[Funland] Quang Hải: chỉ chạm bóng được vài lần, ko thấy làm được gì nhiều

Lucifer2306

Xe tăng
1500 sau thuế thì cũng tàm tạm, mức sinh hoạt phí ở Bồ Đào Nha chỉ khoảng 3 lần VN, một tháng chi tiêu hết khoảng 12-13triệu thôi. Còn 1500 chưa thuế thì hơi kém, chỉ hơn lương tối thiểu bên đó tí.

vostok

Xe tải
Báo chí và truyền thông Việt đang "giết" Quang Hải. Hôm nào đọc báo cũng thấy 1 tin về Quang Hải, như thế vô tình tạo áp lực cho cậu ta....
Nếu muốn QH thành công hãy tạm quên QH đi, báo chí đừng cố "ăn theo" QH nữa, không sẽ "giết" cậu ta đó.
Khi nào thành công thì hẵng vơ vào là gốc Việt cho hoành tờ ráng

cadilac30

Xe tăng
Ít nhất bạn ấy cũng được đá hạng cao nhất. Hy vọng nó thấy đá được là nó sẽ mua hoặc trả tiền tử tế.
Nếu như nó tử tế thì ngay từ đầu nó đã làm, Còn lương lậu kiểu này đến thuê người clean up Còn không ai làm, mong gì tử tế !!!!

cod

Xe buýt
Nói thật e thấy QH đá cũng bt , so với HS ngày xưa thì thua xa . Thậm chí e thấy Thành Lương chơi còn sắc nét hơn .
Tiền vệ công đến nay thì Hồng Sơn vẫn vô đối thật. Thành Lương cũng hay và khá tương đồng vs QH cả về đối đá và hình thể nhưng ko tinh quái bằng QH. Lúc ở Thường Châu về QH vẫn phải dự bị cho TL ở sườn dốc sự nghiệp. QH hơn TL ở đỡ bước 1, đá hiện đại đỡ mất sức hơn. TL bền bỉ tốc độ và qua người ngon hơn QH
Vãi các cụ! Các cụ đem Hồng Sơn ra so với Hải dớ thì em cũng ạ!

Chưa cần nói đến việc Hải dớ nó thể lực đã ngon gấp đôi Hồng Sơn (mà ở trên kia có mấy cụ bảo thể lực mới là quan trọng nhất) thì kỹ thuật của Hải dớ thuộc loại cực dị rồi. Kỹ thuật 1 chạm (first touch), chạy không bóng, rê dắt ở tốc độ cao (nó xuyên phá qua đối thủ ko phải là ít, tất nhiên vẫn ko so đc với bọn có độ càn lướt tốt như Công Phượng), chọc khe và cả chuyền bóng ở tư thế cực khó của nó thì ở VN trước nay chưa có ai bằng (ví dụ như chuyền cho Anh Đức ở CK AFF 2018 hay quả chuyền như Jindo ở vòng loại U23 châu Á). Đấy là chưa kể sút phạt lẫn sút xa của nó ăn đứt Hồng Sơn. Các cụ kể thử Hồng Sơn có gì hơn Hải dớ? Các cụ đem cái giải Pepsi ra để so thì em cũng ạ luôn nhé :))

Hồng Sơn mà giỏi thế thì đã ko run cập rà cập rập trước các đội trên cơ rồi. Giờ em xem lại VN thời Hồng Sơn đá, em nghĩ cho gặp U23 VN hiện giờ cũng thua sấp mặt ấy.

