[Funland] Quang Hải: chỉ chạm bóng được vài lần, ko thấy làm được gì nhiều

QDV2012

Xe tăng
Các cụ đừng quá quan tâm đến việc Pau thắng hay thua. Quan trọng nhất chính là màn trình diễn của QH thế nào. Mà để đánh giá khách quan nhất có thể thì có lẽ phải dùng điểm chấm mỗi trận. Nếu theo hệ qui chiếu đó, QH không quá tệ nhưng cũng không out trình để bắt đồng đội đá xoay quanh mình.
Thứ nữa là phải xem vấn đề thực chất nằm ở đâu: khác biệt trong tư duy chơi bóng, không tương tác được với đồng đội, hay do kỹ chiến thuật và thể lực của QH kém? Thậm chí bình luận của fan Việt trên page của Pau FC cũng là một vấn đề: gây ức chế cho đồng đội, cảm giác ghen tị, thậm chí đã có comment đòi sa thải HLV. Đâu đó đã có phản ứng lại của các fan người Pháp.
Cả một dàn toàn bọn Pháp và Bắc Phi cùng nói hệ francais với nhau, tự nhiên QH ko tương tác đc cũng là vấn đề lớn. Trong bóng đá, hiểu tâm ý của đồng đội cả trong sân và ngoài sân đều rất quan trọng. Quang Hải ko nói thì sao họ biết Quang Hải thân thiện, muốn làm bạn, làm sao họ hiểu đâu là sở trường của QH?
Dù sao thì, nếu điểm chấm của QH ổn định thì việc được ra sân thường xuyên là có khả năng. Nó cũng nói lên kết quả Pau kém là do cả đội chứ ko phải do QH bị phế.
Chuẩn cụ, đây cũng là điều em luôn lo ngại
Bao đời nay cầu thủ ta ra nước ngoài mà fan Việt rất thích làm loạn facebook nhà người khác.

Thử tưởng tượng mấy bác chân ướt chân ráo sang công ty mới nhưng ngày nào người nhà người thân cứ đến oăng oẳng ở công ty là mấy thằng đồng nghiệp làm ăn chán, vừa dốt vừa lười, không ra cái gì, đuổi hết đi để rộng chỗ xem có bị cả công ty ghét không?

Văn minh lắm cơ

sikiemrong

Xe hơi
Trình độ chỉ được thế thôi chứ có gì đâu . Do truyền thông mình quá đà thôi

t12a11g

Xe buýt
Em thấy QH kĩ thuật cá nhân ngon, đá khôn. Chỉ là sai chiến lược. Đúng ra là phải sang 1 clb nào đó với mục đích đóng góp cho clb đó tốt lên chứ ko phải là thể hiện mình nổi bật để vào tầm ngắm của các clb hàng đầu. Thành ra đi tìm 1 clb quá kém, 1 chim én ko làm nên mùa xuân, nóng vội thể hiện cá nhân. Đấy là ý kiến chủ quan của em. Hi vọng Pau FC sẽ sử dụng QH tốt hơn để cả clb và QH đều đạt tiến xa hơn.
Kỹ thuật cá nhân của QH nếu xem kỹ cũng ko kém gì Messi, cả độ quái. Nhưng Messi chịu khó cầm bóng, đóng góp ở đủ mọi vai trò, ghi bàn, kiến thiết, phối hợp, điều tiết, giúp đội bóng ngon hẳn chứ ko hề cố thể hiện cá nhân lên trên đội bóng.
cụ đùa đấy ạ, quang hải e sợ lau giày cho messi còn ko có cửa

Dan du an

Xe cút kít
Chả hiểu cụ ngạc nhiên gì. Thể lực và kỹ thuật là 2 thứ bắt buộc, thiếu thì làng nhàng thôi
Chả nhẽ cả mấy tỷ người mà toàn thiếu cả hai thứ đó thì hơi lạ ạ. Chưa kể con lai rất nhiều nữa

