Review lại các cửa hàng sửa xe PKL tại Hà nội 2016-2017

enter

Xe tải
Năm 2016 em bắt đầu chơi lại PKL và có sửa xe ở 1 vài quán sửa ở HN. nhìn chung thì so với trước đây em sửa, đánh giá chung của em là Số lượng hơn chất lượng.

Đây là theo đánh giá của em nhé còn ACE như thế nào thì cứ chia sẻ

1. Trần sơn 272 Đê La Thành
-> Nghiêm cấm các ACE PKL đến đây nhé đảm bảo 100% xe sẽ bung bét và bị chém cho nát mặt. Phụ kiện thì đắt lòi, thợ thì không đủ chuyên môn cho dòng xe cc cao. Đặc biệt bà chủ rất chợ búa và máu mặt. ở đây chỉ sửa xe cỏ thôi.

2. Hưởng Láng
-> Chất lượng Ổn nhưng không bằng ngày xưa, phụ kiện có hơi cao so với bên ngoài
3. Bác tý hay còn gọi là tý chuột (Đại Kim, Hoàng mai)
-> Sửa cực ok nhưng hay chửi tục, bù lại thì chất lượng cực ngon.. ít người biét đến vì ổng người sài gòn

4. Dương 89 Nguyễn đức cảnh

- A DƯơng thì nhiệt tình và thợ cả nên cũng ổn, nhưng thợ phụ thì như phá máy
Em mang CB400 đến đây để rửa cái chế lại cho nó khoẻ và vệ sinh lại lọc gió. thợ phụ làm việc rất ẩu không đảm bảo, các bác có đến thì nên bảo a dương trực tiếp làm.

5. Suzuki Khang Thịnh 284 phố Vọng
Em có con Su Raider 150R hôm lên đây thay lốp vì nghe nói trên CLB cũng đc. lên thay xong các ông ấy làm ẩu xước hết cả vành, xe em mới mua tháng 6 năm ngoái mới đi ODO 4k5 km mới tinh. Xong thợ cả lẫn thợ phụ thái độ. lúc lắp vành còn quên lắp xích xong phải tháo ra lắp lại. Bà chủ thì bảo đền từ tháng 11 đến giờ rất nhiều lý do vẫn chưa đền được cái vành. ANH EM nên tránh xa những cửa hàng như này ra cho đỡ mệt não.

.... còn tiếp

Chỉnh sửa cuối:

tomato0880

Xe tải
hưởng láng nếu bác có quen ông hưởng thì yên tâm. còn không quen thì chia buồn với bác. đội thợ le ve học việc sẵn sàng gặm nát xe bác. nếu chơi xe các bác nên làm quen với 1 xưởng nào đấy đẻ họ làm cẩn thận cho

vuitinhhn

Xe tăng
nghe xogn tụt hứng quá, lại về với dream còi

enter

Xe tải
hưởng láng nếu bác có quen ông hưởng thì yên tâm. còn không quen thì chia buồn với bác. đội thợ le ve học việc sẵn sàng gặm nát xe bác. nếu chơi xe các bác nên làm quen với 1 xưởng nào đấy đẻ họ làm cẩn thận cho
à vì chơi cũng lâu lâu rồi em review lại thôi. em dính phốt ở 272 đê la thành chứ còn các chỗ kia thi thoảng có qua. giờ là sửa tại nhà. vì thấy họ tháo ra làm mình cũng ngắm nghía nên chắc chuyên môn coi như làm còn cẩn thận hơn bác ạ!

ChuyenDaQua

Xe tăng
Trần Sơn sao vẫn tồn tại đến tận bây giờ nhỉ.

tomato0880

Xe tải
bác tránh nhà thưởng moto ngay ngã 4 lê văn lương láng ra. thợ chỉ có 1 cậu trẻ con làm. làm xong tính tiền theo thời gian. lúc cậu trẻ ấy nói giá mụ vợ còn ra kêu làm lâu thê mà sao hết có gần 1tr, trong khi chả thay gì chỉ nối vài cọng dây điện

enter

Xe tải
bác tránh nhà thưởng moto ngay ngã 4 lê văn lương láng ra. thợ chỉ có 1 cậu trẻ con làm. làm xong tính tiền theo thời gian. lúc cậu trẻ ấy nói giá mụ vợ còn ra kêu làm lâu thê mà sao hết có gần 1tr, trong khi chả thay gì chỉ nối vài cọng dây điện
CHỖ NÀY THÌ EM CHƯA BAO GIỜ ĐẾN VÀ CHẮC CŨNG KHÔNG CÓ Ý ĐỊNH ĐẾN BÁC Ạ :D

Mr.Alo

Xe lăn
bên dương làm được giá hợp lý. hưởng láng chém ngọt lắm :))

enter

Xe tải
bên dương làm được giá hợp lý. hưởng láng chém ngọt lắm :))
Chỉ bác Dương thôi cụ ạ, nếu mà để bọn thợ phụ làm tay nghề kém, làm rất ẩu. làm xong không làm được thì để chủ làm nhiều lúc thấy tức cười mà thấy ấm ức.

