[Funland] Phó Chủ tịch phường gây sốc khi phát ngôn "bánh mì không phải là thực phẩm"

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuan_nguyen261188

Xe điện
NTr phải cấp tốc ra văn bản roiif đấy cụ. Nước ngọt nc suối cũng là hàng hoá thiết yếu chứ chả cần phải bánh mì.
Theo cái này thì rượu từ gạo mà ra uống rượu cũng là ăn cơm.
Chốt rượu cũng là thực phẩm thiết yếu...

hb6789

Xe tải
Vị PCT này chạy bao nhiêu tiền để được bỏ qua cái ngu của mình mà lên làm lãnh đạo nhỉ?

Khoadag1991

Xe tăng
Trách người thì cũng nên nhìn lại mình. Chẳng ai bênh nổi ông PCT nhưng cũng đừng vì vậy mà quên mất anh công nhân, anh ấy sai rõ. Giờ chỉ hùa nhau cổ súy cho những hành động hời hợt, chỉ biết đến bản thân mình, mà quên mất những con người tuyến đầu đang sống những ngày tháng ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

Kekelamlam

Xe đạp
Các bạn bảo bánh mì là thiết yếu! Vậy tại sao bắt đóng cửa cửa hàng bánh mì theo chỉ thị 16? Bánh mì làm từ bột mì. Bánh gato làm từ bột mì. Tôi ko ăn dc bánh mì tôi đi mua bánh gato vậy có dc ko?

thaihana

Xe điện
Truyện ngụ ngôn:
Một người đang đi bộ trên đường bị chó thả rông cắn, sau đó bên chủ chó và người đi đường vì không thoả thuận được nên đưa nhau ra toà; khi biện hộ vị luật sư của chủ chó giỏi đến mức đã chứng minh được rằng: chính người đi đường đã cắn con chó :D
Ps: Có mấy cụ em thấy trình còn giỏi hơn vị luật sư kia. :D

boy_spott

Xe điện
Thằng này Ngu 2 cấp độ

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]

mrductk111

Xe buýt
Khó có chuyện ông PCT gọi điện đòi cho anh cn nghỉ việc. Chắc là chuyện ồn ào quá mức, cty sợ bị liên lụy vì để cn tự do ra ngoài ăn uống thay vì phải cung cấp tại chỗ theo CT16.
Sáng ngày hôm qua đã cho nghỉ rồi thì em nghĩ là do ông này gọi.
Lùm xùm này mới bắt đầu nổi từ chiều hôm qua đến giờ mà.

Suneo99

Xe buýt

vẫn có cụ ngược dòng chứng tỏ do họ thích thế chứ không phải họ không hiểu đúng sai. Con người hay con gì mà ác vậy ?

Matxech

Xe container
Nới thật với mợ, thạc sĩ tiến sĩ mà chấp nhận làm nhân viên phường thì xin lỗi cụ, cho em cười 1 phát vào cái loại tiến sĩ đó =))
Vâng có thể hôm nay cụ cười họ
Nhưng 5-10 năm nữa chửa biết ntn

Kia_fote

Xe điện
Vâng có thể hôm nay cụ cười họ
Nhưng 5-10 năm nữa chửa biết ntn
Thì lúc đó lại quát dân: bánh mì ko phải là lương thực. Giống như hôm nay thôi, có gì lạ đâu mợ. Chỉ mong 1 ngày tươi sáng, mà lãnh đạo đủ nhận thức để hiểu rằng: bánh mì có thể thay cơm :))

Lam__Phương

Xe container

vẫn có cụ ngược dòng chứng tỏ do họ thích thế chứ không phải họ không hiểu đúng sai. Con người hay con gì mà ác vậy ?
Cái thư xin lỗi này thể hiện sự lúng túng trong triển khai các biện pháp phòng chống dịch từ cấp trên không đồng bộ biện pháp và có hướng dẫn nên mới dẫn đến tình cảnh như trong clip. Xử lý ông PCT là đúng vì cái thái độ không đúng mực và cái ngu của ông ấy hay như trong cái thư viết rõ nhận thức chưa đầy đủ CT16 nhưng cậu thanh niên kia cũng không đúng đâu. Các cụ chưa bị áp dụng CT16 hoặc mới bị áp dụng thì còn có thể tung hô, nếu bị áp dụng CT16 ngồi nhà được hơn chục ngày xui rủi lại có vài ca F0 liên quan đến ông đi mua bánh mì chẳng hạn lại được ngồi tiếp 15 ngày nữa lúc đó lại nhao nhao lên chửi ấy chứ, hay nghĩ địa phương mình là vùng cấm cứ 15 ngày là được thả bất cần biến diễn tiến dịch bệnh có ra làm sao.