202

Xe container

Laman1214

Xe buýt
Lối đá của QH hợp với đội nào dùng chiến thuật phối hợp bóng ngắn, ít chạm, tiền đạo di chuyển thông minh để tạo khoảng trống cho tiền vệ chuyền khe dứt điểm, kiểu như ĐTVN hay Nhật Bản. Pau thì toàn ông vụng và cục súc, chạy chỗ kém, hay chơi cá nhân và cứ chuyền dài phó mặc cho tuyến trên. Không có sự cải thiện của cả đội hình thì QH rất khó mà thể hiện.
Nhìn các cầu thủ L2 đá thấy còn 1 khoảng cách rất xa so với L1, triển khai bóng chậm, chiến thuật yếu, được mỗi cái chạy khỏe. Thằng Wu Lei của khựa còn được đá ở La Liga thì em không tin QH không đủ trình đá ở L2.

shannon wl

Xe điện
Cứ đá được ở pau đã, lều báo với cộng đồng mạng bớt làm loạn trang face người ta đi.
Mình từ 1 giải đấu vùng trũng đến cái camera quay còn xập xệ qua chê bài l2 chê CLB e thấy hơi khập khiễng.

xbadboyz

Xe điện
Giờ em mới thấy lí do tại sao Nhật nó chỉ cần 10-15 năm là cường quốc bóng đá số 1 châu Á.

Nếu dân Nhật cũng bỉ bôi King Kazu như kiểu đang bỉ bôi Hải dớ như thế này thì khéo Kazu đã trầm cảm mà giải nghệ từ lâu chứ ko phải tiếp tục đá đến tận giờ. Có thể nhiều người bảo bọn Nhật nó thủ dâm tinh thần cũng đc. Nhưng nhờ mấy cái thủ dâm tinh thần đó mà kích thích đc khát vọng để lớp sau nó đột phá giới hạn. Còn ở VN, chỉ cần có sai sót 1 tí là y như rằng như lũ kền kền nhảy vào chửi bới và mạt sát theo kiểu "đấy, tao bảo rồi, trình độ này éo đủ để đi châu Âu đâu, kém mà còn đú".
Cái kìm hãm dân tộc Việt 1 phần chính ở cái tư duy rất giỏi bỉ bôi người khác, em không rõ do được giáo dục từ bé khi những thầy cô thường xuyên nói mỉa mai học sinh của mình gây ra hay do tư duy lũy tre làng vẫn quá sâu đậm. Năm em qua Sing thử sức, tưởng như mình vượt qua 1 cái gì ghê gớm lắm, qua đó gặp luôn 1 ổ indo vừa ra trường sang xin việc. Tự dưng thấy cái phong trào gì mà toàn cầu hóa, quốc tế hóa rồi công dân toàn cầu bla bla ra rả ở nhà không khác gì trò mèo khẩu hiệu.

--Lamborghini--

Xe lăn
QH trình độ không tệ nhưng với điều kiện là đồng đội đủ mạnh. Giờ đá cho một đội mà thua xa các đội khác thì điểm yếu nhất của QH là thể hình, thể lực ... sẽ thể hiện rất rõ, trong khi những phẩm chất tốt nhất của QH lại ko có đất diễn. Thế nên ngay từ đầu, em thấy chọn CLB này để ký hợp đồng là một sai lầm lớn của QH và người đại diện. Tiếc cho QH, vừa mới qua miền đất hứa nhưng không nhìn thấy tương lai đâu :(
CLB mạnh thì họ lại không cần QH, nói chung con đường xuất ngoại của cầu thủ ta còn rất gian nan.

