[Funland] Quang Hải: chỉ chạm bóng được vài lần, ko thấy làm được gì nhiều

Lucifer2306

Xe tăng
Các cụ đừng quá quan tâm đến việc Pau thắng hay thua. Quan trọng nhất chính là màn trình diễn của QH thế nào. Mà để đánh giá khách quan nhất có thể thì có lẽ phải dùng điểm chấm mỗi trận. Nếu theo hệ qui chiếu đó, QH không quá tệ nhưng cũng không out trình để bắt đồng đội đá xoay quanh mình.
Thứ nữa là phải xem vấn đề thực chất nằm ở đâu: khác biệt trong tư duy chơi bóng, không tương tác được với đồng đội, hay do kỹ chiến thuật và thể lực của QH kém? Thậm chí bình luận của fan Việt trên page của Pau FC cũng là một vấn đề: gây ức chế cho đồng đội, cảm giác ghen tị, thậm chí đã có comment đòi sa thải HLV. Đâu đó đã có phản ứng lại của các fan người Pháp.
Cả một dàn toàn bọn Pháp và Bắc Phi cùng nói hệ francais với nhau, tự nhiên QH ko tương tác đc cũng là vấn đề lớn. Trong bóng đá, hiểu tâm ý của đồng đội cả trong sân và ngoài sân đều rất quan trọng. Quang Hải ko nói thì sao họ biết Quang Hải thân thiện, muốn làm bạn, làm sao họ hiểu đâu là sở trường của QH?
Dù sao thì, nếu điểm chấm của QH ổn định thì việc được ra sân thường xuyên là có khả năng. Nó cũng nói lên kết quả Pau kém là do cả đội chứ ko phải do QH bị phế.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy khá buồn cười với suy nghĩ ntn =))

Mùa giải năm ngoái họ đứng thứ 10/20 (thắng 14 và thua tới 17 trận). Và bây giờ họ mới thua 2/3 trận (2 trần thua từ 2 đội đứng thứ 5 và 6 mùa giải trước. Pau mới có mùa thứ 2 ở L2 các cụ kỳ vọng phải thắng liên tục và năm sau lên L1 chơi vs PSG à.

Để yên cho Pau họ đá, QH mới trong giai đoạn hòa nhập. Các cụ cứ chê cầu thủ Pau ko bằng mấy đội ở VN, Thái,... đá hùng hục chỉ biết chạy. Vậy mà cũng những cái thằng hùng hục chạy như trâu bao đời nay lên tuyển đá vòng loại WC hành cho VN ra bã, đấy là chưa nói mấy thằng nhập tịch to đùng của Mã cũng làm cho ta vất vả. Rồi vua phá lưới VL mấy năm nay là tây hay ta, đá như trâu hay đá kỹ thuật.
E chỉ chết cười các báo VN giật tít thôi, là ông Sốp chau j đó vừa miếng =))

trungpham666

Xe tải
Quang Hải bé, thể lực yếu. Không tham gia tranh chấp tay đôi, bị tỳ đè là gần như mất bóng. Nói chung là đá ở hạng 2 thì em cũng chỉ dự bị thôi. Em nghĩ là tuổi QH đã bên kia sườn dốc với người châu á rồi.

DDNTAN

Xe tải
Nói chung QH hay Văn Hậu cũng là dạng hiếm đấy nhưng vào tay Văn nổ thì cũng tàn sớm thôi.

