[Funland] Phó Chủ tịch phường gây sốc khi phát ngôn "bánh mì không phải là thực phẩm"

Trạng thái
Thớt đang đóng

Juin

[Tịch thu bằng lái]
may mắn hơn người ta thì nên tử tế với đời để mọi người cùng tiến lên bác ạ
Em rất tử tế đấy, nhiều lúc không thể hiểu nổi
trong đầu họ nghĩ cái gì, và những người thương cảm cho họ nghĩ cái gì.

Sonduong.BMV

Xe container
cán bộ làm hơi quá nhưng ý thức dân mình cũng kém, em chẳng bênh ai
Em thấy có người phạt cụ nhưng e đồng cảm với cụ. Chả lẽ cứ treo túi bánh mỳ vào xe là có quyền đi khắp thế gian.

chandai.toinack

Xe điện
Hị hị Nha trang bánh mì ăn chán lắm. Mà ko rẻ vậy đâu Cụ. Ngoài chợ là 3k/ đứa, 10/4 đứa. Còn mấy nay cứ 6h 6 rưỡi là chị bánh mì dạo vòng quanh xóm, bán 5k/ ổ to hơn cái mặt ạ.

Mà thế nào e ăn đồ Sg Miền Tây miền Nam ngon lành, mà ko ăn quen đc vị Nha trang, mặn mặn, lợ lợ. Cái gì từ phở, mỳ quảng, hủ tiếu,... cùng thành cái sợi gì như hủ tiếu dai dai nhỏ nhỏ í

bencau

Xe buýt
Vấn đề k phải là nhận thức k đầy đủ về chỉ thị 16! Vấn đề ở đây là kiến thức của thằng này chỉ trình độ cấp tiểu học thôi, làm sao leo lên vị trí đó được? Thêm vào việc phân biệt vùng miền thì lại càng k chấp nhận được!
Nếu để hắn tồn tai trong bộ máy thì chứng tỏ bộ máy này là cùng nhóm -ê kíp yếu kém như nhau...
Cụ nói thế hơi xúc phạm các cháu hs tiểu học, cụ thử hỏi bất kỳ đứa hs tiểu học nào bánh mỳ có phải lương thực, thực phẩm hay ko xem tụi nó trả lời thế nào chưa.

Suneo99

Xe buýt
Vấn đề k phải là nhận thức k đầy đủ về chỉ thị 16! Vấn đề ở đây là kiến thức của thằng này chỉ trình độ cấp tiểu học thôi, làm sao leo lên vị trí đó được? Thêm vào việc phân biệt vùng miền thì lại càng k chấp nhận được!
Nếu để hắn tồn tai trong bộ máy thì chứng tỏ bộ máy này là cùng nhóm -ê kíp yếu kém như nhau...
Để hết dịch, tôi vào thăm nha trang, tôi sẽ đến tận phường các đồng chí làm vài phép kiểm tra xem các đồng chí trình độ lớp mấy?
Trình độ của ông pct thì chắc là mua bằng cấp 1 rồi. Chính xác là ông ý nói "bánh mỳ không phải là thực phẩm", còn chữ "thiết yếu" là của báo chí thêm vào để dấu bớt cái ngu của ông này.

Chỉnh sửa cuối:

bencau

Xe buýt
Hị hị Nha trang bánh mì ăn chán lắm. Mà ko rẻ vậy đâu Cụ. Ngoài chợ là 3k/ đứa, 10/4 đứa. Còn mấy nay cứ 6h 6 rưỡi là chị bánh mì dạo vòng quanh xóm, bán 5k/ ổ to hơn cái mặt ạ.

