Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân ơi cho em hỏi. Xe em thì Tết nào cũng bảo dưỡng rồi, các bộ phận thay định kì em cũng cho thay hết. Nhưng độ mấy tháng gần đây ga của xe em khi đi nhanh 1 đoạn nếu phanh dừng lại thì xe vẫn như còn ga đi tiếp, một hôm em thử để tự chạy như thế thì xe cứ đều đều mức 20-30km/h, mỗi lần như thế em phải tắt máy đi rồi nổ lại. Đến mấy ngày gần đây thì bị nặng hơn, ga bị giật, ga không đều, thi thoảng tắt máy. Em nghĩ vấn đề không chỉ ở buzi. Mai mốt tính mang qua chỗ bác coi thử vì nghe bác đã lâu với cả bên thợ Xuân Cầu em cảm giác làm không có tâm lắm. Tuy nhiên bác có thể phán qua cho em vấn đề nằm ở đâu được không ạ? Em cám ơn :D
Có phải xe cụ Li3V hôm trước qua không, xe đấy phải vệ sinh lại họng ga & nâng cấp phần mềm.

Bác Tần ơi. Cho e hỏi xe e hôm nọ bị đâm vỡ như này. Bh thay đồ thì giá sao ạ?

Xe của cụ bị đúng góc này bao gồm cả mặt trước, cốp trước, sàn trên, sàn dưới. Nếu còn mảnh vỡ thì hàn lại đỡ khối tiền còn không phải thay mới giá chắc cũng phải trên dưới đôi củ.

Các cụ cho e xin địa chỉ bảo dưỡng xe lx vespa vs ạ. E cám ơn.
Số 7 Hàng Chuối cũng được mợ nhé.

Em chào các anh, các chị trong nhóm
Em mới đổi con Exciter sang con Liberty 125 ie đời 2012 được vài bữa
Xe chủ cũ thì đi khá giữ nhưng em có 1 số thắc mới do mới chuyển sanv dòng li mong ae vào giúp em ạ.
1, e đi với tốc độ từ 30-40 thì xe cảm giác k được mượt, cảm giác gợn gợn, cố qua tốc độ đó thì mượt nh đến tầm 70-80 thì lại gợn gợn tiếp mà kiểu như trục quay nhanh quá dây k đuổi kịp ý ạ.
Em mới thay bi côn và dây được 1 tuần ạ

2, do chủ xe bảo mới đồ dầu được 300km nên e cũng chưa thay lại thì tiện đây các bác cho em hỏi là lên thay dầu gì đi cho bốc và thoát máy ạ
Hnay e mới nhảy lên con 125 việt đời chưa ei thì bốc và nhẹ vãi chưởng, còn mạnh hơn cả air blade đời 2017 ý ạ:))) chèo lên e nó mà thèm vãi...
Cụ cho đi vệ sinh bảo dưỡng lại bộ côn xem có đỡ hơn không, dầu nên thay loại tổng hợp 5W-40 nhé.

A tấn cho e hỏi dầu máy thì 2 loại này khac gì nhau k

Loại trên nhập từ Ý còn dưới nhập từ Sing.

Cho em hỏi e mới thay bạc treo máy mà sao chỗ này nó lấy em tận 750k,day culoa bando thì 850k, có phải em con gái đi thay bị chém ko các bác =[[[ về check hỏi các chỗ thì toàn chỗ rẻ hơn nhiều, em buồn quá, hiccc

Chả phải là con gái mà bị chém đâu mợ mà là cách thức kinh doanh thôi. Đấy chi phí sửa bên ngoài thậm chí còn cao hơn trong hãng, phụ tùng còn không rõ nguồn gốc nữa chứ. Chia sẻ cùng mợ vậy !

Dongnguyen1086

Xe máy
Xe liberty việt cua em mấy hôm nay ngửi mùi xăng nồng nặc, em đã kiểm tra nắp bình rồi và ko phải do ren chênh nắp bình xăng. Để 1 chỗ cũng thấy mùi rõ rệt luôn. Nhìn dưới gầm k thấy chảy gì cả. Cách đây 3 tuàn em có đi rửa kim phun buồng đốt ở hãng thấy mấy ông thợ tháo vòi nối kim phun ra rồii sục vào bình xăng kết nối với bình 3M, sau đó lắp lại như cũ. Bác cho em hỏi có thể có những ng nhân nào gây nên tìnhh trạng trên (ko phải do nắp kênh ạ).
Cám ơn bác Tân. :)

Caibang85

Xe tải
Nay xe em mang qua cụ bảo dưỡng về đi ổn hẳn, tks cụ, chắc lần sau cứ vứt qua cụ bảo dưỡng.