juve99

Xì hơi lốp

Chưa cần nói đến việc Hải dớ nó thể lực đã ngon gấp đôi Hồng Sơn (mà ở trên kia có mấy cụ bảo thể lực mới là quan trọng nhất) thì kỹ thuật của Hải dớ thuộc loại cực dị rồi. Kỹ thuật 1 chạm (first touch), chạy không bóng, rê dắt ở tốc độ cao (nó xuyên phá qua đối thủ ko phải là ít, tất nhiên vẫn ko so đc với bọn có độ càn lướt tốt như Công Phượng), chọc khe và cả chuyền bóng ở tư thế cực khó của nó thì ở VN trước nay chưa có ai bằng (ví dụ như chuyền cho Anh Đức ở CK AFF 2018 hay quả chuyền như Jindo ở vòng loại U23 châu Á). Đấy là chưa kể sút phạt lẫn sút xa của nó ăn đứt Hồng Sơn. Các cụ kể thử Hồng Sơn có gì hơn Hải dớ? Các cụ đem cái giải Pepsi ra để so thì em cũng ạ luôn nhé :))

Hồng Sơn mà giỏi thế thì đã ko run cập rà cập rập trước các đội trên cơ rồi. Giờ em xem lại VN thời Hồng Sơn đá, em nghĩ cho gặp U23 VN hiện giờ cũng thua sấp mặt ấy.
Cụ nghĩ HS yếu thì hơi nhầm đấy, 1 tuyển thủ trẻ đá Seagame, đá cùng sân e, dân điền kinh cn rẽ ngang sang đá bóng còn phải ngán ngẩm khi nhiều năm kèm HS và phát biểu HS rất rất khoẻ cụ nhé. Nó cao hơn HS cái đầu và nhìn nó k khác gì Pogba. Đá vị trí của HS và tầm hoạt động bao sân như vậy thì cũng thuộc hàng ko phổi đấy cụ. Dù nhìn bề ngoài ai cũng nghĩ HS yếu. Dân đá bóng gọi là Sơn lợn vì bụng to béo tròn chứ chả có công chúa gì đâu :D

Ô tô điên

Xe tăng
Vấn đề là họ mua Quang Hải với mục đích đá sau trung phong tạo đột biến, cầm được bóng đột phá, tạo khoảng trống. Hoặc phải phân phối bóng tốt cho các mũi nhọn. Đằng này Quang Hải biết dễ bị tỳ dề mất bóng nên cứ nhăm nhăm đẩy bóng đi nhanh nhất có thể thì làm sao tạo được sự khác biệt
Mình nghĩ nếu thế thì họ đã sai khi mua QH. đá ở tuyển Vn chưa bao giờ Qh cầm bóng đột phá cả. thua cả Công Phượng.

cod

Xe buýt
Cụ nghĩ HS yếu thì hơi nhầm đấy, 1 tuyển thủ trẻ đá Seagame, đá cùng sân e, dân điền kinh cn rẽ ngang sang đá bóng còn phải ngán ngẩm khi nhiều năm kèm HS và phát biểu HS rất rất khoẻ cụ nhé. Nó cao hơn HS cái đầu và nhìn nó k khác gì Pogba. Đá vị trí của HS và tầm hoạt động bao sân như vậy thì cũng thuộc hàng ko phổi đấy cụ. Dù nhìn bề ngoài ai cũng nghĩ HS yếu. Dân đá bóng gọi là Sơn lợn vì bụng to béo tròn chứ chả có công chúa gì đâu :D
Cụ đem 1 thằng đi đá SG (mà em nghi là đá dự bị) rồi bảo Hồng Sơn khỏe thì em chả hiểu nó liên quan gì luôn.

Thứ nhất, cụ chưa phân biệt đc sức mạnh và sức bền. Trong bóng đá, sức bền mới là quan trọng. Hải dớ có sức bền thế nào thì ai cũng biết. Nó đá full tới 60 trận/năm, trong đó có nhiều trận 120 phút. Cường độ đó, theo cụ, thời Hồng Sơn ai đủ khả năng?

Thứ hai, tuyển thủ kia em ko rõ bao tuổi nhưng nếu đá giao lưu thì chủ yếu sân 7. Sân 7 với sân 11 là khoảng cách quá mênh mông. Còn em ko tin đá giao lưu vui vui mà lôi nhau ra sân 11.

