[Funland] Robot hút bụi lau nhà tốt nhất tầm giá dưới 10tr

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Em định mua Xiaomi Gen 2, cụ thấy có ổn ko ạ ? Nhà em là nhà phố, nền gạch men thôi, lau mỗi ngày có sạch ko ạ ?
Em cũng xin hỏi cụ là những thứ đi kèm như chổi và khăn lau của máy mua ở đâu ạ ? Nước lau có thể dùng nước lau nhà Sunlight ko ạ !
Mong cụ chia sẻ kinh nghiệm, cảm ơn cụ trước nhé !
Cái lau tác dụng không bằng người lau (ngược lại với việc quét + hút sạch hơn người quét ) , phụ kiện bán khắp nơi nhất là mấy trang online . Nước lau nhà phải dùng hàng cho robot hút bụi lau nhà , dùng sunlight bị kẹt bơm nước

nhuataiche

Xe container
Cái lau tác dụng không bằng người lau (ngược lại với việc quét + hút sạch hơn người quét ) , phụ kiện bán khắp nơi nhất là mấy trang online . Nước lau nhà phải dùng hàng cho robot hút bụi lau nhà , dùng sunlight bị kẹt bơm nước
Cảm ơn bác nhé. Em biết là robot lau ko sạch bằng người lau, nhưng nếu lau mỗi ngày cũng ổn, phải ko bác ?

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác nhé. Em biết là robot lau ko sạch bằng người lau, nhưng nếu lau mỗi ngày cũng ổn, phải ko bác ?
Nhà em sàn gỗ thì ok nếu hút + lau thường xuyên , nhưng lực chà cái miếng giẻ lau + khả năng lau các ngóc ngách là hạn chế nên 1 tuần phải lau bằng cơm lại 1 lần . Sản phẩm tiện ích này đáng đồng tiền để mua vì dùng hàng ngày + kết quả rất tốt ( ngày nào em cũng cho chạy 1-2 lần vì ngồi ở công ty cũng điều khiển cho nó chạy được , ngày nào cũng vét ra được khối bụi mịn + tóc ) .
Cccm lưu ý khi mua là nên chọn chỗ mua gần nhà nhé . Lý do 1 là chưa có đại lý chính hãng tại Việt Nam , 2 là tỉ lệ lỗi khá nhiều ( do nhà sản xuất có , do sử dụng... khá cao ) nên mua gần để mà xử lý cho tiện :D . mặc dù cái này không có gì phức tạp ( nọ em rảnh tháo tung ra xem - em xoá mất ảnh rồi ) nhưng nhà là nữ hoặc cụ nào ít vọc vạch thành phức tạp

bjboyn00b

Xe điện
Cụ múc con ECOVAS DN33 nhé, hàng nội địa vừa rẻ hơn hàng quốc tế tận 4,5 triệu mà chả khác nhau gì, về tắt tiếng là nó ko nói chả ai biết hàng nội địa , có laser, tường ảo, chia vùng ,kim bơm nước lau nhà, lực hút mạnh , từ ngày mua em vứt chổi rồi, nhà lúc nào cũng sạch bong kin kít, cứ ăn xong em cho dọn luôn hoặc vừa nghịch bẩn thì cho dọn luôn nên rất ổn cụ nhé.
Lưu ý khi sử dụng robot :
- Không để dây dợ ở dưới đất ( dây điện )
- Khoanh vùng để quạt lại vì robot nó nhận diện cao dưới 2cm nó sẽ băng qua nên quạt nhiều cái nó vẫn sẽ vập vào dễ bị kẹt ( tốt nhất dùng tường ảo)
- Nhặt rác to ra
- Trong quá trình nó đang dọn dẹp cụ không được khép cửa chặn lối về điểm sạc của nó, vì nó khi bắt đầu chạy nó sẽ quét laser các vị trí tường cao, cụ mà khép lại trong quá trình nó quét nó sẽ lỗi ko về được điểm sạc vì nó nhận diện ko có đường về.
Em dùng mấy tháng rồi mà mới bị kẹt 1,2 lần là do cái quay rác của nó dùng lâu nó kẹt bánh, gỡ ra lại chạy bt

Chỉnh sửa cuối:

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
V-robot, linh kiện tàu, việt lắp ráp, giá loanh quanh 6 củ, hút khoẻ, lau tốt Chả khác gì Xaomi, nhưng ít ra tạo công ăn việc làm cho các cháu nó. kaka

cadan

Xe container
Giải phóng sức lao động- đó là từ đầu tiên mà em thấy lợi ích từ nó, con cái vợ chồng ai cũng happy hơn vì nó làm thay mình cái việc nặng nhọc nhất ! Cụ cứ Xiaomi, Ecovacs mà dùng loại vừa hút vừa lau nhé !
E tưởng nặng nhât là vệ sinh toilet, nhà tắm (nhât là dùng vach kính) thì lại ko có robot nào làm được huhu

butchikim

Xe ba gác
Cháu thấy cũng khó sạch

Có điều nuôi bằng điện đỡ tốn hơn robot nuôi bằng cơm. Hut xong đuọc cái nhà càm ràm cho nguyên ngày ạ
Được càm ràm đã ngon, cháu toàn phải xách chổi tự lau này :D

