[Funland] Quang Hải: chỉ chạm bóng được vài lần, ko thấy làm được gì nhiều

Vo_thuong

Xe điện
Đội mạnh thì lại k đc vào sân thi đấu.
Cái này thì lúc QH qua Pháp, cũng nhiều chuyên gia nhận định như thế rồi cụ. Trên này cũng có nhiều ý kiến giống của cụ nhưng theo em thì đó mới là câu chuyện: làm sao tìm được CLB đủ mạnh để cạnh tranh mà QH vẫn được đá - như vậy mới bõ cái công xuất ngoại (tất nhiên đó là bài toán khó hehe). Còn nếu chỉ được 1 vế thì bỏ qua thôi - ko nên ký hợp đồng.
Nói thật, nếu Pôn-Lờ mà cứ đá (thua thua ... thi thoảng có trận hòa) thế này thì ko biết vài ba trận nữa sẽ thế nào ?! Chắc lúc đó QH cũng chả có tinh thần nào để đá (và hẳn nhiên là cũng chả có tác dụng gì về chuyên môn - kể cả được ra sân).
Đại loại là thế cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E mong hậu hay tài được như thằng bún than này là ngon rồi, cánh mình gặp nó toàn bóp hết đợt nó bỏ túi cả văn toàn với trọng hoàng mà hãi
Cụ tưởng tượng hay sao í? 😋

cod

Xe buýt

congngo

Xe điện
Thế có phải ở đội hình nào nó cũng là trung tâm, là key player ko thể thiếu ko? Nếu nó ko giỏi thì tại sao nó đc như thế? Do nó giữ clip sex của ông Park và ông Nghiêm à?
Bản thân cụ đang nói ra cái lí do mà nó đc coi là out trình VN rồi đấy. Nó là Cầu thủ xuất sắc nhất AFF Cup 2018, Top 15 Cầu thủ hay nhất châu Á trong năm, đoạt đủ cả bộ QBV, QBB, QBĐ của VN, Cầu thủ hay nhất V League, Đội hình tiêu biểu của AFC Cup, Cầu thủ hay nhất Đông Nam Á trong năm. Ko out trình VN thì gọi là gì? Cụ kể thử tôi xem có thằng nào có thành tích cả cá nhân lẫn tập thể như nó trong 5 năm qua. Mà kể luôn từ năm 1995 tới nay đi! Chỉ cần cụ nêu 1 cái tên có thành tích cá nhân ngang nó thì tôi công nhận Hải dớ ko out trình VN.

Kể đi!

5 năm qua thì cái đội VĐ AFF Cup đó chỉ thắng đúng 1 trận ở đủ cấp độ nhờ trọng tài, còn lại thua sấp mặt. Chắc ko phải tai nạn đâu. Đến Ý vô địch Euro xong còn thua 1 đội kém hơn mình đc thì có gì mà lạ. Mà độ chênh lệch giữa Thái với Việt còn chưa đc như thế.

Lạ một cái là đội mình vượt trội Thái như chẻ tre thì im thin thít, hở tí lôi cái trận thua do thiếu 1 nửa đội hình + trọng tài ra thẩm du. Nói tự nhục thì lại tự ái!
Vâng, Key Player không thể thiếu mà đi khỏi CLB HN thì câu lạc bộ nó lại mạnh lên mới chết cụ ạ ( Lượt đi V-League mùa này nó bỏ xa đội thứ hai đến 9 điểm luôn). Seagame 31 vừa rồi, không có QH Việt Nam vẫn vô địch đấy thôi. QH có tài, không phải bàn cãi nhưng nói nó out trình V league thì ngẫn. Em cũng chả rảnh hơi mà cãi nhau với fan cuồng như cụ, cứ đợi thời gian mấy tháng nữa sẽ có câu trả lời, hình như hai trận rồi bị chấm điểm gần như thấp nhất đội Pau FC thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

