[Funland] Sách giáo khoa hiện có nhiều điểm bất hợp lý

butchikim

Xe ba gác
Nhiều điểm chưa hợp lý (hay bất hợp lý) thì lập hội đồng, dự án để hiệu chỉnh thôi, gì mà căng ;))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng công khai luôn cho cccm biết tỷ lệ chiết khấu SGK cho các nhà sách, thường từ 12-15% thôi ạ. Nói chung bán SGK hòa vốn là may cc ạ. Lý do vì khi nhập sách cc nhập cả thùng cả bộ nhưng khách có khi chỉ mua mấy quyển của môn chính thôi. Thế nên chỉ cần ế vài quyển môn phụ là hết lãi, chưa kể năm sau sách cải cách thì còn vất chỗ đang tồn đi. Thế nên các nhà sách vừa vừa cũng không ham hố gì bán SGK: tốn vốn và tốn chỗ để nhưng vẫn phải nhập để còn bán đồ dùng học sinh. Bây giờ cc bảo sách cải cách có 3-5 bộ thì nó tốn chỗ bày đến như nào.
Bác thử cân nhắc bán SGK không chính thống lắm xem sao.
Có khi được nhiều hơn 15% đấy.

toxic82

Xe điện
Chán cho sgk, thay đổi ko đáng kể, viết theo thứ tự tiếp cận khác đi 1 chút, thế là thành sgk mới :( Ví dụ sgk Toán 10, trước là vector ---> hệ thức lượng, giờ thì hệ thức lượng ---> vector :(
Cái cần thay đổi là đội ngũ gv, là phương pháp dạy thì ko làm. Kiến thức phổ thông thì nó vẫn vậy, vẫn có ngần ấy thôi, đâu thể thay đổi nội dung :(
Âu cũng là vì chữ ... T :(

Thế cụ định khởi nghĩa à? Giờ mua đầy đủ theo trường cũng tầm 6-700K chưa kể sách TA, gộp 1 cục đóng luôn đầu năm học cụ ạ, cả đồng phục rồi xây dựng, rồi học liệu, quỹ đoàn đội nọ kia cứ phải 7tr/ đứa - nhà e học tư.
khởi nghĩa kiểu gì đc cụ haizz
7 triệu/đứa đóng đầu năm hở cụ, căng nhể

em có 2 đứa mới học mầm non thui cụ ag, sang năm đi học. Em ở quê nên ko có trường tư, nhưng trường công chắc cũng phải tầm 3~4 triệu/cháu cụ ag

nếu cụ khởi nghĩa thì ới em, em ủng hộ nhá :))

toxic82

Xe điện
khởi nghĩa kiểu gì đc cụ haizz
7 triệu/đứa đóng đầu năm hở cụ, căng nhể

em có 2 đứa mới học mầm non thui cụ ag, sang năm đi học. Em ở quê nên ko có trường tư, nhưng trường công chắc cũng phải tầm 3~4 triệu/cháu cụ ag

nếu cụ khởi nghĩa thì ới em, em ủng hộ nhá :))
Nhà e 2 nhóc trường tư + 1 nhóc mầm non, tháng sau phải nộp 300 củ cho cả năm (được chiết khấu 5%) :( căng đét

Binh-dmax

Xe hơi
Em ko quan tâm giá cả lắm vì còn chịu được, nhưng cái chương trình và cả cái món photo bài về nhà thì ngửi ko được, có thằng học lớp 1, đọc chưa sõi mà bài toàn lắt léo! Về dạy con ức phọt máu chỉ muốn bóp chết cụ thằng BGD! Dkm chúng nó, trẻ con không còn tuổi thơ vì bọn nó! Ác ko để đâu hết!

Các cụ cho em hỏi mục đích thay đổi của những cuốn sách giáo khoa này là gì ag?

Để cho 1 tương lai tương sáng hơn cho các cháu, hay học bộ sách này các cháu sẽ thông minh hơn, học nhanh hơn hay sao ag?
Các cháu thì em không biết, chứ em dạy con nhóc lớp 1 mà đọc nó ngang, nó khó hiểu, nó khó nhớ kinh lên được. Không biết các cháu khác thế nào chứ con vịt nhà em học dốt kinh.

present

Xe điện
Oài đọc mãi vẫn chưa hiểu code là gì, lại hóng tiếp vậy :D

lamnguyen.0612

Xe hơi
Ngày xưa, khi còn học sgk cũ thì em toàn ra nhà sách mua cho rẻ, có thể ko mua những quyển ko học tới (ví dụ như 1 số môn ko cần dùng tới vở bài tập chẳng hạn), nhưng tới bây giờ thì buộc phải mua sgk của trường vì như vậy mới đúng bộ :(

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ mợ nghe bản tin thời sự mạng.

Nhân tiện các cụ mợ cho em hỏi: khi nào thì các Cánh diều vàng và Thực phẩm không phải là thuốc sẽ được hỏi thăm chăm sóc ạ.
Anh Đ. phụ trách 3 Bộ thì cả 3 đều nát. Mang tiếng là người học giỏi, trí nhớ tốt, diễn thuyết tốt, phong cách giản dị, ... mà làm như cái hạch.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Lãi ít là em đang nói các nhà sách cụ ạ, còn các nxb thì em chịu, chiết khấu cho các nhà sách thấp lắm.
Em thấy hè nào Cty sách cũng về các Phòng Giáo dục quận/huyện làm ctr giới thiệu sgk. Chia cho các Phòng kha khá.
Ở PGD có thêm khoản dịch vụ này, tết chia nhau.

sakai_yo

Xe lăn
Em thấy hè nào Cty sách cũng về các Phòng Giáo dục quận/huyện làm ctr giới thiệu sgk. Chia cho các Phòng kha khá.
Ở PGD có thêm khoản dịch vụ này, tết chia nhau.
Có khi không phải là SGK - mà là học cụ đấy cụ ạ. VD như sgk chưa cải cách thì chỉ có mỗi Nxb GD in nhưng học cụ thì có nhiều công ty sx và bán. Bậc tiểu học thì từ lớp 1 - lớp 5 đều có rất nhiều bộ đồ dùng kiểu:
- Học vần, học toán
- Lắp ghép mô hình kỹ thuật
- Cắt thêu khâu
Mấy thể loại này các trường tự chọn nên các cty tiếp thị ác liệt.

TieuFu

Xe container
Để tui hỏi cu Ngọng.
Hắn đang làm phó cho cậu em tui.
Chết, cụ kiếm tay nào nói năng rõ ràng, diễn đạt chuẩn mà hỏi. Ai lại đi hỏi đứa ngọng vừa nghe vừa đoán sao mà biết được !