Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

xperiax10

Xe hơi
em mua xe liberty ie bên cụ hồi còn ở làm ở hà nội. Bị lỗi vành bên cụ thay cho cái mới luôn. Mà đi hết bảo hành nó lại bị lỗi tiếp, em phải thay ở tỉnh nhà hết 1 củ 7. Đến giờ em thay được mấy tháng lại bị lỗi rồi, đi qua chỗ xóc nghe lạch cạch bánh sau. Mấy năm rồi mà cái vành xe nhà máy vẫn không dứt điểm được cụ nhỉ? có khi nào em thay về rồi lại phải tốn tiền đi thay tiếp ko nhỉ. Điên lên mất

Fast99

Xe đạp
Cụ cho e hỏi bộ cụm đèn pha LX150 giờ giá bao nhiu với ah? Thanks cụ ah!

gLong

Xe tải
Cụ TanPiaggio cho em khảo chút, xe em GTS 3v, em tính thay con đèn pha zin bằng đèn LED XHP70 - L7, nghe nói con đèn này cos 40w, pha 60w, đèn zin thì hình như 35w, không biết lắp vào có ảnh hưởng gì không ạ? Con LED này thì thấy thông số ghi không dùng quạt tản nhiệt mà dùng các lá tản nhiệt nên không gây cháy bóng khi chết quạt như các dòng LED khác. Với lại em thấy nhiều người nói lắp LED vào thì ánh sáng không chụm như đèn zin, sợ lại khó nhìn. Mong cụ cho ý kiến!

TanPiaggio

Xe buýt
Thank bác. Hnay em ra bao dưỡng rồi,xe chỉ phải vệ sinh ko phải thay thế đồ gì
đi êm hơn nhưng lúc ga thì xe yếu hơn ko bốc như lúc chưa bảo dưỡng bác ah? Cảm giác xăng cũng xuống nhanh hơn. Liệu có cần phải kiểm tra lại ko?
Cảm giác vậy thôi chứ xe cụ ngon hơn trước rồi đấy.

Chỗ cụ là topcom hay xuân cầu thế, có bán xe không
Bọn em chuyên bảo dưỡng sửa chữa cụ à.

em mua xe liberty ie bên cụ hồi còn ở làm ở hà nội. Bị lỗi vành bên cụ thay cho cái mới luôn. Mà đi hết bảo hành nó lại bị lỗi tiếp, em phải thay ở tỉnh nhà hết 1 củ 7. Đến giờ em thay được mấy tháng lại bị lỗi rồi, đi qua chỗ xóc nghe lạch cạch bánh sau. Mấy năm rồi mà cái vành xe nhà máy vẫn không dứt điểm được cụ nhỉ? có khi nào em thay về rồi lại phải tốn tiền đi thay tiếp ko nhỉ. Điên lên mất
Số cụ nhọ phết, thôi lần này ko thay nữa mà đóng lại ắc vành cho nó đỡ tiền.

Cụ cho e hỏi bộ cụm đèn pha LX150 giờ giá bao nhiu với ah? Thanks cụ ah!
Nếu cụ thay hàng nhập khẩu thì hơn triệu, còn hàng Việt thì rẻ hơn vài trăm.

Cụ TanPiaggio cho em khảo chút, xe em GTS 3v, em tính thay con đèn pha zin bằng đèn LED XHP70 - L7, nghe nói con đèn này cos 40w, pha 60w, đèn zin thì hình như 35w, không biết lắp vào có ảnh hưởng gì không ạ? Con LED này thì thấy thông số ghi không dùng quạt tản nhiệt mà dùng các lá tản nhiệt nên không gây cháy bóng khi chết quạt như các dòng LED khác. Với lại em thấy nhiều người nói lắp LED vào thì ánh sáng không chụm như đèn zin, sợ lại khó nhìn. Mong cụ cho ý kiến!
Em chưa lắp con đèn nào như vậy, tuy nhiên lắp bóng Led có công suất cao như vậy thì dễ cháy pha lắm. Cụ cân nhắc nhé !

gLong

Xe tải

Em chưa lắp con đèn nào như vậy, tuy nhiên lắp bóng Led có công suất cao như vậy thì dễ cháy pha lắm. Cụ cân nhắc nhé !
Vâng em cũng đang hơi xoắn, vì công suất tương đương thì em yên tâm, đằng này cao hơn công suất bóng gốc, hỏi thì cửa hàng họ bảo họ đã lắp và test thử trên xe rồi mới bán, nhưng có lẽ em nên cancel vì thấy hơi nguy hiểm. Thanks cụ nhóe! À tiện em hỏi luôn xe chạy 8000km thì bảo dưỡng những gì vậy cụ? Cụ TanPiaggio cho em xin ít thông tin hạng mục, thời gian và kinh phí vào chỗ kín để có gì cuối tuần em qua.