cod

Xe buýt
Vâng, Key Player không thể thiếu mà đi khỏi CLB HN thì câu lạc bộ nó lại mạnh lên mới chết cụ ạ ( Lượt đi V-League mùa này nó bỏ xa đội thứ hai đến 9 điểm luôn). QH có tài, không phải bàn cãi nhưng nói nó out trình V league thì ngẫn. Em cũng chả rảnh hơi mà cãi nhau với fan cuồng như cụ, cứ đợi thời gian mấy tháng nữa sẽ có câu trả lời, hình như hai trận rồi bị chấm điểm gần như thấp nhất đội Pau FC thì phải.
Em đương hỏi cụ đấy!

Ro vẩu rời khỏi Barca => Barca ăn 6 luôn. Thế Ro vẩu có phải key player ko?
Ibra rời khỏi Inter => Inter ăn 3 luôn. Chắc Ibra chẳng là cái vẹo gì?
Sheva rời Milan => Milan ăn C1. Sheva cũng chả là cái gì nhỉ?
Zidane rời Juve => Juve lập tức ăn Scudetto. Zidane cũng thường thôi.

Cụ có cần em kể thêm nữa ko?

Em chả cuồng Hải dớ. Em đang đánh giá nó công tâm nhất có thể. Có phải tự nhiên nó đc trao đủ thứ giải cá nhân đâu. Nói rồi, cụ chỉ cần kể 1 thằng cầu thủ VN có giải thưởng như nó, em lập tức nói nó ko đủ trình top VN. Cụ kể đi! ơ kìa! Sao cứ lờ đi thế?

Chỉnh sửa cuối:

QDV2012

Xe tăng
Cái này thì lúc QH qua Pháp, cũng nhiều chuyên gia nhận định như thế rồi cụ. Trên này cũng có nhiều ý kiến giống của cụ nhưng theo em thì đó mới là câu chuyện: làm sao tìm được CLB đủ mạnh để cạnh tranh mà QH vẫn được đá - như vậy mới bõ cái công xuất ngoại (tất nhiên đó là bài toán khó hehe). Còn nếu chỉ được 1 vế thì bỏ qua thôi - ko nên ký hợp đồng.
Nói thật, nếu Pôn-Lờ mà cứ đá (thua thua ... thi thoảng có trận hòa) thế này thì ko biết vài ba trận nữa sẽ thế nào ?! Chắc lúc đó QH cũng chả có tinh thần nào để đá (và hẳn nhiên là cũng chả có tác dụng gì về chuyên môn - kể cả được ra sân).
Đại loại là thế cụ ạ.
Em thấy khá buồn cười với suy nghĩ ntn =))

Mùa giải năm ngoái họ đứng thứ 10/20 (thắng 14 và thua tới 17 trận). Và bây giờ họ mới thua 2/3 trận (2 trần thua từ 2 đội đứng thứ 5 và 6 mùa giải trước. Pau mới có mùa thứ 2 ở L2 các cụ kỳ vọng phải thắng liên tục và năm sau lên L1 chơi vs PSG à.

Để yên cho Pau họ đá, QH mới trong giai đoạn hòa nhập. Các cụ cứ chê cầu thủ Pau ko bằng mấy đội ở VN, Thái,... đá hùng hục chỉ biết chạy. Vậy mà cũng những cái thằng hùng hục chạy như trâu bao đời nay lên tuyển đá vòng loại WC hành cho VN ra bã, đấy là chưa nói mấy thằng nhập tịch to đùng của Mã cũng làm cho ta vất vả. Rồi vua phá lưới VL mấy năm nay là tây hay ta, đá như trâu hay đá kỹ thuật.

• Vodka
Reactions: cod

cod

Xe buýt
Em thấy khá buồn cười với suy nghĩ ntn =))

Mùa giải năm ngoái họ đứng thứ 10/20 (thắng 14 và thua tới 17 trận). Và bây giờ họ mới thua 2/3 trận (2 trần thua từ 2 đội đứng thứ 5 và 6 mùa giải trước. Pau mới có mùa thứ 2 ở L2 các cụ kỳ vọng phải thắng liên tục và năm sau lên L1 chơi vs PSG à.