Thứ ba, Hồng Sơn ko phải mẫu đá bao sân mà chủ yếu ở 1/2 sân tấn công. Việc lùi xuống 1/3 sân cuối là rất ít (hoặc có thể em ko có duyên xem những trận đó, dù em xem Hồng Sơn đá từ 1995 như nhiều cụ ở đây). Ko phải là em chê Hồng Sơn ko nhiệt tình mà đó là do cách đá bóng thời đó có độ chuyên môn hóa cao giữa tấn công và phòng ngự, khác với bây giờ.

Tất nhiên so với cầu thủ bình thường cùng thời thì Hồng Sơn khỏe. Nhưng em cho rằng nếu đem cường độ đá bây giờ ra thì Hồng Sơn chỉ chạy tối đa 70 phút thì sẽ thở, tất nhiên, đó là Hồng Sơn độ tuổi 28.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ đem 1 thằng đi đá SG (mà em nghi là đá dự bị) rồi bảo Hồng Sơn khỏe thì em chả hiểu nó liên quan gì luôn.

Thứ nhất, cụ chưa phân biệt đc sức mạnh và sức bền. Trong bóng đá, sức bền mới là quan trọng. Hải dớ có sức bền thế nào thì ai cũng biết. Nó đá full tới 60 trận/năm, trong đó có nhiều trận 120 phút. Cường độ đó, theo cụ, thời Hồng Sơn ai đủ khả năng?

Thứ hai, tuyển thủ kia em ko rõ bao tuổi nhưng nếu đá giao lưu thì chủ yếu sân 7. Sân 7 với sân 11 là khoảng cách quá mênh mông. Còn em ko tin đá giao lưu vui vui mà lôi nhau ra sân 11.

Thứ ba, Hồng Sơn ko phải mẫu đá bao sân mà chủ yếu ở 1/2 sân tấn công. Việc lùi xuống 1/3 sân cuối là rất ít (hoặc có thể em ko có duyên xem những trận đó, dù em xem Hồng Sơn đá từ 1995 như nhiều cụ ở đây). Ko phải là em chê Hồng Sơn ko nhiệt tình mà đó là do cách đá bóng thời đó có độ chuyên môn hóa cao giữa tấn công và phòng ngự, khác với bây giờ.

Tất nhiên so với cầu thủ bình thường cùng thời thì Hồng Sơn khỏe. Nhưng em cho rằng nếu đem cường độ đá bây giờ ra thì Hồng Sơn chỉ chạy tối đa 70 phút thì sẽ thở, tất nhiên, đó là Hồng Sơn độ tuổi 28.
Người trong cuộc nó kèm và đối đầu vs HS 5-6 mùa, nó là dân điền kinh gốc. Đá bóng cn kiếm tiền nó nhận xét như vậy cụ còn muốn ntn để liên quan hơn nữa. Cụ xem TC và tuyển VN đá cụ có thấy ai chạy và hoạt động rộng nhiều hơn HS ko :D còn tranh luận ai hay hơn ai sẽ k bh có hồi kết, bđ mỗi thời mỗi khác cũng như Pele - CBV, đến lúc là người thiên cổ cũng ko biết ai hơn ai. Sức mạnh hay sức bền thì e nói và phân tích chán trên này, 7-8 năm nay rồi. Xưa e chuyên mở thớt về bđ và thể thao trên đây, giờ lười và ít cảm xúc nên thôi. Nói chung cc đánh giá HS yếu là sai bét. Xưa xem đá bóng e cũng nghĩ HS như cụ. Nhìn ô Beckham cũng chẳng ai nói là khoẻ, vậy mà có giai đoạn được coi là cầu thủ khỏe nhất nước Anh đấy cụ

Chauthanh11

Xe điện

Em cũng nghĩ như cụ , QH kỹ năng nó toàn diện hơn HS nhiều .

