[Funland] Nhà hát mới ngay bên Hồ Tây

Hye Secret

Xe hơi
Tôi thấy ở ngoài HN thì khu vực này sinh sống là dễ chịu nhất. Nhiều người cứ chạy ra xa mua OP và Vinsmart làm gì không biết. Duy nhất ở trung tâm có khu vực mặt nước rộng như vậy
Giá 2 khu vực nó khác hẳn nhau mà Cụ, để nói về giá tiền 1 căn hộ chung cư hay nhà đất ở đây thì ít nó phải gấp 3 hai khu vực kia Cụ ạ

hieukon

Xe container

tientung000

Xe điện
Quá đẹp
Vị trí khu đất quá đẹp. Ao Hoàn Kiếm ngày xưa nghe bảo gọi là hồ Gươm; còn cái hồ Tây này rộng quá, chỉ nên là ao thôi.

barrios5116

Xe tải
Tôi thấy ở ngoài HN thì khu vực này sinh sống là dễ chịu nhất. Nhiều người cứ chạy ra xa mua OP và Vinsmart làm gì không biết. Duy nhất ở trung tâm có khu vực mặt nước rộng như vậy
Cụ lại nói đúng quá

Chỗ này X5 X10 giá nhà của Vin

lại chẳng hơn ... keke

barrios5116

Xe tải
Hôm qua tình cờ đọc tin tại Quảng An, Phủ Tây Hồ sẽ được QH điều chỉnh để xây Nhà hát ngay gần Phủ Tây Hồ (khu vực Đầm trị).
Xem ảnh bản 3D, khu nhà cao tầng KS, CC sát hồ (đang hoàn thiện) đã được điều chỉnh từ bao giờ rồi

Suốt ngày mang cái búp sen ra chế kiến trúc nhìn quê mùa phát gớm lên được.
Nông dân làm lãnh đạo nó khổ thật.
Xem cái bản đồ QH duyệt năm 2014 mà bây giờ có bổ sung thêm cái nhà hát này thấy phạm vị XD phải cách mép hồ 50m. Thế mà cái KS cao tầng kia của Sun ngay qua đường đi ven hồ
Thế theo cụ xây 1 cái nhà hát để làm gì? Trong khi các nhà hát khác thì đang đắp chiếu sống lay lắt qua ngày vì không có khách...Cụ dã bao giờ vào nhà hát lớn Hà Nội để xem biểu diễn chưa.. có bao giờ đủ khách ở đấy không,,, hay cái nhà hát chèo Việt nam chẳng hạn,,, to vật vã,, nhưng không có biểu diến vì có ai xem éo đâu...hay Việt Nam thừa tiền quá phải phải đốt bớt đi nhỉ?
Van xin các cụ bề trên

tiền đó --- xây đc chục cái trường ĐH ở ngoại ô --- kể cả bệnh viện nữa

Điều chuyển hết ra đó ra tất cả sẽ happy hết kể cả sinh viên, bệnh nhân cũng đc sống mức sống rẻ hơn trong nội thành

Cần gì phải hát với chẳng hò

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ hơi vội vàng.
Thứ nhất là không dùng vốn ngân sách nên đừng chửi về ngân sách.
Thứ 2 là không có búp sen như trên báo đăng bậy nên đừng chửi búp sen.
Thứ 3 đây là nhà hát Opera mà HN và Việt Nam chưa có 1 nhà hát Opera nào đúng nghĩa.
Em thì không nghe được Opera nên không quan tâm.
Nhà hát Opera ở VN thì 100% là lỗ, nên người ta hy vọng đây sẽ là điểm nhấn du lịch của HN như nhà hát con sò của Úc. Chính vì vậy dự án này thuê KTS hàng đầu thế giới thiết kế: Mr. Renzo Piano.
Em không có con mắt nghệ thuật nên không dám bàn xấu đẹp nhưng giới KTS nghe thấy tên ông Renzo Piano thì không ai là không bỏ mũ.
Em nghe bà bán nước chỗ em đồn là ông này rất tâm huyết với dự án này, coi đây là tác phẩm cuối cùng của đời ông ấy. Nếu công trình khánh thành trước khi ông ấy chết thì ông ấy sẽ free tiền công.
Các cụ ý không biết về VH nên bảo không cần nhà hát và không cần VH luôn

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Van xin các cụ bề trên
tiền đó --- xây đc chục cái trường ĐH ở ngoại ô --- kể cả bệnh viện nữa
Điều chuyển hết ra đó ra tất cả sẽ happy hết kể cả sinh viên, bệnh nhân cũng đc sống mức sống rẻ hơn trong nội thành
Cần gì phải hát với chẳng hò
Dâm trí cao phái có hát hò, phải xây cái Theatre thật to.