Để yên cho Pau họ đá, QH mới trong giai đoạn hòa nhập. Các cụ cứ chê cầu thủ Pau ko bằng mấy đội ở VN, Thái,... đá hùng hục chỉ biết chạy. Vậy mà cũng những cái thằng hùng hục chạy như trâu bao đời nay lên tuyển đá vòng loại WC hành cho VN ra bã, đấy là chưa nói mấy thằng nhập tịch to đùng của Mã cũng làm cho ta vất vả. Rồi vua phá lưới VL mấy năm nay là tây hay ta, đá như trâu hay đá kỹ thuật.
Chuẩn luôn cụ! Ở đây có cơ số người muốn Hải dớ phải thể hiện đc ngay lập tức tinh hoa. Trong khi đến GOAT như Si lùn sang môi trường mới lạ mà còn nỗ lực lắm mới tạm gọi là OK. Đấy là PSG nó làm trùm L1.

cod

Xe buýt
Nhiều người cứ nghĩ "Key player" bỏ đi cái là đội bóng xuống luôn.

Đúng chuẩn những người chả biết quái gì về quản lý đội bóng cả. Chẳng có ai hơn đc 1 đội bóng, kể cả Pele hay Messi. Khi các key player ra đi, đội bóng sẽ phải tìm những nhân tố thay thế và cách thức vận hành khác để duy trì tính liên tục. Ở V League thì có đội nào dày đội hình như HN? Bản thân HN giai đoạn đầu mùa đá chệch choạc cũng thể hiện họ gặp khó khi Hải dớ đi. Nhưng sau đó, HLV đã sắp xếp lại nhân sự và vận hành lại đội bóng. Còn nếu cứ để đá lởm như thế suốt thì cái ông HLV của HN giờ đang ngồi gõ phím chê Hải dớ trên cái Ô phở này rồi chứ ko phải nhận lương vài trăm triệu mỗi tháng nữa.

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng nay em có xem trận này trên Onfootball thấy QH chỉ chạm bóng vài lần và rất bất lực; hình như chỉ có hai tình huống QH gây được sức ép cho đối thủ đó là khi anh gây áp lực khiến PAU có tình huống tấn công nguy hiểm và 1 cầu thủ bị đốn ngã, song trọng tài ko cho PAU hưởng phạt đền.
Tình huống còn lại là anh chuyền vượt tuyến nhưng tiền đạo PAU FC đã bị bao vây.

Còn lại chỉ là những tình huống chạm bóng bất lực; phút 77 anh có bóng nhưng bị hậu vệ gây sức ép lập tức khiến anh phải chuyền về; còn lại chỉ có vài lần anh có bóng nhưng ko thể phối hợp với đồng đội do hàng tiền vệ đối phương đã phong tỏa.
Với thể lực người VN và thể hình như QH thì e thấy được ra sân thường xuyên và cố gắng tròn vai là thành công rồi ạ. Khó mà kỳ vọng nhiều hơn nữa

Lái xe máy

Xe tăng
Đại loại là thế cụ ạ.
Paul mục tiêu là trụ hạng mà cụ.
Xem các đội top dưới NHA nó cũng chỉ vậy thôi.
Ví dụ Everton Thua 21 trận, Hòa 6 Thắng 11.

