[Funland] Phó Chủ tịch phường gây sốc khi phát ngôn "bánh mì không phải là thực phẩm"

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoadag1991

Xe tăng
Theo cụ thế nào là sai? Đói đầu gối phải bò. Có 2 vấn đề trong câu chuyện này:
- Bánh mì có phải là lương thực ko? nó là lương thực, và nó đc cho phép bán. Nói nó không phải lương thực là sai.
- Hạn chế ra đường, chứ không phải là cấm tiệt. Cho phép người dân đi mua sản phẩm thiết yếu, trong đó có lương thực và sản phẩm thay thế lương thực được phép bán, ví dụ như bánh mì.
Không có ai hùa ai ở đây cả, nếu anh ta ko đeo kt, hoăc 1 ngày mà 2-3 lần gặp anh ta đi mua bánh mì ngang qua chốt, thì có gì đó ko đúng, có thể phạt. Nhưng mới gặp có 1 lần, và quả thật là anh ta làm ở công trình gần đó, thì chỉ nên nhắc nhở là đủ.
Ai cũng làm việc của mình, đừng nghĩ ra đường đứng chốt là tuyến đầu hay tuyến mông. Rất nhiều người vất vả hơn hoặc đang ăn cháo cầm hơi mà ko ai biết, nên đừng hùa theo báo chí mà làm ầm ĩ tuyến này tuyến nọ.
Em chả bênh ai, quan dại mồm thì quan chịu, nhưng dân thì cứ thích được việc của bản thân trước đã, còn hạn chế thì kệ nhà nước, tới lúc xuii xẻo dính vạ lây cả công trình thì mới biết. 1 ổ bánh mì có to đến vậy, có đáng đánh đổi đến vậy k?

Kia_fote

Xe điện
Em chả bênh ai, quan dại mồm thì quan chịu, nhưng dân thì cứ thích được việc của bản thân trước đã, còn hạn chế thì kệ nhà nước, tới lúc xuii xẻo dính vạ lây cả công trình thì mới biết. 1 ổ bánh mì có to đến vậy, có đáng đánh đổi đến vậy k?
Em cũng không bênh ai hết, nhưng bản chất của việc hạn chế ra đường là giảm nguy cơ lây nhiễm. Anh công nhân kia đã thực hiện đúng 5K. Mợ chưa biết thế nào là đói khi làm việc chân tay, thì nghĩ nó đơn giản. Không phải vô cớ mà các cụ nói: đói đầu gối phải bò!

1.25 ton

Xe điện
Các bạn bảo bánh mì là thiết yếu! Vậy tại sao bắt đóng cửa cửa hàng bánh mì theo chỉ thị 16? Bánh mì làm từ bột mì. Bánh gato làm từ bột mì. Tôi ko ăn dc bánh mì tôi đi mua bánh gato vậy có dc ko?
Bánh mỳ là một trong những thực phẩm thiết yếu có lịch sử tầm 6000 năm. Bánh mỳ quan trọng đến nỗi thời Đế chế La Mã người ta đặt ra yêu cầu " Bánh mỳ và giải trí " để dân thành thị khỏi nổi loạn. 60% dân số thế giời ăn bánh mì hàng ngày như thực phẩm chính.

Chỉ có nhợn mới đi so sánh bánh mỳ với bánh ga to. :))

Chỉnh sửa cuối:

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Trong em quy định còn chặt hơn Nha Trang nhưng em đói vẫn đc đi mua bánh mì, nc suối, mì gói ở những chỗ được bán mà.
Hạn chế đi thôi, đến nơi phải rửa tay sát khuẩn, 5K đầy đủ là được.

hungyenvn

Xe hơi
Đến chịu ông phó chủ tịch phường này, bánh mì có ăn được k 😄 k ăn đc thì hãng k là thực phẩm

USD.EURO

Xe điện
:) :)) thực phẩm là tôm Hùm, Cua Huỳnh Đế, ghẹ, cá Trình, . Bánh Mỳ là CÁI ĐỂ CHẤM SỮA ÔNG THỌ thôi .
Bạn trẻ này phải khai là (tôi chỉ chấm sữa của cô gái ở hà lan thôi, không có chấm sữa Ông Thọ đâu) thì có lẽ không bị giữ xe =))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ xử lý như này thì lại khỏe cho tay PCT quá, là thưởng chứ đâu phải phạt.
Công chức bị đình chỉ một phần chức vụ kiêm nhiệm là to rồi, liên quan xếp loại- đánh giá cc cuối năm, lương thưởng, tín nhiệm.

Bới bèo ra bọ làm gì?

Bachsima

Xe lăn
Các bạn bảo bánh mì là thiết yếu! Vậy tại sao bắt đóng cửa cửa hàng bánh mì theo chỉ thị 16? Bánh mì làm từ bột mì. Bánh gato làm từ bột mì. Tôi ko ăn dc bánh mì tôi đi mua bánh gato vậy có dc ko?
Nó phải là loại thiết yếu, xơi vào đi làm việc kiếm xèng được, bây giờ còn nghĩ cách lách để uống rượu ăn ga tô thì chịu các cụ. Như anh công nhân kia may không đi mua rượu, mua ga tô chứ không để chứng minh tính thiết yếu mời ảnh xơi rượu, xơi ga tô xong đi cuốc rãnh thoát nước xem được bao mét .