TieuFu

Xe container
Các cụ đừng quá quan tâm đến việc Pau thắng hay thua. Quan trọng nhất chính là màn trình diễn của QH thế nào. Mà để đánh giá khách quan nhất có thể thì có lẽ phải dùng điểm chấm mỗi trận. Nếu theo hệ qui chiếu đó, QH không quá tệ nhưng cũng không out trình để bắt đồng đội đá xoay quanh mình.
Thứ nữa là phải xem vấn đề thực chất nằm ở đâu: khác biệt trong tư duy chơi bóng, không tương tác được với đồng đội, hay do kỹ chiến thuật và thể lực của QH kém? Thậm chí bình luận của fan Việt trên page của Pau FC cũng là một vấn đề: gây ức chế cho đồng đội, cảm giác ghen tị, thậm chí đã có comment đòi sa thải HLV. Đâu đó đã có phản ứng lại của các fan người Pháp.
Cả một dàn toàn bọn Pháp và Bắc Phi cùng nói hệ francais với nhau, tự nhiên QH ko tương tác đc cũng là vấn đề lớn. Trong bóng đá, hiểu tâm ý của đồng đội cả trong sân và ngoài sân đều rất quan trọng. Quang Hải ko nói thì sao họ biết Quang Hải thân thiện, muốn làm bạn, làm sao họ hiểu đâu là sở trường của QH?
Dù sao thì, nếu điểm chấm của QH ổn định thì việc được ra sân thường xuyên là có khả năng. Nó cũng nói lên kết quả Pau kém là do cả đội chứ ko phải do QH bị phế.
Vớ vẩn nó cho lên ghế dự bị hoăc không cho vào danh sách đá vì phan kiểu ruồi bu này mất !

xbadboyz

Xe điện
QH và các cầu thủ trẻ của VN có lẽ nhìn vào mấy anh Nhật Bản sẽ ra nhiều vấn đề để học hỏi, Kubo hay Minamino thực ra cũng không cao to quá so với QH hay CP, tất nhiên kém VH và HD nhưng họ vẫn có thể làm điều gì đó ở trời Âu. Vẫn biết vấn đề cải thiện thể chất và kỹ năng chơi bóng để được như mấy anh kia chắc phải mất thêm 5 7 lứa nữa nhưng mong rằng QH có thể trụ lại châu Âu lâu nhất có thể ít nhất để bóng đá VN trải nghiệm rõ ràng cầu thủ của mình đang kém cái gì so với những nền bóng đá hàng đầu.
Câu cụ gì bên trên kia rất hay: đừng đánh giá thấp một người đang sống với giấc mơ của mình.

berryfun

Xe điện
QH trình độ không tệ nhưng với điều kiện là đồng đội đủ mạnh. Giờ đá cho một đội mà thua xa các đội khác thì điểm yếu nhất của QH là thể hình, thể lực ... sẽ thể hiện rất rõ, trong khi những phẩm chất tốt nhất của QH lại ko có đất diễn. Thế nên ngay từ đầu, em thấy chọn CLB này để ký hợp đồng là một sai lầm lớn của QH và người đại diện. Tiếc cho QH, vừa mới qua miền đất hứa nhưng không nhìn thấy tương lai đâu :(
Đáng phải chọn aletico cô mà đờ nhít đá cặp mis jao felix mí gri men cụ nhể.

Lucifer2306

Xe tăng
Vớ vẩn nó cho lên ghế dự bị hoăc không cho vào danh sách đá vì phan kiểu ruồi bu này mất !
Cụ nói đúng. QH theo chấm điểm chuyên môn ở mức vừa phải chứ ko hề tệ. Pau thua vì cả đội kém chứ ko phải tại mỗi QH. Nhưng Fan phong trào VN là một vấn đề lớn, phát ngôn ko hợp văn hoá Pháp nên dễ gây ức chế cho đồng đội, cđv Pháp và tệ nhất là cả HLV.

potter.nguyen

Xe buýt
Bóng đá là môn của tập thể.
Pele ko có Garrincha, Didi, Vava, 2 Santos, Nilmar rồi sau là Rivelino, Tostao các kiểu, Maradona mà ko có Burruchaga, Valdano, Caniggia, Careca các kiểu, hay Messi ko có Xavi, Iniesta các kiểu thì cũng chả tung hoành đc. Thế mà ở đây có người yêu cầu Hải dớ phải đá với đám cầu thủ yếu nhớt và 1 mình gánh team mới công nhận là giỏi.

Em ạ các cụ!
Hệ chấm điểm chuyên môn nó cho Hải thấp nhất sân. Về VN, qua mồm fan cuồng thì thành lỗi do đồng đội yếu nên Hải không đá được. Thánh đổ lỗi =))

cod

Xe buýt
Hệ chấm điểm chuyên môn nó cho Hải thấp nhất sân. Về VN, qua mồm fan cuồng thì thành lỗi do đồng đội yếu nên Hải không đá được. Thánh đổ lỗi =))
Cụ có hiểu em đang nói về vấn đề gì ko?

