Piaggio TC tư vấn sử dụng, sửa chữa các dòng xe Piaggio Vespa

louiskoo2411

Xe đạp
Bác Tân cho e hỏi. Xe e là Li việt 150 mà dạo này đi hay bị chết máy là bị làm sao ạ (xảy ra khá thường xuyên)

red7devil

Xe máy
e mới lấy vespa 3vie cũ cho vợ đi, cụ Tấn cho em sơ bộ cách sử dụng, bảo dưỡng với ạ.

Kunguyen

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Mình la nam đang phân vân giữa vespa spirnt va primavera các bác tư vấn giùm e nen mua cái nso,e thích cụm đèn tròn trên primavera nhưng lại thích cặp mâm của spirnt.
Xe đi xăng cộ ntn,máy có kêu to ko ,nhanh xuống máy ko.thank

kemsu

Xe buýt
Cụ chủ ơi cho cháu hỏi! Nhà cháu có con LX3VIe mới đi được có 5 kìn! Giờ đi hơi nóng tý là lạch tạch! Cháu nghe kỹ rồi nó ko phải từ quạt cả côn! Chả nhẽ đời này nó cũng bị vành hả cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe Liberty Nhập của e sau buổi chiều hqua ghé Ý Nhập - 7 Hàng Chuối đã ngon lành cành đào. Đi thấy nuột lắm. Căng ga k còn kêu nữa. Lại còn được giảm giá. Cảm ơn cụ chủ 1 lần nữa. Hehe
Cảm ơn cụ đã tin tưởng, hy vọng gặp lại cụ chỉ là để thay dầu, bảo dưỡng định kỳ mà thôi.

Cụ chủ báo giá cho em lốp trước, sau của vespa lx 125. Báo cho em mấy loại lốp để em dễ lựa chọn ạ
Loại rẻ nhât là Caosumina khoảng trên dưới 500K, đắt nhất là Michelin giá trên dưới 1 củ... bon em thường thay cho khách loại Maxxis ngon bổ giá hợp ví.

Bác Tân cho e hỏi. Xe e là Li việt 150 mà dạo này đi hay bị chết máy là bị làm sao ạ (xảy ra khá thường xuyên)
Cụ thử cho vệ sinh chân cắm hoặc thay cái rơ le bơm xăng xem có hết không.

e mới lấy vespa 3vie cũ cho vợ đi, cụ Tấn cho em sơ bộ cách sử dụng, bảo dưỡng với ạ.
Cũng giống như những loại xe khác thôi, định kỳ thay dầu bảo dưỡng là xe lúc nào cũng ngon.

Mình la nam đang phân vân giữa vespa spirnt va primavera các bác tư vấn giùm e nen mua cái nso,e thích cụm đèn tròn trên primavera nhưng lại thích cặp mâm của spirnt.
Xe đi xăng cộ ntn,máy có kêu to ko ,nhanh xuống máy ko.thank
Cụ là nam thì nên lấy Sprint 150, đảm bảo không phải hối tiếc !

Cụ chủ ơi cho cháu hỏi! Nhà cháu có con LX3VIe mới đi được có 5 kìn! Giờ đi hơi nóng tý là lạch tạch! Cháu nghe kỹ rồi nó ko phải từ quạt cả côn! Chả nhẽ đời này nó cũng bị vành hả cụ
Xe cụ mới 5 khìn cây thì cứ ra chỗ mua mà bắt họ bảo hành cho đến khi nào ổn thì thôi nhé. Tiếng kêu đó chắc bọn em phải nghe trực tiếp xem nó phát ra từ đâu thì mới phán được cụ à.

kemsu

Xe buýt
Xe cụ mới 5 khìn cây thì cứ ra chỗ mua mà bắt họ bảo hành cho đến khi nào ổn thì thôi nhé. Tiếng kêu đó chắc bọn em phải nghe trực tiếp xem nó phát ra từ đâu thì mới phán được cụ à.[/QUOTE]
Cháu dự là nó bị căn bia vành! Cháu thử rồi đi nóng hẳn thì nó lạch cạch lúc nóng hẳn đó tắt máy dắt nó cũng cạch từng phát một! Ra hãng chắc họ cũng mang đi đóng lại cụ nhỉ mà mất 2 tuần! Ra thợ cơ khí chắc vài trăm thui nhỉ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cháu dự là nó bị căn bia vành! Cháu thử rồi đi nóng hẳn thì nó lạch cạch lúc nóng hẳn đó tắt máy dắt nó cũng cạch từng phát một! Ra hãng chắc họ cũng mang đi đóng lại cụ nhỉ mà mất 2 tuần! Ra thợ cơ khí chắc vài trăm thui nhỉ?
Xe cụ còn bảo hành thì hãng họ thay vành mới cho cụ luôn.

