[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

duongbinh07

Xe điện
Bởi nhẽ í, bọn Bái Chó Giáo nó mới xem ta là MỌI RỢ :P :P :P
Giờ này thì chúng nó trốn tiệt.
NHỤC !!!!!!!!
cụ Vịt khoái mộc tồn ko? em khoái

Quan điểm của em nha :D
Không cấm nuôi chó song khi nuôi chó, chủ chó phải chấp hành đầy đủ những quy định của nhà nước bằng không thì thôi !!!
Nhiều vùng an ninh ko tốt, nuôi chó canh nhà, vườn ao là bắt buộc,
mà vì nuôi chó ko phải để làm cảnh nữa thì an toàn cho người phải đảm bảo,

nói đâu xa, ra bãi Phúc Tân là chó đầy, em ko để ý còn bị con chó xích nó khợp phát, mje nó đúng hôm còn mấy ngày nữa thì đi nước ngoài...

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Món quốc hồn quốc túy Cầy tơ sao lại có thể phai nhạt "bản sắc" ẩm thực dân tộc được nhỉ? Chính Bác Hồ cũng khoái khẩu và ủng hộ cơ mà... Con cháu cần/nên theo gương Bác..?!:-?
P/S: Cần phải khuyến khích trại chăn nuôi chó để giết thịt phục vụ nhu cầu chính đáng của dân yêu chó đĩa (theo lạng/cân) công bằng như cho PET, tuy nhiên nuôi chó cảnh là quyền tự do nhưng cần văn minh, không ảnh hưởng tới cộng đồng, an toàn cho người khác...?!:-bd

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Trước có 1 cụ trên Of đăng cho bể cá, 1 thg xin đc xong đăng Fb bán 5 củ luôn.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em cũng vừa đọc tin bài và quyết định sẽ không đứng về phía các nhà chó học và sẽ từ bỏ ý định giảm ăn thịt chó như đã định :)) diệu thịt chó là tuyệt đỉnh
Có dở hơi mà nhịn, thịt chó tính lành, mát, nhiều vitamin và khoáng chất, thỉnh thoảng ăn rất tốt cho sức khoẻ, đấy là sách viết nhé chứ không phải em nghĩ ra.

Em là em cứ 1 2 tháng làm bữa, kệ mie đứa nào hô hào ko xơi thịt chó.

cun01

Xe container
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Avatar có phải là hình thật của mợ hôn.
Nếu đúng vậy thì 3 tuần nữa, em mời mợ choá Thanh đỏ Trôi hay choá Trạm bơm Cầu diễn nha :D

cun01

Xe container
Có dở hơi mà nhịn, thịt chó tính lành, mát, nhiều vitamin và khoáng chất, thỉnh thoảng ăn rất tốt cho sức khoẻ, đấy là sách viết nhé chứ không phải em nghĩ ra.

Em là em cứ 1 2 tháng làm bữa, kệ mie đứa nào hô hào ko xơi thịt chó.
Bác Hồ cũng thích ăn thịt chó nhá :D:D:D:D:D:D:D

thoiloan2019

Xe hơi
Nói đi nói lại thì thịt C hó nó vẫn ngon và giàu vitamin. e cứ cuối tháng là bập.

cun01

Xe container
cụ Vịt khoái mộc tồn ko? em khoái

Nhiều vùng an ninh ko tốt, nuôi chó canh nhà, vườn ao là bắt buộc,
mà vì nuôi chó ko phải để làm cảnh nữa thì an toàn cho người phải đảm bảo,

nói đâu xa, ra bãi Phúc Tân là chó đầy, em ko để ý còn bị con chó xích nó khợp phát, mje nó đúng hôm còn mấy ngày nữa thì đi nước ngoài...
Em chả phải Vịt song theo em nghĩ đó là 1 gout ẩm thực Quốc Hồn, Quốc Tuý :D

huyvq75

Xe tải
Em thì vẫn sẽ không ăn thịch chó, nhưng nên có đội chuyên đi bắt chó thả rông và phạt thật nặng chủ để chó chạy rông.
Em cũng nghĩ như cụ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ngoc_phuong

Xe lăn
E còn hơn 1kg đang trong ngăn đông.
Riêng món này với thịt mèo là e mê nhất.
Khú khú.
Xo di đội yêu đv.

