[RFC] Rainforest Challenge (RFC) là gì?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mang chuông đi đấm xứ người, bét ra cũng phải biết đấm ai và đấm vào chỗ nào.

Thôi thì chúng ta cùng nhau thử tìm hiểu xem mình biết những gì về cái gọi là RFC các bác nhé.

http://www.rainforest-challenge.com/index.php?page=34

Dưới đây là phần tự giới thiệu của người sáng lập ra RFC

Chào các bác OF,

Thật là sung sướng được chào đón các bác vào trang web của Rainforest Challenge (RFC). Em chắc rằng khi duyệt cái website này, các bác là những nhà thám hiểm với con tim sôi sùng sục và mối tình với cuộc sống dã ngoại ngấm sâu vào máu.

RFC là một sự kiện khám phá với các cung bậc thi đấu đặc biệt kéo dài suốt cuộc thi. Nó là một sự kiện khốc liệt cho những con người [hoặc cả con vật - ND] đam mê 4x4 đích thực, những người mà giấc mơ của họ là được đến thám hiểu một rừng già với tất cả sự gân guốc, thâm trầm và rùng rợn của nó. Những giọt mồ hôi, bùn, rừng già ẩm ướt, độ ẩm siêu cao, muỗi vắt, những con vật bí ẩn trong đêm, những người nam giới và phụ nữ đi cùng, tinh thần đồng đội, những vết sưng tấy, những con sông bùn và gió mùa là tất cả những gì bác sẽ được trải nghiệm. Trên tất cả, các bác cũng sẽ được hưởng sự mến khách của người Malay.

Nếu các bác muốn tham gia cùng bọn em, hãy tới mang theo sự hài hước, một tinh thần tự tin và luôn luôn suy nghĩ tích cực để thưởng thức mọi thứ mà rừng già sẽ nhổ vào bác. Khi trời mưa, nó mưa như trút nước. Và khi mọi việc trở nên xấu đi, mất kiểm soát toàn bộ, bác sẽ cần những phẩm chất này để đi được hết cuộc đua. Sự sợ hãi và cái nhìn tiêu cực sẽ giúp bác chết nhanh hơn, cho nên hãy cứng rắn lên. Hãy nhớ rằng bác được chế tác bằng những loại vật liệu siêu bền hơn nhiều lần bác có thể tưởng tược được. Bằng cách tham dự vào chuyến thám hiểm này, chúng em sẽ hy vọng bác sẽ khám phá hoặc khám-phá-lại được các giác quan đặc biệt của mình.

Địa hình của rừng già không giống bất kỳ nơi nào trước đây bác đã phải đối mặt. Chỉ một chặng đường dài 2km ở đây, bác sẽ thấy nhiều loại chướng ngại vật tự nhiên mà cần tới hàng giờ để có thể vượt qua.

Tờ chương trình và lịch trình chỉ còn là các hướng dẫn khi chúng ta bắt đầu cuộc đua. Trong rừng già, chặng đua có thể ngay lập tức chuyển từ trạng thái cực dễ thành những cung khó cực điểm trong một ngày mưa lớn gây ra xói mòn, sạt lở đất và lũ lụt.

Do đó, lịch trình liên tục được thay đổi và nhớ đừng bỏ lỡ những buổi tập huấn hàng ngày. Đôi khi cái kết thúc tốt đẹp của cả cuộc thi đang được hướng tới có thể sẽ không tới được với bác, nhưng hãy nhớ rằng có hơn 400 thành viên điều kiển những con chiến mã 4x4 cổ lỗ sĩ [như loại của Dr. Cua - ND], Chỉ cần đi cùng với dòng chảy của những biến cố, và bác sẽ thưởng thức đủ các sự kiện.

Báo đài và phương tiện truyền thông cuộc thuộc đủ thể loại từ khắp nơi trên thế giới sẽ được tụ hội ở đây. Do đó đây sẽ là cơ hội tuyệt vời để bác được thể hiện trên TV, được nói cho người khác thu âm, trong khi bác đang tận hưởng những thời khắc tuyệt vời nhất trong cuộc đời của mình.

RFC không phải cuộc chơi cho đại chúng, nó không dành cho những người yếu tim hay yếu sinh lý. Chỉ những người có niềm đam mê bất tận cho cuộc phiêu lưu và những người đang trong trạng thái chuẩn bị đầy đủ cả phần cứng và phần sụn mới có thể tham gia vào RFC.

Bác có phải một thành viên thuộc nhóm của em không?

Sống là một cuộc phiêu lưu. Hãy sống cho trọn vẹn, đừng chờ đợi cho tới ngày mai nếu bác có thể tận hưởng nó ngày hôm nay.

