai tại HN từ 2012, và dần dần đến 2016 triển khai trên 16 tỉnh/thành. Đầu 2021, tức năm nay, mới triển khai toàn quốc CCCD gắn chip. Vậy nên em chả hiểu năm ngoái cụ nhanh chân cái gì, nếu ko nói là quá chậm chân. Và nữa, hiện tại nam phụ lão ấu đều có thông tin và số định danh trên CSDLQG, ai chưa làm thẻ chip thì đều trong diện khuyến cáo đi làm cả chứ ko phải như cụ nói đâu. Đương nhiên thẻ cụ còn hạn thì cụ cứ dùng, chưa ai bắt cụ phải đổi cả.
Nó phiền chỗ này này cụ. Của em CMDN 12 số chưa hết hạn, CSKV giục đi làm đến lần thứ 2 rồi.

cokimi

Xe điện
Nó phiền chỗ này này cụ. Của em CMDN 12 số chưa hết hạn, CSKV giục đi làm đến lần thứ 2 rồi.
Hiện tại vẫn cho phép dùng các loại thẻ còn hạn thì cụ cứ dùng, nếu cụ ko muốn đổi.

minhminh2910

Xe máy
đây em cũng làm suốt từ tháng 4 đến giờ chưa thấy đâu. Hỏi công an khu vực thì báo bị nhầm gì đó phải làm lại nên cứ chờ khi nào có họ gửi. hic

pig_dragon_83

Xe tải
CMT của mình còn hạn đến 2023. Nên cứ đủng đỉnh thôi. Khi nào thích thì đi làm. Chẳng ai bắt ép được mình. Đợt mấy chú công an phường dụ được bố mẹ mình đi làm, dụ ngon dụ ngọt. Sau đó thì 4,5 tháng mới trả cái cmt. Rồi còn bảo về thuyết phục mình nữa. Nói chung để mình tự đi làm thì ko sao, chứ cứ dụ dỗ thúc dục thì lại thành phản cảm. Trưởng thành hết rồi phải có phán đoán phản biện cho riêng mình.

tuanzs

Xe container
Cả nhà em CCCD đời áp chót, chưa có chip thế mà chả thấy ai gọi đi làm lại. Hầy dà.

doctor103

Xe điện
tình hình dịch bệnh vẫn căng thẳng, nếu không trong các trường hợp phải đổi cmt/cccd thì không đổi cũng không ai làm gì được, mình cũng không bị phạt gì.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Rồi hôm sau tích hợp các dịch vụ công vào CCCD các cụ lại lên đây chửi tiếp. Tôi lạ gì.
Lúc đó ai người ta kê máy, chụp ảnh hầu mình cụ?
Cái này là nghĩa vụ công dân, nếu cụ ko làm hoặc ko muốn thì có thể từ chối các dịch vụ công của nhà nước.

doctor103

Xe điện
Rồi hôm sau tích hợp các dịch vụ công vào CCCD các cụ lại lên đây chửi tiếp. Tôi lạ gì.
Lúc đó ai người ta kê máy, chụp ảnh hầu mình cụ?
Cái này là nghĩa vụ công dân, nếu cụ ko làm hoặc ko muốn thì có thể từ chối các dịch vụ công của nhà nước.
Nặng thì gọi là chửi, còn hiểu theo góc độ nhẹ hơn là góp ý vì có phải cái nào cũng hoàn hảo tuyệt đối đâu, đưa ra những bất cập cũng chỉ mong là có phương án để cải thiện.
Còn trong trường hợp của chủ thớt thì em cũng thấy chưa cần phải đi làm cccd có chip. Thực tế giờ thông tin người dân lên hệ thống dữ liệu quốc gia, chỉ cần 1 số cccd của người dân và thiết bị có kết nối đến hệ thống dữ liệu quốc gia là tra ra hết. Còn những thông tin được lưu trên chip trên cccd chỉ phục vụ cho trường hợp offline, không vào mạng lấy thông tin được thì lấy luôn thông tin trên chip cho nhanh