Đánh giá Phủ Ceramic nano làm sạch và bảo vệ động cơ xe máy

Cam Phong

Xe đạp
Em đã liều mình đi thay dầu và thử cho động cơ con xe máy nhà em trước với cái chất Cerma motorcyle các cụ ạ. Cảm nhận đầu tiên là máy đi bốc, mát máy.

li_pi_ti

Xe máy
Phủ Ceramic nano này nên làm cho xe mới hay xe cũ vậy bạn? Phải làm 1 lần là xong, hay làm theo chu kì nào vậy bạn?

smallguy73

Xe hơi
Oh cái này hay nhỉ....chả biết có hại gì cho máy ko nữa...hóng các cụ ạ!

Aqvamen

Xe tải
Mấy cái phụ gia tác động này lợi thì ít mà hại thì nhiều, các cụ xe đang ngon thì đừng chuột bạch cái này

smallguy73

Xe hơi
Lấy cài gì để kiểm chứng nhỉ các cụ...sợ nhất là nó hỏng động cơ thì khốn ạ.

hai3546

Xe hơi
Em cũng lăn tăng là nếu xe cũ, buồng đốt đã bẩn rồi, thì khi vào nó xúc và làm sạch thì các cặn đó thải ra đâu? em hiểu đơn giản là nó sẽ theo dầu và hòa với dầu bôi trơn, vậy thì nổ máy bao nhiêu tiếng hoặc thời gian bao lâu phải thay cái dầu máy để cho cặn ra chứ.
Như cụ NamVũ có dịch vụ làm sạch buồng đốt thì cụ ấy hút chân không luôn, nghe có vẻ hợp lý, chứ chất này bơm vào xong cứ ung dung mà đi em dự là lợi ít hại nhiều thật
Hóng các cụ để em cũng làm cho con xe máy cỏ của em.

Tuấn24h

Đi bộ
Em cũng lăn tăng là nếu xe cũ, buồng đốt đã bẩn rồi, thì khi vào nó xúc và làm sạch thì các cặn đó thải ra đâu? em hiểu đơn giản là nó sẽ theo dầu và hòa với dầu bôi trơn, vậy thì nổ máy bao nhiêu tiếng hoặc thời gian bao lâu phải thay cái dầu máy để cho cặn ra chứ.
Như cụ NamVũ có dịch vụ làm sạch buồng đốt thì cụ ấy hút chân không luôn, nghe có vẻ hợp lý, chứ chất này bơm vào xong cứ ung dung mà đi em dự là lợi ít hại nhiều thật
Em từng đi làm dịch vụ đó rồi.
Ban đầu người ta sẽ đổ 1 dung dịch gì đó rồi nổ máy để cho dung dịch tẩy sạch cặn bám trong khoang máy. Sau đó xả nhớt cũ ra.
Tiếp theo ngta sẽ hòa dung dịch phủ ceramic vào nhớt mới theo tỉ lệ và đổ vào máy.

Cam Phong

Xe đạp
Phủ Ceramic nano này nên làm cho xe mới hay xe cũ vậy bạn? Phải làm 1 lần là xong, hay làm theo chu kì nào vậy bạn?
Theo được kỹ thuật tư vấn và em tìm hiểu trên website của họ thì phủ được cho cả xe mới và cũ cụ ah và cái này dùng 1 lần duy nhất và bảo vệ vĩnh viễn cụ ah. Em nghe thấy cũng thích thích và ưng ý. Từ lúc đổ cái chất Cerma này đến hiện tại em thấy xe có phần hơn hẳn lúc trước e chưa thấy hiện tượng gì gọi là hỏng động cơ hay gì cả các cụ ah.

Cam Phong

Xe đạp
Em từng đi làm dịch vụ đó rồi.
Ban đầu người ta sẽ đổ 1 dung dịch gì đó rồi nổ máy để cho dung dịch tẩy sạch cặn bám trong khoang máy. Sau đó xả nhớt cũ ra.
Tiếp theo ngta sẽ hòa dung dịch phủ ceramic vào nhớt mới theo tỉ lệ và đổ vào máy.
Em thì chỉ thấy bên họ tư vấn là nếu xe đến kỳ thay dầu thì thay nhớt mới và đổ cùng cái chất cerma này vào và dùng 1 lần duy nhất chứ ko thấy pha thêm gì cụ ah.
Oh cái này hay nhỉ....chả biết có hại gì cho máy ko nữa...hóng các cụ ạ!
Từ lúc đổ đến hiện tại thì em thấy xe chưa có hiện tượng gì lạ ngoài bốc máy, tăng tốc dễ hơn thôi

Mấy cái phụ gia tác động này lợi thì ít mà hại thì nhiều, các cụ xe đang ngon thì đừng chuột bạch cái này
Em cũng ko biết thế nào chứ thấy có cả xe PCX, SH, PKL...mấy dòng xe cỏ như wave, dream...em nghĩ nếu mà hỏng thì họ sao dám đưa mấy con xe đắt tiền đi đổ chứ cụ.
Lấy cài gì để kiểm chứng nhỉ các cụ...sợ nhất là nó hỏng động cơ thì khốn ạ.
hi. EM thì ko biết kiểm chứng thế nào mà chỉ thấy đi bốc máy, tăng tốc hơn thôi. Vì em là dân buôn bán hiểu gì mấy cái kỹ thuật này đâu bác,

Cam Phong

Xe đạp
Như cụ NamVũ có dịch vụ làm sạch buồng đốt thì cụ ấy hút chân không luôn, nghe có vẻ hợp lý, chứ chất này bơm vào xong cứ ung dung mà đi em dự là lợi ít hại nhiều thậtE
Em ko am hiểu gì mấy cái kỹ thuật này lắm, bên họ tư vấn với em là khi súc rửa và làm sạch các cặn đó thì nó theo dầu thải ra ngoài cho lần thay dầu tiếp theo cụ ah. Vì nó phủ cái lớp ceramic gì gì đấy lên bề mặt cặn bẩn ko có chỗ bám nó phải theo ra cùng với dầu . Em thấy có cảm mấy bác trên of nhà mình mang ô tô qua đổ nhưng cái lọ của nó to hơn của xe máy.

li_pi_ti

Xe máy
Theo được kỹ thuật tư vấn và em tìm hiểu trên website của họ thì phủ được cho cả xe mới và cũ cụ ah và cái này dùng 1 lần duy nhất và bảo vệ vĩnh viễn cụ ah. Em nghe thấy cũng thích thích và ưng ý. Từ lúc đổ cái chất Cerma này đến hiện tại em thấy xe có phần hơn hẳn lúc trước e chưa thấy hiện tượng gì gọi là hỏng động cơ hay gì cả các cụ ah.
Cảm ơn cụ đã thông tin :)