[TNGT] [Pic] 05/01/2012 - Mẹc C200 tai nạn tại đường tàu Phú Diễn!

dongkijote

Xe điện
Cách đây mấy ngày, sắp vào giờ làm việc buổi chiều em nhận được điện thoại của nhân viên nữ xin nghỉ họp buổi chiều vì đang trên đường đi làm thì bị tai nạn. Em cùng mấy mấy người cơ quan chạy ra xem tình hình:
Xe của nhân viên em là Mẹc C200 vừa mua mới đăng ký lưu thông theo hướng Cầu Diễn - Nhổn vừa qua đường tàu Phú Diễn thì có 1 xe trộn bê tông vượt đúng luật nhưng khi chuyển hướng từ đường 2 chiều vào đường 1 chiều do cảm nhận kém nên đã va quệt vào xe nhân viên em. Điểm chạm của xe trộn bê tông là bậc lên xuống của phụ xe (móc rách mép cánh cửa trước bên lái), sau đó là bu - lông bánh xe chạy 1 vệt từ la-giăng bánh sau xe mẹc lên la - giăng trước. Thiệt hại khá nặng. Lái xe trộn lúc trước thấy con gái lái xe nên định bắt nạt, bảo tự xe mẹc lán sang. Khi bọn em ra phân tích hiện trường thì lái xe nhận lỗi và bảo đánh xe vào lề đường để giải quyết xin chịu mọi phí tổn. Nhưng có điều chú lái xe này chẳng mang theo 1 loại giấy tờ nào, tem đăng kiểm thì đã quá hạn. Buộc bọn em phải gọi cho giao thông Từ Liêm mang cả 2 xe về, qua AnDu báo giá 60triệu (Nếu thay cánh cửa nhưng phải đợi nhập về, sửa thì nhẹ hơn).
Nhắc các Cụ/ Mợ gần Tết đi đứng cho cẩn thận kẻo Tết ko có xe đi, lại mất thời gian giải quyết hậu quả.

Chỉnh sửa cuối:

TuanAnhDT

Xe tải
Cách đây mấy ngày, sắp vào giờ làm việc buổi chiều em nhận được điện thoại của nhân viên nữ xin nghỉ họp buổi chiều vì đang trên đường đi làm thì bị tai nạn. Em cùng mấy mấy người cơ quan chạy ra xem tình hình:
Xe của nhân viên em là Mẹc C200 vừa mua mới đăng ký lưu thông theo hướng Cầu Diễn - Nhổn vừa qua đường tàu Phú Diễn thì có 1 xe trộn bê tông vượt đúng luật nhưng khi chuyển hướng từ đường 2 chiều vào đường 1 chiều do cảm nhận kém nên đã va quệt vào xe nhân viên em. Điểm chạm của xe trộn bê tông là bậc lên xuống của phụ xe (móc rách mép cánh cửa trước bên lái), sau đó là bu - lông bánh xe chạy 1 vệt từ la-giăng bánh sau xe mẹc lên la - giăng trước. Thiệt hại khá nặng. Lái xe trộn lúc trước thấy con gái lái xe nên định bắt nạt, bảo tự xe mẹc lán sang. Khi bọn em ra phân tích hiện trường thì lái xe nhận lỗi và bảo đánh xe vào lề đường để giải quyết xin chịu mọi phí tổn. Nhưng có điều chú lái xe này chẳng mang theo 1 loại giấy tờ nào, tem đăng kiểm thì đã quá hạn. Buộc bọn em phải gọi cho giao thông Từ Liêm mang cả 2 xe về, qua AnDu báo giá 60triệu (Nếu thay cánh cửa nhưng phải đợi nhập về, sửa thì nhẹ hơn).
Nhắc các Cụ/ Mợ gần Tết đi đứng cho cẩn thận kẻo Tết ko có xe đi, lại mất thời gian giải quyết hậu quả.
Úp hộ cụ ảnh, mà cụ làm công ty nào mà nhân viên cũng có MEC đi vậy cụ, em muốn xin tuyển vào :D

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
chia buồn với nhân viên của cụ chủ, tết nhất đến nơi roài còn phải vác xe đi sửa mà lại là xe mới mua hem biết đã mua bảo hiểm thân vỏ chưa nữa

Goal

Xe tăng
Cụ Đông ơi, nhân viên của cụ thu nhập tốt quá nên có xe Mẹc chạy, mà lại là nữ nữa chứ :x :x

hungbm

Xe điện
Tết nhất đến nơi, sửa thì còn kịp chứ thay mới chắc qua tháng Giêng luôn

fuxe

Xe container
móc quả dã man thật :((, nhìn xót quá !

