Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
các cụ cho e hỏi xe e bật khóa lên là đèn này sáng mãi ko tắt là sao ạ, e vừa đi thay dầu máy dầu láp và thay bi ạ
Nếu nổ máy mà đèn vẫn sáng thì khả lỗi ở cảm biến dầu, còn nổ máy mà tắt thì bình thường cụ nhé.

Các cụ cho em hỏi là em đi vespa lx 125 3vie . Nên đổ dầu máy bao nhiêu ml , và dầu láp bao nhiêu ml là chuẩn ah.
Dầu máy 1L, dầu láp 200ml cụ cứ thế mà đổ.

Bên cụ có đồ thay thế ko ạ
Cái này chỉ có tháo ở yên cũ ra mà lắp vào thôi chứ mới không có đâu cụ.

Cụ ơi, e có con Lx125 khi đi phần đầu nó cứ nặng thì bị gì ạ?
Cụ đi bảo duỡng lại bộ bi cổ phuốc đi.

Cụ ơi, xe Beverly 125ie của mình chiều nay mới bị chạy đc tầm 4km thì đèn vàng nhấp nháy rùi sau đó kim nhiệt tăng vù vù, tiếng máy hay bơm gì đó kêu ro ro (như kiểu ko tải, ko nước) chỉ vài phút sao là lên 130 độ, xe mọi khi chạy bình thường xe chỉ báo 90 độ.
Về mở két nước ra hơi cạn đổ bổ sung thêm tầm 850ml thì đến ngưỡng giữa min-max nhưng vừa lôi ra chạy thử cũng chỉ đc tầm 5km lại bị như lúc chiều. Xe bị sao cụ nhỉ???

Khả năng bơm nước xe cụ có vấn đề rồi.

Kuty2012

Xe đạp
Cụ tân ơi nhà cụ chỉ sửa chưa bảo dưỡng piagio thoi a, có làm scbd các hãng khác ko a

vnex

Xe đạp
cụ cho em hỏi em đọc sách hướng dẫn GTS ie đổ dầu từ 950ml đến 1l, sao đi bảo dưỡng thay dầu hãng hay đổ 1,2l, thừa mất nửa chai cụ ạ

nguyenhuy192

Xe đạp
Cụ tân cho em hỏi, con lx của em đi bị hiện tượng bánh sau giật giật như kiểu đang đi trên sỏi là sao hả cụ, cn tuần vừa rồi mang qua chỗ cụ mấy anh bảo lốp cũ rồi nên em thay, thay xong đi vẫn bị hiện tượng giật giật chứ không được êm như cũ cụ ạ

guildgold9

Xe máy
Hi cccm,
Tình hình em đang đi Liberty nhập. Trước thì vẫn ok nhưng giờ xe đang ko ổn.

Cụ thể là đợt trước xe em hỏng lốp, đem ra hàng gần nhà sửa, thay lốp. Mà hàng ko có sẵn nên phải mất thời gian đợi ngta mua lốp về lắp cho mình, vì cũng tin tưởng bên đó nên em để xe ở đó cho ngta sửa.

Thay lốp xong em vứt xe ở nhà 1 tuần ko đi, nhưng sau đó khi em đi xe thì thấy xe ko đi đc hết công suất. Tức là ví dụ bt ngày xưa đi 40 50km xe đi rất nhanh và bay xe. Nhưng bây giờ chỉ cần lên khoảng 40km là cảm giác xe bị ì, chỗ để chân rung lên, nói chung ko thể bay xe và đi hết công suất như trước

Em bị lỗi đó cũng đc gần tháng nay r, thì hôm qua tự dưng cái phanh trái nó bị chì lại, tức là bt khi em ấn phanh và sau khi thả phanh ra thì phanh sẽ tự động quay về vị tri ban đầu, nhưng hiện tại nếu ấn phanh tay, là nó bị ì lại chỗ đó luôn, và như kiểu xe đang bị ng dùng ấn giữ phanh liên tục ý ạ

P/s: em ở HN, cũng đang tìm 1 nơi sửa xe ga uy tín và giá cả hợp lý. Cccm có gì tư vấn em vs ạ

Em cảm ơn cccm ạ <3

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ tân ơi nhà cụ chỉ sửa chưa bảo dưỡng piagio thoi a, có làm scbd các hãng khác ko a
Rất tiếc là bên em chuyên Piaggio thôi ạ.

cụ cho em hỏi em đọc sách hướng dẫn GTS ie đổ dầu từ 950ml đến 1l, sao đi bảo dưỡng thay dầu hãng hay đổ 1,2l, thừa mất nửa chai cụ ạ
GTS nhập nhẩu thì thay mất 1.2 lít, còn GTS 3V VN thì thay mất 1L cụ nhé.

Cụ tân cho em hỏi, con lx của em đi bị hiện tượng bánh sau giật giật như kiểu đang đi trên sỏi là sao hả cụ, cn tuần vừa rồi mang qua chỗ cụ mấy anh bảo lốp cũ rồi nên em thay, thay xong đi vẫn bị hiện tượng giật giật chứ không được êm như cũ cụ ạ
Rảnh cụ quay lại bọn em kiểm tra kỹ lại xem thế nào.

Hi cccm,
Tình hình em đang đi Liberty nhập. Trước thì vẫn ok nhưng giờ xe đang ko ổn.

Cụ thể là đợt trước xe em hỏng lốp, đem ra hàng gần nhà sửa, thay lốp. Mà hàng ko có sẵn nên phải mất thời gian đợi ngta mua lốp về lắp cho mình, vì cũng tin tưởng bên đó nên em để xe ở đó cho ngta sửa.

Thay lốp xong em vứt xe ở nhà 1 tuần ko đi, nhưng sau đó khi em đi xe thì thấy xe ko đi đc hết công suất. Tức là ví dụ bt ngày xưa đi 40 50km xe đi rất nhanh và bay xe. Nhưng bây giờ chỉ cần lên khoảng 40km là cảm giác xe bị ì, chỗ để chân rung lên, nói chung ko thể bay xe và đi hết công suất như trước

Em bị lỗi đó cũng đc gần tháng nay r, thì hôm qua tự dưng cái phanh trái nó bị chì lại, tức là bt khi em ấn phanh và sau khi thả phanh ra thì phanh sẽ tự động quay về vị tri ban đầu, nhưng hiện tại nếu ấn phanh tay, là nó bị ì lại chỗ đó luôn, và như kiểu xe đang bị ng dùng ấn giữ phanh liên tục ý ạ

P/s: em ở HN, cũng đang tìm 1 nơi sửa xe ga uy tín và giá cả hợp lý. Cccm có gì tư vấn em vs ạ

Em cảm ơn cccm ạ <3
Chắc bị bó phanh, cụ gần chỗ em thì qua bọn em kiểm tra cho.

guildgold9

Xe máy
Rất tiếc là bên em chuyên Piaggio thôi ạ.

GTS nhập nhẩu thì thay mất 1.2 lít, còn GTS 3V VN thì thay mất 1L cụ nhé.

Rảnh cụ quay lại bọn em kiểm tra kỹ lại xem thế nào.

Chắc bị bó phanh, cụ gần chỗ em thì qua bọn em kiểm tra cho.
Nhà em ở tận Linh Đàm cơ ạ :( Lên tận hàng chuối thì xa quá ạ :(

guildgold9

Xe máy
Em đang định qua cái Hoa Đà Motor ở GIải Phóng, có bác nào làm ở đây bao giờ chưa ạ ?!

autobahn-hanoi

Xe tăng
xe mình et4, đi được 100k km, đợt này thấy máy chạy nổ hơi to, kiểu phành phạch, liệu có xử lý được k bác chủ ơi, thanks.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Năm mới Con Gà, kính chúc các cụ các mợ một năm mới vui vẻ, sức khỏe và hạnh phúc !
Thừa quyền của cụ Xebo, em xin lập thớt mới thay cho phần cũ đã quá dài để trả lời online tất cả các câu hỏi liên quan đến xe Piaggio một cách nhanh nhất có thể. Tuy nhiên để được trả lời 'ngay và luôn' các cụ các mợ gọi cho theo số máy 043 972 8160 hoặc 098 383 6162 nhé.
TT BHBD Piaggio Ý Việt số 7 Hàng Chuối luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% phụ tùng, tư vấn miễn phí cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng trong suốt thời gian qua !
mình vừa comment ở trang cuối, nhờ xem cái et4, lần gần nhất (2012) làm tổng thể là ở piaggio lê văn hưu, k biết có phải cửa hàng của bác chủ k

autobahn-hanoi

Xe tăng

guildgold9

Xe máy
chưa biết chỗ này bạn à, có thể mấy chỗ hẻo lánh này lại có kỹ thuật tốt.
Thanks bác, cũng muốn qua bên bác chủ topic mà xa quá :( Từ Linh Đàm lên tận Hàng Chuối =.="

Thôi để em xem còn chỗ nào gần đây ổn ko, nếu ko chắc vẫn qua bên bác chủ topic =.="

TanPiaggio

Xe buýt
Nhà em ở tận Linh Đàm cơ ạ :( Lên tận hàng chuối thì xa quá ạ :(
Cuối tuần cụ lên phố cà phê rồi ghé thăm bọn em cũng đc mà.

xe mình et4, đi được 100k km, đợt này thấy máy chạy nổ hơi to, kiểu phành phạch, liệu có xử lý được k bác chủ ơi, thanks.
Cụ ghé qua bọn em khám xem thế nào, cơ bản là xử lý được hết.

mình vừa comment ở trang cuối, nhờ xem cái et4, lần gần nhất (2012) làm tổng thể là ở piaggio lê văn hưu, k biết có phải cửa hàng của bác chủ k
Bọn em độc lập với bên LVH cụ à.

Linhkent

Đi bộ
Em vừa lấy liberty 125 ie dk 2012.
Sẽ mang qua bác tân sớm để đc làm mươt. Bảo dưỡng toàn bộ để đi êm mượt hơn nữa.
Chi phí bảo dưỡng toàn bộ là bao nhiêu thế bác tân?

TanPiaggio

Xe buýt
Em vừa lấy liberty 125 ie dk 2012.
Sẽ mang qua bác tân sớm để đc làm mươt. Bảo dưỡng toàn bộ để đi êm mượt hơn nữa.
Chi phí bảo dưỡng toàn bộ là bao nhiêu thế bác tân?
Công BDTB hết khoảng 180K, và cũng mất từng đấy phút để làm. Hôm nào rảnh cụ ghé qua nhé !

trdg

Xe máy
Cụ cho e hỏi xe em bị sao đây

Linhkent

Đi bộ
Công BDTB hết khoảng 180K, và cũng mất từng đấy phút để làm. Hôm nào rảnh cụ ghé qua nhé !
Thank bác. Hnay em ra bao dưỡng rồi,xe chỉ phải vệ sinh ko phải thay thế đồ gì
đi êm hơn nhưng lúc ga thì xe yếu hơn ko bốc như lúc chưa bảo dưỡng bác ah? Cảm giác xăng cũng xuống nhanh hơn. Liệu có cần phải kiểm tra lại ko?

Chỉnh sửa cuối: