Đánh giá Quá thất vọng khi sơn xe tại Toyota Thanh Xuân

ThangToan1975

Xe tải
Cũng tại đường bé xe nhiều và đông nên xe E xước xát móp chút. 8/3 E có đem vào hãng làm cho yên tâm vì độ chuyên nghiệp theo như quảng cáo và trước khi giao xe E đã nhắc nhở làm cẩn thận A sẽ thưởng. Nào ngờ đâu đến hẹn lấy xe 10/3 Cố vấn nói E làm rất đẹp A nghiệm thu. E bảo đánh xe ra chỗ sáng thì ko thể chấp nhận đc quá nhiều lỗi CV gọi cho bộ phận sơn xuống mấy cậu ấy bảo lỗi nhỏ mà A, CV lấy phấn khoanh những phần lỗi lại, nói tóm tại phải sơn lại tất cả phần sơn trước và hẹn T2 13/3/2018 lấy, khi đến E cũng KT qua vì nghĩ AE nó phải cẩn thận hơn và E vẫn nhắc làm cẩn thận và kỹ thuật bọn E tự kiểm tra đừng để khách hàng chỉ ra lỗi mất uy tín. Ai ngờ đâu làm quá ẩu các Cụ ạ ảnh đây tai phải các Cụ xem hay tại E khó tính nhỉ. Sáng T3 13/3 E lại đem Xe vào yêu cầu khắc phục phần ảnh này nhưng E thấy thái độ CV khó chịu với E. E thấy đội ngũ thợ và kỹ thuật kiểm tra ở Toyota TX quá yếu. Chỉ đc cái là đắt thôi.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tại đường bé xe nhiều và đông nên xe E xước xát móp chút. 8/3 E có đem vào hãng làm cho yên tâm vì độ chuyên nghiệp theo như quảng cáo và trước khi giao xe E đã nhắc nhở làm cẩn thận A sẽ thưởng. Nào ngờ đâu đến hẹn lấy xe 10/3 Cố vấn nói E làm rất đẹp A nghiệm thu. E bảo đánh xe ra chỗ sáng thì ko thể chấp nhận đc quá nhiều lỗi CV gọi cho bộ phận sơn xuống mấy cậu ấy bảo lỗi nhỏ mà A, CV lấy phấn khoanh những phần lỗi lại, nói tóm tại phải sơn lại tất cả phần sơn trước và hẹn T2 13/3/2018 lấy, khi đến E cũng KT qua vì nghĩ AE nó phải cẩn thận hơn và E vẫn nhắc làm cẩn thận và kỹ thuật bọn E tự kiểm tra đừng để khách hàng chỉ ra lỗi mất uy tín. Ai ngờ đâu làm quá ẩu các Cụ ạ ảnh đây tai phải các Cụ xem hay tại E khó tính nhỉ. Sáng T3 13/3 E lại đem Xe vào yêu cầu khắc phục phần ảnh này nhưng E thấy thái độ CV khó chịu với E. E thấy đội ngũ thợ và kỹ thuật kiểm tra ở Toyota TX quá yếu. Chỉ đc cái là đắt thôi.

Không sơn còn đẹp hơn

han.ngocphuc

Xe máy
Trước cái xe máy của em bị vỡ 1 mảnh nhựa mang ra thợ tư họ làm lại còn ko tì vết, đằng này ô tô. Mà còn là làm tại hãng.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Khách quan mà đánh giá thì vết này nhỏ và nằm tại vị trí khuất.
Nếu ở góc độ em là chủ cơ sở dịch vụ thì em sẽ yêu cầu anh em rút kinh nghiệm làm tốt hơn nữa để khách hàng không có gì phải phàn nàn.
Em cũng hay bảo dưỡng sửa chữa tại đây, về cơ bản là thấy chấp nhận được từ thái độ phục vụ đến chất lượng dịch vụ.

ThangToan1975

Xe tải
À. Phần khuất bên trong. Thực ra với người bình thường dễ tính như em thì e thấy ổn. K care lắm. Nếu cụ là người khó tính thì phản ánh cũng k sao. Làm hài lòng những KH kỹ tính như cụ thì chất lượng dịch vụ mới đi lên được :)
Nói như Cụ thì đi làm đẹp làm j. cái yêu cầu tối thượng của Hãng là phải đáp ứng được cái chuẩn nhất. khi được hỏi đến người ta mới ngật ngù " Đúng là Hãng có khác" nhưng đây người ta sẽ bĩu môi " Tôi bảo Ô rồi thừa tiền à, vào đấy cho Họ chém mà ko ra j đâu" ... Làm kiểu thì mất khách quá mà Khách cũng bực mình...

