Phủ Ceramic là gì? Tất Tần Tật về phủ Ceramic bảo vệ cho xe ô tô

50/2/25 Quang Trung, Phường 10, Quận Gò Vấp
Website
hungsonphat.vn
Nói đến phủ Nano có lẽ hầu hết những ai sở hữu ô tô đều biết, nhưng nói đến phủ Ceramic, công nghệ tiên tiến hơn đang dần thế chỗ cho Nano thì không phải ai cũng hiểu rõ cả về tính năng, sự hiệu quả và giá thành. Bài viết này, Mình sẽ trả lời cho các bác 04 câu hỏi chính sau:

1. Phủ Ceramic là gì?
  2. Phủ Ceramic có tác dụng gì?
  3. Ai nên phủ Ceramic?
  4. Nên phủ Ceramic hãng nào?
Câu hỏi 1: Phủ Ceramic là gì?

Ceramic là lớp phủ bảo vệ trên bề mặt sơn từ sự liên kết của các hạt nano có gốc là các thành phần phi hữu cơ SiO2 (Silic Dioxit – Silica), SiC (Silic Cacbua) hoặc Ti02 (Titanium Dioxit) được biết đến với tên gọi phủ Coating/ Ceramic Coating hay Glass Coating, tiếng Việt là phủ sứ, phủ gốm hay phủ thủy tinh, phủ bóng... Ceramic là loại dung dịch lỏng được bôi phủ lên bề mặt sơn xe ô tô bằng tay (thông dụng và an toàn cho sức khỏe KTV thi công hơn) hoặc bằng *** phun, có tác dụng tạo một lớp màng liên kết bền vững bao phủ bên trên giúp bảo vệ sơn xe tránh khỏi các tác nhân có hại từ môi trường, hóa chất hay trầy xước do ma sát vật lý ở mức nhẹ.

Câu hỏi 2: Phủ Ceramic có tác dụng gì?

Phủ Ceramic cho xe ô tô sẽ giúp bảo vệ bề mặt sơn xe tránh bị tác động các tác nhân vật lý và hóa học từ môi trường bên ngoài chẳng hạn như:

• Chống tia UV từ ánh sáng mặt trời khiến oxy hóa lớp sơn dẫn đến ngả màu sơn xe.
  • Chống tác nhân gây ăn mòn từ hóa chất, thành phần khoáng như Canxi, Magie..trong nước mưa hay nước rửa xe, phân chim, nhựa cây, côn trùng…
  • Hạn chế xước bề mặt bởi sự ma sát vật lý như lau rửa xe hay va quẹt ở mức nhẹ.
  • Tạo hiệu ứng chống bám nước (hiệu ứng lá sen).
  • Chống tĩnh điện, hạn chế bám bẩn giúp xe lâu bẩn hơn và dễ dàng rửa sạch bề mặt hơn.
  • Tạo động bóng sáng cho xe

Tóm tắt quy trình phủ ceramic

Câu hỏi 3: Ai nên phủ Ceramic?

Phủ Ceramic cho xe ô tô là giải pháp có tác dụng bảo vệ trong thời gian dài, do đó nếu bạn là người luôn bận rộn, sử dụng xe thường xuyên, luôn muốn xe bóng đẹp nhưng lại không có nhiều thời gian để chăm sóc chiếc xe của mình thì phủ Ceramic là giải pháp phù hợp nhất cho bạn.

Bạn vừa mua xe mới, đó là thời điểm thích hợp nhất để bạn chọn giải pháp phủ Ceramic vì như vậy xe bạn đã được bảo vệ ngay từ những ngày đầu tiên. Bạn sẽ không cần phải lo xe mình bị lệch màu sơn nếu không may bạn phải đi sơn dặm lại tại một vị trí nào đó trên thân xe.

Hay bạn là người quan tâm đến giá trị bán lại của chiếc xe, bạn cũng là đối tượng khách hàng tiềm năng của loại dịch vụ này. Chính vì khả năng bảo vệ bề mặt, phủ Ceramic sẽ giúp duy trì tình trạng tốt nhất cho xe của bạn trong thời gian dài. Từ đó giúp nâng cao giá trị bán lại của chiếc xe.
4. Nên Phủ Ceramic của Hãng Nào?
Đi thẳng vào chủ đề, em sẽ liệt kệ những yếu tố thế nào là phù hợp để phủ ceramic và giải thích tại sao:

- Bác thiên về quan điểm thích giữ màu sơn đẹp và như màu zin trong suốt thời gian dài sử dụng, hoặc muốn bảo toàn lớp sơn zin hơn là việc xước chán rồi sơn lại.

