[Thảo luận] Rẽ trái từ Giảng Võ - La Thành... taxi 3A bị bồ câu tóm sống

blackpaint

Xe container
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.

henryk

Xe buýt
E nhớ không lầm thì biển cấm rẽ trái cũng là cấm quay đầu luôn mà Cụ.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Chỗ này lưu lượng p.tiện đi lại đông, nhièu khi ko để ý hết đc - Khổ thân bác 3A kia - con đói sữa cả tháng rồi :(

duongducdinh

Xe buýt
cấm rẽ trái thì đương nhiên sẽ cấm quay đầu chứ nhỉ?chẳng nhẽ có biển cấm o tô con đi vào thì là ko cấm xe tải ah?

Secoxe

Xe tăng
Đã cấm rẽ trái thì cấm cả quay đầu, còn cấm quay đầu thì vẫn được rẽ trái.

tqt77

Xe điện
Vừa xong đang rong ruổi 2b đi vào La Thành thì gặp 1 taxi 3A rẽ trái từ Giảng Võ vào La Thành (đường này cấm ô tô rẽ trái biển rất to nhá), đến khi đến giữa đường có chú xxx cạp nong vào mẹt. Taxi đang chở 4 ng quay đầu vèo 1 cái chạy luôn, xxx phi bồ câu hú ầm đường đuổi 2 phút thì tóm được khi chú taxi này quay ngược đầu lại hướng GV-Láng Hạ và kết quả là như các cụ đã biết.

Kinh nghiệm ở đây là:
1. Dứt khoát không bao giờ chống ng thi hành công vụ, việc quay đầu chạy có thể gây tai nạn cho ng đi đường.
2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu. Và trong trường hợp cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì cũng chấp hành đúng lệnh dừng xe của xxx.
đúng chỗ đó cụ quay đầu xem cũng nhìn thấy cạp nong liền

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
"SƠN ĐEN" ơ......................i...........................
Lưu ý cái phần 2. ấy

Getz9204

Xe tải
Chỗ này lưu lượng p.tiện đi lại đông, nhièu khi ko để ý hết đc - Khổ thân bác 3A kia - con đói sữa cả tháng rồi :(
Cái biển nó cắm to vật ra ở đấy lại còn chú thích bằng chữ to tướng nữa; đi không quan sát thì chết chứ trách ai. Lại còn định chạy nữa để gây nguy hiểm cho các phương tiện khác nữa. Cứ phạt thật nặng cho nó chừa đi.

cargoman

Xe điện

Kinh nghiệm ở đây là:

Cụ học lại luật đi nhé

dongkijote

Xe điện
Các cụ học Luật cứ cứng nhắc quá, đố các cụ tìm được qui định nào biển cấm ô tô rẽ trái là cấm quay đầu đấy hay chỉ nghe nói thế?. Chỉ có biển cấm rẽ trái (Hình mũi tên rẽ trái có gạch chéo) mới đồng nhất cấm quay đầu thôi nhé.
Chỗ nút giao thông này chỉ đơn thuần là cấm ô tô đi từ triển lãm Giảng Võ ko được rẽ trái để đi ô CHợ Dừa mà thôi, ko cấm các phương tiện khác, mà như vậy việc quay đầu của ô tô còn nhanh hơn các xe khác rẽ trái.
CỤ nào tìm được qui định biển cấm ô tô rẽ trái là cấm quay đầu, em và cụ blackpain đãi 1 trận bia.

ABCZ13

Xe tải
Cụ chủ thớt nguy hiểm quá, đi theo luật của cụ như thế không bị phạt mới lạ hix
"2. Nếu xxx cạp nong thì cứ điềm nhiên xi nhan rẽ trái, biển cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm ô tô quay đầu."

Đây là suy nghĩ của e nhé, biển cấm rẽ trái --> cấm quay đầu (cái này áp dụng cho tất cả các loại xe) còn biển có chú thich thêm ô tô tức ô tô cấm rẽ trái --> theo lẽ cũng cấm ô tô quay đầu (vì áp dụng cho ô tô nên theo logic của e thì cũng như trên chỉ khác là áp dụng riêng cho ô tô) còn nếu cứ cãi lý là chỉ cấm ô tô rẽ thôi chứ ko cấm quay đầu thì em e là hơi cùn hihi nói chung là e cứ đi theo cách của e cho nó lành hehe

Chỉnh sửa cuối:

tuanphuongduong

Xe tăng
Đồng tình với cụ là không được chống người thi hành công vụ nhưng biển rẽ trái thì không được quay đầu cụ ợ

blackpaint

Xe container
Đề nghị các cụ không comment về chuyện cấm ô tô rẽ trái tức là cấm quay đầu, nếu các cụ muốn thì sang thớt này tranh luận nhá:
http://www.otofun.net/threads/365350-re-trai-duoc-quay-xe-suu-tam-va-tong-hop và đây nữa.
http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi

Ý nhà cháu là trong mọi tình huống thì không nên cư xử như bác taxi vừa qua, còn việc Cấm ô tô rẽ trái.. cấm ô tô nhé, cái biển này hoàn toàn toàn khác với cái biển cấm rẽ trái nhá. Các cụ đang nói về cái biển cấm rẽ trái đấy.

Ob3xuT

Xe điện
Cụ chủ chuẩn quá, trong mọi TH ko đc chống lại người thi hành công vụ, chỉ tranh luận để làm rõ vấn đề thôi ;) Em mời cụ 1 ly

cargoman

Xe điện
Các cụ học Luật cứ cứng nhắc quá, đố các cụ tìm được qui định nào biển cấm ô tô rẽ trái là cấm quay đầu đấy hay chỉ nghe nói thế?. Chỉ có biển cấm rẽ trái (Hình mũi tên rẽ trái có gạch chéo) mới đồng nhất cấm quay đầu thôi nhé.
Chỗ nút giao thông này chỉ đơn thuần là cấm ô tô đi từ triển lãm Giảng Võ ko được rẽ trái để đi ô CHợ Dừa mà thôi, ko cấm các phương tiện khác, mà như vậy việc quay đầu của ô tô còn nhanh hơn các xe khác rẽ trái.
CỤ nào tìm được qui định biển cấm ô tô rẽ trái là cấm quay đầu, em và cụ blackpain đãi 1 trận bia.
Cụ nói cũng có ý đúng nhưng em nghĩ bởi vì cụ hơi linh hoạt. Biển cấm rẽ trái là cấm tất cả các phương tiện, và cũng bao gồm cấm quay đầu. Còn biển cấm rẽ trái + hình cái ô tô trong cái biển đấy tức là chỉ cấm ô tô mà không cấm các phương tiện khác, và đương nhiên là nó gồm cả việc cấm ô tô rẽ trái + quay đầu. Tất nhiên luật nó có biển này và nó cũng chỉ nói là cấm ô tô rẽ trái (tức là cụ không đánh lái sang trái được), và em cũng nghĩ linh hoạt tí là nếu không đánh lái sang trái rồi thì cụ làm sao quay đầu được?