xegiacmo

Xe container
Cháu thấy cũng khó sạch

Có điều nuôi bằng điện đỡ tốn hơn robot nuôi bằng cơm. Hut xong đuọc cái nhà càm ràm cho nguyên ngày ạ
Cụ múc con ECOVAS DN33 nhé, hàng nội địa vừa rẻ hơn hàng quốc tế tận 4,5 triệu mà chả khác nhau gì, về tắt tiếng là nó ko nói chả ai biết hàng nội địa , có laser, tường ảo, chia vùng ,kim bơm nước lau nhà, lực hút mạnh , từ ngày mua em vứt chổi rồi, nhà lúc nào cũng sạch bong kin kít, cứ ăn xong em cho dọn luôn hoặc vừa nghịch bẩn thì cho dọn luôn nên rất ổn cụ nhé.
Lưu ý khi sử dụng robot :
- Không để dây dợ ở dưới đất ( dây điện )
- Khoanh vùng để quạt lại vì robot nó nhận diện cao dưới 2cm nó sẽ băng qua nên quạt nhiều cái nó vẫn sẽ vập vào dễ bị kẹt ( tốt nhất dùng tường ảo)
- Nhặt rác to ra
- Trong quá trình nó đang dọn dẹp cụ không được khép cửa chặn lối về điểm sạc của nó, vì nó khi bắt đầu chạy nó sẽ quét laser các vị trí tường cao, cụ mà khép lại trong quá trình nó quét nó sẽ lỗi ko về được điểm sạc vì nó nhận diện ko có đường về.
Em dùng mấy tháng rồi mà mới bị kẹt 1,2 lần là do cái quay rác của nó dùng lâu nó kẹt bánh, gỡ ra lại chạy bt
Nhà em xài con này thấy ổn ( hợp với nhà diện tích nhỏ ) . Nhiều cm cứ đòi ngang robot xài cơm thì hơi quá :D , giá tiền bằng 1 tháng lương giúp việc thôi

bjboyn00b

Xe điện
Nhà em xài con này thấy ổn ( hợp với nhà diện tích nhỏ ) . Nhiều cm cứ đòi ngang robot xài cơm thì hơi quá :D , giá tiền bằng 1 tháng lương giúp việc thôi
Nhàn hẳn cụ nhỉ, nhất là nhà nào nhiều chị em phụ nữ, tóc tai liên tục quét đến mệt, con cái giờ nó ăn bánh rơi vãi ra cũng chả mắng nó nữa vì giờ không phải lo dọn :)) -> giađìnhêmấm hạnh phíc

xegiacmo

Xe container
Nhàn hẳn cụ nhỉ, nhất là nhà nào nhiều chị em phụ nữ, tóc tai liên tục quét đến mệt, con cái giờ nó ăn bánh rơi vãi ra cũng chả mắng nó nữa vì giờ không phải lo dọn :)) -> giađìnhêmấm hạnh phíc
Hồi chưa mua máy thì ngày nào cũng quét , 2 ngày hút + lau= cơm 1 lần . Giờ thì 1 tuần hút + lau= cơm 1 lần . Đỡ hơn hẳn

cadan

Xe container
Hồi chưa mua máy thì ngày nào cũng quét , 2 ngày hút + lau= cơm 1 lần . Giờ thì 1 tuần hút + lau= cơm 1 lần . Đỡ hơn hẳn

Haizz cái gì cũng hai mặt ạ

cac cụ thì chê,trẻ con sau này cầm cái chổi ko biết quét

caisua

Xe lăn
Em hóng cụ nào chào xiaomi roborock gen 3 quốc tế

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Irobot roomba 671 e thấy tốt, bây giờ order từ Đức về thì lấy link từ đâu các cụ nhi

huongdo03

Xe tăng
Irobot roomba 671 e thấy tốt, bây giờ order từ Đức về thì lấy link từ đâu các cụ nhi
Cụ dùng thử qua loại đó chưa ạ? Cho em xin ít review. Em có chỗ mua hàng Đức uy tín, cụ có muốn lấy thông tin thì em ib link mua.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng thử qua loại đó chưa ạ? Cho em xin ít review. Em có chỗ mua hàng Đức uy tín, cụ có muốn lấy thông tin thì em ib link mua.
E đến nhà người quen, thấy người ta dùng bảo tốt chứ e có rồi thì order làm gì nữa

Traubotube

Xe điện
Cái này cụ dùng thì có mua màng lọc mới không vậy? Hay cứ mua là dùng được luôn vì cháu thấy date nó cũng lâu rồi.
E nghĩ tất cả các máy lọc đều phải thay thế màng lọc chỉ khác nhau ở thay sớm hay muộn. Nó như màng ngăn của máy điều hoà. Bụi bịt kín thì hoạt động k hiệu quả.
Loại nào lâu phải thay màng thì giá màng sẽ đắt. Loại nào nhanh thay thay thì giá màng sẽ rẻ.
Đại loại là như thế.