Thảo luận Review: cảm nhận đánh giá về - Renault Duster

usernames78

Xe buýt
hôm nay triển lãm mới ra em SUV cỡ nhỏ này, vs giá 790 khá mềm cho 1 chiếc xe châu âu nhập khẩu nguyên chiếc, lại dẫn động 4 bánh. Cứ xe châu âu, nhập khẩu và dẫn động 4 bánh là e ưng lắm rồi.
Có điều k hiểu e nó vận hành thế nào, liệu cảm giác lái có đúng là xe châu au như bmw ko? Thân vỏ khung sườn có vững chắc đúng chất châu âu ko.?
Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng thế nào? Có bị máy chém như xe châu âu merc ko?
Rất mong các cụ đã sử dụng chia sẻ cảm nhận , cá nhân e thấy sơ bộ khá ưng nhưng chưa quyết bởi cần ít review.
Thanks các cụ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Chắc chưa có cụ nào chuột bạch nên chưa ai đưa review đc đâu cụ, nếu cụ máu thì cụ làm chuột bạch cho cả nhà thì cũng tốt chứ sao \m/

saturnin

Xe máy
Không biết hàng có sẵn hay chờ 6 tháng để nhập về các cụ nhỉ :)

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Bà chị em nói cách đây 1 tháng ký hợp đồng xe này có 675 củ. Bây h đã lên 790 rồi, nhanh thật đấy

hyundaii30

Xe tăng
Cảm nhận của em là xe chắc chắn, hàng ghễ sau thoáng đãng chất lượng ghế da tốt, cách âm tốt khi ngồi vào trong xe ở Triển lãm. Tiếng đài, nhạc hát trong triển lãm gần như không nghe thấy khi đóng cửa vào. Hình như xe này máy không phải của nissan, hãng xe này là của rumani renault mua lại.

Taxulo

Xe buýt
Em cũng đã xem em Duster này ở triển lãm. Có cảm giác như vỏ hơi mỏng, ko đc dày dặn chắc nịch như Audi. Thiết kế ngoại thất em thấy cũng ok, nội thất thì ko có DVD với camera lùi nhưng đc cái ghế da với cảm biến lùi có sẵn. Điểm cộng của Duster là khoảng sáng gầm cao 210mm, giá nóc nhìn khá nam tính, dẫn động 4 bánh và các option an toàn khá đầy đủ cho 1 xe bình dân ABS, EBD, ESP, HSA. Động cơ 2.0 nên có lẽ cũng ngốn xăng. Vấn đề còn lại là hình như xe nhập về từ Nga (hay Romania) nên ko biết độ bền với linh kiện thế nào. Em cũng hóng bác nào nhà có điều kiện chuột bạch em này rồi cho anh em xin cái review chi tiết vì dù sao nhập về từ Nga hay Romania em vẫn ưng hơn là từ Ấn :D

gnuhjp2003

Xe buýt
giá thì quá ổn cho một em xe Châu Âu nhập. cơ mà ko mê nổi cái vô lăng trông như đồ chơi, và đèn Halogen có lẽ là hơi tối. Cửa mở ra mở vào thấy cũng nhẹ chứ ko đầm và nặng như Mer Bim Audi

chocolatepie

Xe hơi
Con này vỏ mỏng dính nội thật trông xấu hoắc à.

xebanhxich

Xe tải
e thấy nhiều cụ nghĩ châu Âu chuẩn cao thì xe nào cũng phải như Audi, Merc, Bmw. thực tế thì ngoài siêu xe, siêu sang ra thì Âu cũng có cũng có hai dòng. Xe cao cấp (mang lại nhiều danh tiếng cho châu Âu) gồm chủ yếu xe Đức như ba hãng e vừa kể, ngoài ra có thể thêm Alfa Romeo. còn lại là xe bình dân như Peugeot, VW, Renault, Fiat, Opel... Citroen muốn làm xe cao cấp cũng phải ra thương hiệu riêng là DS. Dòng cao cấp có chất lượng gần như tương đương nhau ở mọi thị trường, dòng bình dân thì tùy từng thị trường sẽ cho ra chất lượng xe tương ứng theo nhu cầu tiêu dùng. Renaut Kwid bán ở Ấn không thể cùng chuẩn với Renault Safrane bán châu Âu được. từ đó e nghĩ sau khi chịu tỷ thứ thuế phí mà có giá 790 thì chắc các cụ cũng ko đòi hỏi quá cao được :D

audi 00

Xe tải
Đây là xe giá rẻ mà các cụ cứ so với BMW hay Audi làm gì .
Xe này nhược điểm máy yếu và nặng , nội thất ko hợp lý lắm .

Mr.Thacmac

Xe máy
hôm nay triển lãm mới ra em SUV cỡ nhỏ này, vs giá 790 khá mềm cho 1 chiếc xe châu âu nhập khẩu nguyên chiếc, lại dẫn động 4 bánh. Cứ xe châu âu, nhập khẩu và dẫn động 4 bánh là e ưng lắm rồi.
Có điều k hiểu e nó vận hành thế nào, liệu cảm giác lái có đúng là xe châu au như bmw ko? Thân vỏ khung sườn có vững chắc đúng chất châu âu ko.?
Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng thế nào? Có bị máy chém như xe châu âu merc ko?
Rất mong các cụ đã sử dụng chia sẻ cảm nhận , cá nhân e thấy sơ bộ khá ưng nhưng chưa quyết bởi cần ít review.
Thanks các cụ
Xe chưa bán ra, chưa ai lăn bánh ở VN lấy đâu ra chuột bạch mà rì viu rì viếc gì hả cụ?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
chưa được cưỡi em nên chưa biết thế nào. tuy nhiên thông số của xe là rất ngon đới. máy con này cùng loại với nissan teana, có cả esp, awd thì giá này cũng chấp được.