BMV86

Đi bộ
Xe e Liberty Việt 125ie đời đầu , chả hiểu sao đề toàn kêu è è rồi tắt luôn ko nổ máy được :(
A cho e hỏi bị lỗi gì vậy ạ ?

mrcantona

Xe hơi
Các bác cho hỏi có chân chống nào khoẻ, cân bằng tốt cho lx nhập đời đầu k? Mình thay mấy lần rồi nhưng yếu quá, dựa mạnh là có thể đổ xe

TanPiaggio

Xe buýt
Xe liberty việt cua em mấy hôm nay ngửi mùi xăng nồng nặc, em đã kiểm tra nắp bình rồi và ko phải do ren chênh nắp bình xăng. Để 1 chỗ cũng thấy mùi rõ rệt luôn. Nhìn dưới gầm k thấy chảy gì cả. Cách đây 3 tuàn em có đi rửa kim phun buồng đốt ở hãng thấy mấy ông thợ tháo vòi nối kim phun ra rồii sục vào bình xăng kết nối với bình 3M, sau đó lắp lại như cũ. Bác cho em hỏi có thể có những ng nhân nào gây nên tìnhh trạng trên (ko phải do nắp kênh ạ).
Cám ơn bác Tân. :)
Khả năng do ống thông hơi dẫn xăng nằm phía cạnh bên bình bị vỡ.

Nay xe em mang qua cụ bảo dưỡng về đi ổn hẳn, tks cụ, chắc lần sau cứ vứt qua cụ bảo dưỡng.
Cảm ơn cụ đã tin tưởng !

Xe e Liberty Việt 125ie đời đầu , chả hiểu sao đề toàn kêu è è rồi tắt luôn ko nổ máy được :(
A cho e hỏi bị lỗi gì vậy ạ ?
Khả năng cao là xe hết ắc quy, ngoài ra có thể do lỗi của củ đề hoặc đầu lao đề.

Các bác cho hỏi có chân chống nào khoẻ, cân bằng tốt cho lx nhập đời đầu k? Mình thay mấy lần rồi nhưng yếu quá, dựa mạnh là có thể đổ xe
Cụ thay bằng chân chống điện VN nhé, to cao đen ko hôi nhưng cực khỏe !

BMV86

Đi bộ
Ok anh. Lúc chiều e mang qua a sửa rồi :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Lâu quá em chưa vào thớt này, mùng một em zìa lấy may

Caibang85

Xe tải
Cái cảm biến oxy hỏng thì có ảnh hưởng gì ko cụ, thay cho gts 3v bn tiền

khungbo123

Xe tải
Xe của vk e là lx 2010 để lâu quá không đề được là bị sao ạ acquy vẫn còn, đề xe vẫn kêu xoạch xoạch nhưng không nổ các cụ bắt bệnh cho cháu xem với ở quanh khu cháu chả có tiệm xe nào

TanPiaggio

Xe buýt
Lâu quá em chưa vào thớt này, mùng một em zìa lấy may
Cảm ơn cụ, lâu ko thấy ghé qua thăm anh em !

Cái cảm biến oxy hỏng thì có ảnh hưởng gì ko cụ, thay cho gts 3v bn tiền
Cảm biến oxy lỗi thì đi sẽ có hiện tượng hụt ga cụ à.

Xe của vk e là lx 2010 để lâu quá không đề được là bị sao ạ acquy vẫn còn, đề xe vẫn kêu xoạch xoạch nhưng không nổ các cụ bắt bệnh cho cháu xem với ở quanh khu cháu chả có tiệm xe nào
Khả năng xăng chế có vấn đề, cụ cho đi vệ sinh lại bộ chế hòa khí xem thế nào. Nhưng thường để lâu thì ắc quy là cái cần phải kiểm tra trước, có thể vấn lên điện và đề nhưng ko đủ để cho nổ máy đc.

timeout

Xe điện
Gấu nhà em nó để xe đổ nhiều quá, giờ mày trắng nó chuyển sang màu gì không biết nữa. Cụ nào chuyên sơn xe cho em hỏi là sơn lại LX125 giờ có tốn nhiều xiền lắm không ạ, em canh có lúa non bán được là em làm một mớ để sang sửa lại xe nịnh gấu ạ.

