Chi hội Rủ rê đi Tây Nguyên tháng Giêng Nhâm Thìn.

lucent

Xe buýt
Báo cáo các cụ!
Tết đến xuân về, được sự quan tâm sâu sắc và chỉ đạo sát sao của các cấp lãnh đạo. Năm nay chúng em lại rủ rê các cụ tham gia khám phá Tây Nguyên.
Tháng ba mùa con ong đi lấy mật, mùa con voi xuống sông hút nước, mùa em đi phát rẫy làm nương, anh vào rừng đặt bẫy cài chông. Tháng ba sớm sớm mẹ ra rừng theo dấu chân rùa đi tìm nấm mối. Chiều chiều cha chọn một góc vườn dạy con trai phóng lao trừ hổ báo.
Nghe ca khúc vang lên là bọn em lại rạo rực muốn lên đường nhưng chỉ là đi chơi chứ năm 2012 này mà đi đặt bẫy cài chông, tìm rùa với phóng lao trừ hổ báo thì có mà theo em Luyện vào tù sớm ;)).
Em phác qua cái kế hoạch để các cụ tham khảo nhé.

Ngày 1: 07/02/2012 (16/01 Nhâm Thìn): Hà Nội - Hà Tĩnh.
16h tập trung o cafe 3B rồi xuất phát. Ăn tối trên đường và ngủ lại Phố Châu, Hà Tĩnh.
Ngày 2: 08/02/2012. Hà Tĩnh - Kon Tum
Sáng dậy ăn sáng rồi chạy đi thẳng đường HCM đông, đến Cam Lộ rẽ trái ra Đông Hà vào đường 1A. Đến ngã 3 Hòa Cầm chạy đi Kon Tum luôn chứ không qua Đà Nẵng nữa, qua đèo Lò xo thắp hương Miếu các cụ CCB tại Đèo Lò Xo (Ngọc Hồi, giáp ranh Quảng Nam & Kon Tum). Tối muộn tới Kon Tum. Tối ngủ tại Khách Sạn Indochine, ks vị trí trung tâm, phòng ốc rộng rãi và cái gì đẹp nữa thì em chịu :D.

Ngày 3: Kon Tum, Gia Lai, Đăk Lắk
Ăn sáng tại khách sạn rồi trả phòng, đi tham quan Nhà thờ Gỗ Kon Tum, tham quan Tòa Giám mục Kon Tum. Trên đường đi chụp choạch mấy cái rừng cao su rồi qua thủy điện Ialy cách Pleiku khoảng hơn 10km. (nếu đi thủy điện Sơn La rồi thì bỏ cũng được).
Ăn trưa rồi lên đường đi Gia Lai, vào ngó nghiêng cái Biển hồ rồi lượn 1 vòng Pleiku xem bác Nguyễn Cường bác ý mê cái gì mà viết hay thế sau đó chạy về Buôn Mê Thuột (Đắk Lắk). Ăn tối và ngủ tại BMT.
Ngày 4. Ăn sáng rồi lượn đi thăm Khu du lịch Buôn Đôn, cách BMT khoảng 40km. Chương trình cưỡi voi lội sông, tham quan nhà cổ và mua thuốc của vua voi Amakong xem có khá hơn không (dạo này máy móc vận hành kém quá:D). Ăn trưa tại Buôn Đôn.
Chiều chạy từ Buôn Đôn về mấy cái thác Dray Nur và Dray Sap ở xã Dray Sap, Huyện Krông Ana. Tối về BMT và ăn tối, sau đó đi làng Cà Phê Trung Nguyên. Tối về ks ngủ, em lượn đi nhà họ hàng chơi tí.
Theo em sau đó lượn lên Đà Lạt chơi rồi chạy về Nha Trang xuôi theo đường 1A về. Chương trình em nghĩ mới đến đó, giờ em đi măm rồi tối chạy đi Vinh lễ ông Mười với nhà Cốm, Vina và Lobby. Các cụ ở nhà cứ tham khảo rồi cho thêm ý kiến nhé.
À quên, cái quan trọng nhất.:D
Phương tiện thì hiện tái có 1 CRV và CV 2.0. Cụ nào mang xe đi thì không phải đóng góp bất kì 1 khoản kinh phí nào khác. (chỉ mang quân tư trang và trym thôi ạ)=))

Danh sách đăng ký.
1. Mr Thắng
2. Congacha
3. Lobby
4. Lucent
5. Lavit
6. Tô chủ tịch
7. ...
8. ...

lavit

Xe hơi
Sao mà khoái dư lày, ông lào ở nhà thì sao hiểu đời chớ nhể, em Là em ối giới ơi thôi =))))

dongnat

Xe điện
Thích đi, nhưng đang ghét 2 thèng trong hội nên nghĩ tý đã, hị hị hị...

lavit

Xe hơi

lucent

Xe buýt
Yêu ghét giề, tiền để nhiều không tiêu đến nó mốc ra đấy. Đi TN nắng gió cho hết ẩm đê.

lavit

Xe hơi
Yêu ghét giề, tiền để nhiều không tiêu đến nó mốc ra đấy. Đi TN nắng gió cho hết ẩm đê.
Em cóa bạn đi cùng dưng mà mong muốn cóa bạn gái cùng đi, cụ nào ... Hộ em với chứ em chả cóa ai sất...!!!

lucent

Xe buýt
Bọn em đang ở Diễn Châu đây này, nhiều bạn gái lắm. Cụ vào đây luôn đi :)).

dongnat

Xe điện
Em vẫn đang ghét nên đang nghĩ, mới cả đi 1 mình buồn nắm cơ...

digital_copier

Xe tải
Các lão ngồi đâu bàn với nhau thế ??? mà nhà em có biết gì vụ này đâu mà lại để cái tên em chình ình lên kia thía ??????

tienpham1102

Xe tăng
nên đi vào sáng mùng 7 hoặc sáng mùng 8....không nên mất 1 tối nằm Phố Châu làm gì......Sáng xuất phát thì ăn trưa tại PC

lucent

Xe buýt
nên đi vào sáng mùng 7 hoặc sáng mùng 8....không nên mất 1 tối nằm Phố Châu làm gì......Sáng xuất phát thì ăn trưa tại PC
Đang bàn với mọi người xuất phát từ trưa rồi tối ngủ ở Đông Hà để hôm sau đi cho đỡ mệt.

lucent

Xe buýt
Chạy sớm đi, 1h chiều chạy... Xe vừa bảo dưỡng thay mới nhiều thứ, chạy ko phải nghĩ :))
Chỉ sợ mấy ông nhà nước thôi chứ mình roanh nghiệp tự ro thì lo giề thời ran.