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện
E mong hậu hay tài được như thằng bún than này là ngon rồi, cánh mình gặp nó toàn bóp hết đợt nó bỏ túi cả văn toàn với trọng hoàng mà hãi
Hậu và Tài đều rất hay, nhưng vẫn có cái gì đó dựa vào...thể hình để đàn áp hehe.
Thằng Bún than này rõ ràng vóc người cũng trung bình, tốc độ cũng ko quá đặc biệt, nhưng cứ vào cánh nó là bị dội ra. Kĩ năng phòng ngự nó tốt, và cảm giác nó bắt bài được hết tiền đạo mình nên rất khó đá.
VN có 1 người tương tự là Đình Trọng thời chưa bị chấn thương

piano

Xe điện
Đại loại là thế cụ ạ.
Nếu muốn tìm 1 clb mạnh, và vẫn có thể cạnh tranh, thì chỗ của Hải là ở giải hạng 4, chứ hạng 3 chắc cũng khó.

TieuFu

Xe container
Nếu muốn tìm 1 clb mạnh, và vẫn có thể cạnh tranh, thì chỗ của Hải là ở giải hạng 4, chứ hạng 3 chắc cũng khó.
Cụ chưa biết gà chọi hay mấy, thả ra đánh mí gà trống tía là thua ! Kk :)) mà tính hay thì Braxin vô địch world cup hơi ít !

Ô tô điên

Xe tăng
Gánh team phải tầm thế giới, Son của Tottenham nó còn chưa làm được thế, em nghĩ là cứ phải cố gắng hết sức đã, có phải đá ở Vleague đâu mà tỏa sáng ngay được!
Son mà đá ở L2 thì chí ít trận nào cũng có dấu ấn.

longtu210

Xe điện
QH trình độ không tệ nhưng với điều kiện là đồng đội đủ mạnh. Giờ đá cho một đội mà thua xa các đội khác thì điểm yếu nhất của QH là thể hình, thể lực ... sẽ thể hiện rất rõ, trong khi những phẩm chất tốt nhất của QH lại ko có đất diễn. Thế nên ngay từ đầu, em thấy chọn CLB này để ký hợp đồng là một sai lầm lớn của QH và người đại diện. Tiếc cho QH, vừa mới qua miền đất hứa nhưng không nhìn thấy tương lai đâu :(
Đội mạnh thì ghế dự bị cũng ko có tên quang hải

VuNgoanMuc

Xe điện
Đọc về quá trình phấn đấu, tập luyện của các cầu thủ nước ngoài, nhất là châu Phi và Nam Mỹ, khi đến châu Âu để cố gắng được đá trong đội hình chính, để có thể thành sao, thì em thấy các cầu thủ VN nếu muốn tỏa sáng ở nước ngoài cũng nên học theo như vậy... sang đó mình cũng trở thành vô danh, chỉ có phấn đấu tập luyện, cạnh tranh thì mới vươn lên cao hơn được.

doctor103

Xe điện
5 năm qua thì cái đội VĐ AFF Cup đó chỉ thắng đúng 1 trận ở đủ cấp độ nhờ trọng tài, còn lại thua sấp mặt. Chắc ko phải tai nạn đâu. Đến Ý vô địch Euro xong còn thua 1 đội kém hơn mình đc thì có gì mà lạ. Mà độ chênh lệch giữa Thái với Việt còn chưa đc như thế.

Lạ một cái là đội mình vượt trội Thái như chẻ tre thì im thin thít, hở tí lôi cái trận thua do thiếu 1 nửa đội hình + trọng tài ra thẩm du. Nói tự nhục thì lại tự ái!
Không tự nhục nhưng thắng không kiêu, bại không nản, chúng ta không nên tự mãn quá, khi chiến thắng chúng ta thường bỏ qua tất cả trong khi vẫn có những yếu tố chưa ổn, trước 2018 thì Thái cũng out trình ĐNA nhưng sau đấy thì cũng đi xuống, VN đang top ĐNA và cần nhìn nhận những cái chưa được cải thiện, vô địch đã khó nhưng giữ được chức vô địch còn khó hơn nhiêuc

Vivuvip

Xe buýt
Khộ, nhiều cụ ham bóng đá đến quên cả bản thân mình. Với em thì cầu thủ cũng như ca sĩ thôi. Hát cũng được, không hát cũng không sao!