Em của các bác.
LUIS J.A.WEE

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
@Giaothong: Nhà Gay đang tuyển chã PR kìa, sao bác không tham gia ứng cử đi, em chắc chắn bác sẽ đoạt giải ngoại hạng.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@Giaothong: Nhà Gay đang tuyển chã PR kìa, sao bác không tham gia ứng cử đi, em chắc chắn bác sẽ đoạt giải ngoại hạng.
Nó bắt đóng 30 củ mới cho đi làm chã, tiền đấy để đi uống bia còn hơn. Chơi với hội offroad bẩn lắm, lần nào đi về cũng ghẻ.

baoanhcmc

Xe buýt
Nếu các bác muốn tham gia cùng bọn em, hãy tới mang theo sự hài hước, một tinh thần tự tin và luôn luôn suy nghĩ tích cực để thưởng thức mọi thứ mà rừng già sẽ nhổ vào bác. Khi trời mưa, nó mưa như trút nước. Và khi mọi việc trở nên xấu đi, mất kiểm soát toàn bộ, bác sẽ cần những phẩm chất này để đi được hết cuộc đua. Sự sợ hãi và cái nhìn tiêu cực sẽ giúp bác chết nhanh hơn, cho nên hãy cứng rắn lên. Hãy nhớ rằng bác được chế tác bằng những loại vật liệu siêu bền hơn nhiều lần bác có thể tưởng tược được. Bằng cách tham dự vào chuyến thám hiểm này, chúng em sẽ hy vọng bác sẽ khám phá hoặc khám-phá-lại được các giác quan đặc biệt của mình.
Văn hay quá !
Chúc các bác thượng lộ bình an và MANG VINH QUANG VỀ CHO TỔ QUỐC !

HwngHD

Xe tăng
Hay quá, tiếp đi anh!

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em cũng định đi. Kế hoạch đã lên nòng, 30 củ đã dấu đủ. híc tối qua đen quá Gấu lại phát hiện ra và lần hết bao tượng của em. :((:((:((:((:((

KUKKU

Xe tăng
bác chủ thớt dịch thật là hay, e đọc mà mắt thấy rừng nhấp nha nhấp nhổm, ngồi trên ghế mà người đung đưa, nghe tiếng đất lở, mưa rơi đồm độp bên mình, cứ cảm giác như là ... như là ... lái xe trong 1 chiều mưa to ở HN với lượng mưa 100mm/h mà mưa đã 3 tiếng =)) =)) =))

Chúc cho OF Team đạt được mục tiêu đã đề ra và hơn thế nữa tại RFC2010

Chi Chi

Xe điện
Các cụ đi thi trước là để thoả mãn niềm đam mê, sau là học hỏi nhiều kinh nghiệm quý báu về cho nhà mình, cơ hội tốt thật :x

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
RFC không phải cuộc chơi cho đại chúng, nó không dành cho những người yếu tim hay yếu sinh lý.
Yêu cầu rõ ràng rồi nhé, các bác đi RFC khẩn trương luyện tim và sinh lý cho khỏe

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cứ hình dung trong đoàn xe như này có lá cờ tổ quốc tung bay đầy kiêu hãnh... thấy lâng lâng từ bây giờ =D>

Chúc các cụ OF đi RFC lần nì chân cứng đá mềm, xe tốt, người khỏe, tảng đá nào cũng chiến đc, bãi lầy nào cũng vượt qua... đem vinh quang về cho OF (l)

Chỉnh sửa cuối:

Meow

Xe điện
Thỏa ước đam mê, cơ hội thật tuyệt vời đấy ạ :x Em đọc thấy chương trình hoành tráng quá! lại còn "đam mê bất tận cho cuộc phiêu lưu" nữa chứ , great!:-bd

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
he he, vụ này nghe hay đới ợ!!em chúc các cụ đi thi thượng lộ bình an,mang giải về cho nước nhà
Cá nhận em đảo qua offroad vùng hẻo lánh có tí cây cối 1 lần rồi tởn đến già!!muỗi, đỉa, vắt và huệ......................huệ...................... :((

M&M

Xe điện
Tiến lên nào các cụ việt nam.

Gõ kiến

Xe buýt
@ Chúc các Bác lên đường thành công,mang vinh quang tự hào về cho Đất nước!
Ban tổ chức nhớ chuẩn bị cho Vietnam Team OFFROAD: Lá Quốc kỳ và Quốc Ca Vietnam(băng hoặc đĩa hoặc USB....) .
CHÚC THÀNH CÔNG...........................cả Vietnam theo dõi và mong tin chiến thắng!
Vietnam Vô địch!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(*)

pingpoong

Xe tăng
em mới đọc vài dòng giới thiệu thôi mà đã nổi hứng lên rùi. Tiếc là không có điều kiện. Mong chương trình này sẽ thành công. Good luck !!!
Còn em thì hứng nổi hết lên ấy chứ - hôm qua ngồi xem hết các ảnh RFC, và vào youtube xem clip khoái vô cùng luôn. P rồ - em thấy các cụ nhà mềnh đi tự hào quá. :D

arcfun

Xe máy
Các cụ hoành tráng quá....