Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

tuanmuom231

Đi bộ
Cho e hỏi xe primavera đổ dầu lap thì mỗi lần 2 tuýp hay 1 tuýp ạ. E đang dùng dầu motul

Aloha123

Xe đạp
Cụ cho hỏi con Li Abs của em khi đi vào mấy đoạn đường xóc thì bánh trước cứ lắc, có cảm giác như bánh k tròn rất khó chịu. Như thế có phải bình thường k cụ hay lỗi là do đâu?
P/s: Em mới mua xe tuần trước thôi và lúc chạy thử vẫn bình thường.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ cho hỏi con Li Abs của em khi đi vào mấy đoạn đường xóc thì bánh trước cứ lắc, có cảm giác như bánh k tròn rất khó chịu. Như thế có phải bình thường k cụ hay lỗi là do đâu?
P/s: Em mới mua xe tuần trước thôi và lúc chạy thử vẫn bình thường.
Có thể cổ phuốc lỏng, xe cụ mới mua đang trong tgian bảo hành nên cụ quay lại hãng để họ kiểm tra kỹ hơn nhé.

SyMon Shop

Xe tải
Cụ cho e hỏi là xe em Vespa Sprint bảo hành 3vạn or 3 năm mà sao lần nào e đi bảo dưỡng cũng không đc km gì cả
Và hn e chính thức bị làm gà bởi topcom Huỳnh Thúc Kháng đây ạ
xe cháu đi 1,2 Vạn,Đang đi ngon bình thường
Vô đây cảm giác cháu như thành gà ý :((
Ra bảo dưỡng topcom Huỳnh thúc kháng
Hôm trc cháu bận thay dầu máy & xe mất >400k rồi
Hôm nay ra bảo dưỡng họ bảo làm mấy cái này : Các cụ tư vấn cho cháu với ạ,mấy món kia thay có đúng không ạ,và đồ họ thay có tốt như cũ nữa k ?
Để cháu biết lần sau còn vô chỗ cụ luôn,chứ bảo dưỡng mỗi lần 2,5 củ thì chết ạ

TanPiaggio

Xe buýt
E dùng dầu máy motul này thì đi được 3000km mới thay hả cụ hay là 2000 ạ

3000km chạy thoải mái cụ nhé.

Cụ cho e hỏi là xe em Vespa Sprint bảo hành 3vạn or 3 năm mà sao lần nào e đi bảo dưỡng cũng không đc km gì cả
Và hn e chính thức bị làm gà bởi topcom Huỳnh Thúc Kháng đây ạ
xe cháu đi 1,2 Vạn,Đang đi ngon bình thường
Vô đây cảm giác cháu như thành gà ý :((
Ra bảo dưỡng topcom Huỳnh thúc kháng
Hôm trc cháu bận thay dầu máy & xe mất >400k rồi
Hôm nay ra bảo dưỡng họ bảo làm mấy cái này : Các cụ tư vấn cho cháu với ạ,mấy món kia thay có đúng không ạ,và đồ họ thay có tốt như cũ nữa k ?
Để cháu biết lần sau còn vô chỗ cụ luôn,chứ bảo dưỡng mỗi lần 2,5 củ thì chết ạ

Cụ qua chỗ em chắc sẽ tiết kiệm được hơn nửa. Mấy đồ thay phía trên thay chắc do đồ của cụ nó bị mòn hỏng, nhưng cái cuối cùng chắc chắn phí tiền vì nó không giải quyết được vấn đề. Còn phần dọn máy nữa, em ko rõ là dọn cái gì ???

Chỉnh sửa cuối:

Dongnguyen1086

Xe máy
Cam cò của em kêu to vì xe đi 9 vạn rồi, bên bác có chỉnh lại được ko? Xử lý thay thế những phụ tùng nào vậy ạ??? Xe Li 2vie

Lương Vân

Đi bộ
Cho e hỏi ở đây có a/c nào pass lại Vespa cũ còn ngon tươi tý ko ạ? :)
E có con vera trắng mới đi được 9k.km có vài vết xước nhẹ nhìn không thấy, e thay dầu nhớt đầy đủ từ lúc mua, không hỏng hóc, vđề gì cả, e là con gái nên đi rất giữ xe, xe chạy êm ngon, a muốn mua a

TanPiaggio

Xe buýt
Cam cò của em kêu to vì xe đi 9 vạn rồi, bên bác có chỉnh lại được ko? Xử lý thay thế những phụ tùng nào vậy ạ??? Xe Li 2vie
Cam cò kêu to vì khe hở su páp lớn, chỉ cần chỉnh lại thôi cụ.

Dongnguyen1086

Xe máy
Cam cò kêu to vì khe hở su páp lớn, chỉ cần chỉnh lại thôi cụ.
Em đi thay dầu raat đều luôn mà thợ gần nhà bảo phải thay trục cam cò không nhanh là bó máy thì phải thay toàn bộ pitong , thấy cam cò kêu to như này là phải thay cam cò,l vs bộ tăng cam tự động hả cụ?? Thợ nói làm em hoang mang quá, như vậy là phải bổ máy rồi p ko cụ??

DangGiaLinh

Đi bộ
thay má phanh sau xe zip hết bao tiền bác ơi?

TanPiaggio

Xe buýt
Em đi thay dầu raat đều luôn mà thợ gần nhà bảo phải thay trục cam cò không nhanh là bó máy thì phải thay toàn bộ pitong , thấy cam cò kêu to như này là phải thay cam cò,l vs bộ tăng cam tự động hả cụ?? Thợ nói làm em hoang mang quá, như vậy là phải bổ máy rồi p ko cụ??
Cụ quay lại chỗ đấy lần nữa kiểu gì thợ cũng nghĩ ra lý do gì đó để bổ máy.

thay má phanh sau xe zip hết bao tiền bác ơi?
Khoảng đôi trăm mợ ơi.

Liberty.abs thay dầu máy hết 1l hay 1,3l hả bác?
Thường thì thay dầu thì trong xe vẫn còn một lượng nhỏ ko xả hết vì thế thay 1l cũng đc.

Dongnguyen1086

Xe máy
Cụ quay lại chỗ đấy lần nữa kiểu gì thợ cũng nghĩ ra lý do gì đó để bổ máy.

Khoảng đôi trăm mợ ơi.

Thường thì thay dầu thì trong xe vẫn còn một lượng nhỏ ko xả hết vì thế thay 1l cũng đc.
Hnao em qua nhờ anh chỉnh lại cam cò đc ko anh, mất nhiều tgian ko ạh? Xe em li việt 125ie. Trc có thay bạc treo máy bên mấy thứ linh tinh bên anh.

hieutrungies

Xe đạp
Bác Tân piagio cho e hỏi chút, bảo duỡng full vespa trung bình khoảng bao nh xèng / lần ạ. e cám ơn.

TanPiaggio

Xe buýt

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tấn cho em hỏi chút, bạn e mới để lại cho e Lx này mà em k biết đời năm nào. Hiện xe đi tăng tốc chậm(đã làm côn, bi côn thợ gần nhà) e đi thấy vẫn hơi lì, đồng hồ không hiển thị, đèn sương mù k sáng, không đề được khi bóp tay phanh trái(tay phải thì dc). Cụ cho em hỏi cách khắc phục và chi phí với ak. Cảm ơn cụ
Xe chạy ì thì phải kiểm tra trực tiếp mới biết đc, còn pin đồng hồ, đèn sương mù thay mất vài chục, ko đề đc do hỏng công tắc đèn phanh thay hơn trăm cụ nhé.