Mà thế nào e ăn đồ Sg Miền Tây miền Nam ngon lành, mà ko ăn quen đc vị Nha trang, mặn mặn, lợ lợ. Cái gì từ phở, mỳ quảng, hủ tiếu,... cùng thành cái sợi gì như hủ tiếu dai dai nhỏ nhỏ í
Giá cũng tùy cỡ to nhỏ mà. Ở VN bánh mỳ làm xưởng ngoài bán đại trà ko có cái nào đạt chuẩn bánh mì châu Âu cả, vỏ mỏng quẹt, ruột rỗng không, nên giá mấy k cũng vẫn là ko đáng tiền, chẳng qua ko có lựa chọn thì phải mua thôi.
Nha Trang e ít vào nhưng đợt rồi vào ăn quán cơm chuồn chuồn gì đó thấy cũng ok đấy chứ, hợp khẩu vị bắc.

bencau

Xe buýt
Trình độ của ông pct thì thôi khỏi nói. Chính xác là ông ý nói "bánh mỳ không phải là thực phẩm", còn chữ "thiết yếu" là của báo chí thêm vào để dấu bớt cái ngu của ông này.
Đối với đa phần người dân trên thế giới thì bánh mì (và sản phẩm chế biến từ bột mỳ) là lương thực thiết yếu, còn hơn cả cơm gạo cụ ah.

Song75

Xe buýt
Qua câu chuyện, rút ra một điều, làm pct thì làm pct đi, lại quay qua định làm pv, một pha tự bóp chỗ hiểm nhớ đời, chuyện tâm ninh không đùa được đâu.
Em thấy anh pct, cũng thực tâm, muốn nâng cao tinh thần chấp hành chỉ thị, với nguyên tắc khỉ j bất vị thân, và quay video lấy tý số má về tinh thần chống dịch như chống giặc, mỗi người tham gia chống dịch là một chiến sỹ. và từ đây, xuất phát tâm thế, làm nảy sinh trong lòng tính mạn, chỉ nhìn sự việc một phía, từ đây sinh lạm quyền, thể hiện qua lời nói, cử chỉ và hành động: tao thích, thu luôn, đuổi... và tự mình đặt mình vào thế khó. Và cũng có thể, bạn trẻ cũng dắt ổ bánh mỳ, chai nước... giống như có cụ/mợ trên này nói... để di chuyển làm một cv j đó chứ ko phải đi mua bm thật. Tuy nhiên, anh pct đã bị đưa lên đoạn đầu đài, vì sự lạm quyền, đặc quyền, đặc lợi... đang là một vấn đề mà người dân đang rất bức xúc. Và anh pct sẽ được một bài học nhớ đời sau vụ này, và chắc cũng sẽ mất một cơ số chai rượu. Tuy nhiên, hỏi sau vụ này có thay đổi ko, xin thưa, rất khó.
ps: em đoán, năm nay anh pct là năm hạn.

dongxanh

Xe buýt
Giá cũng tùy cỡ to nhỏ mà. Ở VN bánh mỳ làm xưởng ngoài bán đại trà ko có cái nào đạt chuẩn bánh mì châu Âu cả, vỏ mỏng quẹt, ruột rỗng không, nên giá mấy k cũng vẫn là ko đáng tiền, chẳng qua ko có lựa chọn thì phải mua thôi.
Nha Trang e ít vào nhưng đợt rồi vào ăn quán cơm chuồn chuồn gì đó thấy cũng ok đấy chứ, hợp khẩu vị bắc.
Bánh mì VN được cái lợi là bỏ nhiều nhân thịt chả và rau chua mà vẫn gọn gàng không bị rớt ra ngoài. Nó như cái bỏ bao bọc hoàn hảo mấy thứ bên trong. Mỗi lần ăn hamburger rơi rớt nhoe nhoét là em lại khen vỏ bánh mì Việt :). Nhưng công nhận bánh mì Pháp thì ngon thật. Hồi em ở Paris, đứa bạn canh lúc sáng sớm bánh mới ra lò, chạy mua bánh mì về trét pate và cho vài lát cha mong mỏng, ăn giòn rụm rất ngon.
Bánh mì Việt thì đừng ăn bánh mì miền Trung, ở Huế hay Nha Trang bánh mì ăn quá chán. Em chưa ăn bánh mì Hà nội nên không biết nó thế nào nhưng bánh mì SG và Đà lạt ngon hơn miền Trung nhiều.

chandai.toinack

Xe điện
Tại game show Ai là tỷ phú, anh Dậu bỗng dưng gặp khó khăn ở câu hỏi thứ 12: “Bánh mỳ là gì trong các đáp án sau?”:

A: Trang sức; B: Tiền; C: Vũ khí; D: Thực phẩm.

