mn2t

Xe điện
Các cụ có biết ‘Tiếp xúc’ là như thế nào không ạ?
- Gần gũi, sờ chạm....
- Nói chuyện trong phạm vi 2m
- Cùng gia đình, cùng văn phòng? Cùng công ty?
- Cùng tầng trong chung cư? Cùng chung cư?
- Hàng xóm...?
- Đi cùng máy bay, o tô...
-........

Giả sử công ty em có 1 cụ F2, cả Cty 200 người cùng làm trên 1 tầng VP 1.000 m2 thì liệu cả Cty có phải tự cách lý ở nhà không???

Thế đoàn đi ANh khoang C chuyến bay VN0054 được coi là F mấy cụ ơi? 21 chỗ mà mười mấy người dương tính roài, liệu cách ly tập trung hay tại nhà cũng được :D

hatngonon

Xe buýt
Các cụ có biết ‘Tiếp xúc’ là như thế nào không ạ?
- Gần gũi, sờ chạm....
- Nói chuyện trong phạm vi 2m
- Cùng gia đình, cùng văn phòng? Cùng công ty?
- Cùng tầng trong chung cư? Cùng chung cư?
- Hàng xóm...?
- Đi cùng máy bay, o tô...
-........

Giả sử công ty em có 1 cụ F2, cả Cty 200 người cùng làm trên 1 tầng VP 1.000 m2 thì liệu cả Cty có phải tự cách lý ở nhà không???

Tiếp xúc là động từ hay tính từ cháu chưa được học
Cụ hỏi khó quá cháu nhường cụ dưới.

• Vodka
Reactions: B52

hhnd

Tháo bánh

Phỗng new

Xe điện
Ông Ý đại lợi hôm nay tỷ lệ tử vong trên 6% rồi. Chiến thuật cccc :(
Đừng thần thánh hóa mấy cái thằng tây lông quá. Đại dịch cúm Tây Ban Nha xảy ra ở châu Âu là một ví dụ.
Nói phỉ phui, nó mà bùng diện rộng như Vũ Hán, để xem văn minh cư dân phương Tây thế nào. Cứ nhìn Costco, Wallmart bên mẽo bị càn quét là đủ rõ.
Văn hóa làng xã, bao đồng ở VN nhiều lúc rất dở, nhưng nhìn các nhóm thiện nguyện quyên góp và trao tặng thực phẩm cho các khu cách ly thực sự thấy rất ấm lòng.

Chỉnh sửa cuối:

quattranck

Xe tải
Ông Ý đại lợi hôm nay tỷ lệ tử vong trên 6% rồi. Chiến thuật cccc :(
Đừng thần thánh hóa mấy cái thằng tây lông quá. Đại dịch cúm Tây Ban Nha xảy ra ở châu Âu là một ví dụ.
Thằng Anh nó coi thường, tới khi bung ra thì toàn dân khóc thét, chạy loạn, chửi bới.

bimbim7575

Xe buýt
Nghĩa là tính cách nãy giờ của đ/c là do di truyền à=))=))=))
Không tranh luận đc thì nhảy chồm chồm lên à, nhà đ/c đông người không ??? Khi tranh luận chắc hàng xóm tưởng ...động đất
Tính cách của người Việt Nam là thế, gặp bọn ********* bán nước là chửi thẳng. Éo thừa hơi tranh luận với bọn ********* bán nước

Mr.Alo

Xe lăn
em nghĩ chỉ là làm ăn dân thôi , phần nữa tây long nó nhân quyền lên bọn nó cũng ko dám mạnh tay , còn thức tế cứ đợi thời gian nó trả lời , đến lúc bùng phát mạnh , số người tử vong cao xem bọn nó còn ti toe được nữa hay ko
mặt khác việc tây lông như thế lên khi nhập cảnh vào VN sẽ là nguồn lây bệnh cực lớn , cái này em nghĩ LD mình đang đau đầu tính cách , hiện tại đóng cửa hoàn toàn thì không được , bắt hết cách ly thì khó và cũng chả mấy quá tải

