[Funland] Saka và quả trượt pen

coquay

Xe container
em đọc đâu đó k nhớ lắm, nhưng đội Ý 3 cầu thủ sút Pen đã có kinh nghiệm 156 cú đã Pen trước đó, còn 3 ông sút hỏng của Anh thì chỉ có 57 cú sút Pen ==> rõ ràng nếu so sánh về hiệu suất hoặc trải nghiệm sút thì Cửa Nam thất bại rồi ạ, còn trường hợp Saka thì cũng không hiểu được cụ nhỉ
Thì cửa nam bảo muốn gây yếu tố bất ngờ vì saka chưa sút phát pen nào trong ls đá bóng chuyên nghiệp mờ

mypleasure

Xe buýt
Gộp lại có khi còn thua nhanh hơn vì tâm lý vùng miền. :D
Hoàng gia Anh các cụ có thấy là thiên vị lộ liễu không. Lúc nào cũng đi xem England đá, còn Scotland với Wales chả có cụ công chúa, hoàng tử nào đi cả. Vùng miền đấy chứ đâu. Chắc em làm cái thư nhắc nhở tế nhị có khi lại đc huân chương vì có thành tích vào phong trào đoàn kết dân tộc ăng lê 😂

semiworker

Xe tải
Hoàng gia Anh các cụ có thấy là thiên vị lộ liễu không. Lúc nào cũng đi xem England đá, còn Scotland với Wales chả có cụ công chúa, hoàng tử nào đi cả. Vùng miền đấy chứ đâu. Chắc em làm cái thư nhắc nhở tế nhị có khi lại đc huân chương vì có thành tích vào phong trào đoàn kết dân tộc ăng lê 😂
Thế thì thằng Scotland họ mới xem xét công dân danh dự cho mancini đó cụ =)) ức lắm chứ

Michael J

Xe điện
Đá như vứt đi thế đáng bị chửi lắm.

mypleasure

Xe buýt
Vâng cụ, có thằng nào ấy nhỉ cụ nhỉ Khắc Cường hay sao ấy, với 1 thằng nữa BL trận bán kết mà em ko nhớ tên
Nói luyên tha luyên thuyên, chán éo tả đc cụ ah
Sao ko cho các cựu cầu thủ bình luận nhỉ, em thấy bên nc ngoài mấy ông đá xong toàn đi bình luận cho các đài thể thao như Roy kean, Ferdinan, Carrager...
BLV ở VN có 1 điểm mà em bực nhất là chắc không đá bóng nên không phân biệt đc tình huống nào cầu thủ xử lý sai lầm và tình huống bóng mà không ai có thể làm gì khác. VD chê cầu thủ kém sút cận thành ra ngoài nhưng không biết rằng nó đã chạy tốc độ cao, góc sút lý tưởng đã bị be nên nó đành sút tránh ra một tí cầu may. Còn các thể loại nói linh tinh, phi logic thì thôi khỏi nói.

Báo lá cải Anh nổi tiếng soi mói mà các Cụ. Vài bữa nữa cũng hết ý mà

BLV ở VN có 1 điểm mà em bực nhất là chắc không đá bóng nên không phân biệt đc tình huống nào cầu thủ xử lý sai lầm và tình huống bóng mà không ai có thể làm gì khác. VD chê cầu thủ kém sút cận thành ra ngoài nhưng không biết rằng nó đã chạy tốc độ cao, góc sút lý tưởng đã bị be nên nó đành sút tránh ra một tí cầu may. Còn các thể loại nói linh tinh, phi logic thì thôi khỏi nói.
Chuẩn rồi cụ, mấy quả cận thành băng vào với tốc độ cao, đồng đội căng ngang hoặc tạt vào chỉ cần 0,1 s đón sai điểm rơi là xịt ngay
Chưa kể trung vệ đội bạn lúc nào kè kè bên hông, nó đẩy nhẹ 1 cái là mất thăng bằng mà trọng tài ko thổi phạt đền đc