Cụ kia nói trình Hải dớ ở VN chỉ bình thường, nổi đc nhờ đồng đội giỏi. Em mới phản pháo bằng comment trên.

Và em CHƯA HỀ BÌNH LUẬN gì về việc nó đá ở Pháp vì có xem phút nào đâu mà nói.

Cụ ko hiểu thì ko nên chen vào.

potter.nguyen

Xe buýt
Cụ có hiểu em đang nói về vấn đề gì ko?

Cụ kia nói trình Hải dớ ở VN chỉ bình thường, nổi đc nhờ đồng đội giỏi. Em mới phản pháo bằng comment trên.

Và em CHƯA HỀ BÌNH LUẬN gì về việc nó đá ở Pháp vì có xem phút nào đâu mà nói.

Cụ ko hiểu thì ko nên chen vào.
Không xem vẫn biết đồng đội Hải đá kém :)). Và lỗi không phải ở Hải. Thôi, sau comment này cụ nhất luôn đi, em không đủ kiến thức bóng đá để hiểu được cụ thật =))

teamee

Xe tăng
Việc Quang Hải sang PAUL rồi qua những trận đã đá em cảm thấy khá vững chắc về nhận định của bản thân em.
Nói sao nhỉ, em đồng ý với ý kiến của cụ gì đã biên Hải đi là Hải đã không happy với Clb HN và ngược lại. Việc Hải đi em nghĩ vì nội bộ clb HN không đơn giản như mình nghĩ và nó luôn khó khăn, nhất là với một cầu thủ đã lên hàng sao như Hải.
Như em biên như trước có lẽ Hải cũng không muốn đi đâu nếu yên tâm đá. Lương cao vãi đ” , quảng cáo ngập mồm và đang là độ chín để kiếm tiền khi đã khẳng định được bản thân ở CLB hay đội tuyển. Em không rồ nhưng đám sau cùng vị trí còn khoảng cách khá xa.
Hải khống chế bóng tốt, chính xác, chơi bóng sống cực hay ( điểm yếu của hầu hết cầu thủ Việt ), chuyền ban tốt / quái… các cụ thấy nó lừ đừ là do thói quen phân phối sức của nó và đặc biệt giữ chân. Nên Hải là một trong ít cầu thủ dính chấn thương và giờ bay cực nhiều.
Vì có khả năng khó khăn cả về từ phía đồng đội ( nhóm và các cầu thủ cũng nhìn nhận mình là “ sao “ khác nhưng quyền lực hơn ) và cả về phía BLD đội bóng.
Hải phải đi nhưng có vẻ người tham miu cho Hải thuộc loại a ma tơ ( nhưng cũng nhìn nhận mình là chuyên nghiệp, già dơ ).
Với em, Pháp là nơi buôn bán cầu thủ tiềm năng rầm rộ nhất, kinh tế nhất và luôn xếp thứ hạng cũng như tình yêu clb sau cùng. Trên thực tế các cầu thủ Châu Á đá được ở giải Châu Âu trên thế giới vốn dĩ đã hiếm, kiếm được kiểu như Nakata, Chang Min hay Park càng hiếm hơn… chắc cũng đều có lí do cả.
Chưa kể luôn Pháp là tập thể thiếu đoàn kết nhất với đủ trò của tụi đen, rệp… vì lẽ đó đội tuyển rất mạnh cá nhân nhưng tập thể luôn không ổn định.
Có lẽ Hải nên đi và chọn nơi khác phù hợp hơn.
Em nghĩ QH đi tây là chiến lược khôn ngoan lâu dài. Ở VN thì QH kiếm rất nhiều tiền và danh tiếng rồi nhưng chả để làm gì vì giờ QH đâu cần tiền nữa. Tiền nhiều mấy đi nữa giải nghệ cũng cùng lắm làm HLV, gđkt 1 clb nào đó như Huỳnh Đức, Hồng Sơn, Minh Phương..., đì đà đì đẹt. Trong khi sang trời Âu thành công, mở đường cho thế hệ trẻ, sau này có thể lên các vị trí cao trong nền bóng đá, sức ảnh hưởng lớn hơn nhiều hiện tại...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chấm điểm nó chấm QH dưới trung bình các cầu thủ Pau cùng chơi đấy.
Trận trc mà gần cuối Pau ăn 1 bàn về hòa ấy, khi rút QH ra mới thấy lắp QH vào thì PAU nó chỉ đc đá 10 hay 10.5 cầu thủ thôi. Đó là vấn đề lớn và dẫn đến trận sau QH dự bị và chỉ còn đá 30ph..
Cứ bảo các cầu thủ Pau kém nhưng nó khỏe, nhanh nên còn tranh chấp cản phá đc. QH thì đội bạn xem như ko có ấy.
E ít khi xem bđ mà ko bỏ QH trận nào khi sang Pau đá, cũng mong QH thành công lắm. Cơ mà thế này khó rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy có Quang Hải thì Pau đá mềm mại hơn. Cccm cứ bình tĩnh để em nó hòa nhập.