juve99

Xì hơi lốp
Em cũng nghĩ như cụ , QH kỹ năng nó toàn diện hơn HS nhiều .
E thấy cụ cũng hiểu sâu về bđ mà đánh giá QH toàn diện thì hơi lạ. QH là cầu thủ của tuyệt chiêu của khoảnh khắc xuất thần. Đá gần như chỉ 1 que, kỹ năng qua người kém, cả năm gần như ko dùng đầu k tham gia bóng bổng, tốc độ ko có, sao có thể gọi là toàn diện dc. Chính sự ko toàn diện mới có QH xuất sắc nhất hiện nay. Toàn diện hiện nay phải là Phan V Đức, đá đều 2 chân, tốc độ, kỹ năng qua người rất tốt, bóng bổng bóng sệt dứt điểm đều hay. So với HS về độ toàn diện thì QH càng ko so được. Lúc trẻ HS từng đá tiền đạo và 20t đã là vua phá lưới của giải A1. HS tì đè cũng rất ổn, kiểm soát bóng và để lấy bóng trong chân của HS k dễ. Kỹ năng qua người của HS thượng thừa, đến nay vẫn chưa ai cùng mâm để ss về kỹ năng này. Chơi đầu ngon, đá phạt cũng tốt, tư duy và độ quái có thừa. HS e thấy có tốc độ và càn lướt hỗ trợ phòng ngự là k nổi bật. Cụ để ý dù rất khéo nhưng QH lại ko phải là cầu thủ xoay sở hoạt động trong phạm vi hẹp giỏi. QH là mẫu cần nhiều khoảng trống :D

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
1500 sau thuế thì cũng tàm tạm, mức sinh hoạt phí ở Bồ Đào Nha chỉ khoảng 3 lần VN, một tháng chi tiêu hết khoảng 12-13triệu thôi. Còn 1500 chưa thuế thì hơi kém, chỉ hơn lương tối thiểu bên đó tí.
Thế thì nó thuê nhặt bóng bê nước chứ có phải thuê cầu thủ đâu. Bọn khốn thật.

QDV2012

Xe tăng
Thể thao nó có kháng lực

Ông VĐV chạy Full marathon chưa chắc khỏe bằng cầu thủ bóng đá chạy cả trận tầm 10,12km đâu. Quan trọng là có đối kháng, va chạm nó mới xuống sức nhanh.

Cụ cứ thử đi đánh nhau 5ph xem có mệt bằng chạy bộ 30ph hay ko

duongqua

Xe container
trước tiên nên sang Châu Á trước, cứ Nhật với Hàn, đá ổn thì mới tính kế sang Âu, chứ không tính kỹ lại như Văn Hậu (Hà Lan), Công Phượng (Bỉ) thì cũng không học được gì nhiều chỉ tổ thui chột với chấn thương nặng thôi. Đành rằng sang Âu sẽ học hỏi được nhiều, nhưng với đk mình phải cực kỳ xuất sắc hòa nhập được luôn, cộng với đội hình đồng đều mới lên được chứ còn nhàng nhàng mà lại vào đh cũng nhàng nhàng như mình thì đua thể lực không chịu được đâu. Chỉ mong QH không bị dính chấn thương nặng, coi như mất năm đầu làm quen môi trường với rèn dũa thể lực + kỹ chiến thuật rồi mang về áp dụng với tuyển VN chứ khó trông mong được gì trong cái đội hình PAU yếu vậy.

Lucifer2306

Xe tăng
trước tiên nên sang Châu Á trước, cứ Nhật với Hàn, đá ổn thì mới tính kế sang Âu, chứ không tính kỹ lại như Văn Hậu (Hà Lan), Công Phượng (Bỉ) thì cũng không học được gì nhiều chỉ tổ thui chột với chấn thương nặng thôi. Đành rằng sang Âu sẽ học hỏi được nhiều, nhưng với đk mình phải cực kỳ xuất sắc hòa nhập được luôn, cộng với đội hình đồng đều mới lên được chứ còn nhàng nhàng mà lại vào đh cũng nhàng nhàng như mình thì đua thể lực không chịu được đâu. Chỉ mong QH không bị dính chấn thương nặng, coi như mất năm đầu làm quen môi trường với rèn dũa thể lực + kỹ chiến thuật rồi mang về áp dụng với tuyển VN chứ khó trông mong được gì trong cái đội hình PAU yếu vậy.
Em nghĩ Pau nó không yếu như mình thấy đâu. Đồng ý là cách chơi của Pau đơn điệu và thiếu hiệu quả, nhưng thể hình, thể lực và tốc độ của chúng nó vẫn out trình hoàn toàn V-Leaugue. Mang 11 thằng Phi - Âu đấy về VN nó vẫn hoàn toàn quất HN FC ra bã chỉ với màn chạy và đâm húc. QH trụ đc trong môi trường trâu chó đấy cũng tốt lắm rồi. Ngày trước chính Zlatan cũng phát biểu giải Pháp quá thiên về thể lực mà, không kỹ thuật như TBN hay chiến thuật như Ý.