Mr.Alo

Xe lăn
Chỉ bác Dương thôi cụ ạ, nếu mà để bọn thợ phụ làm tay nghề kém, làm rất ẩu. làm xong không làm được thì để chủ làm nhiều lúc thấy tức cười mà thấy ấm ức.
uh. ông dương làm được chứ vứt xe cho mất ku học việc chỉ phá :))

anhtuanakzo

Xe tải
Các cụ PKL toàn qua Chương Già ở Nguyễn Sơn thôi

_lái_lụa_

[Tịch thu bằng lái]
282 lạc long quân ổn ko các cụ, tks!

XichLoBMW

Xe tải
em chưa qua đây bao giờ!
Đi đường Nguyễn Sơn vào, đến phố Lâm Hạ, hỏi xưởng sửa chữa xe pkl Chương già thì người ta chỉ cho.
Ai cũng có điểm mạnh, điểm yếu do trình độ, năng lực và thiết bị... Nhưng tựu chung, người làm phải cần và có cái tâm. Voted cho Chương già vì hay làm ham học hỏi, biết sâu về cơ khí chung, điện tử 1 số hãng mà điển hình là Triumph.
Tham khảo thêm có thể ra chỗ Đình Thương, rất sâu và khéo về cơ khí.

mr ranger

Đi bộ
ko biết cụ chơi Rai thế nào. chứ vì lỗi xước vành mà KT đồng ý đổi vành mới cho cụ như thế là quá ưu đãi rồi còn gì. Vào ra lốp bằng máy có ai cam doan ko có 1 vết xước nào không. chứ e cũng chơi Rai trong CLB mọi vde đều qua sửa ở đấy. Đừng có vì lỗi nhỏ mà áp đồng quan điểm chỉ vì lỗi xước vành. Thanks

enter

Xe tải
ko biết cụ chơi Rai thế nào. chứ vì lỗi xước vành mà KT đồng ý đổi vành mới cho cụ như thế là quá ưu đãi rồi còn gì. Vào ra lốp bằng máy có ai cam doan ko có 1 vết xước nào không. chứ e cũng chơi Rai trong CLB mọi vde đều qua sửa ở đấy. Đừng có vì lỗi nhỏ mà áp đồng quan điểm chỉ vì lỗi xước vành. Thanks
Cụ lại nhầm rồi cụ, nếu cụ muốn xem ảnh em cho cụ xem không phải là xước cụ ạ, mà là khoét miếng vành thì đúng hơn. 2 nữa là thợ k có chuyên môn, không biết tháo vành xong phải hội ý (chưa thấy cửa hàng đại lý nào mà lắp k xong phải mang ra cửa hàng bên cạnh cả), lắp xong quên lắp xích đó là cái cơ bản nhất mà em muốn chia sẻ, trên cơ sở review toàn bộ quá trình em trải nghiệm chứ không phải là em dìm, em không có tâm địa vậy đâu cụ, AE ở otofun muốn phát triển phải được chia sẻ.

@: Không biết cụ có 1 bài thôi thì cụ tham gia lâu chưa hay lại tìm đúng chuyên đề về review của Su vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

enter

Xe tải
Gửi cụ mr ranger xem cụ còn bảo em là áp đồng quan điểm không.

1. Nhân viên lắp vành quên lắp xích, --> Quá chuyên

2. Xe mới mua 5 tháng đã bị các ông ấy thay lốp xén nguyên cả mảng thép rồi choét sơn vào ->> chuyên nghiệp

2. Vành mới 100% sau khi lắp lốp mới và đây là xước hay là ntn vậy cụ?

3. đây nữa nhé

Gửi cụ xem cụ có bảo em đánh đồng không ạ. thợ chuyên hay không thể hiện được ngay, nếu mà thợ chuyên em cam đoan là vành không bao giừo xước xát đâu cụ ạ, huống gì đây là xe mới, việc thông cảm là điều không thể.