TanPiaggio

Xe buýt
Vâng em cũng đang hơi xoắn, vì công suất tương đương thì em yên tâm, đằng này cao hơn công suất bóng gốc, hỏi thì cửa hàng họ bảo họ đã lắp và test thử trên xe rồi mới bán, nhưng có lẽ em nên cancel vì thấy hơi nguy hiểm. Thanks cụ nhóe! À tiện em hỏi luôn xe chạy 8000km thì bảo dưỡng những gì vậy cụ? Cụ TanPiaggio cho em xin ít thông tin hạng mục, thời gian và kinh phí vào chỗ kín để có gì cuối tuần em qua.
Xe chạy đc từ 8000 ~ 10000km thì bảo dưỡng toàn bộ, công là 180K và từng đấy phút để làm. Nếu tiện thì cụ mang cho em vào giữa tuần làm là tốt nhất vì cuối tuần thường đông khách nên phải chờ hơi lâu.

gLong

Xe tải
Xe chạy đc từ 8000 ~ 10000km thì bảo dưỡng toàn bộ, công là 180K và từng đấy phút để làm. Nếu tiện thì cụ mang cho em vào giữa tuần làm là tốt nhất vì cuối tuần thường đông khách nên phải chờ hơi lâu.
Giữa tuần em toàn phải đi làm, chắc cuối tuần em cố gắng mang qua cụ vậy

kentquach

Đi bộ
tiếng lách cách đây mình cứ tưởng là tiếng bi côn. híc thế mình cũng dính chưởng rồi. lúc đi chậm trong ngõ thỉnh thoảng mới lách cách như tiếng bi sắt ah bác

ktqh

Xe hơi
Lx125 nhập 2006. Lúc đi chậm ga lên xe bị hiền tượng xộc xộc rung là sao cụ. Em thay curoa nhưng ko hết. Cụ tư vấn giúp

Fast99

Xe đạp

Bọn em chuyên bảo dưỡng sửa chữa cụ à.

Số cụ nhọ phết, thôi lần này ko thay nữa mà đóng lại ắc vành cho nó đỡ tiền.

Nếu cụ thay hàng nhập khẩu thì hơn triệu, còn hàng Việt thì rẻ hơn vài trăm.

Hàng Việt khác với hàng nhập dư lào vậy bác? :)) bác cho e ít thông tin với ah

TanPiaggio

Xe buýt
Vâng mượt mịn bác ạh. Cái kính đèn pha li việt bị dạn nứt thay kính mới thì bao tiền thế bâc tân? Hôm trước em quên ko hỏi.
Bên em hiện có sẵn cả cụm đèn pha thôi.

Giữa tuần em toàn phải đi làm, chắc cuối tuần em cố gắng mang qua cụ vậy
Vâng lúc nào cũng ok ạ.

Lx125 nhập 2006. Lúc đi chậm ga lên xe bị hiền tượng xộc xộc rung là sao cụ. Em thay curoa nhưng ko hết. Cụ tư vấn giúp
Cụ phải kiểm tra bảo dưỡng bộ côn nữa, chứ thay riêng dây curoa thì ko hết đc đâu.

Hàng Việt khác với hàng nhập dư lào vậy bác? :)) bác cho e ít thông tin với ah
Hàng Việt là do Piaggio VN sản xuất cho các mẫu xe SX trong nước, còn hàng nhập đc nhập khẩu từ Ý cho những mẫu xe từ 2009 trở về trước. Tất nhiên hàng nhập bao giờ chả tốt hơn hàng VN !

ltrphuc

Xe tăng
cụ tân cho em hỏi con LX nhà em đang đi bt tự nhiên đền ko lên (vẫn nghe tiếng đề lẹt xẹt to, ko phải hết ac quy), đạp cũng ko lên. cố đề thì lâu lâu nó nổ đc máy nhưng máy rất ỳ kéo ga cũng ko bốc lên đc, đi 1 đoạn lại tự chết máy là bị lỗi sao có nặng ko ạ :( cụ tư véo nhanh giúp e để sang tuần em đem qua cụ sửa với ạ

ktqh

Xe hơi
Bên em hiện có sẵn cả cụm đèn pha thôi.