- Bác thích xe bóng đẹp, đại diện cho hình ảnh cá nhân hoặc chỉ là sở thích được nhìn xe đẹp mà lại có ít thời gian chăm sóc xe (phủ Ceramic xe lâu ít bám bụi hơn, lâu bẩn hơn, dễ lau sạch hơn). Tại sao lại ít có tgian chăm sóc xe, vì nếu đã thích mà có nhiều thời gian chăm xe thì Wax hay Sealant là giải pháp phù hợp hơn, cứ vài tuần, 1 tháng bôi 1 lần là bóng đẹp như phủ gốm luôn.

- Bác tìm giải pháp bảo vệ dài lâu, độ bền và khả năng bảo vệ tốt hơn các công nghệ cũ như Nano, wax, sealant với mức giá hợp lý. Vì nếu so với PPF (paint protection film) thì giá phủ gốm mềm hơn nhiều. Theo em vẫn là hợp lý nhất trong các giải pháp bảo vệ bề mặt hiện tại.

- Bác ở gần hay không quá xa với trung tâm phủ gốm hoặc trung tâm chăm sóc xe chuyên nghiệp. Cái này liên quan đến bảo hành, bảo dưỡng và sử dụng sau này. Vì nếu phủ rồi mà cụ mợ ko bảo dưỡng lớp phủ cũng như rửa chỗ bình dân giá rẻ thì chẳng mấy chốc xe cụ/ mợ cũng nát tươm và chả còn hiệu ứng gì. Lý do phải ở gần là vậy vì xa quá đôi khi ko tiện cho mình ghé thường xuyên.

- Bác có thể tự mình rửa xe sơ qua ở nhà

- Bác không quá chú trọng việc trên xe có vài vết xước mà thích nhìn tổng thể hơn, vì phủ gốm sinh ra ko phải đế chống xước chỉ là hạn chế xước thôi.

- Bác cũng là tay lái có nghề vì chắc chắn bác ko muốn phủ xong bảo hiểm xong phủ lại đúng ko?

(Bác nào muốn tìm hiểu thêm về các kiến thức Ceramic thì vào Google nhé )
Còn thương hiệu thì rất nhiều, các bạc cứ tin tưởng vào cảm giác của mình, ai tư vấn chính xác, nhiệt tình, uy tín, cung cấp nhiều thông tin hưu ích cũng như cho các bác chế độ bảo hành bảo dưỡng rõ ràng là ok, thương hiệu ceramic search google thấy nhiều là đủ tin cậy vì phổ biến thế giới.

Website
hungsonphat.vn
- Sau Khi phủ ceramic để đạt được độ cứng tối đa và nhanh chóng chúng ta sẽ sử dụng đèn sấy hồng ngoại để sấy lớp phủ Ceramic.
quá trình sấy bắt buộc phải thực hiện trong phòng kín giảm thiểu tối đa độ ẩm trong phòng.

NGUỄN VIỆT

Xe đạp
vios 2015 phủ hết bao nhiêu tiền vậy cụ

Website
hungsonphat.vn
vios 2015 phủ hết bao nhiêu tiền vậy cụ
tùy từng gói phủ nhé anh có thể từ 3-5 triệu gói phủ thông dụng và cũng có thể 10-12 triệu gói phủ đặc biệt. để tiết kiệm chi phí bác có thể tự phủ tại nhà để bảo dưỡng tốt hơn.

Website
hungsonphat.vn
https://www.otofun.net/threads/lam-sao-de-cham-soc-va-bao-ve-son-xe-hieu-qua.1501979/ tham khảo để bảo vệ sơn xe tốt nhất nhé các cụ. sơn xe vợ 2 của mình cũng như bộ mặt của mình vậy xe mà bẩn và không bóng bẩy như ngày xưa thì các bác cũng thấy khó chịu phải không. dành thời gian chăm sóc vợ 2 của mình không có gì là phí hết. chúc các cụ ngày mới vui vẻ

Website
hungsonphat.vn
LCT - Liquid Ceramic Technology - Công nghệ gốm lỏng
Vật liệu gốm có độ giòn, cứng, chịu nén mạnh, Chúng chịu được sự ăn mòn hóa học xảy ra trong các vật liệu khác chịu môi trường axit hoặc ăn da.

Gốm sứ thường có thể chịu được nhiệt độ rất cao, chẳng hạn như nhiệt độ từ 1.000 ° C đến 1.600 ° C (1.800 ° F đến 3.000 ° F).

Thủy tinh thường không được hiểu là gốm vì đặc tính vô định hình (không tinh thể) của nó. Tuy nhiên, chế tạo thủy tinh bao gồm một số bước của quy trình gốm và tính chất cơ học của nó tương tự như vật liệu gốm.

Ceramic (gốm) nói chung là trạng thái rắn, Carchem Ceramic biến gốm trạng thái rắn thành dạng lỏng thông qua công nghệ gốm lỏng được cấp bằng sáng chế, giúp chúng rất dễ bảo quản và ứng dụng.

