[Funland] Phương án cuối cùng - Được ăn cả, ngã nằm im

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Tiêm dc CP đã tiêm. Chưa nói biến chứng chết hàng loạt. Nhỡ tiêm xong sau đẻ 1 loạt quái thai dị dạng, hay nó kết hợp với virut bên ngoài tạo ra loại mạnh hơn thì sao.
Các nhà KH ng cứu sản xuất vx muốn nó thành công sớm hơn các cụ nhiều. Nhưng họ còn nhiều cái phải tính toán mà các cụ bồng bột ko hiểu dc.
Nói như cụ thì dẹp hết các thể loại thực phẩm chức năng hay thuốc ở VN đi, vì những thứ đó gần như không kiểm nghiệm ở diện rộng.
Rõ hài cho dân trí, vaccin nhà sản xuất đã thử nghiệm hàng ngàn người mà không tin, lại nô nức tin tưởng anh thần y VHY
Dân trí kiểu này xin lạy 100 lạy

Rivers

Xe container
Tiêm vắc xin cho người mà cứ như kiểu tiêm cho gà ấy nhỉ :))

buikhacthinh

Xe tăng
Không hiểu nổi, vắc xin có rất nhiều, người dân cũng sẵn sàng tiêm mà tiến độ sao chậm đến thế
Ở HN thì kg biết chứ ở TP HCM thì mình nghĩ kg đủ nhân viên y tế đề điều động đi tiêm nên tiến độ chậm.

Chỉnh sửa cuối:

tamock

Xe tăng
Có bao nhiêu vaccine Covid được nghiên cứu mà không thành công nhỉ. Em không thấy được nhắc tới, và trong đó có bao nhiêu thì trượt ở giai đoạn 3?

Có thể nguy hiểm ở chỗ phê duyệt, xong tiêm, xong nới giãn cách, rồi toang vì hiệu quả thấp hơn dự tính, thì làm thế nào? Bởi vì có một số nước như thế rồi: Campuchia, Seychelles, Peru, Chille... chẳng hạn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chán chả buồn ý kiến!

tquang

Xe tăng
TPO - Ngày 30/7, theo nguồn tin của PV, trước tình hình dịch bệnh COVID-19 diễn biến phức tạp, Sở Lao động- Thương binh và Xã hội (LĐ-TB&XH) đã đề xuất UBND TP tiêm vắc xin COVID- 19 cho đối tượng cai nghiện ma túy và bảo trợ xã hội với khoảng 20.000 người.
Khả năng cháu phải đi dk cai nghẹo thôi chứ nhà ko có ông ngoại lại sau đội này thì bao giờ mới đến lượt :((

Sau quả màu mè vớ vẩn kiểu ép cấp phép gấp của thằng này em chính thức xếp nó cùng họ sinovax các kiểu :)

Bino

Xe điện
Nhiều người phảm ứng phụ sau tiêm rất là ghê cụ ạ. Có ông thấy báo sốt cao 2,3 ngày. Hic
Hôm qua 1 ông công ty em tiêm xong còn khó thở tức ngực luôn, phi ngay vào phòng viện nằm theo dõi. Em tiêm xong ở lại 30p không thấy gì, thế mà về nhà lúc hơn 10h tối là người cũng đơ đơ, cả đêm ngây ngấy sốt.
Tóm lại tâm lý của 1 số bộ phận dân mình nếu tiêm
Vắc xin nội chắc họ cũng sợ ko dám tiêm đâu he he
Tiêm AZ, em thấy nếu người trẻ thì hay phản ứng mạnh, sốt, và cảm giác đau người. Bên cơ quan em có người còn bị mất vị giác. Người già thì em thấy nhiều người ko có phản ứng gì cả

Tuy nhiên tiêm mũi 2 thì tuyệt nhiên ko có side effect gì. Bên CQ em khi tiêm mũi 2 cả lũ về nhà nằm chờ sốt cuối cùng chả thấy sao cả.