loadaioto

Xe hơi
được cái thân vỏ tốt dày dặn . xe nhập nguyên chiếc từ nga mà .

handukims

Xe buýt
K biết bản Việt nam thế nào nhưng so với bản Nước ngoài mà hiện trước e đi là bản châu âu xuất nam phi 2015 thì thấy option việt nam ngon hơn hẳn. Trước bản e đi là ghế nỉ, cửa trước điện, cửa sau quay tay, vành thép, ống xả thường..nói chung là gần như là bản báse ở nước mình...Cắt tối đa chi phí...nhưng được cái là xe ngon đi êm, điều hòa sun chim...cách âm tốt, xe đi chắc chắn , mỗi tội 2.0 ngốn xăng cũng ác và cảm giác zoăng cửa hơi kém...đi đường bụi mở cửa bụi rơi lả tả vào trong.Bên ý tính ra đã là 35k rồi. k có 3 chế độ lái nữa.E thấy giá ở VN là ngon ạ. Nhìn thô nhưng được cái rộng rãi.. Bên này chạy con này nhiều như Fortuner ở mình, nhất là tây trắng...tây đen nó lại thích tucsong với spỏrtage hơn...

Chỉnh sửa cuối:

handukims

Xe buýt
Đây là xe giá rẻ mà các cụ cứ so với BMW hay Audi làm gì .
Xe này nhược điểm máy yếu và nặng , nội thất ko hợp lý lắm .
k đến nỗi yếu đâu cụ ạ...còn từ trong ra ngoài k lung linh thì e công nhận ạ...

Duster

Xe đạp
Bác handukims ơi, nghe bác nói thế em đỡ tủi thân, chả là em đặt cưới em nó rồi, 100 củ bác ạ. Lên các diễn đàn thấy có nhiều ý kiến chê bai em nó mà lòng em buồn rười rượi. Nhưng qua ý kiến bác thì biết rằng em nó chạy ngon là yên tâm rồi. Em cũng nghĩ không lý gì xe không ngon mà người ta bán ra được 700.000 cái trong 5 năm đúng không bác.

Đại lý bảo chậm nhất 31 tháng 12 nhận được xe, nói chung thời gian chờ đợi này thật háo hức nhưng cũng dễ bị lung lay ý trí vì nhiều anh hùng bàn phím quá. Ở nước mình thánh Toy đã ăn sâu vào tiềm thức rồi, em đặt con xe này về nói chuyện với anh em họ hàng giải thích mỏi cả mồm, họ chẳng biết Renault là hãng xe gì, có người còn xì xèo bảo là hãng Tàu mới đau...

Bác cho hỏi chút, Duster chạy có lành không bác, có hay hỏng vặt không? Em mục đích chỉ sử dụng cho gia đình, không kinh doanh hay phượt phọt nhiều...

handukims

Xe buýt
Bác handukims ơi, nghe bác nói thế em đỡ tủi thân, chả là em đặt cưới em nó rồi, 100 củ bác ạ. Lên các diễn đàn thấy có nhiều ý kiến chê bai em nó mà lòng em buồn rười rượi. Nhưng qua ý kiến bác thì biết rằng em nó chạy ngon là yên tâm rồi. Em cũng nghĩ không lý gì xe không ngon mà người ta bán ra được 700.000 cái trong 5 năm đúng không bác.

Đại lý bảo chậm nhất 31 tháng 12 nhận được xe, nói chung thời gian chờ đợi này thật háo hức nhưng cũng dễ bị lung lay ý trí vì nhiều anh hùng bàn phím quá. Ở nước mình thánh Toy đã ăn sâu vào tiềm thức rồi, em đặt con xe này về nói chuyện với anh em họ hàng giải thích mỏi cả mồm, họ chẳng biết Renault là hãng xe gì, có người còn xì xèo bảo là hãng Tàu mới đau...

Bác cho hỏi chút, Duster chạy có lành không bác, có hay hỏng vặt không? Em mục đích chỉ sử dụng cho gia đình, không kinh doanh hay phượt phọt nhiều...
e sang đấy mua xe mới, chạy dc 4 tháng thì e về...bản e 2k15...nhưng bên đấy toàn bản base...có e gì đấy k phải stepway...siêu đẹp cả trong lẫn ngoài nhưng máy 1.3 mà bằng giá e k lấy...Bản base cụ nhìn chán hơn nhiều...Vành thép, ghế nỉ, chỉnh cơ, cần số như e rav 4 đời 94 em đi...Nhưng cụ yên tâm...e chưa được đi thử escape ở mình ra sao nhưng nói chung là êm và ngọt ạ tất nhiên là k đến nỗi được bốc. E chưa đi thử cao tốc xem ồn thế nào nhưng trong thành phố là ổn. Để e hỏi tiếp nhà e bên đấy cho. e sang được mấy tháng rồi về, nhà ngoài e ấy còn e rav4 đời 94 và 1 e xe minivan nữa. Cụ yên tâm. E thấy trong tầm giá 800 mà trang bị tận răng như thế thì ổn áp quá ạ.Bản vành thép ghế nỉ thì mới lăn tăn chứ bản full ngon như thế thì ok rồi ạ. Bên ý e này chạy đầy đường luôn ạ. Tất nhiên là nhìn cả trong cả ngoài k được lung linh như Tucson...tablo , mặt đồng hồ, hốc đựng đồ đều thiết kế đảm bảo chức năng chứ k thiên về nghệ thuật...he...có gì e sẽ nghe ngóng tiếp xe nhà e cho cụ.