Nguyenviet88

Xe máy
Cảm ơn cụ đã tin tưởng, hy vọng gặp lại cụ chỉ là để thay dầu, bảo dưỡng định kỳ mà thôi.

Loại rẻ nhât là Caosumina khoảng trên dưới 500K, đắt nhất là Michelin giá trên dưới 1 củ... bon em thường thay cho khách loại Maxxis ngon bổ giá hợp ví.

Cụ thử cho vệ sinh chân cắm hoặc thay cái rơ le bơm xăng xem có hết không.

Cũng giống như những loại xe khác thôi, định kỳ thay dầu bảo dưỡng là xe lúc nào cũng ngon.

Cụ là nam thì nên lấy Sprint 150, đảm bảo không phải hối tiếc !

Xe cụ mới 5 khìn cây thì cứ ra chỗ mua mà bắt họ bảo hành cho đến khi nào ổn thì thôi nhé. Tiếng kêu đó chắc bọn em phải nghe trực tiếp xem nó phát ra từ đâu thì mới phán được cụ à.
Bác tấn cho em giá lốp maxxis lốp trước vào sau nhé.

phucquang2610

Đi bộ
Xe em là liberty abs. Đi chậm mỗi lần tăng ga xong nhả ga là rất giật, giật cả người mình luôn ấy ạ. E đã chạy phần mềm, vệ sinh họng ga, vệ sinh côn mà vẫn bị tình trạng này. Nhờ cụ tư vấn ạ.
Cụ ơi ko phải vậy đâu em cũng đi li abs này nhưng đó là xe của piaggio nó vậy đó xe nào cũng vậy hết vì xe của piaggio bao giờ khi ga từ 0-20km nó đều cho cảm giác bốc nên cụ thấy giật vậy thôi. Cụ ko tin có thể vào hãng mượn xe khác chạy thử xe nào cũng vậy thôi

Mimoda

Đi bộ
Cụ Tân cho e hỏi, em muốn thay lốp trước LX125 và lọc dầu thì giá bn ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho e hỏi, em muốn thay lốp trước LX125 và lọc dầu thì giá bn ạ?
Chưa kịp trả lời mà có một mợ rất xinh với nick giống như trên đã đến, lọc dầu chắc lần tới thay dầu thì thay luôn thể mợ nhé.

Dsquared2222

Đi bộ
Xe liberty có nên lắp cái khoá từ này k ạ. Bên bác có lắp dc k ạ e đi bảo dưỡng r lắp luôn

TanPiaggio

Xe buýt
Xe liberty có nên lắp cái khoá từ này k ạ. Bên bác có lắp dc k ạ e đi bảo dưỡng r lắp luôn
Li VN đã có sẵn hệ thống chống trộm rồi thì cụ lắp thêm làm gì nữa, mà lắp thêm cái này thì nhanh đi ắc quy lắm. Bên em chỉ tuyền tháo ra cho khách nhỡ lắp chứ ko lắp mới bao giờ. Cụ cân nhắc nhé !

TUẤN TMT

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, xe em Lx125 dạo gần đây hay bị chết máy nhất là bật đèn và bật xi nhan cùng lúc là xe có dấu hiệu thụt rồichêts máy, đề mãi không được là sao ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, xe em Lx125 dạo gần đây hay bị chết máy nhất là bật đèn và bật xi nhan cùng lúc là xe có dấu hiệu thụt rồichêts máy, đề mãi không được là sao ạ?
Dấu hiệu con IC của xe có vấn đề, cụ thử kiểm tra xem.

suchultringuyen

Đi bộ
Chào các Bác,
Số là hôm nay mình thấy đèn báo Nhớt động cơ trên đồng hồ chiếc Sprint của mình sáng. Hí hửng tìm xem nhớt nào tốt thay cho Em nó. Dạo qua dạo lại ưng 1 thằng Mobil 1 thông số 0W-40.

- Em nó đây.

- Thế méo nào mà lúc mở khóa đèn báo nhớt vẫn sáng. Đề máy lên thì tắt là ổn rồi. Nhưng đi khoảng chừng 2 km là đèn bắt đầu nhấp nháy và sáng đợi mãi không bao giờ tắt luôn. hixhix.

Xe Em đi cũng 26.000 km rồi. Theo thông số đề xuất hãng đưa ra dùng loại nhớt chỉ số 5W-40. Hay là nó bị lỗi bơm nhớt, lọc nhớt? Giờ Em hoang mang quá. Bác nào rành vào tư vấn gùm Em nhé. Cảm Ơn các Bác.

jokerhn

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút. Con Liberty 125ie khóa cốp rồi có luồn tay vào móc đc ko ? E hay để ví vs ipad trong cốp xe nên ko an tâm lắm.

Chỉnh sửa cuối: