Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

team90vn

Xe đạp
em mới lấy liberty 2015, xe đang đi bình thường thả hết ga ra hay thả dốc là chết máy, bóp phanh đề lại lại nổ bình thường, còn vấn đề nữa là xử lý cái chắn bùn sau rung như động đất kiểu gì được các cụ tư vấn giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em liberty ie, bị lệch bánh sau so với chắn bùn. Giờ phải thay cái j để nhìn cho nó cân giống lúc trc vậy cụ?? Có phải nắn lại càng ko??? Nhìn bánh sau lệch chắn bùn tức mắt quá. Thứ nữa là 2 cái ốc đồng vít bô vào máy có thay đc không ạ? ốc của em bị trờn ren hay bưởng máy bị trờn mà xoáy cảm giác không chặt lắm

Cũng không lệch lắm đâu cụ, nếu đi bình thường thì kệ nó ko sao đâu. Còn trờn ren chỗ bắt bu lông bô xe thì hơi phức tạp đấy, chỉ mỗi cách đắp và taro lại ren thôi.

em mới lấy liberty 2015, xe đang đi bình thường thả hết ga ra hay thả dốc là chết máy, bóp phanh đề lại lại nổ bình thường, còn vấn đề nữa là xử lý cái chắn bùn sau rung như động đất kiểu gì được các cụ tư vấn giúp em với
Cụ cho vào hãng scan lại phần mềm xem sao, sợ lỗi chế độ chạy ko tải ???

Fox98

Đi bộ
Không biết cụ đã qua chưa ạ ?

Nếu phần chóa bên trong vẫn ngon thì có thể thay mặt kính ngoài.

Mợ cho bọn em kiểm tra xem có khắc phục được không đã, thay tốn tiền lắm !
Cho e địa chỉ bên mình e qua với ạ

m6wagon

Xe đạp
Xe LX 125 của em cái gương bên trái giờ nó bị lờn cái ren ở chân gương, ko thể siết chặt được, giờ thay cái cụm chân gương đó để lắp lại gương hết bao nhiêu ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe LX 125 của em cái gương bên trái giờ nó bị lờn cái ren ở chân gương, ko thể siết chặt được, giờ thay cái cụm chân gương đó để lắp lại gương hết bao nhiêu ạ

Hơn đôi trăm gì đó cụ ơi.

Dongnguyen1086

Xe máy
Xe liberty 2vie của e thay dầu rồi mà vẫn còn đèn báo dầu nháy nháy nhẹ liên tục là sao ạ? Dầu thì em vừa thay được vài hôm thôi các cụ ạ. Bật chìa lên thì sáng bthg, sau khi nổ máy thì tắt và sáng kiẻu lờ mò nhấp nháy đom đóm. Các cụ tư vấn em với, đi tiếp có sao ko? Vì bỏ que tham dau ra dầu vẫn nguyên vừa mới thay

TanPiaggio

Xe buýt
Xe liberty 2vie của e thay dầu rồi mà vẫn còn đèn báo dầu nháy nháy nhẹ liên tục là sao ạ? Dầu thì em vừa thay được vài hôm thôi các cụ ạ. Bật chìa lên thì sáng bthg, sau khi nổ máy thì tắt và sáng kiẻu lờ mò nhấp nháy đom đóm. Các cụ tư vấn em với, đi tiếp có sao ko? Vì bỏ que tham dau ra dầu vẫn nguyên vừa mới thay
Khả năng cảm biến báo dầu bị lỗi cụ ơi.

Dongnguyen1086

Xe máy
Anh ơi, Xe em giờ bị hiện tượng cứ rửa xe phun nước bắn vào gầm là đề khó hoặc ko đề được, có lần đề hết cả acqui cũng ko nổ đc luôn anh ah. Là bệnh gì vậy anh?? (Ko phải do ổ khoá từ anten vì khu vực này em ko để nc bắn vào và mỗi lần rửa đều bịt kín khô cong)

TanPiaggio

Xe buýt
Anh ơi, Xe em giờ bị hiện tượng cứ rửa xe phun nước bắn vào gầm là đề khó hoặc ko đề được, có lần đề hết cả acqui cũng ko nổ đc luôn anh ah. Là bệnh gì vậy anh?? (Ko phải do ổ khoá từ anten vì khu vực này em ko để nc bắn vào và mỗi lần rửa đều bịt kín khô cong)
Dây cao áp bị nước vào cụ nhé.

