[Funland] Sách giáo khoa hiện có nhiều điểm bất hợp lý

Thanhz

Xe tăng
Mời các cụ mợ nghe bản tin thời sự mạng.

Nhân tiện các cụ mợ cho em hỏi: khi nào thì các Cánh diều vàng và Thực phẩm không phải là thuốc sẽ được hỏi thăm chăm sóc ạ.

hailuatn

Xe container
Cánh diều vàng là gì thế cụ?

NNS

Xe ngựa
miếng bánh này béo lắm, các thứ khác ừ bảo nghèo thì nhịn éo mua, chứ sách cho con thì trừ khi chấp nhận để con thất học liếm lá bánh ngoài chợ, chứ đã đi học là chả ai nỡ hay dám bớt quyển nào x-(

Chưa hết năm học thì các thầy cô đã đưa phiếu mua SGK rồi, phụ huynh nào bảo không mua để hết năm ra nhà sách mua thì ... khổ con :(

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ mợ nghe bản tin thời sự mạng.

Nhân tiện các cụ mợ cho em hỏi: khi nào thì các Cánh diều vàng và Thực phẩm không phải là thuốc sẽ được hỏi thăm chăm sóc ạ.
Để tui hỏi cu Ngọng.
Hắn đang làm phó cho cậu em tui.

sakai_yo

Xe lăn
Chưa hết năm học thì các thầy cô đã đưa phiếu mua SGK rồi, phụ huynh nào bảo không mua để hết năm ra nhà sách mua thì ... khổ con :(
Em thành thật khuyên cccm nên mua theo trường nhé dù có thể ko được chiết % nào so mua ngoài. Lý do vì trường có khi chọn sách từ 3-4 bộ chứ không phải 1 bộ đâu nên cụ nào mua ngoài sẽ bách nhục vì ko tài nào mua đủ Sgk cho con.
Em cũng đang kinh doanh có tí liên quan Sgk nên e biết chút. Năm nay lớp 3, 7, 10 sẽ dùng sách mới. Hiện có 5 bộ Sgk và oái oăm ở chỗ nhiều trường sẽ chọn môn Toán của bộ này môn Lịch sử hay mỹ thuật của bộ kia. Có trường chọn lung tung giữa 3 bộ. Sgk cải cách thì luôn luôn in thiếu vào đầu năm học vì chả ông nào dám in thừa - cụ nào làm sách chắc hiểu ý em. Bán sgk thực sự lãi rất ít cc ạ, nhưng vẫn phải có để còn bán thứ khác.

Chỉnh sửa cuối:

16th11

Xe tải
Sao có những bất cập hiển nhiên ngay trước mắt như này mà cũng không ông nào giải quyết cho dứt điểm đi nhỉ cccm.? tiền nó làm mù mắt hết rồi hay sao. Đến bộ SGK để thế hệ tương lai của đất nước học mà cũng chẳng ra hồn. Sao chúng nó lại nhẫn tâm 1 cách vô nhân tính như vậy chứ.

sakai_yo

Xe lăn
Mấy anh chị em gần như học chung một bộ sách, xong còn đi xin hoặc cho anh em họ hàng. Giờ nhiều sách cho ghi chép vào, cảm giác sách vở đang không rõ ranh giới.
Chưa kể còn cải biên nữa, như bộ Cánh diều bị đập tơi tả năm 2020 ý, sang 2021 lại phải cải biên.
Được cái là sgk cải cách giờ in đẹp cụ ạ.

Các cụ cho em hỏi mục đích thay đổi của những cuốn sách giáo khoa này là gì ag?

Để cho 1 tương lai tương sáng hơn cho các cháu, hay học bộ sách này các cháu sẽ thông minh hơn, học nhanh hơn hay sao ag?

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Sao có những bất cập hiển nhiên ngay trước mắt như này mà cũng không ông nào giải quyết cho dứt điểm đi nhỉ cccm.? tiền nó làm mù mắt hết rồi hay sao. Đến bộ SGK để thế hệ tương lai của đất nước học mà cũng chẳng ra hồn. Sao chúng nó lại nhẫn tâm 1 cách vô nhân tính như vậy chứ.
có tiền treo cổ chúng cũng làm

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi mục đích thay đổi của những cuốn sách giáo khoa này là gì ag?

Để cho 1 tương lai tương sáng hơn cho các cháu, hay học bộ sách này các cháu sẽ thông minh hơn, học nhanh hơn hay sao ag?
Mục đích là vì TIỀN cụ ạ.

ceconam

Xe điện
E cũng thấy lạ là cứ bị lờ đi, dư luận cũng lên tiếng nhiều rồi mà

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em thành thật khuyên cccm nên mua theo trường nhé dù có thể ko được chiết % nào so mua ngoài. Lý do vì trường có khi chọn sách từ 3-4 bộ chứ không phải 1 bộ đâu nên cụ nào mua ngoài sẽ bách nhục vì ko tài nào mua đủ Sgk cho con.
Em cũng đang kinh doanh có tí liên quan Sgk nên e biết chút. Năm nay lớp 3, 7, 10 sẽ dùng sách mới. Hiện có 5 bộ Sgk và oái oăm ở chỗ nhiều trường sẽ chọn môn Toán của bộ này môn Lịch sử hay mỹ thuật của bộ kia. Có trường chọn lung tung giữa 3 bộ. Sgk cải cách thì luôn luôn in thiếu vào đầu năm học vì chả ông nào dám in thừa - cụ nào làm sách chắc hiểu ý em. Bán sgk thực sự lãi rất ít cc ạ, nhưng vẫn phải có để còn bán thứ khác.
Nếu xét riêng sgk ( cccm phải phân biệt sgk & stk ) thì nxbgd đang phải bù lỗ.
Chưa kể còn cải biên nữa, như bộ Cánh diều bị đập tơi tả năm 2020 ý, sang 2021 lại phải cải biên.
Được cái là sgk cải cách giờ in đẹp cụ ạ.
Bộ cánh diều vàng này là 1....kinh khủng. Trong nhóm này có cựu chủ tịch nxbgd.
Tóm lại quay về thời ngày trc, a chị học xong e học tiếp. Đỡ lãng phí