Em vẫn đang cay mũi vì thua thằng em Lào vụ đường sắt cao tốc đây. :(

luot_song

Xe điện
Nhiều cụ hơi vội vàng.
Thứ nhất là không dùng vốn ngân sách nên đừng chửi về ngân sách.
Thứ 2 là không có búp sen như trên báo đăng bậy nên đừng chửi búp sen.
Thứ 3 đây là nhà hát Opera mà HN và Việt Nam chưa có 1 nhà hát Opera nào đúng nghĩa.
Em thì không nghe được Opera nên không quan tâm lắm. Em thích làm quán bia hơi hơn nhưng em chỉ là phàm tu tục tử nên không chấp.
Nhà hát Opera ở VN thì 100% là lỗ, nên người ta hy vọng đây sẽ là điểm nhấn du lịch của HN như nhà hát con sò của Úc. Chính vì vậy dự án này thuê KTS hàng đầu thế giới thiết kế: Mr. Renzo Piano.
Em không có con mắt nghệ thuật nên không dám bàn xấu đẹp nhưng giới KTS nghe thấy tên ông Renzo Piano thì không ai là không bỏ mũ.
Em nghe bà bán nước chỗ em đồn là ông này rất tâm huyết với dự án này, coi đây là tác phẩm cuối cùng của đời ông ấy. Nếu công trình khánh thành trước khi ông ấy chết thì ông ấy sẽ free tiền công. Tóm lại em hy vọng 10 năm nữa HN có chỗ để khách du lịch đến chụp ảnh. Thậm chí sẽ có những người bay đến HN bằng máy bay riêng chỉ để thưởng thức 1 buổi biểu diễn Opera (phim gì em quên mất rồi)
Cái này đổi lại hai khối bê tông chọc trới chỗ khách sạn Tây hồ ngày xưa đó cụ? giá cũng cao đấy

aitymo

Xe tăng
Cái này QH 2014 đúng là ko có, em xem PA quý hoạch khu QA đó Sụn làm cách đây 2 năm ko thấy nhà hát này
Thôi thì cứ xây, cứ qui hoạch chuẩn chỉnh đi cho đẹp ai làm rồi cũng vậy

khanhtb

Xe điện
mong muốn đc như nhà hát con sò của Úc,các cụ đừng chê vội

vuanhanghi

Xe điện
Nhiều cụ ko để ý, ngay Hàng Bài trung tâm HN sẽ có nhà hát Hồ Gươm, đang xây dựng rồi, quy mô thì vừa vừa nhưng $ cực nhiều.

MEC V6

Xe điện
Hôm qua tình cờ đọc tin tại Quảng An, Phủ Tây Hồ sẽ được QH điều chỉnh để xây Nhà hát ngay gần Phủ Tây Hồ (khu vực Đầm trị).
Xem ảnh bản 3D, khu nhà cao tầng KS, CC sát hồ (đang hoàn thiện) đã được điều chỉnh từ bao giờ rồi

Dịch vừa rồi thấy bảo ngân khố cạn mà vẫn chơi lớn nhỉ

KeanuR

Xe tăng
cụ tiên đoán đúng đấy ạ
Đấy e đã bảo mà😆😆

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Đấy e đã bảo mà😆😆
Sao Việt Nam cứ làm cái chò mèo phá nát quy hoạch thế này mãi được nhỉ?

a_cheng

Xe điện
vì nó rẻ hơn chứ sao cụ ơi, đất Hồ Tây giờ đại gia mới ở được thôi. Chung cư cao cấp ở gần hồ đã cả trăm củ 1 m2 rồi 8-}

lang thang48

Xe buýt
Lại lấn hồ à. Bao giờ hồ tây còn như cái bát chắc mới hết tham vọng.