Sau khi gọi điện cho người thân, vợ anh tức chị Dậu khuyên chồng nên chọn phương án B là tiền. Anh Dậu hỏi lại:

“U nó có chắc không?”

Chị Dậu nói chắc thầy nó ạ, lâu nay ra mỗi khi gặp việc khó khăn mà không giải quyết được, người ta lại nói: “tại chưa có bánh mỳ”, “tại chưa cho ăn bánh mỳ” đó thôi.

Anh Dậu nghe lời vợ, chọn phương án B.

Nhưng xui xẻo cho anh, đáp án đúng lại là D: thực phẩm. MC hỏi anh:

“Anh Trạch Văn Dậu, 32 tuổi đến từ làng Vũ Đại đã dừng lại ở câu 12. Xin hỏi anh Dậu, tại sao anh không chọn phương án D là thực phẩm mà lại nghe theo lời vợ?”

Anh Dậu khóc thút thít:

“Cũng tại hôm qua tôi đói bụng quá, phóng xe máy ra đầu làng mua ổ bánh mỳ với chai nước thì bị lý trưởng và đám tuần đinh bắt lại, vì cho rằng bánh mỳ không phải lương thực, thực phẩm”.

MC cười ha hả nói:

“Miệng quan trôn trẻ, anh nghe thì biết thế thôi, ai bảo anh tin theo làm gì. Thôi cầm hai trăm nghìn về mua cái bắp cải, luộc lên ăn cầm hơi mùa dịch nhé”

Anh Dậu gạt nước mắt:

“Dạ hai trăm nghìn cũng chưa đủ cho một cái bắp cải trong siêu thị Bánh hoá nâu đâu ạ”.

MC hỏi tiếp:

“Ơ, sao tôi nghe trên tivi giá cả vẫn ổn định mà?”

Anh Dậu thở dài:

“Vâng, giá thịt lợn và rau quả vẫn luôn ổn định trên tivi anh ạ. Douma!”
Nguồn Song Hà.

Kiliman

Xe tải
Bánh mì không phải lương thực thì đủ hiểu tầm cán bộ đến đâu rồi :((
Cb cũng có cái đúng, ý cb là:
Bánh mì "không": là lương thực.
Bánh mì "thịt": là để ăn chơi.

Em fun tí.

Matxech

Xe container
Rất may mắn cho anh pct này là gặp cậu dân hiền lành ít hiểu biết
Chứ gặp thằng dân hiểu biết nhưng giả vờ ngu ngơ đẩy sự việc lên cao trào. Thì với tính cách và sự hiểu biết của a pct này sẽ ko biết sự việc lên đến đâu

Suneo99

Xe buýt
Bánh mì VN được cái lợi là bỏ nhiều nhân thịt chả và rau chua mà vẫn gọn gàng không bị rớt ra ngoài. Nó như cái bỏ bao bọc hoàn hảo mấy thứ bên trong. Mỗi lần ăn hamburger rơi rớt nhoe nhoét là em lại khen vỏ bánh mì Việt :). Nhưng công nhận bánh mì Pháp thì ngon thật. Hồi em ở Paris, đứa bạn canh lúc sáng sớm bánh mới ra lò, chạy mua bánh mì về trét pate và cho vài lát cha mong mỏng, ăn giòn rụm rất ngon.
Bánh mì Việt thì đừng ăn bánh mì miền Trung, ở Huế hay Nha Trang bánh mì ăn quá chán. Em chưa ăn bánh mì Hà nội nên không biết nó thế nào nhưng bánh mì SG và Đà lạt ngon hơn miền Trung nhiều.
Mời cụ :D Bánh mỳ phố Huế ở HN ngon lắm cụ, có dịp ra HN cụ hãy thử thưởng thức nhé !