QDV2012

Xe tăng
Ông nào cũng bảo đem PAu về VL Hà Nội còn ăn :))

Trong khi mấy thằng Ả rập, UAE đá WC nó chạy nó húc nó chấp cầu thủ ta chạy trc cả đoạn còn chẳng ăn được.

Ông Rimario Hải Phòng, mấy anh Tây nhàng nhàng ở VN còn làm khổ bao đời hàng phòng ngự năm nào cũng ẵm vua phá lưới.

D nâu

Xe điện
Được ra sân đều là tạm ổn rồi, đồng đội toàn thằng ngu thế mà trình QH cũng làng nhàng so mặt bằng chung thôi thì đâu kéo được. Cả đội này được ông thủ môn và chú saivet đá ngon. 3 vòng đầu em nghĩ đội này trên tầm VL nhưng sau 2 trận coi HN đá với HAGL và Bình Dương thì em nghĩ đội này gặp HN cũng sml thôi
Em những tưởng sang Pháp chí ít sang châu Âu học hỏi thì phải chơi ở cái đội hay hơn Việt Nam nhiều chứ đội yếu quá, Một cánh én chẳng làm nên mùa xuân. Chơi với đội manh mới thăng hoa được. Đáng lẽ chọn đội top đầu của giải hạng 2 Pháp mới đúng. Không hơn gì Hà Nội thì ở nhà vẫn hay hơn. Giờ mà trở về hoặc sang Nhật cũng mang tiếng thất bại. Nên đâm lao phải theo lao cố gắng 200% sức lực may ra có hiệu quả.
Năng lực của Hải vẫn là số 1 Viêt Nam nhưng gần đây bạn ấy không chịu đột phá trong vòng cấm địa và chơi quá tập thể cũng không phải là cái em thích. Nếu bạn ấy không dùng kỹ thuật cá nhân để chiến đấu thì khó có thành quả. Lại sang đội mới người kiến tạo cho Hải cũng ít.
Mong Hải phải chơi quyết liệt và giám cầm bóng đột phá và dứt điểm. Như những gì mà U23 châu Á và tất cả các giải năm 2018, năm 2019 bạn ấy đã thể hiện.

Chỉnh sửa cuối:

King Crimson

Xe tải
Vâng cụ có trình độ ạ, cần rê dắt bóng mời Công Phượng cụ nhé =)) , đá biên ở đây ko phải là hậu vệ biên mà là tiền vệ biên trong sơ đồ 4231 cụ nhé. Khôngcó khoảng trống là vì các cầu thủ khác ko chạy chỗ chuẩn thế thôi. Pau toàn cầu thủ lởm đòi QH gánh team thì trình độ thẩm của cụ cao quá=)) về xem bóng đá VN đi cụ ạ
Tiền vệ biên không có thể lực tốc độ sơ đồi giời cũng ko đỡ nổi đâu ạ.
Cụ kể thử 1 cái tên ko có tốc độ thể lực như Quang Hải đá biên ở Châu Âu hộ em cái.
Cái "sáng kiến" để Quang Hải đá tiền vệ biên của cụ đúng là chỉ có cụ mới nghĩ ra nổi thôi. Khó quá ko có hlv nào dẫn dắt QH nghĩ ra nổi.
Nhiệm vụ người đá tiền vệ công là phải biết cách thu hút sự chú ý cầu thủ phòng ngự, tạo nét đột phá để phá vỡ hệ thống phòng ngự, như Quang Hải nhận bóng mau mau chuyền ngay thì đào đâu ra khoảng trống, lúc đấy lại đổ cho cầu thủ Pau không biết chạy chỗ. QH đột phá ko làm được, chạy thì lười, tranh chấp yếu, mình đá chưa đạt vai trò trên sân nhưng lại đi đổ cho đồng đội đá kém, tư duy tranh công chối tội của người Việt còn vác sang cả Pháp sao?

