[Xe cộ] Phim cách nhiệt NEXCO: Chất lượng thật, giá thật.Cách nhiệt tốt, độ trong tốt, độ bền tốt,BH 10 năm.Dán trong phòng kín máy lạnh.Giá KM 1,68-4 tr/xe

Số điện thoại
0904489719
Giá
4,000,000 VNĐ

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Khuyến cáo về độ cách nhiệt kính MG ZS .
Mấy hôm trước bên em có đo kính cách nhiệt sườn của 2 xe MG ZS thì chỉ số IRR (cản hồng ngoại) rất thấp, chỉ có tầm 10%. Trong khi IRR của kính ô tô thông thường có IRR 55-70%. Phim khuyến mại thường có chỉ số IRR rất thấp. Vì vậy những xe MG ZS dùng phim khuyến mại thì khả năng cách nhiệt rất kém nên đi nóng hơn các xe khác dán phim khuyến mại. Vì vậy em khuyến cáo kính MG ZS nên dán phim có chỉ số IRR cao để cách nhiệt hiệu quả. Những xe MG ZS nên đi kiểm tra độ cách nhiệt của phim, đặc biệt là phim được khuyến mại. Các xe MG khác thì em chưa đo nên chưa biết.

phim MGHS 30-6-22.png

Đo 1 phim khuyến mại trên kính sườn của MG ZS có IRR chỉ 38%

MGHS 30-6-22.png

Kính sườn nguyên bản của MG ZS có IRR rất thấp chỉ 9,5%.

do xpander 30-6-22.png

Kính sườn nguyên bản của một kính ô tô thông thường có IRR 57%. Thông số IRR này còn cao hơn nhiều IRR của kính MG ZS đã dán phim khuyến mại (38% ở trên).

Máy móc giúp chúng ta đánh giá sự việc chính xác hơn, để đưa ra giải pháp tốt hơn.

Việc kính của MG ZS có chỉ số IRR là một điều bất lợi. Nhưng điều bất lợi này lại có một ưu điểm đó là kính sẽ không bị hấp thụ tia hồng ngoại (nhiệt) như kính ô tô khác. Thực ra các kính ô tô khác cản hồng ngoại IRR là hấp thụ tia hồng ngoại. Nên nếu kính MG ZS sử dụng dòng phim phản xạ nhiệt thì sẽ giữ được tính năng phản xạ nhiệt. Còn kính ô tô cản hồng ngoại tốt dán phim phản xạ nhiệt lại bị cản tính năng phản xạ nhiệt chuyển thành phim hấp thụ nhiệt.
Kết luận: Kính MG ZS (hoặc loại kính có IRR thấp) thì tối ưu nên chọn phim IRR cao dòng phản xạ nhiệt, hoặc phim IRR cao dòng gốm.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Máy đo thông số cho kính lái đã về. Giờ bên em có thể đo thông số của kính lái (nơi mà không có chỗ để kẹp kính như kính sườn). Trên thị trường rất ít máy có thể đo được thông số vị trí kính lái.
Thử đo thông số kính lái xe Vinfast E 34 nguyên bản chưa dán phim. IRR 66% thì bình thường. Nhưng hơi ngạc nhiên là UVR (cản tia cực tím) đã đạt 100%.
Nên dán phim để chống UV là không tác dụng với kính này, vì chưa dán đã chống 100% UV rồi. Tất nhiên dán phim để có tác dụng khác như chống nóng, giảm chói, riêng tư thì vẫn đúng.
May do kinh lai.jpg

