[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

tvdung

Xe điện
Danh mục các chuyến đi nhà cháu
--------------------------------------------

Chào các cụ!
Lâu rồi mải mê cơm áo gạo tiền nên nhà em không lượn đi đâu, cũng định đưa gia đình đi vào miền Nam Trung Bộ 1 chuyến mà mãi đến đầu năm nay mới đi được

Lịch trình của nhà em là bay vào Phú Yên, ăn chơi loanh quanh các điểm du lịch ở đây 3 ngày, sau đó về Quy Nhơn nghỉ dưỡng 3 ngày rồi bay ra

Mời các cụ cùng du lịch với nhà em ợ

Chỉnh sửa cuối:

huyleck

Xe điện
Thêm ảnh đi cụ

tvdung

Xe điện
Ở Phú Yên ban đầu nhà em định ở KS Long Beach cho sát bờ biển, nhưng đọc review thấy nhiều người kêu KS cũ quá, lại ồn ào về đêm do có cái bar bên dưới.
Nhà em chốt ở khách sạn Hiệp Yến trên đường Lê Duẩn, khách sạn này khá mới nên phòng ốc đẹp, từ KS đi bộ qua quảng trường, ra đến biển khoảng 300m nên cũng thuận tiện

Nhận phòng xong là bọn trẻ con nhà em nó đòi ra biển ngay, háo hức được tắm biển lắm nên đeo kính bơi từ sân bay Tuy Hòa
Tầm hơn 3h chiều cả nhà lững thững đi bộ ra biển, đi được 1 đoạn thì thấy có quán khá đông khách, em thấy hơi lạ là sao giờ này mà vẫn đông khách thế, hỏi ngay anh gúc gù thì mới biết đây là quán Bà Tám nổi tiếng ở Tuy Hòa với món mắt cá ngừ đại dương

Quán Bà Tám, phía bên phải là Hiệp Yến hotel nơi nhà em ở

Cả nhà tạt vào ngay, mỗi thằng làm 1 bát mắt cá ngừ đại dương rồi mới đi tiếp được :))

Giá em thấy quá hạt dẻ

Quảng trường TP Tuy Hòa khá rộng, vào đây đúng được mùa gió lộng, cái gì trên người cũng bay phấp phới

Hoa ở đây thì rực rỡ lắm

Nhưng có cái quy hoạch em thấy không ổn lắm, ở các thành phố du lịch biển khác thì luôn luôn ưu tiên phần sát bãi biển cho khách sạn, nhà hàng, ... để làm dịch vụ du lịch, còn ở đây những chỗ đất vàng này lại toàn trụ sở cơ quan hành là chính to vật, vắng vẻ và đìu hiu, mất hẳn cái vẻ sầm uất của khu du lịch ven biển

Chỉnh sửa cuối:

tvdung

Xe điện
Ra đến biển, 2 nhóc nhà em đúng kiểu "ôm phản lao ra biển", đứa lớn vừa lao ra đã bị sóng oánh cho bay mất kính :(
Nước lạnh thế mà bọn nó vẫn nhảy xuống được ^:)^

Phải nói mùa này biển động, sóng to khủng khiếp nên để 2 đứa tắm em cũng hơi lo, lúc nào cũng phải đứng rất gần và sẵn sàng tư thế lao ra nếu có biến
Bọn trẻ có vẻ cũng không dám ra quá đầu gối vì sóng to, nên khoái nhất là trò chạy sóng

tvdung

Xe điện
Cạnh bãi biển là 1 cái quảng trường khá rộng, chỗ này không biết từ khi nào đã trở thành trường đua xe điện với hàng trăm xe điện lao đi vun vút, trẻ em người lớn phóng xe ầm ầm, xen lẫn là những người trượt patin, nói chung cũng khá nguy hiểm, nhưng thôi cũng kệ, cho 2 đứa 1 xe, thích phóng đi đâu thì phóng

Sa lầy bố cũng chịu, tự giải quyết :))

Ở đây, ô không dùng để che nắng hay che mưa, mà dùng để che gió ợ

dmdviet

Xe cút kít
Về bán hàng ngay, viết lách cái giề ;)), quẳng cho chén rượu vào đầu giờ :))

buongco

Xe buýt
E đánh dấu cụ từ vụ Tà Năng đấy nhé !
Về bán hàng ngay, viết lách cái giề ;)), quẳng cho chén rượu vào đầu giờ :))
Cụ Dê 30/4 vừa rồi còn nợ ae, đi về chưa viết nhé !

Láng Sủng

Xe hơi
Em hóng để thêm kinh nghiệm, em cũng chọn tour đúng như cụ chủ. Nhưng em đặt vé đi vào cuối tháng 8, không biết khi đó biển Tuy Hòa và Qui Nhơn như thế nào.

hailuatn

Xe container
Ảnh cụ chụp đẹp ạ @};-.

TMV

Xe hơi
Gia đình cụ thật hp

Tý phệ

Xe điện
Hóng ảnh và địa điểm ăn chơi nhà cụ. E đã book hết vé, ks cho 7 ngày ở TUy Hoà và Quy Nhơn vào đầu tháng 6, xin kn của cụ để vui chơi hết các điểm chỉ trong 7 ngày.

ca_voi

Xe lăn
Chào các cụ!
Lâu rồi mải mê cơm áo gạo tiền nên nhà em không lượn đi đâu, cũng định đưa gia đình đi vào miền Nam Trung Bộ 1 chuyến mà mãi đến đầu năm nay mới đi được

Lịch trình của nhà em là bay vào Phú Yên, ăn chơi loanh quanh các điểm du lịch ở đây 3 ngày, sau đó về Quy Nhơn nghỉ dưỡng 3 ngày rồi bay ra

Mời các cụ cùng du lịch với nhà em ợ

Vợ đẹp con khôn, tài chính rủng rỉnh, thời điểm đẹp nhất trong cuộc đời cụ nhể :))

tanhoang

Xe điện
Em tranh thủ hóng bài mới của cụ chủ

buongco

Xe buýt
Em chỉ bố trí được 5 ngày thôi, từ 23 đến 27 tháng 8 ạ.
E nghĩ là BDinh 2 ngày, Phú Yên 3 ngày. Cụ lên Nội bài bắt máy bay đi Phú Yên, rồi từ PY thuê xe đi tiếp thuận hơn. Sân bay đông tác cách Tuy hòa chỉ có 10km. Ở Tuy hòa e thuê Innova 750 -800k, chưa xăng/ ngày.
Sorry cụ tvdung

Láng Sủng

Xe hơi
E nghĩ là BDinh 2,5 ngày, Phú Yên 3 ngày. Cụ lên Nội bài bắt máy bay đi Phú Yên, rồi từ PY thuê xe đi tiếp thuận hơn. Sân bay đông tác cách Tuy hòa chỉ có 10km
Vâng cụ! Lịch của em là Nội Bài -> Đông Tác, thuê xe từ Tuy Hòa ra Qui Nhơn, rồi về thì Phù Cát -> Nội Bài cụ ạ. Em đặt vé VNA rồi.