Khi gốm lỏng kết hợp với độ ẩm trong không khí, phản ứng liên kết sẽ biến gốm lỏng trở lại thành màng gốm mỏng, trong suốt, bảo vệ lớp nền chỉ trong một lớp.

Phần thú vị nhất là bạn có thể áp dụng nó trên bề mặt không bằng phẳng, bị va chạm với công nghệ này mà không ảnh hưởng đến vẻ ngoài hoặc cảm giác.

Nó làm giảm đáng kể năng lượng bề mặt, do đó khi chất lỏng tiếp xúc với bề mặt, chúng sẽ tạo thành các giọt hình cầu và lăn ra, đồng thời, các vết bẩn khó bám dính hơn trên bề mặt.

Do đó, bề mặt trở nên dễ dàng để làm sạch. Ngoài ra, lớp phủ gốm mang tính cách mạng cũng giúp tăng độ cứng bề mặt mạnh mẽ để đạt được khả năng chống trầy xước vượt trội.

Website
hungsonphat.vn
Phủ Ceramic cho xe ô tô sẽ giúp bảo vệ bề mặt sơn xe tránh bị tác động các tác nhân vật lý và hóa học từ môi trường bên ngoài chẳng hạn như:

• Chống tia UV từ ánh sáng mặt trời khiến oxy hóa lớp sơn dẫn đến ngả màu sơn xe.
  • Chống tác nhân gây ăn mòn từ hóa chất, thành phần khoáng như Canxi, Magie..trong nước mưa hay nước rửa xe, phân chim, nhựa cây, côn trùng…
  • Hạn chế xước bề mặt bởi sự ma sát vật lý như lau rửa xe hay va quẹt ở mức nhẹ.
  • Chống tĩnh điện, hạn chế bám bẩn giúp xe lâu bẩn hơn và dễ dàng rửa sạch bề mặt hơn.

khong_co_xe

Xe tăng
Cụ nào làm dịch vụ này cho xin mã khuyến mãi và báo giá phủ xe mazda3 nhé!

Website
hungsonphat.vn
có rất nhiều cách để chúng ta có thể tự bảo dưỡng "vợ hai" của mình tuy nhiên với thời tiết Việt Nam. Để bảo dưỡng được lớp sơn bóng trong một thời gian dài sau khi sử dụng là rất nhiều công đoạn.
Để bảo vệ lớp sơn xe được bóng thì các Cụ thường tìm đến những sản phẩm phủ Ceramic hoặc Dán Decal.
sản phẩm nào cũng có mặt tốt và mặt xấu của từng loại. tuy nhiên việc phủ Ceramic đang được ưa chuộng tại Việt Nam.
+ Phủ Ceramic hoàn toàn không thay đổi lớp sơn Zin của xe.
+Chống tia UV từ ánh sáng mặt trời khiến oxy hóa lớp sơn dẫn đến ngả màu sơn xe.
+ Chống tác nhân gây ăn mòn từ hóa chất, thành phần khoáng như Canxi, Magie..trong nước mưa hay nước rửa xe, phân chim, nhựa cây, côn trùng…+ Hạn chế xước bề mặt bởi sự ma sát vật lý như lau rửa xe hay va quẹt ở mức nhẹ.
+ Tạo hiệu ứng chống bám nước (hiệu ứng lá sen).
+ Chống tĩnh điện, hạn chế bám bẩn giúp xe lâu bẩn hơn và dễ dàng rửa sạch bề mặt hơn.
+ Tạo động bóng sáng cho xe

NQHoan

Xe đạp
Nói đến phủ Nano có lẽ hầu hết những ai sở hữu ô tô đều biết, nhưng nói đến phủ Ceramic, công nghệ tiên tiến hơn đang dần thế chỗ cho Nano thì không phải ai cũng hiểu rõ cả về tính năng, sự hiệu quả và giá thành. Bài viết này, Mình sẽ trả lời cho các bác 04 câu hỏi chính sau:

1. Phủ Ceramic là gì?
  2. Phủ Ceramic có tác dụng gì?
  3. Ai nên phủ Ceramic?
  4. Nên phủ Ceramic hãng nào?
Câu hỏi 1: Phủ Ceramic là gì?

Ceramic là lớp phủ bảo vệ trên bề mặt sơn từ sự liên kết của các hạt nano có gốc là các thành phần phi hữu cơ SiO2 (Silic Dioxit – Silica), SiC (Silic Cacbua) hoặc Ti02 (Titanium Dioxit) được biết đến với tên gọi phủ Coating/ Ceramic Coating hay Glass Coating, tiếng Việt là phủ sứ, phủ gốm hay phủ thủy tinh, phủ bóng... Ceramic là loại dung dịch lỏng được bôi phủ lên bề mặt sơn xe ô tô bằng tay (thông dụng và an toàn cho sức khỏe KTV thi công hơn) hoặc bằng *** phun, có tác dụng tạo một lớp màng liên kết bền vững bao phủ bên trên giúp bảo vệ sơn xe tránh khỏi các tác nhân có hại từ môi trường, hóa chất hay trầy xước do ma sát vật lý ở mức nhẹ.

