[CCCĐ] Phú Yên - Quy Nhơn cuối mùa biển động

buongco

Xe buýt
Chưa cụ ạ!
Đợt rồi e đi vào đó có 4 ngày nên ít thời gian quá ạ
Chỗ ấy ngày xưa là một bãi biển hoang sơ dài mấy km nước trong như Ky co, sau lưng là rừng cây dày đặc. Chú Vin lấy mất rồi đó. Tiền đốn rừng không đã đủ vốn

tvdung

Xe điện
Cụ @tvdung ơi em dự kiến ở Tuy Hòa 7 đêm đầu tháng 7. Phiền cụ tư vấn em giúp đi chơi dư lào cho hợp lý ạ, nhà em 2 người lớn, 3 trẻ em lít nhít? Khách sạn thì em đặt trung tâm rồi, xe chắc phải tìm thuê xe tự lái. Cảm ơn cụ nhiều.
Em đi toàn search gúc gù điểm chơi để đi đới ợ, nói chung cũng loanh quanh mấy điểm thôi, cụ nên thuê xe tự lái di cho chủ động

tvdung

Xe điện
Xin lỗi e hơi thô lỗ, Giữa bãi biển Kỳ co hoang sơ ngày xưa e tới phải lội nước lên bãi biển, bây giờ, mọc lên 1 cái gai bằng beton như thế này hả các cụ ???
Có cái cầu tàu này thì tàu nó mới vào đón khách được chứ ợ

Getz7125

Xe tăng
Em đi toàn search gúc gù điểm chơi để đi đới ợ, nói chung cũng loanh quanh mấy điểm thôi, cụ nên thuê xe tự lái di cho chủ động
Vâng, cảm ơn cụ, em định thuê mazda 3 hoặc Ỉn 800k/ ngày ko biết có đắt ko nhỉ. Mấy điểm nóng em cũng gg + hỏi tư vấn từ chỗ khách sạn em ở luôn rồi, em đang phân vân xem lịch trình thế nào cho hợp lý ah

Amazzar

Xe hơi
Vâng, cảm ơn cụ, em định thuê mazda 3 hoặc Ỉn 800k/ ngày ko biết có đắt ko nhỉ. Mấy điểm nóng em cũng gg + hỏi tư vấn từ chỗ khách sạn em ở luôn rồi, em đang phân vân xem lịch trình thế nào cho hợp lý ah
Giá thuê thế là hợp lý đấy cụ ạ.

tvdung

Xe điện
800k/ ngày là giá chung ở đó ợ, quan trọng là chất lượng xe thế nào thôi
Trong PY thì có mấy điểm, cụ cứ chia ra hôm đi vào phía Nam (bãi Môn, mũi Đại Lãnh, Mũi Đôi, ...), hôm đi ra phía Bắc (phim trường Hoa vàng cỏ xanh, cầu ông Cọp, đầm Ô Loan, gành Đá Đĩa, nhà thờ Mằng Lăng, ...)

Getz7125

Xe tăng
800k/ ngày là giá chung ở đó ợ, quan trọng là chất lượng xe thế nào thôi
Trong PY thì có mấy điểm, cụ cứ chia ra hôm đi vào phía Nam (bãi Môn, mũi Đại Lãnh, Mũi Đôi, ...), hôm đi ra phía Bắc (phim trường Hoa vàng cỏ xanh, cầu ông Cọp, đầm Ô Loan, gành Đá Đĩa, nhà thờ Mằng Lăng, ...)
Vầng, em ở đấy 7 đêm nên cũng thảnh thơi, nhưng cũng muốn đi lại sao cho hợp lý (mặc dù nó cũng chỉ loanh quanh bán kính 40km.

Xe thì chỗ em ở nó cho thuê luôn nên em tưởng đắt, hóa ra giá chung thế thì ok ạ

Amazzar

Xe hơi
Vầng, em ở đấy 7 đêm nên cũng thảnh thơi, nhưng cũng muốn đi lại sao cho hợp lý (mặc dù nó cũng chỉ loanh quanh bán kính 40km.

Xe thì chỗ em ở nó cho thuê luôn nên em tưởng đắt, hóa ra giá chung thế thì ok ạ
Cụ ở Tuy Hòa thì nghiên cứu chạy sang Đại Lãnh - Vân Phong chơi ạ. Chỉ mất 1 ngày thôi.

