Q: Đi Fiat lên Lũng Cũ, Hà Giang

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Các bác đi fiat có thích đi Lũng Cú không ạ? Trước có mấy bác cưỡi 4wd lên đó , mình chạy 2wd chắc cũng được nhể.

Chỉnh sửa cuối:
Cái này phải hỏi chiên gia dím, bác dím đâu roài...

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
không hiểu tổng thòi gian đi và về tối thiểu là mấy ngày các bác nhi?

kiavuong

Xe điện
Chắc cũng lâu bác ạ em thì em cũng chưa đi lên đó nhưng mà qua ảnh một số chuyến đi em thấy cũng kinh ra phết đấy!

minhquoc

Xe điện
Xa quá bác ơi, đi gần gần thôi*-) *-) *-)

carfun

Xe hơi
Em gửi xe đi ké các bác, em thương vợ 2 em lém

Haitre

Xe máy
không hi?u t?ng thòi gian ?i và v? t?i thi?u là m?y ngày các bác nhi?
Tu*` ddây lên Lu~ng cú khoa?ng trên ddo' du* o*'i 500km. Bác ddi có the^' nghi? to^'i ddêm dda^`u o*? Yên Minh. Sáng hôm sau lên ddu*o*ng ddi cho*i 1 vòng quanh Nhà Vu*o*ng, Lu~ng cú, ddo^`ng Va(n. Sau ddó la.i ve^` Yên Minh ngu? hehe.
Sáng hôm sau ve^` nhà là ma^'t 3 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Các bác đi fiat có thích đi Lũng Cú không ạ? Trước có mấy bác cưỡi 4wd lên đó , mình chạy 2wd chắc cũng được nhể.
Chơi ngon 100%. Các bác lưu ý có 1 đoạn đường đá xấu tệ (50m) nhưng vẫn đi được ! Ngoài ra cần xem thời tiết trước khi đi nếu không sạt đường thì kéo dài ngày nghỉ !

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
3 ngày thì ok đấy ạ(y) , vote cho bác

Tu*` ddây lên Lu~ng cú khoa?ng trên ddo' du* o*'i 500km. Bác ddi có the^' nghi? to^'i ddêm dda^`u o*? Yên Minh. Sáng hôm sau lên ddu*o*ng ddi cho*i 1 vòng quanh Nhà Vu*o*ng, Lu~ng cú, ddo^`ng Va(n. Sau ddó la.i ve^` Yên Minh ngu? hehe.
Sáng hôm sau ve^` nhà là ma^'t 3 ngày.

qt25.5

Xe đạp
Đi dễ bác ạ! Sáng rời HN chỉ tới tối là tới nơi, sedan đi ngon, matiz còn lên đó được mà!

Sam

Xe buýt
Bác đi nếu xe còn trống cho em theo chân với !

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cái này phải hỏi chiên gia dím, bác dím đâu roài...
Dạ có cái thân iem đây ạ. Bác nhắc thảo nào từ hôm qua đền giờ iem hắt xì suốt ạ.

Bác xe địa hình định đi Lũng Cú ạ. Đi mùa này cũng đẹp lắm, trời trong, ruộng bậc thang lúa chín đẹp mê hồn.

Nếu quỹ thời gian của bác là 3 ngày thì cũng xông xênh đấy ạ. Nếu eo hẹp hơn thì chiều thứ 6 17h xuất phát từ HN, rồi tối CN lại về HN cũng kịp. Tổng quãng đường cả đi lẫn về là 1000km.

E sơ qua cái lộ trình cho bác bác biết cái nhỉ:

Chiều thứ 6 5h từ HN đi - TQ - Hà Giang 320km. Theo em từ HN đi TQ theo quốc lộ 2D (chạy qua Sơn Dương) ăn tối ở TQuang. Có cái quán cá lăng (Thuỷ quán sông Gâm) ở trên sông Lô vừa ngon vừa rẻ. Rồi chạy tiếp lên HG, ngủ ở HG. Đường từ TQ - HG khá đẹp, cứ maxximum mà chay.

Sáng thứ 7 (ngày thứ 2): Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - (nếu dư dư thời gian chạy vào Bạch Đích) - Phố Cáo - Sủng là (nơi quay chuyện tình của Pao) - Phó Bản (có cửa khẩu Phó Bản) - Nhà vua Mèo Vương Chí Sình - Lũng Cú - Đồng Văn. Nghỉ tối ở Đồng Văn. Quản Bạ thì có núi đôi đẹp như đôi gò bồng đào của thiếu nữ. Nếu bác muốn tìm cảm giác phiêu phiêu 1 chút, bác có thể mang đồ ăn (đồ nguội) bắc dừng xe bên đường ở rừng thông Yên Minh ăn trưa nghỉ ngơi trên đường, bắc bếp đun nước pha cafe phiêu phải biết. Theo iem nên như thế, vì bác có đến Yên Minh thì tìm 1 hàng ăn tươm tươm 1 chút hơi khó.