Câu hỏi 2: Phủ Ceramic có tác dụng gì?

Tóm tắt quy trình phủ ceramic

Câu hỏi 3: Ai nên phủ Ceramic?

Phủ Ceramic cho xe ô tô là giải pháp có tác dụng bảo vệ trong thời gian dài, do đó nếu bạn là người luôn bận rộn, sử dụng xe thường xuyên, luôn muốn xe bóng đẹp nhưng lại không có nhiều thời gian để chăm sóc chiếc xe của mình thì phủ Ceramic là giải pháp phù hợp nhất cho bạn.

Bạn vừa mua xe mới, đó là thời điểm thích hợp nhất để bạn chọn giải pháp phủ Ceramic vì như vậy xe bạn đã được bảo vệ ngay từ những ngày đầu tiên. Bạn sẽ không cần phải lo xe mình bị lệch màu sơn nếu không may bạn phải đi sơn dặm lại tại một vị trí nào đó trên thân xe.

Hay bạn là người quan tâm đến giá trị bán lại của chiếc xe, bạn cũng là đối tượng khách hàng tiềm năng của loại dịch vụ này. Chính vì khả năng bảo vệ bề mặt, phủ Ceramic sẽ giúp duy trì tình trạng tốt nhất cho xe của bạn trong thời gian dài. Từ đó giúp nâng cao giá trị bán lại của chiếc xe.
4. Nên Phủ Ceramic của Hãng Nào?
Đi thẳng vào chủ đề, em sẽ liệt kệ những yếu tố thế nào là phù hợp để phủ ceramic và giải thích tại sao:

- Bác thiên về quan điểm thích giữ màu sơn đẹp và như màu zin trong suốt thời gian dài sử dụng, hoặc muốn bảo toàn lớp sơn zin hơn là việc xước chán rồi sơn lại.

- Bác thích xe bóng đẹp, đại diện cho hình ảnh cá nhân hoặc chỉ là sở thích được nhìn xe đẹp mà lại có ít thời gian chăm sóc xe (phủ Ceramic xe lâu ít bám bụi hơn, lâu bẩn hơn, dễ lau sạch hơn). Tại sao lại ít có tgian chăm sóc xe, vì nếu đã thích mà có nhiều thời gian chăm xe thì Wax hay Sealant là giải pháp phù hợp hơn, cứ vài tuần, 1 tháng bôi 1 lần là bóng đẹp như phủ gốm luôn.

- Bác tìm giải pháp bảo vệ dài lâu, độ bền và khả năng bảo vệ tốt hơn các công nghệ cũ như Nano, wax, sealant với mức giá hợp lý. Vì nếu so với PPF (paint protection film) thì giá phủ gốm mềm hơn nhiều. Theo em vẫn là hợp lý nhất trong các giải pháp bảo vệ bề mặt hiện tại.

- Bác ở gần hay không quá xa với trung tâm phủ gốm hoặc trung tâm chăm sóc xe chuyên nghiệp. Cái này liên quan đến bảo hành, bảo dưỡng và sử dụng sau này. Vì nếu phủ rồi mà cụ mợ ko bảo dưỡng lớp phủ cũng như rửa chỗ bình dân giá rẻ thì chẳng mấy chốc xe cụ/ mợ cũng nát tươm và chả còn hiệu ứng gì. Lý do phải ở gần là vậy vì xa quá đôi khi ko tiện cho mình ghé thường xuyên.

- Bác có thể tự mình rửa xe sơ qua ở nhà

- Bác không quá chú trọng việc trên xe có vài vết xước mà thích nhìn tổng thể hơn, vì phủ gốm sinh ra ko phải đế chống xước chỉ là hạn chế xước thôi.

- Bác cũng là tay lái có nghề vì chắc chắn bác ko muốn phủ xong bảo hiểm xong phủ lại đúng ko?

(Bác nào muốn tìm hiểu thêm về các kiến thức Ceramic thì vào Google nhé )
Còn thương hiệu thì rất nhiều, các bạc cứ tin tưởng vào cảm giác của mình, ai tư vấn chính xác, nhiệt tình, uy tín, cung cấp nhiều thông tin hưu ích cũng như cho các bác chế độ bảo hành bảo dưỡng rõ ràng là ok, thương hiệu ceramic search google thấy nhiều là đủ tin cậy vì phổ biến thế giới.
Địa chỉ của b ở đâu vậy ?

Rogertran168

Xe đạp
Honda city 2016 thì phủ hết bao nhiêu tiền vậy bác.