Cụ nào muốn kiểm tra thông số phim dán trên kính lái mà không cần bóc ra thì có thể qua bên em đo kiểm tra miễn phí. Đo dễ dàng, có kết quả trong 1 phút.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Vâng cụ. Qua CS trong SG thì em phone cho cụ hay Mr Kiên ạ? Với cụ cho em hỏi có quẹt thẻ không để em biết trước ạ. Cảm ơn cụ
Hôm nay em gửi máy đo vào cơ sở 4 trong SG rồi đó. Chắc tầm thứ 2 là trong đó nhận được. Cụ có thể qua đo kiểm tra phim nhé. Cụ cần đọc thông số thì chụp ảnh đo gửi em để em đọc.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Máy đo thông số cho kính lái đã về. Giờ bên em có thể đo thông số của kính lái (nơi mà không có chỗ để kẹp kính như kính sườn). Trên thị trường rất ít máy có thể đo được thông số vị trí kính lái.
Thử đo thông số kính lái xe Vinfast E 34 nguyên bản chưa dán phim. IRR 66% thì bình thường. Nhưng hơi ngạc nhiên là UVR (cản tia cực tím) đã đạt 100%.
Nên dán phim để chống UV là không tác dụng với kính này, vì chưa dán đã chống 100% UV rồi. Tất nhiên dán phim để có tác dụng khác như chống nóng, giảm chói, riêng tư thì vẫn đúng.
View attachment 7216544
Cụ nào muốn kiểm tra thông số phim dán trên kính lái mà không cần bóc ra thì có thể qua bên em đo kiểm tra miễn phí. Đo dễ dàng, có kết quả trong 1 phút.
Em đo kính lái nguyên bản của xe thứ 2 (Mitsubishi Attrage) thì thông số thế này. UVR cũng 100% rồi. Vậy là 2/2 kính lái xe nguyên bản đều có UVR 100%. Em làm phim hơn chục năm, bây giờ biết được kính lái nguyên bản của xe đã cản UV 100% nhờ có cái máy đo này. Có khi giờ kính lái ô tô đều cản UV 100% hết rồi. Em sẽ đo thêm để thống kê. Nhưng kính sườn ô tô nguyên bản thì lại hầu như không cản hết UV đâu.
Attrage lai.jpg

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Phim cách nhiệt 5M nghe na ná 3M. Cụ nào dán phim 5M nên đi kiểm tra nhé.
Khách tới chỗ em bóc phim kính lái 5M và bảo đi nóng lắm. Phim được hãng khuyến mại.
Đo thông số như này mà không nóng thì mới là lạ.
Phim 5M.jpg

Chỉnh sửa cuối:

gauchip83

Xe tải
Hôm nay em gửi máy đo vào cơ sở 4 trong SG rồi đó. Chắc tầm thứ 2 là trong đó nhận được. Cụ có thể qua đo kiểm tra phim nhé. Cụ cần đọc thông số thì chụp ảnh đo gửi em để em đọc.
Vâng cụ. Hôm trước em có gọi cho Mr Kiên rồi hẹn CN tuần sau lên đo test xem sao ạ 😀

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Chỉnh sửa cuối:

littlekittie

Xe hơi
Em đo kính lái nguyên bản của xe thứ 2 (Mitsubishi Attrage) thì thông số thế này. UVR cũng 100% rồi. Vậy là 2/2 kính lái xe nguyên bản đều có UVR 100%. Em làm phim hơn chục năm, bây giờ biết được kính lái nguyên bản của xe đã cản UV 100% nhờ có cái máy đo này. Có khi giờ kính lái ô tô đều cản UV 100% hết rồi. Em sẽ đo thêm để thống kê. Nhưng kính sườn ô tô nguyên bản thì lại hầu như không cản hết UV đâu.
Attrage lai.jpg
Cụ ơi cụ đo thử phim llumar loại dán sẵn của thaco chưa, thông số và nhận định thế nào ạ. Nhưng chắc vẫn phải dán thêm chứ em đi thấy kính lái nóng dã man :(
Ngoài ra em thấy có thread nào đó của vkool thấy bóng dáng của cụ, nên muốn hỏi là về chất lượng tổng quan của vkool và nexco như nào nhỉ. Chứ về giá thì chắc là vkool cao hơn rồi :D