dongkijote

Xe điện
Cụ Đông ơi, nhân viên của cụ thu nhập tốt quá nên có xe Mẹc chạy, mà lại là nữ nữa chứ :x :x
Các Cụ đừng có động vào nỗi đau của em, bọn em làm cái nghề mà trên 50% số người trong XH chưa coi trọng (có khi cả miệt thị nữa). Nghề bần cùng trong xã hội này. Cô nhân viên này của em là đại gia của cơ quan em (số này cũng nhiều phết, có cô mỗi tháng đút túi cả trên chục ngàn USD cho thuê nhà, mỗi em nghèo lại đông con), mấy người này đi làm chỉ là để tìm niềm vui trong công việc. Nhà cô ấy là nhà có điều kiện, có vài ngàn mét đất ngoài bờ đê sông Hồng, mua cả căn hộ toà nhà cao nhất VN cũng chẳng thèm ở.
CỤ nào xin vào cơ quan em, em duyệt ngay! :))

dongkijote

Xe điện
chia buồn với nhân viên của cụ chủ, tết nhất đến nơi roài còn phải vác xe đi sửa mà lại là xe mới mua hem biết đã mua bảo hiểm thân vỏ chưa nữa
Em bảo nó mua nhưng còn chần chừ, đi mấy đời xe rồi mà chẳng biết gì về bảo hiểm cả, hôm trước đi ăn trưa ở Trần Thái Tông bị nó vặt mất 1 cái gương lại gọi điện cho hãng đòi đền bù (Bảo hành xe 1 năm hay 10.000km lại tưởng hãng đền bù cho cả mất trộm) :))

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Em bảo nó mua nhưng còn chần trừ, đi mấy đời xe rồi mà chẳng biết gì về bảo hiểm cả, hôm trước đi ăn trưa ở Trần Thái Tông bị nó vặt mất 1 cái gương lại gọi điện cho hãng đòi đền bù (Bảo hiểm xe 1 năm hay 10.000km lại tưởng hãng đền bù cho cả mất trộm) :))
thế thì mệt rồi, chú kia có đền chắc cũng chả được bao nhiêu, lại còn mệt với mí anh CA nữa chứ

anhtho

Xe ngựa
Các Cụ đừng có động vào nỗi đau của em, bọn em làm cái nghề mà trên 50% số người trong XH chưa coi trọng (có khi cả miệt thị nữa). Nghề bần cùng trong xã hội này. Cô nhân viên này của em là đại gia của cơ quan em (số này cũng nhiều phết, có cô mỗi tháng đút túi cả trên chục ngàn USD cho thuê nhà, mỗi em nghèo lại đông con), mấy người này đi làm chỉ là để tìm niềm vui trong công việc. Nhà cô ấy là nhà có điều kiện, có vài ngàn mét đất ngoài bờ đê sông Hồng, mua cả căn hộ toà nhà cao nhất VN cũng chẳng thèm ở.
CỤ nào xin vào cơ quan em, em duyệt ngay! :))
Thế này thì đến tết, nhân viên nhà cụ có khi phải thưởng lại sếp đấy nhỉ !

Thanhnam68

Xe tải
Cụ cho cái ảnh cô nhân viên lên đây cho anh xem đi :x biết đâu lại có cụ tình nguyện mang xe đi sửa hộ :x

ngonamtri

Xe tăng
Nhân viên cơ quan cụ mà đi mer cơ à? Sành điệu nát rượu ghê

dongkijote

Xe điện
Thế này thì đến tết, nhân viên nhà cụ có khi phải thưởng lại sếp đấy nhỉ !
Em ngại cái này lắm Cụ ạ, nhưng cũng vui lây vì nhiều nhân viên của mình yêu ngành, yêu nghề. Như cô này chồng có cty riêng nhưng nhất định không về làm mà cứ đòi làm chỗ em. Em không mang lại được nhiều lợi ích cho họ nhưng vì chỗ em có dán cái mác Nhà nước, tập thể lại sống với nhau có đoàn kết và ít nhiều tình cảm chân thành với nhau.

hong2412

Xe buýt
Hix tiếc quá, sót xa cho cái xe ..................

billnantes

Xe container
cô nhân viên này có chồng chưa kụ?em quan tâm mỗi cái đấy thôi .

soul 9133

Xe tăng
Mấy chú lái xe bê tông là chúa ẩu. Chuyên lấy thịt đè người.

quynhanh

Xe hơi
Cán bộ nhà nc lấy đâu ra 60 củ sửa xe bâyh ! Đúng là mất tết rồi !

Civic TN

Xe lăn
xót cho e Mec quá

skoda octovia

Xe hơi
Tết đến gần ngữong của rồi,các cụ đi lại cẩn trọng kẻo lại vừa mất tiền lại chả có xe đi tết.