Tranha131076

Xe tăng
Cháu chào các cụ !
Cháu chia sẻ góc nhìn của riêng mình về covid-19 tại london
1.Khi chưa bị bệnh
Khẩu trang chỉ dành cho người bị bệnh để ngăn lây nhiễm ra cộng đồng
Nhắc nhở tuyên truyền rửa tay nhiều lần
Nhiều cái khác nữa nói chung tây ta giống nhau
2.Khi có triệu chứng bệnh
Ở nguyên tại nhà tự cách ly , goi điện tới số đt y tế đợi hướng dẫn
Cấm tự đến phòng khám, cấm tự đến hiệu thuốc.
Hiện nay chỉ khi các triệu chứng lâm sàng rất rõ ràng , mới đến lấy mẫu xét nghiệm và đợi khoảng 5 ngày có kết quả
3. Khi bị bệnh
80% tự cách ly và cấp thuốc chữa tại nhà sau đó tự khỏi
4. Cách nghĩ của tây uk
Khởi đầu covid 19 suy cho cùng cũng chỉ là cúm giống bao nhiêu loại khác (chỉ lây lan mạnh ở bọn ăn lông ở lỗ......heeee cháu đoán vậy)
Truyền thông blaaaa
********* Johnson đến phòng thí nghiệm hỏi covid-19 blaaaaa.... chốt kiểu có thuốc ko? ( trả lời sẽ có nhưng muộn ,,,kiểu ko chết hết được.....)
Giao trách nhiệm cho 1 cố vấn về y tế và 1 cố vấn về khoa học chịu trách nhiệm ( chính phủ bọn tao chỉ nghe và duyệt )
Kết luân
Covid-19 chỉ là cúm và sẽ không thể diệt 100% được diệt bây giờ thì đến lúc khác lại phát. Loài người phải sống chung với cúm giống như bao đời nay.
xác định sống chung với covid 19 chứ ko tận diệt ( Bọn nào giỏi thì tao khen ,,,,,,)
Xác định giai đoạn hiện nay là lây lan và phòng chống......... lây lan mạnh , có kịch bản rồi dân không phải lo. Bóng đá vẫn đến hẹn lại lên.
Truyền thông các kiểu ( dân biết mà tự giác lo cho thân mình)
Quy hoạch khu chứa 350000 xác trong 1 công viên nổi tiếng tại trung tâm london
Tỷ lệ người nhiễm lên đến 80% dân số
Người trẻ tuổi dưới 30 khả năng tủ vong thấp gần như 0% . ( nếu tỷ lệ tử vong nhóm này cao , cháu đoán phản ứng sẽ rất khác )
Người già tuổi trên 70 mang nền bệnh tỷ lệ tử vong cao ,,khuyến cáo ỏ nhà đừng đi lung tung ( nhóm này ăn lương hưu và thường xuyên đến bệnh viện,,,,,cháu thêm câu ít mang lại của cải vật chất cho xã hội................heeee đây là ý kiến cá nhân).
Chuẩn bị huy động đội ngũ y bác sỹ về hưu cùng các chế độ cho họ khi cần.
Khi dịch bùng phát cảnh sát cần tập trung trấn áp tội phạm cướp giật ,,,, án phạt gây lây lan ..... blaaaaa (tây nó biết rõ chất của mình khi thiếu ăn..... không cần ai nhắc )
Rồi nhiều phương án khác như lương thực ,thuốc men, giao thông, bán háng online , giao hàng 24/24 ............. thay đổi cho phù hợp với ngăn ngừa covid-19.

Chốt hạ. Người dân uk xác định sống làm việc cùng với cúm covid-19 như bao nhiêu bạn cúm khác.
Tình hình này không khéo cứ mặc kệ, coi như cúm mùa luôn! Vì dù có ngăn sông cấm chợ mà cả thế giới toang thì chuyện mình toang cũng chỉ là chuyện sớm muộn. Chi bằng toang sớm, khỏi sớm, đỡ thiệt hại về kinh tế, thanh lọc và giữ được dân số trẻ + khỏe. Hơn nữa mình cũng có lợi thế về thời tiết nắng nóng, virus sẽ không phát triển mạnh được như ở xứ lạnh.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cho mình hỏi việc không liên quan lắm tới topic, mình có kế hoạch du lịch Đà Năng-Hội An vào cuối tháng 3 và đã đặt phòng ks, vé máy bay hết từ trước tết âm lịch khi chưa có dịch covid19 xảy ra, hiện tại thấy thông tin Đà Nẵng đang có khách du lịch bị nhiễm bệnh thì liệu có nên đi du lịch nữa ko các bác
Theo e chơi cả đời, thiệt hại kinh tế thì cả thế giới rồi. Vào cuối tháng 3 khéo dịch còn kinh hơn, nên tính trên phưong diện an toàn, và kinh tế thì ở nhà cho lành cụ ạ. Đi chơi cứ lo lo cũng ko vui vẻ gì, chơi lo lo về vẫn lo lo thêm 2 tuần thì ở nhà là thượng sách

Xechaybangcom

Xe điện
Các cụ có ném đá em thì ném nhè nhẹ thôi nhé.