Liberty S 2014

Đi bộ
Cụ TanPiaggio ơi, xe Sprint của em có hiện tượng như thế này.
1. Lúc mở khóa đồng hồ sáng đợi đèn vàng tắt em đề là đồng hồ bị tắt xong kiểu như mở lại từ đầu. Nhiều lúc nó reset giờ về lại 12h luôn. Không hiểu là bị gì.
2. Còn cái nữa là xe lúc chạy tốc độ chậm đề ga nhẹ nhẹ thì có hiện tượng kết kít kít liên tục (như kiểu tiếng kêu kít mà dép ma sát trên sàn ướt vậy đó), không biết phát ra từ đâu.
Mong cụ giúp đỡ ạ

Dha90vn

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. Tình hình là em mới lấy con xe Vespa Sprint 125 abs được 1 tuần. Hôm nay phát hiện hiện tượng là: xe đặt chân chống giữa, nổ máy, không vặn ga thả hết mà bánh xe sau vẫn chạy quay đều. Thế là bị lỗi rồi đúng ko các bác? Xe đi nhiều lúc cảm giác hụt ko đc đều ga lắm

TanPiaggio

Xe buýt
Gấu nhà em nó để xe đổ nhiều quá, giờ mày trắng nó chuyển sang màu gì không biết nữa. Cụ nào chuyên sơn xe cho em hỏi là sơn lại LX125 giờ có tốn nhiều xiền lắm không ạ, em canh có lúa non bán được là em làm một mớ để sang sửa lại xe nịnh gấu ạ.
Giá sơn xe tùy thuộc vào chất lượng cũng như gara mà giá dao động từ 2 ~ 4 củ cụ nhé.

1. Lúc mở khóa đồng hồ sáng đợi đèn vàng tắt em đề là đồng hồ bị tắt xong kiểu như mở lại từ đầu. Nhiều lúc nó reset giờ về lại 12h luôn. Không hiểu là bị gì.
2. Còn cái nữa là xe lúc chạy tốc độ chậm đề ga nhẹ nhẹ thì có hiện tượng kết kít kít liên tục (như kiểu tiếng kêu kít mà dép ma sát trên sàn ướt vậy đó), không biết phát ra từ đâu.
Mong cụ giúp đỡ ạ
1. Có khả năng cực ắc quy bị lỏng, cụ có thể tự ktra và xiết lại.
2. Côn xe bị bẩn gây trượt nhẹ lúc mới tăng ga, cụ cho vệ sinh lại là đỡ.

Các bác cho em hỏi. Tình hình là em mới lấy con xe Vespa Sprint 125 abs được 1 tuần. Hôm nay phát hiện hiện tượng là: xe đặt chân chống giữa, nổ máy, không vặn ga thả hết mà bánh xe sau vẫn chạy quay đều. Thế là bị lỗi rồi đúng ko các bác? Xe đi nhiều lúc cảm giác hụt ko đc đều ga lắm
Hiện tượng như cụ mô tả là bình thường, nó chỉ bất thường khi cụ ngồi lên xe ko ga mà xe vẫn chạy.

Rrpt

Xe máy
cụ Tan ơi có đèn xi nhan với má phanh medley ko báo giá em với ạ.

Liberty S 2014

Đi bộ

TanPiaggio

Xe buýt
cụ Tan ơi có đèn xi nhan với má phanh medley ko báo giá em với ạ.
Hiện bên em chỉ còn má phanh sau thôi cụ.

Đây là hiện tượng mất nguồn, cụ phải ktra kỹ đầu cực ắc qui cầu chì hoặc giắc cắm... nếu ko tự làm đc thì cụ có thể mang qua bên em kiểm tra xem thế nào.

Thang N.

Xe tăng
Cụ TanPiaggio ơi, em định mang con GTS qua nhờ cụ sơn lại cả xe, vì để hầm chung cư nó xước, hơn nữa chân chống và gầm bị rỉ sét. Chủ nhật này được không cụ.

Phan Khánh

Đi bộ
Cụ cho em hỏi nên dùng nhớt máy và nhớt láp nào cho Liberty ie ạ?