Vũ Đức

Xe tăng
Em không ghét chó, em không biết ăn thịt chó. Nhưng em CĂM THÙ chó không rọ *** khi ra khỏi nhà, ra khỏi nơi nuôi nhốt.
- Do vậy em đề nghị Quốc hội ra luật xử lý đi tù đối với chủ nhân nuôi chó để chó cắn người ở nơi công cộng.
- Em đề nghị mỗi con chó nuôi đều phải có giấy chứng minh thư, có số đăng ký đàng hoàng và bắt buộc phải đeo số này khi ra ngoài đường. Để chủ của nó lúc đi tù không cãi bay cãi biến là không phải chó của tôi.
- Đề nghị các địa phương thành lập đội săn bắt chó thả rông không rọ ***, không đeo số.
- đề nghị, đề nghị ....dừng tiêu tiền ngân sách cho Xây tượng đài, nhà tưởng niệm, phòng truyền thống....mà ưu tiên ngân sách làm những việc thiết thực đối với bọn chó này.
hu hu em thương cậu bé xấu số quá
Đề xuất rất hay,em hy vọng cộng đồng lên tiếng mạnh hơn nữa,cả trên mạng lẫn cuộc sống may ra các Bác ở trên mới để ý.
Ps : Giờ mấy ông ý chỉ mong sao cho sớm tiến lên XHCN thôi.

keyon

Xe tăng
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Chào mừng cụ về với chánh nghĩa quốc gia.

duongbinh07

Xe điện
Em chả phải Vịt song theo em nghĩ đó là 1 gout ẩm thực Quốc Hồn, Quốc Tuý :D
vậy ko phải ah. Em cũng sẽ nhất quyết bảo vệ nét văn hóa đáng quý ấy.
Dù thành phố này cũng rục rịch khuyến cáo ko ăn ...

Nói gì thì nói, ko thể nói dối là ăn thịt nợn tăng trọng ngon hơn cầy 7 món được.

Tây nó suốt ngày chụp ảnh hàng chó chặt gần nhà, yêu ghê cơ, em yêu ( thịt ) chóa !!!

Ceramicstile

Xe tăng
Em nói không với thịt chó, cầy tơ thì em ăn được ạ

Cadilac One

Xe tải
Chả hiểu sao em rất thích ăn thịt chó nhưng dạo gần đây cứ ăn vào là bị đầy hơi, trung tiện liên tục. Chán quá:((

thoiloan2019

Xe hơi
Còn e cũng rất thích và yêu loại này. ngày trước hồi còn bé nhà e nuôi một con C hó mà nó bằng tuổi em luôn. BM e mua lúc e sinh được ít ngày. nó sống cũng được hơn 15 năm, thời đó còn học TH nó già quá mất mà khác Mịa nó ngày trời. k vui nỗi.thực ra con gì mà nó ở bên cạnh mình vẫn có cái gì đấy gần gũi k phải chỉ C hó. chứ mấy ông nuôi gà chọi chăm sóc như thế mà đấu thua về thịt ông ý tiếc hùi hụi ra ý. nhưng vẫn thịt!

cun01

Xe container
vậy ko phải ah. Em cũng sẽ nhất quyết bảo vệ nét văn hóa đáng quý ấy.
Dù thành phố này cũng rục rịch khuyến cáo ko ăn ...

Nói gì thì nói, ko thể nói dối là ăn thịt nợn tăng trọng ngon hơn cầy 7 món được
Với tư duy của bọn rởm rít Chó Học thì thịt lợn Tăng trọng ngon hơn chó Tự nhiên thì sự việc nó phải là thế nhá !!!!!!!

mazda3_pro

Xe lăn
Em hóng các cụ mợ tự nhận là yêu chó vào phản biện.
Yêu chó không có nghĩa là yêu cả chó dữ hoặc ra đường không rọ mõ.m. Nó là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau. Ví dụ: yêu người không có nghĩa là yêu luôn những kẻ giết người, ấu dâm, hiếp dâm v.v...