Em nghĩ cúm rồi corona cũng là 1 cách để chọn lọc tự nhiên, phải không ạ?

chuyendivesang

Xe buýt
Hiểu biết về virus của Trump rất kém và còn ở nhiều lĩnh vực khác nữa, cộng thêm vô cảm nên cụ tưởng ông ta mạnh mẽ, dũng cảm. Trump chính là 1 con virus phá hoại dân chủ và lợi ích nước Mỹ cũng như của toàn thế giới do Putin tạo ra, corona nguy hiểm hơn hay Trump nguy hiểm hơn? Cả 2 con virus này đều nguy hiểm như nhau, nhưng xử lý virus Trump thì khó hơn vì chưa có cách nào để dừng nó hót fake news
Lợi ích của toàn thế giới do Putin tạo ra. Thông tin của cụ hấp dẫn quá, Putin thật là vĩ đại.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sốt virut gây ho thì không dùng kháng sinh là đúng rồi chứ quan điểm gì hả cụ. Bác sĩ nào kê kháng sinh mới là tào lao.
Đi mấy phòng khám nhi hay viện tư họ táng kháng sinh khiếp luôn cụ ạ, nhà em cầm đơn thuốc về hỏi người nhà toàn bỏ ko mua KS thôi.

Họ cũng bất lực và chấp nhận kinh tế over một tỷ lệ nhỏ sinh mạng chứ chẳng phải đề cao miễn dịch tự nhiên đâu. Sinh tồn tự nhiên là không can thiệp gì hết.
Có thể họ chấp nhận việc đào thải tự nhiên ấy nhể?

ijk

Xe tải
Ông Donald Trump mới hay này! Không thèm làm xét nghiệm :D

Honglinh12

Đi bộ
Rất xin lỗi cả group vì em cứ phải cmt những vde ko liên quan ntn. Nhưng nhà em N17 có gốc từ thời Pháp r nhé, bằng chứng nào nói trồng cỏ? Bác biết cái chị rắc muối đấy học trường nào và có bằng cấp, vị trí như thế nào tại Anh ko? Xét về gốc nhà Hạnh Nguyễn chắc gì đã bằng và xét về bằng cấp trình độ thì em Tiên Nguyễn càng ko có cửa so với chị đấy. Còn N17 là em gái của chị rắc muối nhé, ý thức nó kém nhưng đừng kéo lê sang cả chị nó. Tiên nguyễn nếu ko rút kinh nghiệm từ n17 có chắc hành xử đc nthe ko?
Bác có biết gốc gác nhà em này ko, em tò mò muốn biết quá

Thế đoàn đi ANh khoang C chuyến bay VN0054 được coi là F mấy cụ ơi? 21 chỗ mà mười mấy người dương tính roài, liệu cách ly tập trung hay tại nhà cũng được :D
Đoàn này toàn F0 và F1 thôi cụ à :(

Em nghĩ cần có chỉ dẫn cụ thể về thế nào là 'Tiếp xúc" để người dân chủ động hơn trong công tác tự cách ly- phòng chống Covid 19.

lehungacc

Xe buýt
Em cứ nói thật, ông nào trên OF này mạnh miệng nói cần giống Tây thì cũng chỉ anh hùng bàn phím, giờ gia đình ông ấy có 1 người dương tính sốt ho tổn thương phổi xem, mịa có mà quắn đít lên kêu gào

An Nguyen 1

Xe tăng
Em cứ nói thật, ông nào trên OF này mạnh miệng nói cần giống Tây thì cũng chỉ anh hùng bàn phím, giờ gia đình ông ấy có 1 người dương tính sốt ho tổn thương phổi xem, mịa có mà quắn đít lên kêu gào
Vâng, có khi đang mồm 2 lớp khẩu trang, mông mang bỉm, tay cào phim