Bọn BLV ngáo vkl, cho chúng nó đi ỉa hết đi cụ ạ, bố thằng cụ nó
Mình thì biết BL đâu nhưng chúng nó lên sóng truyền hình thì phải trau dồi kỹ năng

Cứ như Quang Huy, Quang Tùng, BL hơi bùn ngủ tý nhưng mà các ông ấy nói đúng, có kiến thức thể thao đa dạng, người ta nói đúng mình ko cãi đc
Có cái 2 bác ấy kiểu người xưa nên lúc nào cũng bình tĩnh, ko hét ầm ĩ lên như mấy ông trẻ trâu mới BC hay khắc cường

BC vui mà cụ, trên OF có thống kê về tỷ lệ giữ BC lại với vai trò BLV Bóng đá chiếm đa số đấy cụ ơi =))
BC thì em tạm chấp nhận còn ông khắc cường và 1 ông nào đó trận chung kết tên Lân hay sao ấy cụ nhỉ
BL thối ko chịu đc :)) cứ à ồ cầu thủ nó ghi cmn bàn rồi mà còn ko biết ấy, vẫn khen nhau đẹp trai =))

Ở nước ngoài BLV với cầu thủ đá trên sân cùng đẳng cấp, cùng tư duy chiến thuật nên bình luận cũng dễ. Chứ như VN chiến thuật với kỹ thuật còn tầm thấp, dự đoán toàn tào lao, thì thôi cứ để các anh BC với KC nói còn hơn :)))
Vâng cụ, dù sao cũng đâu còn cách nào, xem trên internet thì toàn xì xồ tiếng nc ngoài vs lại tín hiệu ko ổn định nên đành phải nghe các anh ấy huyên thuyên thôi cụ
Em nói rồi như BC em thấy cũng ổn, chỉ có ông KC vs ông Lân liếc gì BL trận bán kết ấy, thối ko chịu đc cụ ạ =))

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Chuẩn cụ. Các máy chém ấy khẳng định là ko biết tí gì luôn.
Có tý chuyên môn ở VTV là Quốc Khánh thì ko bình luận, để mấy thằng e đã kém còn huyên hoang hoạt náo.
Sợ cái là các e nó cũng có fan mới chết.

El Jefe 2

Xe tăng
Ôi nói về chuyên môn thì BLV VN biết j đâu cụ, toàn kể những chuyện đâu đâu với văn hoa lảm nhảm. Đang kể câu chuyện tiểu sử cầu thủ chán ngắt tự nhiên ré lên "1 đường chuyền dài!" hay "Cú sút!". Ơ cái đấy nó lù lù trên màn hình ai chả thấy. Cầu thủ nó đề quả bóng lên ko chuyền dài thì là chuyền ngắn à, nó vung chân như thế ko sút thì là đánh đầu à.

Những tình huống chuyên môn gần như BLV ko bao giờ nói được. Nhiều quả việt vị rõ cả mét vẫn hô hào. Có tình huống đá vào nhưng việt vị trọng tài chỉ tay cho phát bóng lên nhưng vẫn lảm nhảm vào rồi, xong 1 lúc bảo hình như ko được công nhận, chúng ta cùng chờ xem. Chưa nói đến chuyện mô tả được lối chơi và sơ đồ chiến thuật trên sân. Tên cầu thủ cũng đọc sai suốt dù chỉ cần có kiến thức bóng đá 1 chút là dù ko quay xa ko nhận ra mặt cầu thủ thì cái vị trí ấy cũng đọc được tên luôn.