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Người trong cuộc nó kèm và đối đầu vs HS 5-6 mùa, nó là dân điền kinh gốc. Đá bóng cn kiếm tiền nó nhận xét như vậy cụ còn muốn ntn để liên quan hơn nữa. Cụ xem TC và tuyển VN đá cụ có thấy ai chạy và hoạt động rộng nhiều hơn HS ko :D còn tranh luận ai hay hơn ai sẽ k bh có hồi kết, bđ mỗi thời mỗi khác cũng như Pele - CBV, đến lúc là người thiên cổ cũng ko biết ai hơn ai. Sức mạnh hay sức bền thì e nói và phân tích chán trên này, 7-8 năm nay rồi. Xưa e chuyên mở thớt về bđ và thể thao trên đây, giờ lười và ít cảm xúc nên thôi. Nói chung cc đánh giá HS yếu là sai bét. Xưa xem đá bóng e cũng nghĩ HS như cụ. Nhìn ô Beckham cũng chẳng ai nói là khoẻ, vậy mà có giai đoạn được coi là cầu thủ khỏe nhất nước Anh đấy cụ
em chả biết khỏe hay yếu cứ lấy Thái lan làm thước đo, thời HS đến phút 70 cả đội gần như hết hơi, chỉ phá bóng cầu may ko vào, còn giờ ngược lại Thái lan ăn hành ra bã với đội VN là biết

