[Funland] Phiền phức với Gmail: Liên tục nhận được mail gửi người trùng tên mình

jany

Xe tăng
Nó phân biệt được có MỘT và CHỈ MỘT dấu chấm so với không có dấu chấm nhé cụ (thêm 2 cụ ẾCH là cụ và cụ vodka cụ :)) )

Cụ cười người khác mà ko biết là đang tự cười m à? Bọn em đăng kí tài khoản mấy trang mà cứ mỗi tk mới thì cho 1 số lượt miễn phí download ấy, dùng 1 gmail thôi, rồi thêm dấu chấm vào giữa các kí tự, kiểu địa chỉ gốc là abcd thì sửa thành a.bcd (địa chỉ a.bcd đó ko tồn tại) thì google nó vẫn gửi mail kích hoạt về abdc (dù ng nhận là a.bcd). Cụ tự gửi 1 thư mà xem.
Yahoo mail, hotmail thì ko có trò này nhé.

ubisapro

Xe trâu
Chặn là xong.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em cũng bị gửi nhầm rất nhiều, cả các báo cáo của quản lý các bên Head của Honda gửi cho nhau. Em cũng trả lời chỉ đạo như đúng rồi:))

hanoiminitrue

Xe hơi
Việc Gmail không phân biệt được dấu chấm này đã được nhiều người confirm, em tưởng ai cũng biết. Hoá ra vẫn có cụ nghĩ dịch vụ Tây không bao giờ sai!!!

Em còn phải gọi điện thẳng cho người ta nói: Bạn đăng ký địa chỉ mail khác với Lazada đi kẻo bạn mua gì tôi cũng biết đó. Mà không ăn thua.

Có thằng điên trùng tên em ở bên Sóc Sơn chuyên dùng mail e đk dịch vụ nên e suốt ngày nhận sao kê mạng vina, momo, mbbank... của nó, bó cmn tay luôn ^:)^

asian4you

Xe tải
Em còn bị một ông đăng ký Ngân hàng lấy địa chỉ mail của em làm thông báo giao dịch, hôm nào cũng nhận.

Em đã báo ngân hàng đó vài lần mà họ ko xử lý, bị cả vài năm nay rồi.
Cái này là do người nhập liệu của mấy công ty ngân hàng nhập sai. Hoặc người đăng ký khai sai. Em bị suốt, phản hồi mấy lần cho bên NH, sau họ cũng rà lại và không gửi sai nữa.
Em bị ông nào lấy mail đăng ký bên vietcombank gọi lên tổng đài mấy lần trong mấy năm nay rồi mà vẫn y nguyên :(, chả có nhẽ giả vờ bị hack tung hết sao kê của nó lên mạng :(