Getz7125

Xe tăng
Cụ ở Tuy Hòa thì nghiên cứu chạy sang Đại Lãnh - Vân Phong chơi ạ. Chỉ mất 1 ngày thôi.
Vâng chắc chắn rồi ạ. Em đặt ở Đại Lãnh Beach rồi xong lại hủy vì review thấy phòng xấu quá

Amazzar

Xe hơi
Vâng chắc chắn rồi ạ. Em đặt ở Đại Lãnh Beach rồi xong lại hủy vì review thấy phòng xấu quá
Tuy Hòa - Đại Lãnh có 40km thôi cụ ạ. Đi qua hầm Đèo Cả rất tiện. Cụ có thể đi về trong ngày. Cá nhân em thấy bãi biển Đại Lãnh đẹp số 1 VN.

Getz7125

Xe tăng
Ảnh cụ hụp đẹp quá, ko ngủ đêm ở đó là ko có đc ảnh như vầy.
Lúc đầu nhìn ảnh phát em đặt luôn, xong xem lại cơ sở vật chất thì hơi thất vọng chút, mới lại ở đó ko có xe tự lái (xe có lái thì có nhg em ko thích lắm), đi lên gành đá, mạn phía bắc lại xa, mà ko đi thì phí, thế nên em chọn ở trung tâm để tiện đi lại cả 2 phía.

cu.do

Xe buýt
Giờ Quy Nhơn thành điểm đến của dân du lịch Bắc rồi, em thấy ai đi cũng bảo đi Quy Nhơn, hãi thật. Eo Gió thật sự hết mất sự hoang sơ vốn có của nó rồi, Kỳ Co thì còn thảm hơn. Đâu đâu chỗ nào cũng xây rì sọt hết cả rồi tiếc quá.
Eo Gió khi cách đây 2 năm ạ
Thì nói chung điều kiện đi lại dễ dàng, chán ĐNG thì đi Quy Nhơn, chán Quy Nhơn đi vô Phú Quốc...loanh quanh hết ta đi nước ngoài.
Nhưng điều đáng nói là du lịch VN đi đến đâu cũng chỉ đc 1 lần, em chưa thấy chỗ nào đáng để quay lại cả.

1 vì phá nát cảnh quan nguyên sơ thiên nhiên ban tặng.
2 vì thiếu sự sáng tạo, du lịch đâu chỉ có ăn uống nghỉ ngơi ngắm cảnh.

Getz7125

Xe tăng
Thì nói chung điều kiện đi lại dễ dàng, chán ĐNG thì đi Quy Nhơn, chán Quy Nhơn đi vô Phú Quốc...loanh quanh hết ta đi nước ngoài.
Nhưng điều đáng nói là du lịch VN đi đến đâu cũng chỉ đc 1 lần, em chưa thấy chỗ nào đáng để quay lại cả.

1 vì phá nát cảnh quan nguyên sơ thiên nhiên ban tặng.
2 vì thiếu sự sáng tạo, du lịch đâu chỉ có ăn uống nghỉ ngơi ngắm cảnh.
Em đọc mấy bài review cũng thấy nói đi đâu cũng rác và rác, buồn luôn

buongco

Xe buýt
Cụ có nhiều thời gian thế thì đi thêm Bình Định hoặc Nha Trang cho sướng, đường tốt lắm cụ à

Getz7125

Xe tăng
Cụ có nhiều thời gian thế thì đi thêm Bình Định hoặc Nha Trang cho sướng, đường tốt lắm cụ à
Nha Trang em đi mãi chán rồi cụ ạ. Em cũng lăn tăn Quy Nhơn nhưng vé máy bay em lại đặt ở Tuy Hòa nên lại mất công đi lại, em lại còn cọc cả khách sạn ở Tuy Hòa luôn hic.

qua_khoang

Xe tăng
Buổi tối, cả nhà em thuê xe máy của KS (thuê theo giờ) thồ nhau đi ăn tối, sau 1 hồi search gúc gù và map thì ra cái quán này

Lúc em đến cũng khá muộn, do quen nếp sinh hoạt ở nhà cứ toàn 8h tối mới ăn cơm, đến đây lại chả lo chả nghĩ gì nên càng õng ẹo, gần 9h mới đến nên quán đã vắng teo

Bảng giá các loại hải sản đang bơi

Râu tôm lổm nhổm

Giá rổ thế này hơi chát cụ nhỉ,hay nhà hàng to nên giá vậy..?