BLV còn đỡ các Cụ ạ. Chán nhất là ông VAR. Giờ ghi bàn không dám hô luôn, cứ phải chờ quay lại xem có VAR không,

mypleasure

Xe buýt
Ôi nói về chuyên môn thì BLV VN biết j đâu cụ, toàn kể những chuyện đâu đâu với văn hoa lảm nhảm. Đang kể câu chuyện tiểu sử cầu thủ chán ngắt tự nhiên ré lên "1 đường chuyền dài!" hay "Cú sút!". Ơ cái đấy nó lù lù trên màn hình ai chả thấy. Cầu thủ nó đề quả bóng lên ko chuyền dài thì là chuyền ngắn à, nó vung chân như thế ko sút thì là đánh đầu à.

Những tình huống chuyên môn gần như BLV ko bao giờ nói được. Nhiều quả việt vị rõ cả mét vẫn hô hào. Có tình huống đá vào nhưng việt vị trọng tài chỉ tay cho phát bóng lên nhưng vẫn lảm nhảm vào rồi, xong 1 lúc bảo hình như ko được công nhận, chúng ta cùng chờ xem. Chưa nói đến chuyện mô tả được lối chơi và sơ đồ chiến thuật trên sân. Tên cầu thủ cũng đọc sai suốt dù chỉ cần có kiến thức bóng đá 1 chút là dù ko quay xa ko nhận ra mặt cầu thủ thì cái vị trí ấy cũng đọc được tên luôn.
Cái của cụ em nhớ có lần nó rơi vào tình huống chúng nó đoán trượt xong ko biết nói kiểu gì nữa thành ra ngẫn vậy.
Trận BK hay Ck gì đấy có quả phạt sát biên cánh phải blv đoán thằng cánh tạt vào vòng 16m50. Thế nhưng nó lại chuyền ngang chứ ko tạt bổng. Ông BLV nhà mình hô cú đá phạt được thực hiện. Nghe vừa điên vừa buồn cười.

mypleasure

Xe buýt
Chuẩn cụ. Các máy chém ấy khẳng định là ko biết tí gì luôn.
Có tý chuyên môn ở VTV là Quốc Khánh thì ko bình luận, để mấy thằng e đã kém còn huyên hoang hoạt náo.
Sợ cái là các e nó cũng có fan mới chết.
Quốc Khánh rất thông minh và sâu sắc.

mypleasure

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ, mấy quả cận thành băng vào với tốc độ cao, đồng đội căng ngang hoặc tạt vào chỉ cần 0,1 s đón sai điểm rơi là xịt ngay
Chưa kể trung vệ đội bạn lúc nào kè kè bên hông, nó đẩy nhẹ 1 cái là mất thăng bằng mà trọng tài ko thổi phạt đền đc

Bọn BLV ngáo vkl, cho chúng nó đi ỉa hết đi cụ ạ, bố thằng cụ nó
Mình thì biết BL đâu nhưng chúng nó lên sóng truyền hình thì phải trau dồi kỹ năng

Cứ như Quang Huy, Quang Tùng, BL hơi bùn ngủ tý nhưng mà các ông ấy nói đúng, có kiến thức thể thao đa dạng, người ta nói đúng mình ko cãi đc
Có cái 2 bác ấy kiểu người xưa nên lúc nào cũng bình tĩnh, ko hét ầm ĩ lên như mấy ông trẻ trâu mới BC hay khắc cường
Em nghĩ ko cần biết đá 1 người bình thường xem BĐ một thời gian có kinh nghiệm cũng nhận ra những chi tiết ấy. Ko hiểu sao vtv lại xuất sắc tuyển dc mấy ông phi thường này. Tài thật.

mitdac1819

Xe điện
dù sao thì đội Anh vẫn là một đội bóng hạng 3 ở châu Âu;
thua Ý hạng nhất thì sao phải ngại nhỉ?
Vãi dìm hàng, hạng 3 mà trong 3 năm gần nhất, 2018 vào bk wc, 2021 vào ck euro, cụ kể tên mấy đội hạng 2,1 hơn nó cho e coi =)) , tính thế chắc Đức, TBN, Bỉ, Hà Lan là hạng gì :))