Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ chủ cho e hỏi là xe piaggio lx của ku em e nó húc vào xe đằng trước bánh trước bị lùi lại sau 1 chút thì phải nắn lại thanh đòn đúng ko cụ, và e thấy hành trình giảm xóc trước cũng bị ảnh hưởng 1 chút ? Cho e hỏi giá rổ khoảng bao nhiêu để e bảo nó lên cụ làm ạ
Cần phải kiểm tra kỹ lưỡng cụ nhé. Nếu cong càng thì gần như không thể phục hồi vì càng LX nó có đoạn cong bắt giảm xóc phía dưới, ko có cái dưỡng nào để chỉnh chuẩn như ban đầu đâu.

Cụ cho em hỏi thêm, không biết chỗ cụ có dán xe hoặc sơn không nhỉ. Xe em xước quá muốn dán lại, sau có điều kiện thì sơn nhưng chưa tìm được địa chỉ nào dán xe với sơn uy tín cả (xe em màu trắng muốn dán lại màu ghi sần ạ)
Cụ chạy ra Cao Bá Quát đi, thợ ở đấy làm khá chuẩn. Cụ muốn dán màu gì cũng ok hết.

Em đến rồi ạ, anh thợ bảo e là xe em chỉ cần bảo dưỡng toàn bộ là ok xe ksao cả :D hôm ý đến buổi chiều hơi muộn làm k kịp , để hnao e mang qua từ sáng làm cho tiện :D
Bác ơi địa chie sửa xe là bao nhiêu ạ e đến kiểm tra cái côn phát

FrankMuller

Xe hơi
Địa chỉ chỗ bác tân là bao nhiêu bác e đến kiểm tra xe phát ạ
khổ cụ số 7 hoàng chuối đấy cụ địa chỉ cụ thể đấy :D làm bên a tấn chuẩn lắm báo bếnh chuẩn sửa 1 phát ăn ngay k lai dai mất thời gian :D Piaggio e chỉ tin sửa mỗi ở a tấn thôi

thngaylangthang

Xe ngựa

well_done

Xe đạp
xe mình sáng nay vặn chìa, đợi kim xăng chạy hết để sẵn sàng đi thì chạy, sau đó chạy đc 3m thì tắt máy đột ngột và k đề lại được, có cụ nào nghe bệnh đoán tình hình là sao k? Liệu có phải do nước vào? Đợt r mưa ngập dính ít nước, nước mấp mé pô thôi, chưa vào
xe mình sprint ABS

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ TanPi ơi, f1 nói đi vẫn hơi zựt zụt do tay ga nữa, hôm nào em bảo cháu mang qua lão nhé.
Vâng, bất cứ lúc nào cụ nhé.

xe mình sáng nay vặn chìa, đợi kim xăng chạy hết để sẵn sàng đi thì chạy, sau đó chạy đc 3m thì tắt máy đột ngột và k đề lại được, có cụ nào nghe bệnh đoán tình hình là sao k? Liệu có phải do nước vào? Đợt r mưa ngập dính ít nước, nước mấp mé pô thôi, chưa vào
xe mình sprint ABS
Có quá nhiều lý do nhưng bắt mạch qua sợ chỉ e hơi khó, xe cụ ko đề (ko nghe tiếng đề loạch xoạch) đc hay đề đc nhưng ko nổ ?

Ntuan14

Xe đạp
Cụ tân cho em hỏi với , xe em cứ bị rung giật em thấy từ lúc em thay dầu máy thì bắt đầu có ht này ko biết có phải do dầu máy ko phù hợp ko ạ, vì em nghe nói lx đổ 1 lít dầu còn hôm thay dầu em thấy thay motul thì phải mà motul đấy chai có 800ml thôi ạ, mong cụ giải đáp giúp em ạ

hiền chip

Đi bộ
mọi người cho e hỏi sao cốp trước em không mở được ạ,
em để xe ở tư thế tắt máy nhưng không khóa cổ rồi ấn chìa mà vẫn không mở được
cái nữa là cứ đi vào chỗ xóc thì chỗ gầm xe lại kêu lọc cọc như có gì va vào, không biết có bị lỏng cái gì không nữa

namhoanhao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tân cho e hỏi xe li của e dao này đi qa chỗ xóc no bi như kiểu gầm máy nó cbi rụng ròi ra ngoài là sao ạ

namhoanhao

[Tịch thu bằng lái]
Thay chân chống điện hết bn cụ nhỉ

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ tân cho em hỏi với , xe em cứ bị rung giật em thấy từ lúc em thay dầu máy thì bắt đầu có ht này ko biết có phải do dầu máy ko phù hợp ko ạ, vì em nghe nói lx đổ 1 lít dầu còn hôm thay dầu em thấy thay motul thì phải mà motul đấy chai có 800ml thôi ạ, mong cụ giải đáp giúp em ạ
Xe LX dầu máy thay là 1L, dầu Motul có cả hai loại 0.8 và 1 L nên chú ý khi thay. Cụ tháo que thăm dầu ra kiểm tra mức đang ở đâu ngay nhé.

mọi người cho e hỏi sao cốp trước em không mở được ạ,
em để xe ở tư thế tắt máy nhưng không khóa cổ rồi ấn chìa mà vẫn không mở được
cái nữa là cứ đi vào chỗ xóc thì chỗ gầm xe lại kêu lọc cọc như có gì va vào, không biết có bị lỏng cái gì không nữa
Do kẹt hoặc gẫy lẫy cốp trước nên khó mở, còn xe kêu lọc xọc khi qua chỗ xóc là do bộ treo máy bị mòn vỡ.

Cụ tân cho e hỏi xe li của e dao này đi qa chỗ xóc no bi như kiểu gầm máy nó cbi rụng ròi ra ngoài là sao ạ
Cụ cho đi kiểm tra và thay bộ treo chống rung nhé.

Thay chân chống điện hết bn cụ nhỉ
Xe cụ là xe gì thế ?

namhoanhao

[Tịch thu bằng lái]
Xe LX dầu máy thay là 1L, dầu Motul có cả hai loại 0.8 và 1 L nên chú ý khi thay. Cụ tháo que thăm dầu ra kiểm tra mức đang ở đâu ngay nhé.

Do kẹt hoặc gẫy lẫy cốp trước nên khó mở, còn xe kêu lọc xọc khi qua chỗ xóc là do bộ treo máy bị mòn vỡ.

Cụ cho đi kiểm tra và thay bộ treo chống rung nhé.

Xe cụ là xe gì thế ?
thay bo day mat nhieu k cu