bencau

Xe buýt
Bánh mỳ 3 miền giờ cũng na ná như nhau thôi, vẫn kiểu vỏ mỏng quẹt, chưa kịp cắn đã vỡ vụn hết cả ra, cái chính là chất lượng kém, ko an toàn vì toàn bột nở (nghe nói bột nở cao su gì đó), ăn vào chả được mấy gram bột mỳ thật sự.
Bánh mỳ baguette Pháp hay các nước châu Âu khác cùng chuẩn, vỏ dày, ruột xốp đặc đều, đặt lên thớt thái phầm phập như miếng pho mai, ko bị dúm dó như bánh mì Việt. Mùi vị bánh mì Âu thơm phức, chất lừ, ko có nhân ăn vẫn ngon.
Baguette bán BigC trước cũng ngon, nhưng sau này có vẻ giảm chất lượng, vỏ cũng thành mỏng dính ra, nên chóngỉu, chắc cũng do ăn bớt ăn xén nguyên liệu nên thành ra thế.

DHL Pete

Xe tải
Em xem clip, ngay từ đầu cụ PCT đã to tiếng kiểu bố đời, bóp chẹt ông mua bánh mì, từ chỗ để thói quen cộng với cảm xúc quá nhiều điều khiển hành vi phọt chữ bằng mồm vô thức và éo kiểm soát dc cái não đâm ra dở, đã thế ông kia cũng hơi đuối cái lý về vụ ra ngoài, lại còn lí nhí sợ các anh xung quang bao vây xung quanh. May quá lại vớ phải cái phao bánh mì ko phải lương thực cứ thế mà theo. Thật ra chỉ thị cần phải lam chặt mới chặn dc dịch dã. Còn lại thì người thực thi thì cần từ tốn giải thích, cần gì phải to tiếng thách thức, rồi đi quay lại để cho giang cư mận nó phân tích, rồi chửi cái thái độ với lập luận câu chữ kiểu vậy

dongxanh

Xe buýt
Bánh mỳ 3 miền giờ cũng na ná như nhau thôi, vẫn kiểu vỏ mỏng quẹt, chưa kịp cắn đã vỡ vụn hết cả ra, cái chính là chất lượng kém, ko an toàn vì toàn bột nở (nghe nói bột nở cao su gì đó), ăn vào chả được mấy gram bột mỳ thật sự.
Bánh mỳ baguette Pháp hay các nước châu Âu khác cùng chuẩn, vỏ dày, ruột xốp đặc đều, đặt lên thớt thái phầm phập như miếng pho mai, ko bị dúm dó như bánh mì Việt. Mùi vị bánh mì Âu thơm phức, chất lừ, ko có nhân ăn vẫn ngon.
Baguette bán BigC trước cũng ngon, nhưng sau này có vẻ giảm chất lượng, vỏ cũng thành mỏng dính ra, nên chóngỉu, chắc cũng do ăn bớt ăn xén nguyên liệu nên thành ra thế.
Vâng cụ! Bánh mì Việt chỉ làm vỏ bọc và chủ yếu ăn nhân bên trong. Còn bánh mì châu Âu chủ yếu ăn vỏ. Mong dịch qua mau đi la cà ăn chơi quá

otothanglong

Xe điện
Bạn công nhân ra khỏi công trường đi mua bánh mỳ + nước bị phạt.
Theo vị Phó chủ tịch phường Vĩnh Hoà, Nha Trang: Bánh mỳ đâu phải là lương thực, đâu phải là thực phẩm. Lương thực là gạo, rau củ; Thực phẩm là mắm, muối, cá thịt.

Sợ nhất thằng U cầm trịch

Dark_Man

Xe buýt
Như 1 trò đùa :))), tội cho cả ông pct và anh cn :)))

Matxech

Xe container
Phạt ai hả cụ? Ai là người bán bánh mỳ? Ở NT có cấm bán bánh mỳ không?
Cụ ra ngoài mua thực phẩm nhưng không phải ngày của cụ thì người ta phạt, đấy là quy định của tỉnh Khánh Hòa.
Xe cụ có giấy tờ thì họ giữ giấy tờ, khi nào lên nộp phạt thì trả giấy tờ.
Xe không giấy tờ thì họ giữ xe, vậy thôi.
Giữ xe giữ gấy tờ có biên bản ji ko
Mai lên nó bảo tao ko biết ko giữ ai làm chứng thì cụ nghĩ sao
Trong clip e chả thays cái biên bản nào cả

Trạng thái
Thớt đang đóng