• Vodka
Reactions: cod

D nâu

Xe điện
E thấy cụ cũng hiểu sâu về bđ mà đánh giá QH toàn diện thì hơi lạ. QH là cầu thủ của tuyệt chiêu của khoảnh khắc xuất thần. Đá gần như chỉ 1 que, kỹ năng qua người kém, cả năm gần như ko dùng đầu k tham gia bóng bổng, tốc độ ko có, sao có thể gọi là toàn diện dc. Chính sự ko toàn diện mới có QH xuất sắc nhất hiện nay. Toàn diện hiện nay phải là Phan V Đức, đá đều 2 chân, tốc độ, kỹ năng qua người rất tốt, bóng bổng bóng sệt dứt điểm đều hay. So với HS về độ toàn diện thì QH càng ko so được. Lúc trẻ HS từng đá tiền đạo và 20t đã là vua phá lưới của giải A1. HS tì đè cũng rất ổn, kiểm soát bóng và để lấy bóng trong chân của HS k dễ. Kỹ năng qua người của HS thượng thừa, đến nay vẫn chưa ai cùng mâm để ss về kỹ năng này. Chơi đầu ngon, đá phạt cũng tốt, tư duy và độ quái có thừa. HS e thấy có tốc độ và càn lướt hỗ trợ phòng ngự là k nổi bật. Cụ để ý dù rất khéo nhưng QH lại ko phải là cầu thủ xoay sở hoạt động trong phạm vi hẹp giỏi. QH là mẫu cần nhiều khoảng trống :D
Cụ khen Phan Văn Đức thì đúng nhưng bảo Quang Hải kỹ năng qua người kém và không tốc độ là sai. Cụ xem lại các giải đấu em ấy đã từng đá thì kỹ năng qua người của em ấy quá đẳng cấp em ấy hay có kiểu đá bóng qua đầu người khác , khó ai là lấy được bóng trong chân của em ấy, trừ khi đồng đội chuyền hụt. Tốc độ thì khỏi phải bàn. Nếu xem U23 Châu Á và giải các giải Việt nam tham gia năm 2018. 2019 thì nếu chơi nhanh một chạm chơi tốc độ và mạnh chỉ có vài cầu thủ chơi được thôi. Đó là Phan Văn Đức, Đoàn Văn Hậu, Hùng Dũng, Hà Đức Chinh, Duy Mạnh, Đình Trọng, Hồ Tấn Tài, Bùi Tiến Dũng, Quế Ngọc Hải, Hoàng Đức. Tiến Linh. Thành Chung, Phạm Tuấn Hải và 3 cầu thủ là gần đây U23 là Thanh Bình, Bùi Hoàng Việt Anh và Nhân Mạnh Dũng.
Nếu cụ xem giải Vleguea năm 2019 và năm 2020. Khi nào có Quang Hải thì Hà Nội FC đã số chơi nhanh một chạm, Hà Nội FC chơi tốc độ . Nhưng không có Quang Hải và Hùng Dũng huấn luyện viên phải điều chỉnh lối chơi chắc chắn. chậm hơn.
Chơi nhanh một chạm tốc độ ngoài yếu tố thể lực thì cầu thủ phải có nhãn quan hay còn gọi là sự thômg minh nhạy bén và chọn điểm rơi, quan sát đối phương để chuyền chính xác, Cứ như Ông Văn Thanh khoẻ nhưng toàn phạm lỗi và có bóng thì chuyền hỏng trong các giải châu Á cũng không ăn thua. Phan Văn Đức thì đúng là tuyệt vời so với Quang Hải thì một bên 9.5 một bên 10. Nhưng do Phan Văn Đức ở trong một đội bóng yếu hơn em ấy luôn bị bào mòn thể chất và kết quả vòng loại WC thứ 3 đa số dự bị không được chơi cả trận. Hoặc vào sân chỉ hỗ trợ phòng ngự cho Ông Hồng Duy vì Hồng Duy ở Vlegue thì được như ra WC thứ 3 thì thể hình nhỏ con toàn bị mất bóng lỗi bóng bổng và không tì đè được, toàn mất bóng dẫn đến thua bần thua rõ ràng.
Quang Hải tranh chấp bóng bổng vẫn thành công đấy. Còn làm tường cho Hoàng Đức , Tiến Linh ghi bàn thành công ấy?
Nếu cụ xem tại Pau có 02 trận em ấy cũng dùng chân vẩy bóng qua đầu đối phương chính xác 100 % cũng khiến nhiều fan của Pháp họ thích đấy. Điểm yếu thì em cũng nói rồi Hải ngại va chạm nên chuyền rất nhanh và gần đây không chịu dùng kỹ thuật cá nhân đột phá. Chưa chứng minh được năng lực.
Đội bóng bên Pháp của Hải quá kém chắc gì bằng Hà Nội FC?

Chỉnh sửa cuối:

Ga_son

Xe điện
Tiền vệ biên không có thể lực tốc độ sơ đồi giời cũng ko đỡ nổi đâu ạ.
Cụ kể thử 1 cái tên ko có tốc độ thể lực như Quang Hải đá biên ở Châu Âu hộ em cái.
Cái "sáng kiến" để Quang Hải đá tiền vệ biên của cụ đúng là chỉ có cụ mới nghĩ ra nổi thôi. Khó quá ko có hlv nào dẫn dắt QH nghĩ ra nổi.
Nhiệm vụ người đá tiền vệ công là phải biết cách thu hút sự chú ý cầu thủ phòng ngự, tạo nét đột phá để phá vỡ hệ thống phòng ngự, như Quang Hải nhận bóng mau mau chuyền ngay thì đào đâu ra khoảng trống, lúc đấy lại đổ cho cầu thủ Pau không biết chạy chỗ. QH đột phá ko làm được, chạy thì lười, tranh chấp yếu, mình đá chưa đạt vai trò trên sân nhưng lại đi đổ cho đồng đội đá kém, tư duy tranh công chối tội của người Việt còn vác sang cả Pháp sao?
có xem QH đá nhiều ko cụ ơi, đây là vị trí QH trong trận gặp Nhật Bản.