Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

noithatxe.vn

Xe tải
Website
www.noithatxe.vn
Em vừa mua lại xe Li 3v cho vợ em. Mai định qua bác bảo dưỡng và cần bác tư vấn xem có những gì đến hạn cần thay thế rồi ko. Vì chủ cũ cũng đi 2,3v ùi. Mai em qua bác tư vấn cho em với nha bác

ladug

Xe hơi
Cụ Tân cho e hỏi xe em liberty 150ie đi có hiện tượng hụt ga, máy nổ ko đều, lụp bụp rồi chết máy. Có khi đề lên xong máy nổ là lại bị luôn ko đi được. Thợ đang báo em hỏng điện, thay mâm lửa và cục sạc. Em đồng ý thay mâm lửa thôi. Còn cục sạc thì có nhất thiết phải thay cùng k ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Em đang có mặt tại số 7 Hàng Chuối đây ùi. Hy vọng đúng như lời các bác còm men. Mất công đi mấy chục km sang tận phố lớn. Em ở miền quê. Ahihi
Cảm ơn cụ, hy vọng xe đi ngon !

Cụ Tân cho e hỏi xe em liberty 150ie đi có hiện tượng hụt ga, máy nổ ko đều, lụp bụp rồi chết máy. Có khi đề lên xong máy nổ là lại bị luôn ko đi được. Thợ đang báo em hỏng điện, thay mâm lửa và cục sạc. Em đồng ý thay mâm lửa thôi. Còn cục sạc thì có nhất thiết phải thay cùng k ạ?
Cần phải kiểm tra trực tiếp xem nó lỗi ở đâu, nhưng cái cục xạc nó không liên quan sao lại phải thay cụ.

ladug

Xe hơi
Cảm ơn cụ, hy vọng xe đi ngon !

Cần phải kiểm tra trực tiếp xem nó lỗi ở đâu, nhưng cái cục xạc nó không liên quan sao lại phải thay cụ.
Em cũng ra hãng đấy ạ. Họ cắm máy vào check rồi báo em hỏng mâm lửa, rồi bảo là mâm lửa hỏng thì cục sạc cũng hỏng. Em nghe ko vừa tai nên ko đồng ý thay. Sau đấy còn vệ sinh công tắc chân chống và lọc gió, em đang nghi có khi quả mâm lửa của em cũng chả hỏng hóc gì. Hix.

Thangmai94

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi con liberty ie của e đi bình thường đường đẹp thì rất êm. Những hễ vào chỗ sóc hoặc đi chậm kéo ga là kêu lộc cộc lộc . Các cụ bắt bệnh giúp e với.

rebels

Xe điện
Em chạy lại PM của LXV3Vie nhiều rồi nhưng vẫn hụt ga, cụ TanPiaggio xem giúp thay bộ MIU hết nhiêu ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi con liberty ie của e đi bình thường đường đẹp thì rất êm. Những hễ vào chỗ sóc hoặc đi chậm kéo ga là kêu lộc cộc lộc . Các cụ bắt bệnh giúp e với.
Thường xe Li đi vào chỗ xóc kêu lộc cộc là do bộ treo máy bị mòn hết bạc bi, cụ rảnh chạy qua bọn em kiểm tra kỹ hơn nhé.

Em chạy lại PM của LXV3Vie nhiều rồi nhưng vẫn hụt ga, cụ TanPiaggio xem giúp thay bộ MIU hết nhiêu ạ?
Hiện bên em không tồn bộ MIU này, giá thì hãng dạo này thay đổi liên tục nên phải đặt hàng mới biết chính xác.

kibumyb

Đi bộ
Con LX Việt của e đi hơi ì, máy gằn và rung. Hôm trước đi BD ở chỗ khác họ bảo phải thay 1 đống thứ liên quan đến côn (biên côn, bi côn... e k nhớ lắm). Thấy chi phí lên hơn củ cao quá nên e tạm thôi, giờ mới biết topic của cụ :( tiện hỏi cụ lốp trước bao xiền ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Con LX Việt của e đi hơi ì, máy gằn và rung. Hôm trước đi BD ở chỗ khác họ bảo phải thay 1 đống thứ liên quan đến côn (biên côn, bi côn... e k nhớ lắm). Thấy chi phí lên hơn củ cao quá nên e tạm thôi, giờ mới biết topic của cụ :( tiện hỏi cụ lốp trước bao xiền ạ
Những thứ đấy mòn thì cũng nên thay chạy cho nó mượt mà cụ ơi. Lốp thì tùy loại, hàng Maxxis theo xe thì hơn sáu trăm tí cụ nhé (nếu tính chiết khấu cho OF member thì chỉ còn hơn năm trăm).

nguyenhuy192

Xe đạp
Cụ ơi con xe của em bị lệch đầu, chỉnh lại thì mất bao xiền hả cụ ?

ChauBacH

Xe đạp
C

Cụ Tan cho e hỏi tí ạ. Xe em vespa S 125 3vie thời gian gần đây e mới để ý, cứ đổ đầy bình xăng thì nó lại tràn xăng ra ở bên dưới như hình. Cụ cho e hỏi như thế là bị làm sao ạ? Cách khắc phục nữa. E cảm ơn ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ ơi con xe của em bị lệch đầu, chỉnh lại thì mất bao xiền hả cụ ?
Nếu chỉ lệch đơn thuần sang trái hay phải thì chỉ cần vài phút là xong, và bên em chỉnh miễn phí. Tuy nhiên nếu lệch do cong càng thì hơi mệt đấy !

TanPiaggio

Xe buýt
C

Cụ Tan cho e hỏi tí ạ. Xe em vespa S 125 3vie thời gian gần đây e mới để ý, cứ đổ đầy bình xăng thì nó lại tràn xăng ra ở bên dưới như hình. Cụ cho e hỏi như thế là bị làm sao ạ? Cách khắc phục nữa. E cảm ơn ạ
Có thể do dây thông hơi bị nứt vỡ cụ nhé.

TanPiaggio

Xe buýt
Chi phí thay thế thế nào hả cụ? Có j cuối tuần e qua ạ?
Nếu chỉ bị nứt vỡ ống xăng thì mất vài chục, tuy nhiên phải kiểm tra kỹ xem còn hở ở đâu nữa cụ nhé.

Ntuan14

Xe đạp
Cụ tân cho em hởi với ạ, xe lxie của em đi tốc độ 10-20km/h thì xe rất rung và lắc ko biết là do gì ạ, nhờ cụ bắt bệnh giúp em vs

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ tân cho em hởi với ạ, xe lxie của em đi tốc độ 10-20km/h thì xe rất rung và lắc ko biết là do gì ạ, nhờ cụ bắt bệnh giúp em vs
Cụ rảnh chạy qua để các bạn bên em kiểm tra lại nhé.

ducminh1

Xe tải
Cụ chủ cho e hỏi là xe piaggio lx của ku em e nó húc vào xe đằng trước bánh trước bị lùi lại sau 1 chút thì phải nắn lại thanh đòn đúng ko cụ, và e thấy hành trình giảm xóc trước cũng bị ảnh hưởng 1 chút ? Cho e hỏi giá rổ khoảng bao nhiêu để e bảo nó lên cụ làm ạ

nguyenhuy192

Xe đạp
Cụ cho em hỏi thêm, không biết chỗ cụ có dán xe hoặc sơn không nhỉ. Xe em xước quá muốn dán lại, sau có điều kiện thì sơn nhưng chưa tìm được địa chỉ nào dán xe với sơn uy tín cả (xe em màu trắng muốn dán lại màu ghi sần ạ)