Vâng lúc nào cũng ok ạ.

Cụ phải kiểm tra bảo dưỡng bộ côn nữa, chứ thay riêng dây curoa thì ko hết đc đâu.

Hàng Việt là do Piaggio VN sản xuất cho các mẫu xe SX trong nước, còn hàng nhập đc nhập khẩu từ Ý cho những mẫu xe từ 2009 trở về trước. Tất nhiên hàng nhập bao giờ chả tốt hơn hàng VN !
Em cũng bảo dưỡng côn rồi. Nhưng dc thím ngắn thôi. Ko hết dc cụ ah

Linhkent

Đi bộ
Bảo dưỡng toàn bộ liberty việt ie có rửa chế ko bác. Hom em làm chỉ thấy tra cổ xe ,dây phanh và vệ sinh bộ chuyên động côn và lọc gió.

TanPiaggio

Xe buýt
cụ tân cho em hỏi con LX nhà em đang đi bt tự nhiên đền ko lên (vẫn nghe tiếng đề lẹt xẹt to, ko phải hết ac quy), đạp cũng ko lên. cố đề thì lâu lâu nó nổ đc máy nhưng máy rất ỳ kéo ga cũng ko bốc lên đc, đi 1 đoạn lại tự chết máy là bị lỗi sao có nặng ko ạ :( cụ tư véo nhanh giúp e để sang tuần em đem qua cụ sửa với ạ
Xe của cụ rất có thể bị vỡ mất cái ống hơi, cụ nhấc cái cốp dưới yên ra kiểm tra đoạn ống hơi màu đen nối cổ hút chế với cái khóa xăng xem có vỡ ko nhé.

Em cũng bảo dưỡng côn rồi. Nhưng dc thím ngắn thôi. Ko hết dc cụ ah
Bộ côn khi chạy sẽ hút gió bên ngoài vào làm mát, vì thế nó cũng hút luôn bụi bẩn vào. Nếu cụ hay chạy trên đường có nhiều bụi thì nhanh bẩn bộ côn lắm, phải định kỳ vệ sinh cụ nhé.

Bảo dưỡng toàn bộ liberty việt ie có rửa chế ko bác. Hom em làm chỉ thấy tra cổ xe ,dây phanh và vệ sinh bộ chuyên động côn và lọc gió.
Xe cụ Li ie phun xăng điện tử thì lấy đâu ra chế mà rửa.

ltrphuc

Xe tăng
Xe của cụ rất có thể bị vỡ mất cái ống hơi, cụ nhấc cái cốp dưới yên ra kiểm tra đoạn ống hơi màu đen nối cổ hút chế với cái khóa xăng xem có vỡ ko nhé.

Bộ côn khi chạy sẽ hút gió bên ngoài vào làm mát, vì thế nó cũng hút luôn bụi bẩn vào. Nếu cụ hay chạy trên đường có nhiều bụi thì nhanh bẩn bộ côn lắm, phải định kỳ vệ sinh cụ nhé.

Xe cụ Li ie phun xăng điện tử thì lấy đâu ra chế mà rửa.
tks bác. sáng nay e vừa đem xe qua chỗ bác bảo dưỡng cả luôn đó ạ :> con LX màu vàng be bỉm 011.31 đó bác :D

kentquach

Đi bộ
cái kim xăng của việt đổ ko full kim có chỉnh lại dc ko bác tân ? nhìu vấn đề mà em hay quên quá

TrangPham19

Đi bộ
Cho em hỏi, em đang tính mua liberty 2017, các bác tư vấn cho em với. Xe đi có được không ạ

guildgold9

Xe máy
Cuối tuần cụ lên phố cà phê rồi ghé thăm bọn em cũng đc mà.

Cụ ghé qua bọn em khám xem thế nào, cơ bản là xử lý được hết.

Bọn em độc lập với bên LVH cụ à.
Hôm đó em qua luôn rồi mà cụ :D

Dịch vụ bên cụ tốt, recommend cho ae forum :D