Trách người thì cũng nên nhìn lại mình. Chẳng ai bênh nổi ông PCT nhưng cũng đừng vì vậy mà quên mất anh công nhân, anh ấy sai rõ. Giờ chỉ hùa nhau cổ súy cho những hành động hời hợt, chỉ biết đến bản thân mình, mà quên mất những con người tuyến đầu đang sống những ngày tháng ra sao.
Theo cụ thì sai cái gì? Đi mua đồ ăn và đã có giấy của công ty đi công việc.
qua sự việc này mới thấy trình độ quan trí của chúng ta ở mức nào. Nhất là đối với xã phường. Rất nhiều nơi khi đi thi ĐH thì trượt. Đi học bổ túc, chuyên tu rồi theo cơ cấu cocc giờ làm lãnh đạo xã, phường rất nhiều.

Lam__Phương

Xe container
qua sự việc này mới thấy trình độ quan trí của chúng ta ở mức nào. Nhất là đối với xã phường. Rất nhiều nơi khi đi thi ĐH thì trượt. Đi học bổ túc, chuyên tu rồi theo cơ cấu cocc giờ làm lãnh đạo xã, phường rất nhiều.
Ở đây k rõ CQ phát phiếu đi chợ chưa (xin lưu ý là tất cả các DN, công trình xây dựng cũng được cấp phát phiếu đi chợ bt như người dân) nếu đã có phiếu đi chợ đi ra ngoài k đúng ngày là sai cụ nhé. Công ty chỉ được cấp giấy cho CBCNV lưu hành đi làm việc chứ không được cấp giấy cho CBCNV đi mua đồ ăn cụ ạ, tóm lại mua lương thực thực phẩm chỉ có 1 cơ quan duy nhất được cung cấp đó là CQ thông qua KDC, có thể tiện đường thì tạt té làm cái bánh mì nhưng phải ý thức việc mình làm chứ k như trong cái clip kia.

Kia_fote

Xe điện
Theo cụ thế nào là sai? Đói đầu gối phải bò. Có 2 vấn đề trong câu chuyện này:
- Bánh mì có phải là lương thực ko? nó là lương thực, và nó đc cho phép bán. Nói nó không phải lương thực là sai.
- Hạn chế ra đường, chứ không phải là cấm tiệt. Cho phép người dân đi mua sản phẩm thiết yếu, trong đó có lương thực và sản phẩm thay thế lương thực được phép bán, ví dụ như bánh mì.
Không có ai hùa ai ở đây cả, nếu anh ta ko đeo kt, hoăc 1 ngày mà 2-3 lần gặp anh ta đi mua bánh mì ngang qua chốt, thì có gì đó ko đúng, có thể phạt. Nhưng mới gặp có 1 lần, và quả thật là anh ta làm ở công trình gần đó, thì chỉ nên nhắc nhở là đủ.
Ai cũng làm việc của mình, đừng nghĩ ra đường đứng chốt là tuyến đầu hay tuyến mông. Rất nhiều người vất vả hơn hoặc đang ăn cháo cầm hơi mà ko ai biết, nên đừng hùa theo báo chí mà làm ầm ĩ tuyến này tuyến nọ.

Khoadag1991

Xe tăng
Từ khi nào doanh nghiệp đc quyền cấp cái giấy ra ngoài mua đồ ăn vậy cụ? Thế cầm giấy đó đi mua thêm vài lon bia, dĩa mồi đc k?

captain81

Xe tải
Trong cái thời buổi dịch dã này, dân đen là nạn nhân: Cuộc sống lắm lúc đến khốn khổ- khốn nạn, nhưng đồng thời dân đen cũng là tội đồ. Và chúng ta, dân đen xỉ vả nhau.

Trạng thái
Thớt đang đóng