LamDC

Xe hơi
xe Lib nhập muốn lắp 'chíp chíp' để tìm xe thì lắp được loại nào ạ?

Dark_Man

Xe buýt
cháu call cụ mãi ko bốc máy, chắc ngày lễ cụ nghỉ, hxxx

Dongnguyen1086

Xe máy
Chào các cụ ! xe Li việt của mình vua bị mất đèn cả pha và cốt , bấm nút nháy đèn thì nó vẫn sáng, giữ im nút này thì vẫn sáng. bấm fa cốt thì đèn báo fa cốt trên mặt đồng hồ vẫn báo nhưng đèn vẫn không chịu sáng!
Xin bác Tấn chỉ giúp nguyên nhân và cách sửa chữa bệnh này ạ ! cảm ơn bác !

Lương Vân

Đi bộ
Cho e hỏi với ạ .
Con Ves của e đi đc 10.000km rồi, lúc mới mua thì k bị sao nhưng dạo gần đây đầu xe rất cứng, nặng và khó điều chỉnh, cảm giác bẻ lái không được trơn tru ấy ạ, đi nhanh đi thẳng thì k thấy hiện tượng gì, nhưng khi đi chậm lại hoặc tránh ổ gà thì đầu xe rất nặng và khó xoay, mỗi lần xoay nhẹ là rung và lắc cả xe luôn ạ, đi rất khó chịu, cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục với ạ, e xin cảm ơn !!!

TanPiaggio

Xe buýt
Giờ thay dây cao áp hay có thể bó laii cho đỡ hở vậy cụ???? Em k hiểu xe cộ lắm
Cần phải kiểm tra cụ thể xem hở ở đâu mới đưa ra hướng xử lý cụ.

xe Lib nhập muốn lắp 'chíp chíp' để tìm xe thì lắp được loại nào ạ?
Không nên lắp ạ, lợi bất cập hại.

cháu call cụ mãi ko bốc máy, chắc ngày lễ cụ nghỉ, hxxx
Vâng bên em nghỉ lễ mấy hôm. giờ đã trở lại phục vụ các cụ ạ.

Chào các cụ ! xe Li việt của mình vua bị mất đèn cả pha và cốt , bấm nút nháy đèn thì nó vẫn sáng, giữ im nút này thì vẫn sáng. bấm fa cốt thì đèn báo fa cốt trên mặt đồng hồ vẫn báo nhưng đèn vẫn không chịu sáng!
Xin bác Tấn chỉ giúp nguyên nhân và cách sửa chữa bệnh này ạ ! cảm ơn bác !
Khả năng chết rơ le đèn pha.

Cho e hỏi với ạ .
Con Ves của e đi đc 10.000km rồi, lúc mới mua thì k bị sao nhưng dạo gần đây đầu xe rất cứng, nặng và khó điều chỉnh, cảm giác bẻ lái không được trơn tru ấy ạ, đi nhanh đi thẳng thì k thấy hiện tượng gì, nhưng khi đi chậm lại hoặc tránh ổ gà thì đầu xe rất nặng và khó xoay, mỗi lần xoay nhẹ là rung và lắc cả xe luôn ạ, đi rất khó chịu, cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục với ạ, e xin cảm ơn !!!
Xe của mợ cần cho đi bảo dưỡng tra dầu bôi mỡ lại bộ cổ phuốc nhé.

annhoongxeo

Xe đạp
Cho e hỏi ở đây có a/c nào pass lại Vespa cũ còn ngon tươi tý ko ạ? :)

Duongminh91

Đi bộ
Cho e hỏi nắn càng trước xe zip hết bao nhiêu tiền vậy a. Em cảm ơn