ThangToan1975

Xe tải
Khách quan mà đánh giá thì vết này nhỏ và nằm tại vị trí khuất.
Nếu ở góc độ em là chủ cơ sở dịch vụ thì em sẽ yêu cầu anh em rút kinh nghiệm làm tốt hơn nữa để khách hàng không có gì phải phàn nàn.
Em cũng hay bảo dưỡng sửa chữa tại đây, về cơ bản là thấy chấp nhận được từ thái độ phục vụ đến chất lượng dịch vụ.
E yêu cầu sơn lại lần thứ 3 của đợt này đấy cụ ạ. Hôm đầu E đến đầy bụi dính trong sơn, nhiều chỗ chưa làm phẳng đã phủ sơn, và còn vết giấy nháp Cụ ạ.

tuannbb

Xe điện
Em còn kỹ hơn cụ chủ, em mà sơn thì nghiệm thu cứ phải long lanh như mới, vết này thì không thể chấp nhận được, mình mất tiền thì phải nhận lại tương xứng. Hôm nào cụ chủ theat rảnh qua Linh Đàm em giới thiệu cho chỗ sơn cạnh bờ sông ngay đối diện sân bóng đại từ, sơn đẹp và rẻ cụ ạ!

zaiwaz123

Xe điện
Trước đây khi mới mở TOY Thanh Xuân chiêu mộ được một số nhân viên cứng ở các TOY khác về nhưng được một thời gian các gương mặt thân quen đó lại bỏ đi mất rồi................lý luận là chỗ khuất thì có thể chấp nhận được,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

ThangToan1975

Xe tải
E thấy cũng lạ. mắt thợ, và kỹ thuật ko phát hiện ra mới hay. hôm đầu E đến nhìn và hỏi Các A ko có phòng sơn à họ trả lời có mà E nhìn không khác j mấy ông sơn ở vỉa hè và có cơn gió vô tình bay qua :)):)):))

anhtienbimson

Xe buýt
Em xem bài cũng thấy tức thay cho bác!
Hãng mà làm ăn thế này. Nói thật. Em sơn còn đẹp hơn. Dù em chỉ là dân văn phòng.
Em thề!

Dreamliners

Xe tải
Chỗ này cũng khuất, nhưng mà sơn như thế này thì không thể ngửi được. Bắt làm lại là đúng rồi, ko thể trả tiền cho kết quả này được.

gauhd1986

Xe tăng

Theo e nếu cụ có bảo hiểm thân vỏ thì phải bắt hãng sơn như ý mới thôi. Còn nếu m bỏ tiền túi đi sơn thì đến gara uy tín mà sơn. Trên này nhiều cụ sơn rồi lên có nhiều chỗ tốt để tham khảo.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em đã sửa và bảo dưỡng ở Toyota Thanh Xuân khoảng 3-4 lần thì nhìn chung là ổn, phục vụ chu đáo và thợ tận tình, làm có tâm. Tuy nhiên xe em có mấy vấn đề mà đây không tìm ra nguyên nhân và không khắc phục được.

Còn việc như bác chủ, nếu lần đầu bác không chấp nhận và chỉ ra chỗ không hài lòng thì nhân viên đã nhận làm lại là phải xử lý, đây vẫn để như vậy kể cả khuất nhưng em cũng không chấp nhận và chắc chắn là em không để yên.

Thời gian nữa sẽ có nhân viên Toyota gọi cho cụ hỏi về các lần đưa xe tới, cụ cứ phang nhiệt tình vào cho em.

Breastseeker

Xe hơi
Không làm thì thôi, chứ làm mà vẫn lem nhem thì tức mắt lắm. Kể cả là cái chỗ chẳng ai nhìn bao giờ, nhưng mà biết nó bị sứt sẹo là e đã thấy khó chịu rồi ;))

adng

Xe điện
Sơn lại mà làm vậy là quá ẩu, chất lượng quá kém.

HUNGSMUN

Xe container
E yêu cầu sơn lại lần thứ 3 của đợt này đấy cụ ạ. Hôm đầu E đến đầy bụi dính trong sơn, nhiều chỗ chưa làm phẳng đã phủ sơn, và còn vết giấy nháp Cụ ạ.
Nếu đúng như cụ phản ánh thì hoặc là tiêu chuẩn của họ đang bị hạ xuống thấp hoặc là quá ẩu hoặc hơn nữa là cả hai điều kiện trên.

Stroker

Xe tải
À. Phần khuất bên trong. Thực ra với người bình thường dễ tính như em thì e thấy ổn. K care lắm. Nếu cụ là người khó tính thì phản ánh cũng là hợp lý. Làm hài lòng những KH kỹ tính như cụ thì chất lượng dịch vụ mới đi lên được :)
Em thấy quan điểm của cụ rất không ổn. Bắt khách đi lại nhiều lần mà vẫn không làm cho ra hồn, khách phàn nàn là đúng. Cụ lại còn chê khách khó tính thì em cũng chịu cụ thật