Qua Yên Minh bắt đầu leo đèo vào địa phận Đồng Văn có 1 đoạn đường ngắn thôi nhưng rất khó đi, vì đá hộc lổn nhổn . Sau đó lại đường đẹp. Phố Cáo cũng đẹp lắm, Phó Bản có 1 dẫy phố cổ giống như trong phim trưởng Trung Quốc. Dinh họ Vương cũng không nên bỏ qua, bởi đây là 1 công trình kiến trúc đep. Từ đây đi Lũng Cú còn 26km nữa, bác đến Lũng cú là vừa đón hoàng hôn. Rồi từ Lũng Cú bác về Đồng Văn nghỉ còn hơn chuc km nữa. Nếu bác không muốn nghỉ ở DDV, bác có thể nghỉ nhờ ở đồn biên phòng Lũng Cú, giao lưu với các chiến sỹ. Nhưng bác nhớ luyện công lực tăng level cho tửu lượng của bác. Em phận đàn bà nữ nhi thì theo iem cứ về ĐV cho nó lành. ĐV cũng có nhiều KS tốt để bác nghỉ ngơi.

Chủ nhật (Ngày cuối) Chơi chợ phiên Đồng Văn , phố cổ Đồng Văn, tầm trưa trưa chạy về Mèo Vạc - Quản Bạ - HG - HN. Căn giờ kheo khéo bác có thể chơi chợ phiên Mèo Vạc nữa, chợ Mèo Vạc cũng hay lắm ạ. Trên đường từ Mèo Vạc về Quản Bạ bác sẽ chạy sém qua Mậu Duệ - DU Già, cảnh sắc hùng vĩ đẹp vô cùng. À quên, từ Đồng Văn sang Mèo Vạc bác sẽ đi qua đèo Mã Pi` Lèng (theo iem) đấy là một trong những con đèo hùng vĩ đẹp nhất VN.

Lại quên nữa ạ, nếu bác đi vào 1 trong những ngày từ 13 đến 16 âm lịch hàng tháng cả phố cổ Đồng Văn họ sẽ treo đèn lồng đỏ cả khu phố (không phải đèn lồng đỏ treo cáo bác nhá), vào những ngày này sẽ có hội chợ văn hóa ban đêm, vui lắm.
Chơi chợ phiên ở các huyện ở HG, bác thả sức nếm rượu ngô, nếm bằng bát mà không phải trả xiền, nếm đến say cũng được.

Nếu đi thế này bác về đến HN là vừa nửa đêm.

Hẹ hẹ cứ nói đến HG là lại xốn xang, chỉ muốn xách ba lô lên đường. HG với iem như 1 chàng thanh niên dũng mãnh cường tráng luôn làm iem mê mẩn. Còn Mù Căng Chải với em như một người đàn bà nhan sắc, vừa đến độ chín cũng luôn hút hồn iem. Em là iem nói thật đấy ạ.

Nếu bác đi HG, bác cho iem biết thời gian để em biết đặng còn theo cùng hầu bác:P. được không ạ?

Bác có thể xem thông tin HG em viết ở đây ạ (Dạ cho em show hàng phát ạ, các bác đừng mắc iem, tôi nghiệp)
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=44144&page=2

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
À mà em mới thấy bọn Mông đau nó đi HG, chứ em chửa thấy ẻm Ma tịt nào chạy HG cả. Đường toàn đèo cao, cua tay áo, dốc cao. Em chưa lái xe đường này bao giờ em không biết FIAT nhà ta có đi được không. Để biết chính xác xe cộ thế nào bác có thể hỏi anhminh, or cvn or esskomo09 thì cụ thể hơn, vì mấy người này đi bằng sedan lên Lũng cú hồi tết, xe cộ e chịu.

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
À mà em mới thấy bọn Mông đau nó đi HG, chứ em chửa thấy ẻm Ma tịt nào chạy HG cả. Đường toàn đèo cao, cua tay áo, dốc cao. Em chưa lái xe đường này bao giờ em không biết FIAT nhà ta có đi được không. Để biết chính xác xe cộ thế nào bác có thể hỏi anhminh, or cvn or esskomo09 thì cụ thể hơn, vì mấy người này đi bằng sedan lên Lũng cú hồi tết, xe cộ e chịu.
Đúng rồi, hồi mấy bác này chạy lên Lũng Cú thì 1 đoàn anh em đi chuyến Mẫu Sơn - Thác Bản Giốc - Pác Pó. Hôm thứ 7 còn gọi điện trêu nhau là hôm sau đi chợ cùng. Gầm Mondeo khá thấp mà chạy được thì sedan cũng không vấn đề gì, quan trọng thời tiết có ủng hộ không thôi. Chứ như hôm nhà NB, VBĐ, Pickup4WD và mợ Kar chạy bằng Land, tý nữa thì không về được HN.

minhquoc

Xe điện
Nhà Dims này sâu hàng đến là khéo , chắc quê mợ ở Lũng Cú roài:D :D :D

qisheng

Xe buýt
Có mấy bức ảnh của Dims bên WTT đẹp quá
Em thích nhất bức này :

"Khóc cho người đã xa:"

Lâu lắm mới thấy bác Dims vào, bác đi nhiều biết lắm thật.
Ảnh chụp đẹp lắm bác ạ