Thông báo Phương án xử lý cuối cùng của BĐH về vụ việc cháu Tuấn Anh

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thưa các cụ các mợ,

Ngày 3.5.2017, cháu Lê Tuấn Anh được thành viên quocan2406 giới thiệu đến Quỹ OF VCD với mong muốn được hỗ trợ cháu do bị tai nạn giao thông nghiêm trọng có nguy cơ ảnh hưởng đến tính mạng, trong khi chi phí điều trị dự kiến là trên dưới 100 triệu, một khoản tiền rất lớn mà gia đình có thể không lo được.

Diễn dàn Otofun đã xem xét hoàn cảnh thực tế và đã huy động thành viên hỗ trợ (có giới hạn thời gian) trường hợp này. Mục đích hỗ trợ cháu Lê Tuấn Anh 1 phần viện phí. Tổng số huy động được là 39.800.000đ.

Trong quá trình thực hiện, song song với việc huy động sự đóng góp bằng tiền, các thành viên của Diễn đàn đã hỗ trợ giúp gia đình làm Bảo hiểm cho cháu và thật may mắn, cháu được Bảo hiểm chi trả hầu như toàn bộ chi phí điều trị, trị giá gần 100tr (2 biên lai hiện lưu là 84.310.655đ+13.078.966đ). Chính vì vậy khoản tiền huy động được (39.800.000đ) đã không được chuyển vào chi trả viện phí như qui định ban đầu mà được giao cho mợ Phương Ruby cầm để hỗ trợ khi cần thiết.

Ngày 30.6.2017, BĐH đã có quyết định thay đổi nhân sự thực hiện việc giúp đỡ cháu Lê Tuấn Anh, mợ Phương Ruby đã bàn giao lại quĩ khoản tiền 33.593.300 (có chứng từ ngân hàng) cùng chứng từ đã chi là 6.206.650.

Sau khi bàn giao, BĐH thống nhất mợ Phương Ruby không còn trách nhiệm liên quan đến vụ việc này.

Tại thời điểm đó, BĐH đã đề xuất 2 phương án thực hiện:

1. Hàng tháng Diễn đàn sẽ hỗ trợ cháu Lê Tuấn Anh 2.000.000 đ để cháu mua thuốc và bồi dưỡng phục hồi sức khoẻ. Việc này đã giao cho chi hội TTH thực hiện.

2. Mở 1 sổ tiết kiệm cho cháu Tuấn Anh với điều kiện: hàng tháng cháu Tuấn Anh chỉ được nhận khoản tiền lãi ngân hàng để sử dụng, số tiền gốc sẽ trao lại cho cháu khi cháu đủ tuổi thành niên (18 tuổi).

Ngày 1.7.2017, để chủ động thực hiện BĐH uỷ quyền cho chi hội TTH thực hiện tiếp việc hỗ trợ cháu Lê Tuấn Anh theo phương án 1, số tiền chuyển cho chi hội TTH là 21.900.000 (có chứng từ ngân hàng) và khoản hỗ trợ đầu tiên 2.000.000 đã được thực hiện vào ngày 8.8.2017

Tuy nhiên, hôm nay BĐH nhận được thông tin như sau từ FB của Lê Thảo Vy (chị gái của cháu Lê Tuấn Anh) với nội dung:

Vì vậy BĐH quyết định:

1. Cháu Lê Tuấn Anh đã nhận được sự quan tâm và ưu ái của nhiều thành viên Diễn đàn giúp vượt qua cơn hiểm nghèo, hiện sức khoẻ cháu đã ổn định. Việc hỗ trợ đã đạt đứng được mục đích ban đầu mà thành viên quocan2406 đã đề xuất và được BĐH đồng ý.

2. BĐH quyết định dừng việc hỗ trợ, giúp đỡ cháu Tuấn Anh.

3. Vì số tiền điều trị chủ yếu đã được Bảo hiểm Y tế chi trả, nên khoản tiền thu được hầu như chưa được sử dụng, BĐH quyết định hoàn trả toàn bộ số tiền thu được 39.800.000 cho thành viên đã đóng góp. Phần đã chi được trích từ quĩ OF VCD

4. Đây là thông báo cuối cùng về sự việc này. Sau đây diễn đàn không tiếp nhận bất kỳ thông tin nào khác về sự việc này nữa. Rất mong các cụ các mợ hợp tác. Trân trọng cảm ơn các cụ các mợ đã quan tâm và mong muốn tiếp tục được đồng hành trong các hoạt động vì Cộng đồng sắp tới.

BĐH diễn đàn OtoFun
Quĩ OF Vì Cộng Đồng

Thưa các cụ các mợ
Như thông báo của BDH về việc hoàn trả số tiền 39.800.000 đồng các thành viên đã đóng góp , đề nghị các cụ cung cấp thông tin để BDH thực hiện việc chuyển trả tiền . Để đảm bảo thông tin cá nhân mời các cụ pm trực tiếp cho em :
Tên
Số TK
Số tiền
Với các cá nhân đóng góp qua mợ Phương Ruby , có thể uỷ quyền cho Phương nhận lại số tiền đóng góp .
Cũng có thể yêu cầu nhận lại bằng tiền mặt .
Sau khi nhận dc thông tin , em sẽ kiểm tra và chuyển lại . Cho đến ngày 30-11-2017 , nếu ko nhận dc yêu cầu chuyển trả số tiền còn lại sẽ được nhập vào quỹ OF VCD . Cám ơn các cụ các mợ

Thưa các cụ các mợ
Như thông báo của BDH về việc hoàn trả số tiền 39.800.000 đồng các thành viên đã đóng góp , đề nghị các cụ cung cấp thông tin để BDH thực hiện việc chuyển trả tiền . Để đảm bảo thông tin cá nhân mời các cụ pm trực tiếp cho em :
Tên
Số TK
Số tiền
Với các cá nhân đóng góp qua mợ Phương Ruby , có thể uỷ quyền cho Phương nhận lại số tiền đóng góp .
Cũng có thể yêu cầu nhận lại bằng tiền mặt .
Sau khi nhận dc thông tin , em sẽ kiểm tra và chuyển lại . Cho đến ngày 30-11-2017 , nếu ko nhận dc yêu cầu chuyển trả số tiền còn lại sẽ được nhập vào quỹ OF VCD . Cám ơn các cụ các mợ
Chào cụ CAMEL!
Về việc này, em đã chuyển vào quỹ OF VCĐ 1 triệu để giúp cháu.
Nay tình huống phát sinh như vậy, em xin gửi lại 1 triệu đó cho quỹ OF VCĐ, vậy các cụ không phải chuyển lại cho em nữa

Qua rà soát, các cụ các mợ thaihana , Vinhthayboi , Thichtat , present , emhamvui , damkhanh , Lonmuongbi , thangtran1986 , BachPro , Rexton6886, BanglaiB2 , sudoai , Ut.Minh , slaz8 , Cún Mít , levinh05 , krutoi phananhhuy , tunguyen146 , Chi Chi , DHa2015 , Phuong Ruby
cũng đã có đóng góp với mục đích giúp cháu Tuấn Anh, nay BĐH đã quyết định như vậy, mời cccm về PM cho cụ CAMEL để nhận nhé!
Nếu em còn tag thiếu tên ai, nhờ cccm báo giúp.
Cám ơn tấm lòng của các cụ các mợ!

Trạng thái
Thớt đang đóng