Bino

Xe điện
Sino thì sao, nước ng ta tiêm 1.6 tỉ mũi, dân họ là lợn ko phải người chắc :)
Cơ bản có vaccine tiêm là tốt, kén chọn thật vớ vẩn. Nước Anh hùng mạnh của Eu tiêm Astra rất nhiều nhưng người VN chê ỏng eo phải loại này loại nọ cơ. Cũng tại đám truyền thông làm loạn xh. Nhiều người lúc nào cũng nhao lên Pfizer với Moderna hỏi tại sao thì ớ ra "thấy bảo thế" =))
EM nói thật chỉ có cực kỳ ngu xuẩn mới kén chọn vaccine. Miễn là vaccine có thử nghiệm đàng hoàng và được cấp phép thì dùng.

Em đang lo là Nanocovax có được thử nghiệm đầy đủ ko? Vì muốn thử nghiệm đầy đủ thì phải ở trong môi trường có độ lây nhiễm cao, ở Việt Nam thì phải thả vào sống gần các bạn F0 thì mới có cơ sở kiểm chứng.

0916187779

Xe tải
đang đẩy nhanh tiêm rồi đấy, chiều nay em cũng mới chích phát 1 az trên trạm y tế quận.

Vua Nui

Xe buýt

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em thấy bài này hay, bưng về đây các cụ thẩm.
.....
Chúng ta đang làm gì với vắc xin?
Khi có thông tin một lô vắc xin về Việt Nam, bộ Y tế sẽ ra quyết định phân bổ cho các đơn vị, vắc xin về sẽ phải lấy mẫu kiểm định, sau khi đưa về kho chứa của các quân khu sẽ phân bổ xuống các tỉnh, các tỉnh có vắc xin lại đưa văn bản phân bổ vắc xin cho quận huyện.

Ví dụ với 2 triệu liều Mordena về Việt Nam ngày 10/7 thì từ ngày 5/7 bộ Y tế đã ra quyết định phân bổ. Ngày 15/7 chính thức phân bổ xuống tỉnh, ngày 23/7 Hà Nội mới phân bổ vắc xin về các quận huyện. Khi vắc xin về đến quận huyện lại tiếp tục chờ để phân bổ về phường xã, lên danh sách người cần tiêm theo thứ tự ưu tiên v.v...với quy trình phân bổ vắc xin phức tạp như hiện nay, ngay cả với tình huống nước sôi lửa bỏng toàn công văn khẩn, vắc xin về nước vẫn phải chờ 2-3 tuần mới đến được người dân.
.....

Nguồn và bài full ở đây, dài quá em ko dám copy hết.

Binhan.4ever

Xe buýt
Em chấp nhận solo với con covid còn hơn là tiêm nano, nói luôn cho vuông
Vâng, đấy là ý kiến riêng của cụ và em tôn trọng điều đó.

Em thì thà tiêm nano còn hơn dính covid. Tác dụng phụ của vaccine nó là cái gì đó mơ hồ. Thế giới có bao nhiêu người chết vì vaccine, trong khi có cả triệu chết vì covid rồi. Tranh ảnh clip người bệnh vật lộn, đầu hàng con covid đầy trên mạng, nên em sợ cái hiện hữu, sợ cái có thật chứ không sợ con ngáo ộp media nó dựng lên.

Chốt lại, giữa việc tiêm vaccine nano và nhiễm covid, em chọn tiêm.

buicongchuc

Xe ba gác
Mới tiêm đc 1/3 số liều mà sao cứ bảo không có vacxin nhỉ?

Tổng cộng đến nay Việt Nam đã nhận được hơn 14,8 triệu liều vaccine, từ nhiều nguồn và nhiều loại vaccine, đang triển khai tiêm chủng toàn dân.
Tính đến ngày 28/7, tổng cộng cả nước đã thực hiện tiêm hơn 5,3 triệu liều vaccine phòng Covid-19 (tiêm một mũi là 4.825.209 người, tiêm mũi hai là 496.630 người.
Không đủ nhân viên để triển khai tiêm.

Trạng thái
Thớt đang đóng