cod

Xe buýt
Cái kìm hãm dân tộc Việt 1 phần chính ở cái tư duy rất giỏi bỉ bôi người khác, em không rõ do được giáo dục từ bé khi những thầy cô thường xuyên nói mỉa mai học sinh của mình gây ra hay do tư duy lũy tre làng vẫn quá sâu đậm. Năm em qua Sing thử sức, tưởng như mình vượt qua 1 cái gì ghê gớm lắm, qua đó gặp luôn 1 ổ indo vừa ra trường sang xin việc. Tự dưng thấy cái phong trào gì mà toàn cầu hóa, quốc tế hóa rồi công dân toàn cầu bla bla ra rả ở nhà không khác gì trò mèo khẩu hiệu.
Đúng rồi cụ. Em cũng tiếp xúc với người nước ngoài nhiều, thấy họ giỏi thật nhưng ko đến nỗi cần phải thần thánh hóa họ như nhiều người VN đang suy nghĩ. Đơn cử là vụ Covid, trải qua mới thấy ý thức của dân Tây cũng chả hơn gì VN, thậm chí ý thức cộng đồng còn kém hơn.

Bemagauvn

Xe điện
Em nghĩ QH đi tây là chiến lược khôn ngoan lâu dài. Ở VN thì QH kiếm rất nhiều tiền và danh tiếng rồi nhưng chả để làm gì vì giờ QH đâu cần tiền nữa. Tiền nhiều mấy đi nữa giải nghệ cũng cùng lắm làm HLV, gđkt 1 clb nào đó như Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Minh Phương..., đì đà đì đẹt. Trong khi sang trời Âu thành công, mở đường cho thế hệ trẻ, sau này có thể lên các vị trí cao trong nền bóng đá, sức ảnh hưởng lớn hơn nhiều hiện tại...
Cái đoạn QH không cần tiền nữa là không đúng ạ. Đời cầu thủ không dài, mọi tính toán đều kiếm nhiều nhất có thể khi đang đỉnh cao.
Bài em viết để chia sẻ quan điểm QH không rời CLB không được vì nhiều vấn đề phức tạp. Và qua CLB khác trong nước còn phức tạp hơn hoặc ko đáp ứng được mong muốn về lương của Hải.
Nên bước đi qua Châu Âu với em thấy là khá rủi ro với thể hình thể lực của Hải.
Có vẻ QH muốn dùng clb nước ngoài làm bàn đạp để về với một CLB nào đó có thể deal được mức lương mà Hải muốn. Hoặc những tính toán sau này!
Hy vọng mọi việc tốt đẹp và Hải thành công.

Chỉnh sửa cuối:

locphat86

Xe tải
Cụ nói đúng. QH theo chấm điểm chuyên môn ở mức vừa phải chứ ko hề tệ. Pau thua vì cả đội kém chứ ko phải tại mỗi QH. Nhưng Fan phong trào VN là một vấn đề lớn, phát ngôn ko hợp văn hoá Pháp nên dễ gây ức chế cho đồng đội, cđv Pháp và tệ nhất là cả HLV.
e mà là mấy thằng da đen đọc đc bình luận của fan việt trên fanpage Pau thì e cũng dí bòi chuyền cho QH.
bình luận của dân nc ngoài nó có chê thì cũng ko chỉ đích danh mấy, đằng này cmt của fan Việt toàn chỉ thằng số này số kia đá như mứt. bọn nó đọc được nó có cô lập QH là chuyện dễ hiểu.

pooka

Xe container
Cầu thủ chuyên nghiệp cũng chỉ giữ được phong độ đến 29 tuổi thôi.
Nếu 25-26 tuổi mà chưa thành công thì sẽ không bao giờ thành công được.

conkynhong1998

Xe buýt
Ko biết AFF Cup QH có được đá ko nhỉ?

huvo6789

Xe máy
Quang Hải bé, thể lực yếu. Không tham gia tranh chấp tay đôi, bị tỳ đè là gần như mất bóng. Nói chung là đá ở hạng 2 thì em cũng chỉ dự bị thôi. Em nghĩ là tuổi QH đã bên kia sườn dốc với người châu á rồi.
Quang Hải sn 97 mới 25 tuổi còn chưa độ chín cầu thủ ý chứ cụ

cocsku

Xe cút kít
Thôi cccm để yên cho em nó đá. Được thì nó hưởng, ko được thì nó chịu