cod

Xe buýt
Không xem vẫn biết đồng đội Hải đá kém :)). Và lỗi không phải ở Hải. Thôi, sau comment này cụ nhất luôn đi, em không đủ kiến thức bóng đá để hiểu được cụ thật =))
Em nói thật, cụ ko hiểu em đang tranh luận về vấn đề gì thì cụ ko nên nhảy vào quote rồi bi ba bi bô những điều bá láp.

Tốn thời gian của cả hai!

cod

Xe buýt
Em thấy có Quang Hải thì Pau đá mềm mại hơn. Cccm cứ bình tĩnh để em nó hòa nhập.
Giờ em mới thấy lí do tại sao Nhật nó chỉ cần 10-15 năm là cường quốc bóng đá số 1 châu Á.

Nếu dân Nhật cũng bỉ bôi King Kazu như kiểu đang bỉ bôi Hải dớ như thế này thì khéo Kazu đã trầm cảm mà giải nghệ từ lâu chứ ko phải tiếp tục đá đến tận giờ. Có thể nhiều người bảo bọn Nhật nó thủ dâm tinh thần cũng đc. Nhưng nhờ mấy cái thủ dâm tinh thần đó mà kích thích đc khát vọng để lớp sau nó đột phá giới hạn. Còn ở VN, chỉ cần có sai sót 1 tí là y như rằng như lũ kền kền nhảy vào chửi bới và mạt sát theo kiểu "đấy, tao bảo rồi, trình độ này éo đủ để đi châu Âu đâu, kém mà còn đú".

Dan du an

Xe cút kít
Tóm lại, người Việt Nam không phù hợp với bóng đá đỉnh cao, giống Trung Quốc Ấn Độ. Mà em ngạc nhiên nhất là Ấn Độ vì nhiều đứa trông như tây mà không đá bóng được.

chievo

Xe điện
Vâng, Key Player không thể thiếu mà đi khỏi CLB HN thì câu lạc bộ nó lại mạnh lên mới chết cụ ạ ( Lượt đi V-League mùa này nó bỏ xa đội thứ hai đến 9 điểm luôn). Seagame 31 vừa rồi, không có QH Việt Nam vẫn vô địch đấy thôi. QH có tài, không phải bàn cãi nhưng nói nó out trình V league thì ngẫn. Em cũng chả rảnh hơi mà cãi nhau với fan cuồng như cụ, cứ đợi thời gian mấy tháng nữa sẽ có câu trả lời, hình như hai trận rồi bị chấm điểm gần như thấp nhất đội Pau FC thì phải.
trận trước QH có pha mất bóng rùi bị Sô Sô phản công ghi bàn thắng thứ ba đó cụ

202

Xe container
Tóm lại, người Việt Nam không phù hợp với bóng đá đỉnh cao, giống Trung Quốc Ấn Độ. Mà em ngạc nhiên nhất là Ấn Độ vì nhiều đứa trông như tây mà không đá bóng được.
Chả hiểu cụ ngạc nhiên gì. Thể lực và kỹ thuật là 2 thứ bắt buộc, thiếu thì làng nhàng thôi