Review chân thật cho các cụ con máy lọc nước bổ sung ion kiềm

Hoàng tử PxN

Xe tải
Cuối năm, mùa Tết cũng là mùa rượu bia lênh láng, tính sơ sơ là em không thoát được cỡ hơn chục chầu nhậu giỗ chạp, tất niên, chúc Tết anh em. Hay bị trào ngược dạ dày nên cứ gần Tết là em hãi, cứ có tí bia rượu vào là ợ chua, ợ nóng, đau dạ dày.

Xác định sống với lũ rồi, nhưng thấy bảo uống nước có tính kiềm sẽ cân bằng axit dạ dày, giảm trào ngược. Lội hết các review về sản phẩm nước có tính kiềm, tham khảo em thấy máy lọc nước ion kiềm là phương án kinh tế nhất, thế là cũng mua 1 chiếc.

Nghiên cứu thì thấy VN có bán mấy dòng ion kiềm, nhập khẩu của Hàn Nhật thì có Fuji Smart, Panasonic, Cleansui giá từ 50 đến 80 củ, còn Karofi, Kangaroo, Mutosi cũng tầm 15 đến 25 củ. Thích con hàng Nhật nhưng giá nó buốt như trời đông Hà Nội nên em quay sang tìm hiểu mấy hãng Việt Nam.

Em thấy quan trọng của máy này là bộ điện phân, máy Nhật Hàn dùng bộ điện cực 5, 7 tấm nên tạo được hydrogen nhiều và nhanh, bộ điện cực có màng ngăn nên cho ra nước có kiềm cao 9.5. Thấy VN có Mutosi đang dùng công nghệ này, cũng uy tín nên em quất ngay một con, đúng đợt preorder trên điện máy xanh nên giá quá thơm, đúng là 20tr, em mua có hơn 11tr.

Đây là cận cảnh con máy em mua, trông cũng sang phết

Test độ pH xem có đúng như quảng cáo của hãng ko

Máy vừa có lọc RO lại có cả nước điện phân, lại còn nóng lạnh, thực sự quá rẻ nếu chất lượng như quảng cáo của hãng.

Mặt điều khiển trên đỉnh tủ

Cận cảnh mặt điều khiển lấy nước nóng lạnh nguội và nước ion kiềm

Từ hôm mua máy tới nay chừng 3 tuần, uống hằng ngày thì các triệu chứng trào ngược đỡ hơn hẳn. Cả nhà em giờ đều uống trực tiếp, tiện có cả vòi nước thường và vòi nước hydrogen ion kiềm, tiện có nước nóng chuẩn cho pha sữa, nấu ăn. Xem như là cái kết quá ư happy ending trước thềm năm mới của câu chuyện “hậu nhậu nhẹt” của em. Em sẽ tiếp tục review tiếp trong khi xài, có cụ mợ nào cần hỏi gì cứ báo thêm em ạ. Nhân tiện ra tết vợ em nó vỡ chum, định sắm thêm con lọc tổng tắm cho con, có cụ mợ nào nhà đang dùng tư vấn thêm cho em. Nhà em chung cư ạ.
Nhất cụ rồi kk

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thớt hay thế này mà giờ e mới biết nhỉ, Mutosi k chỉ chất lượng tốt mà dịch vụ sau bán hàng e đánh giá ok nhất hiện nay, nên e rất yên tâm bán Mutosi. Từ khi có Mutosi e gần như k bán Karofi nữa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

fishazt

Xe buýt
Thớt hay thế này mà giờ e mới biết nhỉ, Mutosi k chỉ chất lượng tốt mà dịch vụ sau bán hàng e đánh giá ok nhất hiện nay, nên e rất yên tâm bán Mutosi. Từ khi có Mutosi e gần như k bán Karofi nữa
Nhà em cũng đổi từ karofi sang mutosi đây

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Tran Tu

Xe đạp
Nhà cụ nào có con nhỏ cũng nên sắm 1 chiếc mà dùng