Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

binhyennoidau

Xe đạp
Cụ cho em hỏi em có con Liberty abs, dạo gần đây mỗi lần em phóng xe từ hầm lên khỏi, nhả ga ra thì nó chết máy, đề lại mấy lần nó mới nổ lại, không biết là nó bị làm sao, cụ bắt bệnh giúp em với

Dũng Ốc Vít

Xe tải
Xe chạy ì thì phải kiểm tra trực tiếp mới biết đc, còn pin đồng hồ, đèn sương mù thay mất vài chục, ko đề đc do hỏng công tắc đèn phanh thay hơn trăm cụ nhé.
Vâng. Cảm ơn cụ nhé, e sẽ sxep qua chỗ cụ ak

binhyennoidau

Xe đạp
Cụ cho em hỏi em có con Liberty abs, dạo gần đây mỗi lần em phóng xe từ hầm lên khỏi, nhả ga ra thì nó chết máy, đề lại mấy lần nó mới nổ lại, không biết là nó bị làm sao, cụ bắt bệnh giúp em với
bác ơi giúp e với ạ

tmlinhkct

Xe đạp
Tiện thể, bác TanPiaggio cho em hỏi em đi sửa chảy dầu láp thì giá như này là đắt hay rẻ ah

binluvvt

Xe đạp
xe e thỉnh thoảng cứ bị hụt hơi không biết bị lỗi gì các bác nhỉ

TanPiaggio

Xe buýt
Chỉ khi đi từ hầm lên mới bị hay bất cứ chỗ nào hả cụ ?

Tiện thể, bác TanPiaggio cho em hỏi em đi sửa chảy dầu láp thì giá như này là đắt hay rẻ ah

Em thấy bi láp nó không liên quan thì phải, tuy nhiên cụ kiểm tra kỹ trục bánh răng láp ra bánh sau xem có bị vết mòn chỗ phớt không nhé.

xe e thỉnh thoảng cứ bị hụt hơi không biết bị lỗi gì các bác nhỉ
Xe bị hụt hơi thường do phần điện, cần kiểm tra kỹ IC, cao áp hay mâm điện... cụ nhé.

TanPiaggio

Xe buýt

tmlinhkct

Xe đạp
Em thấy bi láp nó không liên quan thì phải, tuy nhiên cụ kiểm tra kỹ trục bánh răng láp ra bánh sau xem có bị vết mòn chỗ phớt không nhé.
Em đi sửa xong mới biết caí thớt này. Lần bảo dưỡng tới chắc qua chỗ bác cho an tâm, hãng với mấy chỗ ngoài không đảm bảo toàn thay linh tinh. Chỗ cần sửa thì không sửa.

TanPiaggio

Xe buýt

DangGiaLinh

Đi bộ
Đi ra hàng sửa thợ kêu hỏng acquy, mag ra bác sửa mới biết là hỏng bộ sạc. Tí thì mất oan cái acquy, cho e hỏi nữa e muốn thay cái giảm xóc sau cho zip nhưng e ko biết thông số cái zin. Seach trên mạng thì độ dài là 285mm. Ko biết có đúng không bác Tấn?

Dũng Ốc Vít

Xe tải
Vâng. Cảm ơn cụ nhé, e sẽ sxep qua chỗ cụ ak[/QUOTE
Sáng nay e qua chỗ cụ, e ktv đã chỉnh lại kim xăng cho em rồi cụ ak, lại k lấy tiền công, xe chạy bốc hơn rồi. Định bảo dưỡng mà k kịp thời gian, e lại mãi bên Từ Liêm. Lần tới lại sang cụ vậy. Cảm ơn ae bên cụ nhé
Vâng. Cảm ơn cụ nhé, e sẽ sxep qua chỗ cụ ak
Sáng nay e qua chỗ cụ, bạn ktv đã chỉnh lại kim xăng miễn phí cho em rồi cụ ak, xe chạy bốc hơn rồi. Định bảo dưỡng mà k kịp thời gian, e lại mãi bên Từ Liêm. Lần tới lại sang cụ vậy, cảm ơn ae bên cụ nhé!

TanPiaggio

Xe buýt
Thôi cuối tuần em qua bác xem cho em, bọn hãng nó làm rất là vớ vẩn
Vâng bất cứ lúc nào ạ.

Đi ra hàng sửa thợ kêu hỏng acquy, mag ra bác sửa mới biết là hỏng bộ sạc. Tí thì mất oan cái acquy, cho e hỏi nữa e muốn thay cái giảm xóc sau cho zip nhưng e ko biết thông số cái zin. Seach trên mạng thì độ dài là 285mm. Ko biết có đúng không bác Tấn?
Giảm xóc của Zip nhập nó ngắn hơn một chút so với giảm xóc xe VN đấy cụ.

mọi người có biết chổ nào thay bánh xe lib tốt giá rẻ không chỉ cho em với
Bánh xe thì chỉ có hàng nhà máy thôi mợ, nên giá sẽ ko chênh lệch nhiều.

Sáng nay e qua chỗ cụ, bạn ktv đã chỉnh lại kim xăng miễn phí cho em rồi cụ ak, xe chạy bốc hơn rồi. Định bảo dưỡng mà k kịp thời gian, e lại mãi bên Từ Liêm. Lần tới lại sang cụ vậy, cảm ơn ae bên cụ nhé!
Vâng cụ.

TanPiaggio

Xe buýt
Tháng trc mình có thay sạc Li 2vie, đi mới để đi phía cốp sau chỗ chắn bùn chỗ sạc rất nóng, đi về luồn tay xuống chỗ củ sạc thì nóng rẫy k chịu nổi cụ ah. K biết sạc mình thay là xịn hay nhầm. Vì thấy nó nhỏ hơn so với cái sạc theo xe đã hỏng
Xạc xịn cũng rất nóng cụ nhé, ko mát tí nào đâu. Vấn đề là ắc quy của cụ chạy có ổn định ko thôi.

tva38888

Xe đạp
bác TanPiaggio ơi cho e xin giá cái tay xách vs yên xe Zip việt với ạ, e định thay lắp qua con zip ý của e :P