Quy định liên quan nắp thùng hàng Xe Pickup

Cube_touring

Xe tải
Chào các Bác,
Hiện tại quy định liên quan tới việc lắp đặt nắp thùng hàng xe tải Pickup cần phải có hồ sơ cải tạo và nghiệm thu kỹ thuật mới đưa vào nội dung trên GCN Đăng kiểm. Em muốn hỏi các bác đã có nhiều Bác đã làm như vậy chưa và ý kiến các Bác như thế nào cho phù hợp không gây khó khăn cho người sử dụng.
Cám ơn

Taukeo

Xe đạp
Chào các Bác,
Hiện tại quy định liên quan tới việc lắp đặt nắp thùng hàng xe tải Pickup cần phải có hồ sơ cải tạo và nghiệm thu kỹ thuật mới đưa vào nội dung trên GCN Đăng kiểm. Em muốn hỏi các bác đã có nhiều Bác đã làm như vậy chưa và ý kiến các Bác như thế nào cho phù hợp không gây khó khăn cho người sử dụng.
Cám ơn
Cụ xem thông tư 85/2014/TT-BGTVT, ngày 31/12/2014 Quy định về cải tạo phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, trong đó: "Việc lắp thêm hoặc tháo bỏ nắp che khoang chở hàng, hành lý của xe ôtô PICKUP nhưng KHÔNG làm thay đổi kích thước bao của xe được MIỄN lập hồ sơ thiết kế xe cơ giới cải tạo".
Thông tư này ban hành ngày 31/12/2014 thay thế cho Thông tư 29/2012/TT-BGTVT và có hiệu lực từ ngày 10/03/2015. Sở GTVT cái tỉnh và các TTĐK đều được hướng dẫn triển khai.
Cụ có văn bản nào mới hơn không ném lên cho anh em tìm hiểu.
Xe em vừa đăng kiểm tháng 5/2015 không thấy hỏi gì ( xe em lắp nắp thùng sau lần đăng kiểm trước).