Hastamanana

Xe buýt

Điện thoại là của ông , ông trực tiếp ghi clip mà lại không hiểu sao xuất hiện trên mạng ?
Khó hiểu nhỉ ;));));))

Lam__Phương

Xe container
Trong em quy định còn chặt hơn Nha Trang nhưng em đói vẫn đc đi mua bánh mì, nc suối, mì gói ở những chỗ được bán mà.
Hạn chế đi thôi, đến nơi phải rửa tay sát khuẩn, 5K đầy đủ là được.
Chỉ thị 16 đây, cụ nhìn cái dòng đầu tiên là yêu cầu người dân ở nhà, cụ lại hiểu hạn chế đi thôi thế sinh ra cái CT làm gì.

doping113

Xe tải
nhớ mãi, hồi trẻ: cô sv trường bên hỏi anh thích bánh mì mới ra lò, bánh mì trong lò không, tôi ngớ ra.
về nhà mới ngẩn ngơ hiểu: mò trong lì,,,,
tiếc,đến nay.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Sáng ngày hôm qua đã cho nghỉ rồi thì em nghĩ là do ông này gọi.
Lùm xùm này mới bắt đầu nổi từ chiều hôm qua đến giờ mà.
Nghĩ và nghe chưa chắc đúng. Một đại dự án chỉ quan hệ với tỉnh, cấp xã/ phường muỗi cụ nhé.

mrductk111

Xe buýt
Nghĩ và nghe chưa chắc đúng. Một đại dự án chỉ quan hệ với tỉnh, cấp xã/ phường muỗi cụ nhé.
Dự án to cỡ nào nếu muốn suôn sẻ thì cũng sẽ không coi mấy ông cơ sở là muỗi cụ nhé.
Thực tế thế nào chưa biết chứ việc hỏi rõ công ty thầu phụ và việc ngay ngày mai mày mất việc là rõ ràng.

kungfue.r.p

Xe tải
Trên thì cccm đã biết kết quả xử lý PCT phường.

Phía ông Em, báo Vietnamnet vừa đưa tin "Trước thông tin cho biết về việc anh Trần Văn Em vừa bị phía lãnh đạo Giám đốc công ty TNHH Cơ khí và Xây dựng An Đại Thành thông báo cho nghỉ việc, Tỉnh ủy Khánh Hòa đã yêu cầu đại diện công ty sớm nhận Trần Văn Em trở lại làm việc. "

Link:

hoviethung

Xe lăn
Sau xử lý vụ này liệu có nảy sinh tâm lý bất lợi trong công tác phòng dịch không mợ nhỉ? Chẳng hạn như cán bộ làm công việc kiểm soát có e ngại trong việc xử lý các vụ vi phạm hay người dân có thiếu nghiêm túc trong việc chấp hành các quy định phòng dịch hay không?

quochiep

Xe tăng
Uống cốc nước lạnh cho bình tĩnh đi cụ
Nó giàu hay nghèo có liên quan gì đến cụ đâu
Nó đi xe gì liên quan gì đâu sao cụ hung hăng thế?

Thấy nó ăn vạ gì như cụ chụp mũ ở đâu nhỉ?

Lấy máy đo huyết áp xem bao nhiêu rồi cụ nhé.
Bình tĩnh.
Ko biết cụ đó là người nhà hay đồng chí của ông PCT kia mà giọng điệu rất hung hăng , thớt này ko bảo ông PCT kia phạt CN kia là sai mà cái sai là ở thái độ ! Phạt hay kể cả bế đi cách ly như trước đây HP , HD làm có ai kêu gì đâu . Người ta nói đến là thái độ quan trên làm nhục người khác của tay PCT nhưng ông kia cứ cố lái ra giọng điệu xuyên tạc vu cho 3/ với chống dịch như chống giặc !

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Dự án to cỡ nào nếu muốn suôn sẻ thì cũng sẽ không coi mấy ông cơ sở là muỗi cụ nhé.
Thực tế thế nào chưa biết chứ việc hỏi rõ công ty thầu phụ và việc ngay ngày mai mày mất việc là rõ ràng.
Hỏi là một chuyện, làm là chuyện khác.

Kekelamlam

Xe đạp
Nó phải là loại thiết yếu, xơi vào đi làm việc kiếm xèng được, bây giờ còn nghĩ cách lách để uống rượu ăn ga tô thì chịu các cụ. Như anh công nhân kia may không đi mua rượu, mua ga tô chứ không để chứng minh tính thiết yếu mời ảnh xơi rượu, xơi ga tô xong đi cuốc rãnh thoát nước xem được bao mét .
Thế là bánh mỳ là ko thiết yếu phải ko cụ

quochiep

Xe tăng
Sau xử lý vụ này liệu có nảy sinh tâm lý bất lợi trong công tác phòng dịch không mợ nhỉ? Chẳng hạn như cán bộ làm công việc kiểm soát có e ngại trong việc xử lý các vụ vi phạm hay người dân có thiếu nghiêm túc trong việc chấp hành các quy định phòng dịch hay không?
Chả hiểu ngại gì ! HP , HD trước đây gặp đi lang thang còn bớ luôn đi cách ly có ai nói gì ko ! Nhưng sau vụ này ít nhất cái thái độ hống hách của những người làm cán bộ cũng bớt đi dc chút !

Trạng thái
Thớt đang đóng