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ ơi cụ đo thử phim llumar loại dán sẵn của thaco chưa, thông số và nhận định thế nào ạ. Nhưng chắc vẫn phải dán thêm chứ em đi thấy kính lái nóng dã man :(
Chào cụ. Tất nhiên là em đo nhiều phim LLUMAR dán của Thaco rồi. Kính lái thì thường VLT cao quá, IRR thì tương đối tốt nên vẫn gây nóng. Kính lái muốn mát thì chọn loại VLT thấp xuống, IRR cao. Nhưng không phải chọn phim kính lái VLT thấp xuống mà dễ đâu. Nhiều phim chọn VLT thấp xuống sẽ ảnh hưởng tầm nhìn. Ví dụ phim có VLT thấp mà độ trong không tốt đi sẽ bị đục (mờ), hoặc có hệ số phản gương cao thì bị tạo ảnh taplo lên nhiều.
Còn kính sườn thì VLT cao, IRR chưa cao. Vậy nên chọn mã phim có VLT thấp xuống, IRR cao.
Ngoài ra em thấy có thread nào đó của vkool thấy bóng dáng của cụ, nên muốn hỏi là về chất lượng tổng quan của vkool và nexco như nào nhỉ. Chứ về giá thì chắc là vkool cao hơn rồi :D
Đánh giá về phim thì cần có nhiều yếu tố khác nên khó đánh giá tổng thể. Em đánh giá một khía cạnh về độ cách nhiệt thì dòng VK của Vkool là dòng phản xạ hồng ngoại (nhiệt) nên cách nhiệt hơn các dòng phim hấp thụ nhiệt (gốm), tất nhiên xét cùng hệ số truyền sáng VLT. Nhưng đáng tiếc là các kính xe ô tô hiện nay có tới khoảng trên 95% là có lớp hấp thụ hồng ngoại từ 50-70% (để cản hồng ngoại) nên nó sẽ ngăn chặn quá trình phản xạ nhiệt. Nên phim phản xạ nhiệt sau khi dán lên kính ô tô lại cách nhiệt như phim hấp thụ nhiệt. Phim Nexco thì có dòng NX là phản xạ nhiệt, dòng NC là gốm đó. Ngày trước bên em có đưa dòng NX với giá cao hơn vào làm. Nhưng do sự không hiệu quả tính năng phản xạ nhiệt ở trên nên giờ giảm giá chung dòng NX bằng giá dòng gốm đó.
Một số dòng kính xe (chỉ chiếm tỉ lệ khoảng dưới 5%) có chỉ số IRR thấp thì nếu dán dòng phản xạ hồng ngoại (nhiệt) mới không mất đi tính năng phản xạ hồng ngoại (nhiệt), như kính xe MG ZS, HZ mà em có đăng bài ở đây. https://www.otofun.net/threads/phim-cach-nhiet-nexco-he-thong-3-co-so-tai-hn-va-moi-them-co-so-hcm.334771/page-280#post-64524245
MGZS 30-6-22.png

Kính MG ZS nguyên bản có IRR rất thấp (10%).

Blue_Jean

Xe hơi
trước e có dán kính hậu bên cụ rồi, bây giờ đang muốn dán lại kính lái và sườn cho sedan.
Đang có promotion gì không cụ?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
trước e có dán kính hậu bên cụ rồi, bây giờ đang muốn dán lại kính lái và sườn cho sedan.
Đang có promotion gì không cụ?
Bên em đang có chương trình giảm 20% khi dán cả xe, giảm 10% khi dán từng phần.

Bui Bach

Xe hơi
em xin giá cho Mazda 3 bản hatchback 2020 ạ

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
em xin giá cho Mazda 3 bản hatchback 2020 ạ
Chào bác. Giá trọn gói phim Nexco cho xe Mazda 3 (bao gồm kính lái, toàn bộ sườn và hậu) đang khuyến mại là:
1/ Gói đặc biệt: 4,5 triệu – 20% = 3,6 triệu. Dùng dòng phim cao cấp nhất (dòng gốm và phản nhiệt). BH 10 năm.
2/ Gói tiêu chuẩn: 3,3 triệu – 20% = 2,64 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt. Kính sườn và hậu gói tiêu chuẩn cách nhiệt ít hơn và bảo hành ngắn hơn gói đặc biệt. BH 07-10 năm
3/ Gói phổ thông: 2,7 triệu – 20% = 2,16 triệu. Cách nhiệt và bảo hành ít hơn gói đặc biệt.. BH 07 năm
Xe bác thường có sẵn phim khuyến mại. Nếu vậy thì bên em sẽ tư vấn phù hợp sau khi đo kiểm tra thông số phim cũ. Phim cũ tốt thì sườn và hậu có thể dán đè lên phim cũ.

Johan123

Đi bộ
Cụ chủ cho xin báo giá dán full xe Ford titan sedan, tks

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Cụ chủ cho xin báo giá dán full xe Ford titan sedan, tks
Chào cụ. Giá trọn gói phim Nexco cho xe Sedan (bao gồm kính lái, toàn bộ sườn và hậu) đang khuyến mại là:
1/ Gói đặc biệt: 4,5 triệu – 20% = 3,6 triệu. Dùng dòng phim cao cấp nhất (dòng gốm và phản nhiệt). BH 10 năm.
2/ Gói tiêu chuẩn: 3,3 triệu – 20% = 2,64 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt. Kính sườn và hậu gói tiêu chuẩn cách nhiệt ít hơn và bảo hành ngắn hơn gói đặc biệt. BH 07-10 năm
3/ Gói phổ thông: 2,7 triệu – 20% = 2,16 triệu. Cách nhiệt và bảo hành ít hơn gói đặc biệt.. BH 07 năm

dung_hn2810

Xe hơi
ủng hộ cụ, đã dán ở thạch bàn Long Biên

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn